หน้า 5 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 85 จากทั้งหมด 85

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

มาตรฐาน ตอบ: Re: ถึงเวลาล้าง scv แล้วครับ^^

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่เอามาฝากเพื่อนสมาชิกครับ พอดีตอนนี้ผมก็กำลังมีความคิดที่จะล้าง scv ตัวปัญหาอยู่พอดี เนื่องจาก พอหลังจากเอาเข้าเช็คระยะ ช่างเลินนิ่ง ลงโปรให้ใหม่แต่ไม่ทราบเวอร์ชันไหน(ไม่ได้ถาม) รถขับดีมาก ออกตัวพุ่งแรงได้ตามใจสั่ง และประหยัดน้ำมันขึ้นด้วย และสังเกตเห็นแรงดันน้ำมันจะสูงกว่าเดิมขึ้นมานิดนึง เมื่อเทียบกับก่อนเลินนิ่ง(ที่รอบเครื่องยนต์เท่ากัน) แต่บางครั้งรอบเครื่องจะสวิงนิดๆ สังเกตุได้จากแรงดันน้ำมันที่รอบเดินเบาตอนปิดแอร์ จะวิ่งอยู่ระหว่างช่วง 26-34 MPa ซึ่งปกติมันจะอยู่ที่ 29-30MPa เท่านั้น ประกอบกับเจ้า scv ตัวนี้เป็นตัวที่สองมันผ่านการใช้งานมาแล้ว 45000โล (ตัวแรกได้แค่30000โลก็เดี้ยง และเคลมไปแล้ว) ก็คงไกล้จะถึงเวลาของมัน แต่พอมาอ่านกระทู้เรื่องการล้าง scv ก็เลยอยากจะปลุกให้มันฟื้นคืนชีพ ยืดอายุมันให้ยาวนานที่สุด ขอบคุณกระทู้ดีดี จากป๋าติ๊กและน้าอนุชาในเรื่องเกี่ยวกับการล้าง scv ที่ทำให้พวกเราได้ทำเองได้ง่ายขึ้น และเงินทองไม่รั่วไหลไปสู่ช่าง ขอบคุณอีกครั้งครับ...

User ID
    267
    Status
    โพส
    354

มาตรฐาน ตอบ: ถึงเวลาล้าง scv แล้วครับ^^

รับทำไหมครับน้า บอกตามตรงผมกลัวทำเองแล้วจะประกอบใส่ไม่เหมือนเดิมอ่ะ ช่วยหน่อยเหอะ คิดค่าแรงยังไงบอกได้นะครับ

User ID
    15227
    Status
    โพส
    25

มาตรฐาน ตอบ: Re: ถึงเวลาล้าง scv แล้วครับ^^

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    เสร็จแล้วก็ประกอบใส่เหมือนเดิมครับ ฮ่าๆ.....
    ส่วนเรื่องการถอดประกอบลองหาดูในเว็ปนี้แหละครับ มีพี่ๆโพสไว้แล้ว

ทั้งหมดก็แค่อยากเอามาแชร์ประสบการณ์เฉยๆครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาทักทายกันครับ

สุดยอดครับ

User ID
    14140
    Status
    โพส
    219

มาตรฐาน ตอบ: ถึงเวลาล้าง scv แล้วครับ^^

ขอบคุณเจ้าของกระทู้และคำแนะนำจากทุกท่านครับ ของผมเพิ่งเจอมา เด่วจะลองขัด svc และเปลี่ยนกรองโซลาดูครับ

User ID
    34911
    Status
    โพส
    178

ผมเองเกือบไม่รอด ลูกสูบขึ้นไม่สุดต้องขอบคุณน้าวุฒิครับให้ทางสว่างทางโทรศัพท์
    ชื่อ:  FullSizeRender.jpg
ครั้ง: 388
ขนาด:  108.0 กิโลไบต์ชื่อ:  FullSizeRender_1.jpg
ครั้ง: 371
ขนาด:  75.9 กิโลไบต์ชื่อ:  FullSizeRender_2.jpg
ครั้ง: 348
ขนาด:  70.9 กิโลไบต์

หน้า 5 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5

ข้อมูลกระทู้