หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 39

กระทู้: ส่องเขากะโจม+ทำบุญวันอาสาซะหน่อยกับเจ้าเหมียวแกรบร องเท้าเดิมๆ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ส่องเขากะโจม+ทำบุญวันอาสาซะหน่อยกับเจ้าเหมียวแกรบร องเท้าเดิมๆ

เช้า26ตั้งลัอตรงออกจากกรุง ..มุ่งสวนผึ้ง ไปหาวัดหรือสำนักสงฆ์ที่ห่างไกลเส้นทางหลัก ถวายเทียนพรรษากับสังฆทาน แสวงบุญกันสักหน่อยเล็กๆน้อย..:d:d
    €ถ่ายเป็นตัวนำทางดีก่า
    €สำนักสงฆ์ทั้งที่แรก :d

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: ส่องเขากะโจม+ทำบุญวันอาสาซะหน่อยกับเจ้าเหมียวแกรบร องเท้าเดิมๆ

1 สำนักสงฆ์ต่อมา มีพระจำอยู่2องค์เอง
    2 สอบถามท่านว่าต้องการอะไรเพิ่มบ้าน..ท่านตอบว่าที่นี่พออยู่ได้ไม่ขัดสน ...สาธุ..
    3 ในซอยเดียวกันรีสอร์ทนี้กำลังสร้างดูๆแล้วไม่แพง..(ก่อนถึง3แยกไปเขากระโจมไม่เกิน3กิโล)..ซ้าย..ฝั่งขาไป
    .. ถวายและรับพรเสร็จก็ออกมาผ่าน3แยกเลี้ยวซ้ายไปกันเลยเขา..ทางขึ้นเอ๊ะทางขึ้นข้างๆวัดนี้เราเคยขึ้นไปแล้วนี่หว่า 6-7ปีได้แระ แต่มันด้านซ้ายของวัด อ่าวนี้เค้าย้ายทางขึ้นมาใหม่ราดยางซะดีเลย งั้นก็เข้าไป
    4 ว้าหมดเส้นทางดำซะแล้ว แค่3โลเอง..มั้ง..
    5 นี่ก็ร่องรอยที่คนที่ไปต่อไม่ได้ เอาหินมาถมปิดร่องน้ำเพื่ทะที่กลับรถลงกัน

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: ส่องเขากะโจม+ทำบุญวันอาสาซะหน่อยกับเจ้าเหมียวแกรบร องเท้าเดิมๆ

1 อืมทางเอ๋ยทางมันแย่กว่าที่เคยไปมาครั้งที่เอาสตราด้าไปตอนนั้นไม่มีใครรู้จักเลยที่นี่ ตอนนั้นชาวบ้านแถวนั้นเค้าเรียกแค่ฐานตชด.กองร้อยที่137 หรือไรเนี่ยครับ ลืมๆๆ..
    2 ค่อยๆย่องแล้วครับ ยัดไปที่ Lสถานเดียว...มันจ้ำแรงกลัวแท๊งแตก..
    3 เจอแล้วครับ ฐานเดิมที่เราเคยมาสิ้นสุดแค่นี้ สมัยนั้น ตชด.จะมีไม้ก้ันไม่อนุญาติให้เข้าไปต่อ เพิ่งถล่มก๊อตอามีไปไม่นาน ยุคนั้นเลยไม่ปลอดภัย
    4 ช่วงปีใหม่จะมีนักท่องไพรมาลงเต็นท์กันที่นี่ไม่กี่คันเอง
    5 เลยจากตรงฐานเดิมมา 10เมตร เอ่งน้ำนี้ก็เอกลักษ์ของเส้นทางไม่ถ่ายไม่ได้มีโชว์กันทุกคลับละ 55+นี่ขาไปนะ ขากลับน้ำสูงมาได้ไงไม่รู้ตอนไปฝนก็ไม่ได้ตก..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 01-08-2010 เมื่อ 12:17

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ต่อเลยครับ ป๋า ปาดๆๆๆ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ต่อเลยครับ ป๋า ปาดๆๆๆ
    คร๊าบบบบ..พ่อ ขาวมุกจูเนี่ย...
    1 บางช่วงต้องค่อยส่อง เล็งค์ๆไลย์ให้ดี คันเดียวด้วยสิตกไป ขวางไลย์คงเสร็จแน่
    2 โชคดีครับ สะภาพของเนิน1000วันนี้ หลังจากทีก่อนถึงเนิน1000 ทางร่องน้ำทำอกระแทกคานหลังกระทุ้งมา3แอ๊กแนะ หินโดดมาโดนบรรไดดังโป็ก
    3 มาเจอกลุ่มจิ๊ป ยูนิตี้คลัีบ3คัน ทักทายกันไป...เค้าก็ไม่เคยมาเหมือนกัน แต่ก่อนขึ้นเนิน1000 อีก2คันไต่ไปก่อนยังอยู่ด้านล่างอีก1 เค้าเลยบอกไปๆพี่เนินสุดท้ายแล้ว เราเลยบอกรอลากผมด้วยนะ..55+ดีนะไต่สโลว์ไปตามท้ายเค้านิ่มๆไม่มีฟรีเลย..
    4 นี่เค้าเรีบก จุกอก ..55+โทษฐานเตี้ยแล้วไม่เจียม..
    5 อีสักมุมนึง..ของเสือเตี้ย

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

1 อีกมุม + ผสมวิว + สภาพอากาศ ทำท่าไม่น่าใ้ว้ใจ
    € ขอโขว์สักรูปนะ เอิ๊กๆๆ มือขวามันไปทำไรตรงนั้นฟร๊ะ..5555+
    3 ไม่เหลือนักพักแรมแล้ว ยึดซะเลย H..
    4 ร้านค้า่สวัสดิการ Cafee
    5 ป้ายน๊ะ..ไม่ต้องบอกก็รู้..
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 25-08-2010 เมื่อ 22:46

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

ป๋ายังลงรูปไม่หมดเลยนะคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    155
    Status
    โพส
    671

ขอบคุณคร้าบ...
    อยากพาเด็กๆไปเที่ยวอยู่เหมือนกันครับ

User ID
    7134
    Status
    โพส
    1,114

สุดยอดครับ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NAMELESS ดูโพส
    ป๋ายังลงรูปไม่หมดเลยนะคับ
    ..เฮ้อ..มันพิมย์ยากกว่าห้องแชทอีกอ่ะก้อง กร๊ากกกกกก....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ walkingspeed ดูโพส
    ขอบคุณคร้าบ...
    อยากพาเด็กๆไปเที่ยวอยู่เหมือนกันครับ
    ..ไปได้เลยครับน้านัท ถ้าฝนไม่ลงหนักขับ4 อาวุธไม่ต้องครบสบายๆ มีลุ้นนิดๆครับ..
    1 อยากอยู่ต่อ แต่ลงดีกว่าฝนทำท่าขู่ๆ เดี๋ยวเดี้ยง
    2 ทางก็แบบนี้ละ อย่าหลุดไลย์แล้วกัน
    3 ทางดีๆๆๆๆๆ...
    4 ลงน้ำอีกแล้วขากลับ น้ำน่าจะมากกว่าตอนไป
    5 ลุยเดี่ยวเยี่ยวไหลโจ๊กๆ... รอดแล้วเรา นายแน่มากเสือเตี้ย.00.กับรองเท้าเก่าๆ.
    //เดี๋ยวขออีกโพสนึง จบทริป ..สุดขอบส่องดินแดนตะวันตก..วันอาสาฯ...//
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 29-07-2010 เมื่อ 22:01

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

แบบนี้ไม่ต้องมาชวนไปน๊ะป๋า รถผมไปไม่ได้ สำลักน้ำแน่ๆเลย กร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ออกมาแบบหิวๆ มาเลี้ยวเข้าสโตนรีสอร์ท จะหาำไรกินดูหน่อย ไม่มีใครอยากลง งั้นออกมาหาต่อร้านข้างหน้า
    1.2. ขับกลับมาอีกหน่อย ก็มาเจออยู่2-3ร้าน ที่ชาวออฟโรดเค้านิยมนัดกัน แต่เราเลยมาอีก ที่ร้านนี้ เลยเล่นไปชุดใหญ่ ข้าวผัดปูกุ้งจานเปล 2จาน ปลาช่อนเผายอดนิยมของร้านนี้ ตัวเท่าแขน แล้วก็อื่นๆอีก3จาน อิ่มแล้ว กลับๆๆ..
    .. อัดกลับทางปากท่อ ฝนตลอดทางตั้งแต่ราชบุรี เส้นเพรชเกษมมา ปากท่อ ตั้งแต่แยกปากท่อรถเต็มพื้นที่ตลอดต้องลงไหล่ทางแซงเอากันความเร็วต่ำ เกียร์บางช่วงไม่ไปที่เกียร์สุดท้าย จนถึงบางขุนเทียน บางมด ถึงพระรามสาม รวมไปกลับ493 โล หมดน้ำมันไปรวมไต่เขา 48.557ลิตร. (4ขา2.5ยางเดิม รองแหวน3.5มิล โปร3.2 - 006 ใส่ครีบป่วนอากาศที่ทำเอง).จบข่าวครับ..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 25-08-2010 เมื่อ 22:48

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

ดูแล้ว ก็กลับมาดูอีกรอบ (แบบว่าอยากไปจัด)
    ไว้ขัด SCV วาวล์ เสร็จเมื่อไหร่
    จะตามรอยน้า coppy ไปแน่นอนครับ
    อยากไปยืนบนยอดเขา สูดอากาศเย็นๆ ให้เต็มปอด

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    แบบนี้ไม่ต้องมาชวนไปน๊ะป๋า รถผมไปไม่ได้ สำลักน้ำแน่ๆเลย กร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ฮ่าๆๆๆ ว่าแล้ว รถแรงต้องกลัวน้ำ..จับฉีดยาก่อนซิครับน้าบาง ..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ walkingspeed ดูโพส
    ดูแล้ว ก็กลับมาดูอีกรอบ (แบบว่าอยากไปจัด)
    ไว้ขัด SCV วาวล์ เสร็จเมื่อไหร่
    จะตามรอยน้า coppy ไปแน่นอนครับ
    อยากไปยืนบนยอดเขา สูดอากาศเย็นๆ ให้เต็มปอด
    !!.แหมะ ผมลืมถ่ายจอ RV มาซะได้ซิน้านัท ความสูงวัดได้ 900กว่าๆเกือบๆถึง1000 เมตร อากาศตอนบ่ายกว่าแล้ว เฉียดๆ 30องศาครับ..สบายปอดจังเลย เช้าๆน่าจะสดชื่นไม่ต่างกับเชีบงใหม่อ่ะครับ..

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ป๋าติ๊กขอรับ ไปอีกมั๊ยขอรับ ขอไปด้วยนะค๊าบ
    ....ป๋าโพสท์ท่าเท่ห์สุดๆเลยนะ คริๆๆๆๆๆ
    ใครถ่ายรูปให้ป๋าครับ ไปทางไหนครับ(เมรียผมฝากถามจร้า)กร๊ากกกกกกกกก

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

แจ่มจริงๆๆ.....ป๋าเราป๋าครับน้ำเข้ารถหรือเปล่าครับ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ป๋าติ๊กขอรับ ไปอีกมั๊ยขอรับ ขอไปด้วยนะค๊าบ
    ....ป๋าโพสท์ท่าเท่ห์สุดๆเลยนะ คริๆๆๆๆๆ
    ใครถ่ายรูปให้ป๋าครับ ไปทางไหนครับ(เมรียผมฝากถามจร้า)กร๊ากกกกกกกกก
    เลยที่ฟริ๊นสโตนที่น้าโจ้ไปอีกไม่มากครับ..มี3แยกที่มีโรงเรียน แล้วซ้ายไปอีกกิโลนึง มีป้ายมี่หลักกิโลมีป้อมครับ มีวัด ขวามือ ปากทางลาดยางอย่างหล่อเลยหลอกไว้3โล *แผนที่ครับ*....3คนเลยครับน้าโจ้ผมบ้างลูกบ้าง มีรูปผมก็ลูกคนโตถ่ายครับบางรูปผลัดกันกะเจ้าคนเล็กครับ ปล่อยมันมั่วๆกันไป.. 5555++

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siwakorn8511 ดูโพส
    แจ่มจริงๆๆ.....ป๋าเราป๋าครับน้ำเข้ารถหรือเปล่าครับ
    ไม่แช่นาน กลับมาถึงบ้าน ลองเอามือไล่เช็คตามพรมดู มีชื้นที่พื้นคนโดยสารนิดๆคงเปียกบ้างครับ ลืมอุดรูครับป๋าอำ 55
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 30-07-2010 เมื่อ 10:28

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

เฮ้ยยยยยย ไปใกล้ๆ กับผมเลย แต่ผมแวะไปนอนรีสอร์ทข้างล่างครับ ถ้าขึ้นคงเจอกันครับ แหมเสียดายจัง

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

ขอคาราวะ 1จอกครับป๋า......

ไปอีกเมื่อไหร่ บอกด้วยนะครับ....จะไปส่งที่หน้าบ้าน

User ID
    9859
    Status
    โพส
    220

ไปมาแล้วเหมือนกัน ระทึกใจมากตอนขึ้น ลองไปกันดูนะครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้