สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

snomter
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ถามเรื่องป้ายขาว

น้าครับผมได้ออกรถใหม่มา 1.5 เดือน แล้วยังไม่ได้ป้ายขาว ทาง จ. ****ไม่ได้ให้ป้ายแดงมาด้วย ไม่ทราบว่าของน้าๆ ได้ป้ายตอนกี่เดือนครับ แล้วจะมีปัญหาอะไรกับทางขนส่ง หรือ คนที่เกี่ยวข้องด้านจราจร มั่งครับ
    ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    764
    Status
    โพส
    95

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องป้ายขาว

กับทางขนส่งไม่มีครับ
    แต่กับตำรวจตามกฎหมายแล้วมี
    ขึ้นอยู่กับว่าตำรวจจะเข้มแค่ไหน
    ความล่าช้าที่เกิดไม่ได้เกิดจากทางขนส่งครับ เกิดจากทาง จ...เอง
    เพราะถ้าเอกสารพร้อมที่ขนส่งใช้เวลาไม่น่าจะเกิน 1 อาทิตย์
    ขยันทวงหน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9888
    Status
    โพส
    108

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องป้ายขาว

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ snomter ดูโพส
    น้าครับผมได้ออกรถใหม่มา 1.5 เดือน แล้วยังไม่ได้ป้ายขาว ทาง จ. ****ไม่ได้ให้ป้ายแดงมาด้วย ไม่ทราบว่าของน้าๆ ได้ป้ายตอนกี่เดือนครับ แล้วจะมีปัญหาอะไรกับทางขนส่ง หรือ คนที่เกี่ยวข้องด้านจราจร มั่งครับ
    ขอบคุณครับ
    ป้ายแดงจะต้องมัดจำไว้ 500 ครับ ขอให้เอามัยอยู่หาดใหญ่หรือเปล่า

ข้อมูลกระทู้