หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 43

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

มาตรฐาน Re: ใส่ดันราง+ยกหัวฉีดมาแล้วครับรายงานผลครับ

อยากรู้เรื่องกล่องดันโทรสอบถามได้น่ะครับ ผมผู้ใช้งาน หุ หุ
    แรงสะใจ บวกประหยัดครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: ใส่ดันราง+ยกหัวฉีดมาแล้วครับรายงานผลครับ

อิจฉาจังผมได้แต่ใส่กล่องไว้ที่หลังรถ กล่องเก็บของ เพิ่มความแรงของเสียงหลังรถได้ดีเลยทีเดียวครับ อิอิ

User ID
    7451
    Status
    โพส
    77

Cool Re: ใส่ดันราง+ยกหัวฉีดมาแล้วครับรายงานผลครับ

ถ้าทำอย่างใดอย่างหนึ่งก่อนจะได้หรือเปล่าครับ Plus 4d A/t ตอนนี้ ลองแหวน 4มม.อย่างเดียว

ถ้าทำได้ ควรเริ่มจากอะไรก่อน วัตถุประสงค์ตอนนี้ ออกตัวดี ลากเกียร์ยาว และสุดท้ายประหยัดเชื้อเพลิงได้ด้วย

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sarut ดูโพส
    ถ้าทำอย่างใดอย่างหนึ่งก่อนจะได้หรือเปล่าครับ Plus 4d A/t ตอนนี้ ลองแหวน 4มม.อย่างเดียว

ถ้าทำได้ ควรเริ่มจากอะไรก่อน วัตถุประสงค์ตอนนี้ ออกตัวดี ลากเกียร์ยาว และสุดท้ายประหยัดเชื้อเพลิงได้ด้วย
    สำหรับน้าแล้ว

ควรเริ่ม จากดันรางเบาๆครับ

User ID
    7451
    Status
    โพส
    77

Cool Re: ใส่ดันราง+ยกหัวฉีดมาแล้วครับรายงานผลครับ

น้า Nuk ขอชัดๆ อีกสักทีครับ หน้าที่และประโยชน์ของการทำดันราง แล้วการทำดันราง
    ต้องทำอะไรอย่างอื่นคู่กันไปด้วยหรือเปล่าครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

สรุปว่า ปรึกษาได้ทั้ง น้านุ๊ก น้าวุฒิ และน้าบอมเลยใช่ป่าวครับผมสนใจอ่ะครับ แต่ว่าพวกน้าๆไม่มีใครลงเบอร์กันเลยอ่ะครับติดต่อยังไงดีครับ ... งั้น ดื่มวีต้าพรุน แล้วไปนอนดีฝ่า
    เง้อๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    สรุปว่า ปรึกษาได้ทั้ง น้านุ๊ก น้าวุฒิ และน้าบอมเลยใช่ป่าวครับผมสนใจอ่ะครับ แต่ว่าพวกน้าๆไม่มีใครลงเบอร์กันเลยอ่ะครับติดต่อยังไงดีครับ ... งั้น ดื่มวีต้าพรุน แล้วไปนอนดีฝ่า
    เง้อๆๆๆๆๆๆๆ
    อยู่ที่ลายเซนต์ไง อีตาโต้ง

User ID
    5994
    Status
    โพส
    26

ใส่ดันรางอย่างเดียว 10,000 เดียว เสียวได้ใจครับ เข้ามายืนยันอีก 1 เสียงครับ

กับชุดดันราง pro-speed ใส่มาเมื่อวาน 09/08/53 ติดตั้งแถวกระทุ่มแบน ติดตั้ง

เสร็จ ออกมาtest พี่เอ๋ย น้องเอ๋ย ออกมาจากซอยขึ้นถนนใหญ่ เลี้ยวซ้ายเร่ง

ความเร็วเต็มกำลังอย่างที่เคยทำ หัวใจจะวาย หน้ายาง 265 ใส่หลังคาแครี่บอย

G500 น้ำหนักบรรทุกกระบะหลัง อีกราวๆ 150-200 กิโล ท้ายปัดจี๊ดดดดด...

เรยยยยย.....

เช้าวันนี้ขับไปส่งของลูกค้าเพชรบุรี น้ำหนักบรรทุก200+ กิโล ออกตัวดีกว่าขับ

รถเปล่าสมัยก่อนเย๊อะเลยครับ....ของผม Plus 4Dr A/t 2.5

User ID
    7451
    Status
    โพส
    77

แล้วอัตราสิ้นเปลืองไงบ้างครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sarut ดูโพส
    อยู่ที่เท้าครับน้า เราเคยเจอกันมาก่อนรึเปล่าครับ

User ID
    1539
    Status
    โพส
    177

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    คิดถึงมากมายน้ามีโอกาส..คงได้เจอกันอีกสักครั้งนะครับ
    คิดถึงเหมือนกันครับผม

User ID
    7451
    Status
    โพส
    77

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    อยู่ที่เท้าครับน้า เราเคยเจอกันมาก่อนรึเปล่าครับ
    ไม่แน่ใจนะครับ แต่ผมไป โลตัส ราม3 มา2ครั้งแล้ว

User ID
    7451
    Status
    โพส
    77

เห็นมีคนขู่ไว้ว่า เบาะๆต้องมี 17,000.- แถมได้ควันดำเพิ่ม และเสียงเครื่องดังอีกต่างหาก

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

น้า Nuk ขอชัดๆ อีกสักทีครับ หน้าที่และประโยชน์ของการทำดันราง แล้วการทำดันราง
    ต้องทำอะไรอย่างอื่นคู่กันไปด้วยหรือเปล่าครับ
    สำหรับน้านั้น ผมจะเน้นเรื่องอัตราเร่ง ที่ขับสนุกมากกว่าเดิม จากการดันราง

1.กล่องดันราง จูนคอม จูนแมพ ได้ สักตัว

2.ทำชิมท้ายรางสักหน่อย จูนเบาๆ ขับหนุกๆ ควันไม่มี

ของที่ต้องหาเพิ่ม อาจต้องเพิ่ม เกจวัดบูสท์สักตัวครับ

ตอบตามคำถาม ทำดันราง ต้องทำท้ายรางด้วยครับ

ผลข้างเคียง จากการดันราง คือเสียงเครื่องยนต์จะดังมากกว่าเดิม

ถ้าขับปกติ อัตราสิ้นเปลือง จะสวยกว่าเดิม

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เห็นมีคนขู่ไว้ว่า เบาะๆต้องมี 17,000.- แถมได้ควันดำเพิ่ม และเสียงเครื่องดังอีกต่างหาก
    ผมเสนอราคากลางๆก่อนนะครับ ไม่ได้เป็นการซื้้อขาย แต่ผมจำน้าได้อยู่แล้วล่ะ รถสวยซะขนาดนั้น

1.กล่องดันราง Prospeed พร้อมการทำท้ายราง ราคาห้าหลัก ทอนเบียร์ลังนึง

2.รถน้าเกียร์ออโต้ จูนพอประมาณ (สเตปใช้งาน ไม่ได้แรงมาก)

3.เมื่อรถผ่านไปสักระยะ ให้เปลี่ยนผ้าเบรคเป็นเกรด M

4.ถ้าขับปกติ ดูแลตามปกติ ถ้าขับโหด เปลี่ยนของเหลวเร็วกว่าเดิม 1 เท่า

5.ถ้าอยากแรงจัด แนะนำให้ยกหัวฉีดด้วยครับ อย่าไปเค้นดันรางอย่างเดียว

ลองดูครับน้า คุยกันขำๆ ครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

เกียร์ auto ถ้าดันรางมากระวังเกียร์จะเปลี่ยนช้านะครับเพราะกล่องเกียร์มันจับค่าแรงดันน้ำมันมาช่วยในการเปลี่ยนเกียร์ถ้าดันมากก็หลอกมาก ค่าแรงดันที่ส่งให้ ECU ก็อ่านได้น้อยตลอดไม่พอที่จะเปลี่ยนเกียร์ได้สักทีเคยลองดันมากมาแล้วครับกับรถน้าเกียงเกียร์ไม่เปลี่ยนความร้อนขึ้นมาแตะ alarm ที่ set smart gauge ไว้ จริงๆท้ายรางยังไม่ต้องทำก็ได้ยิ่งถ้าใส่ยกด้วย 200 Km/hr มาแป๊บเดียวพี่ที่ใส่กล่องทองโชว์ให้ดูแต่ควันนี้ตรึม

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

น้านุ๊ก ตัวนี้มันโดนดันรางหลอกรึเปล่าครับ มันเลยคำนวณผิด ของผมก็เคยได้ถ้าดันโหดแต่อัตราสิ้นเปลืองเมื่อคำนวณจากระยะทางและน้ำมันที่ใช้มันได้แค่ 10 โลเอง อิอิ โดนดันรางหลอกหมดแล้ว RV meter

User ID
    7451
    Status
    โพส
    77

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ผมเสนอราคากลางๆก่อนนะครับ ไม่ได้เป็นการซื้้อขาย แต่ผมจำน้าได้อยู่แล้วล่ะ รถสวยซะขนาดนั้น

1.กล่องดันราง Prospeed พร้อมการทำท้ายราง ราคาห้าหลัก ทอนเบียร์ลังนึง

2.รถน้าเกียร์ออโต้ จูนพอประมาณ (สเตปใช้งาน ไม่ได้แรงมาก)

3.เมื่อรถผ่านไปสักระยะ ให้เปลี่ยนผ้าเบรคเป็นเกรด M

4.ถ้าขับปกติ ดูแลตามปกติ ถ้าขับโหด เปลี่ยนของเหลวเร็วกว่าเดิม 1 เท่า

5.ถ้าอยากแรงจัด แนะนำให้ยกหัวฉีดด้วยครับ อย่าไปเค้นดันรางอย่างเดียว

ลองดูครับน้า คุยกันขำๆ ครับ
    ตอนที่เราไปร้านใส่กล่องดันเนี่ยะนะ เขาติดตั้งให้พร้อมจูนและทำท้ายราง ให้เสร็จเรียบร้อยใช่เปล่าครับ คือไปร้านเดียวจบ

ส่วนผ้าเบรคเกรด M เนี่ยะ ร้านทั่วไปเขาจะรู้หรือเปล่าว่าหมายถึงอะไร
    แล้วคุณสมบัติของเกรดM คืออะไรครับ รถในระยะประกันทำได้เปล่า
    โอ้ย! ถามเยอะไปเปล่าน้านุ๊ก
    ศรุต

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

ตอนที่เราไปร้านใส่กล่องดันเนี่ยะนะ เขาติดตั้งให้พร้อมจูนและทำท้ายราง ให้เสร็จเรียบร้อยใช่เปล่าครับ คือไปร้านเดียวจบ

ส่วนผ้าเบรคเกรด M เนี่ยะ ร้านทั่วไปเขาจะรู้หรือเปล่าว่าหมายถึงอะไร
    แล้วคุณสมบัติของเกรดM คืออะไรครับ รถในระยะประกันทำได้เปล่า
    โอ้ย! ถามเยอะไปเปล่าน้านุ๊ก
    ศรุต

ใส่กล่องดันเค้าติดตั้งให้และจูนให้ครับ ทดลองขับดูจนกว่าเราจะพอใจว่าชอบแบบไหน
    ส่วนทำท้ายรางต้องไปทำเองครับ ส่วนตัวแนะนำอู่ตาหลงครับ แถวสี่แยกทศกันย์น่ะ ราคาประมาณ 500 บาทครับ

ผ้าเบรกเกรด M ก็ของ MetalKing ครับหาได้ตามร้านทั่วไปแล้วแต่ชอบหรือจะให้ยี่ห้ออื่นก็ได้แล้วแต่สะดวก

User ID
    5994
    Status
    โพส
    26

ปกติขับ 110 ทำไป 11-12 โล/ลิตร ทำกล่องแล้วขับสนุกมากมาย 140 ทำระยะ 9 โลนิดๆ/ลิตร วันนี้เต็มถังจากเสลภูมิร้อยเอ็ด-บางบัวทอง ขับปกติ 110-120 เข็มน้ำมันอยู่ระหว่างตำแหน่งครึ่งลงมาขีดสุดท้ายได้ที่ 530 โล จากนี้ถึงแดงน่าจะได้สัก 150 โล โดยส่วนตัวเห็นว่าProspeedสอบผ่านครับผม.....

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้