หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: ช่วยด้วย!แอร์ไม่เย็น

แหมแหล่มเลยน๊ะเนี่ยครับทดสอบด้วยตัวเองเลยทั้งคุณภาพและราคา ถ้าร้านนี้ไม่ดีจริงรึจะกล้าบอกต่อ ขอบคุณมากมายครับที่มีข้อมูลดีๆมาฝากเพื่อนๆ

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

มาตรฐาน Re: ช่วยด้วย!แอร์ไม่เย็น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tan immature ดูโพส
    ร้านนี้เพื่อนผม แนะนำมาอีกที ถูกก่า 0 ครึ่งนึง
    ขอบคุณมากมายครับน้า ผมต้องเก็บไว้เป็นข้อมูลก่อนไว้เปรียบเทียบกันหลายๆร้าน

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

เวลาจะเปลี่ยนรังผึ้งแอร์ให้ไปซื้อเองครับ ตามร้านขายส่ง และแนะนำให้ใช้แบบ
    อลูมิเนียม มันทน และผมว่ามันเย็นดีนะ แต่ช่างมักบอกว่ามันเย็นน้อยกว่า(ซึ่งผมเข้าใจว่ามันทนกว่านั่นเอง) เมื่อไม่นานมานี้ผมเอาคันไมตี้ ที่เปลี่ยนมาใช้อลูมิเนียม ไปล้าง ช่างยังบอกเลยว่าพี่เล่นใช้อย่างนี้พวกช่างแอร์ก็ไม่ค่อยได้งานสิพี่
    ซึ่งหาำกไปซื้อเอง ในราคาพันกลางๆ แล้วไปให้ร้านแอร์ติดตั้งเติมน้ำยาให้อีกประมาณ 800 บาท ก็จะได้ราีีคาทีสองพันกว่าๆ และเรายังได้เลือกใช้ของยี่ห้อดีๆเองอีกตะหาก หากน้าดุ่มๆเข้าไปร้านแอร์แบบไม่รู้อะไรเลย ก็ 3500-4500 ครับ

User ID
    1304
    Status
    โพส
    31

กลับจากลำปางมาเมื่อวาน ผลทดสอบการใช้งานความเย็น(เกือบ)ปกติครับ ไม่ต้องกลายเป็นหมูแดดเดียวอย่างที่กังวลแต่อย่างใด

ขอบคุณสำหรับทุกๆ ความเห็นที่เป็นประโยชน์ครับพี่ๆ น้าๆ ทุกท่าน ไทรทันเรามันดีอย่างนี้นี่เอง คงต้องเป็นสาวกมิตซูไปตลอดชีพ

.....แม้ว่าศูนย์บริการ(ส่วนหญ่าย) จะห่วยแตกสมคำร่ำลือก้อตาม

User ID
    13078
    Status
    โพส
    315

ลองโทรหาคนนี้ดูก็ได้นะครับ เห็นเขาว่าดี http://forum.thaidvd.net/lofiversion...p/t132758.html

User ID
    4032
    Status
    โพส
    78

รถผมก็มีอาการแล้วคราบ ไม่เย็นมา สามสีวัน
    เย็นบ้างไม้เย็นบ้าง ต้องเข้าเช็คแล้วล่ะคราบ
    ไปศุนย์มา เค้าบอกว่า ตู้รั่ว เซ้งเลยคราบ
    ต้องเสียตังประมาณ ห้าพันกว่า ผมเลยยังไม่ทำ รถวิ่งมาแค่ สี่หมื่นโล แต่รถซื้อมา 3 ปี เค้าบอกเกินระยะ ต้องเสียตัง เลยยังไม่ ทำ วันนี้ได้ข้อมูล ล่ะคราบ
    ต้องไป ร้านแอร์ น่าจะดีกว่า ขอบคุณคราบ

User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ak@triton ดูโพส
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ มีตังค์ให้เสีย แสดงว่าเรายังพอมีเครดิตครับ

รู้สึกว่าช่วงใกล้ 80,000 โล มีรายการให้ต้องเสียตังค์เยอะเหลือเกิน ที่สำคัญ มันดันต้องควักติดๆ กันตอนที่สภาพคล่องไม่ค่อยดีนี่สิเนาะ
    ถูกต้องแล้วครับ

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

รู้สึกว่าจะไม่ค่อยเย็นเหมือนกันครับ กำลังจะเอาไปเช็คอยู่เหมือนกันครับ แต่ยังไม่รู้จะไปที่ไหนดี ร้านทั่วไปหรือ0ดี ขอบคุณครับ

User ID
    1960
    Status
    โพส
    26

รถผมก็ไม่เย็นมาหลายวันแล้วครับ
    วันก่อนน้องบ่นว่าร้อนเปิดกระจกหลังลงแต่ลืมปิด
    จอดตอนเย็นลืมปิดกระจก ความเฮงมาเยือน
    ฝนตกอีกตอนนี้กลายเป็นเจอปัญหาสองอย่างคือแอร์ไม่เย็นแถมกลิ่นอับอีก
    ค่าซักเบาะประมาณเท่าไหร่คับ เป็นเบาะผ้านะครับ
    รบกวนผู้รู้ราคาบอกหน่อยนะครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้