สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

มาตรฐาน Gps รับสัญญาณไม่ค่อยดี

GPS ผมรับสัญญาณไม่ค่อยได้ครับ..เนื่องจากผมติดฟิล์มปรอทที่ด้านหน้า..คิดจะติดตัวกระจายสัญญาณเพิ่มมีน้าๆท่านใด..ใช้อยู่บ้าง..ดีหรือไม่ดีอย่างไร..แนะนำหน่อยน๊ะครับ..ขอบคุณครับ..

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

มาตรฐาน Re: Gps รับสัญญาณไม่ค่อยดี

ลองดูตัวนี้ครับ http://www.navthai.com/smf/index.php?topic=3407.0

User ID
    2712
    Status
    โพส
    106

มาตรฐาน Re: Gps รับสัญญาณไม่ค่อยดี

มีอีกตัวครับคล้ายกับข้างบนแต่เป็นของ Holux GPS Radiator AR-10 ครับ

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_...642&PN=1&TPN=1

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ตัวไหนแจ๋วกว่ากันครับ..ทั้งราคาและประสิทธิภาพ..ขอบคุณครับ..

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ตัวบนเห็นติดราคาไว้ 1400 ตัวล่างไม่ทราบราคาครับ

เห็นตัวบน ท้าลอง ตัวล่างนะ( ar10 )

ส่วนตัวผม ไม่เคยใช้ครับ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

วันนี้จะไปทดสอบตัว 1400 บาทครับ รถเปลี่ยนฟิล์มมาใหม่ บานหน้า 60 รับสัญญาณ gps ไม่ค่อยจะได้เลยครับ
    รอหาสัญญาณเกือบ ชั่วโมงเลย ได้ผลเป็นอย่างไรแล้วจะมานำเสนอผลงานครับ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

รถผมปรอท 60 เหมือนกันครับ แต่ไม่มีปัญหาเรื่องสัญญานครับ เปิดจีพีเอสเข้าหน้าโอเอสทิ้งไว้ซัก 5 นาที แล้วค่อยรันโปรแกรมอื่นๆครับ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    รถผมปรอท 60 เหมือนกันครับ แต่ไม่มีปัญหาเรื่องสัญญานครับ เปิดจีพีเอสเข้าหน้าโอเอสทิ้งไว้ซัก 5 นาที แล้วค่อยรันโปรแกรมอื่นๆครับ
    gps ของน้าเป็นรุ่น Nuvi 200 ใช้มาก็ปีนี้ปี่ที่ 5 แล้ว ซื้อมาตอนนั้น 14700 บาทเลยแหละ
    ก่อนเปลี่ยนฟิล์ม ก็ใช้งานได้ปกติครับ หาสัญญาณไว ใช้ดีไม่เคยเกเรอะไร พอสองวันที่แล้วได้ทำการเปลี่ยนฟิล์มใหม่ เพราะว่า Lamina ที่ติดมาพร้อมรถเสื่อมสภาพแล้ว ก็เลยเพิ่มเป็น 60 ซะเลย
    ผลที่ตามมาก็เลยทำให้ gps ใช้งานได้ไม่เหมือนเดิมครับ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    14623
    Status
    โพส
    139

Wink Re: Gps รับสัญญาณไม่ค่อยดี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รณรงค์ ดูโพส
    GPS ผมรับสัญญาณไม่ค่อยได้ครับ..เนื่องจากผมติดฟิล์มปรอทที่ด้านหน้า..คิดจะติดตัวกระจายสัญญาณเพิ่มมีน้าๆท่านใด..ใช้อยู่บ้าง..ดีหรือไม่ดีอย่างไร..แนะนำหน่อยน๊ะครับ..ขอบคุณครับ..
    ไม่ใช่เพราะฝิล์มคับ แต่เป็นเพราะคุณใช่ ในที่ที่อับสัญญาณคับ เฃ่นใต่ทางด่วน ในเมีองตึกสูงๆ ของผมติดฝิล์ม 80 ปานหน้า40 ไม่มีปัญหาคับ

User ID
    16341
    Status
    โพส
    42

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Morgan6969 ดูโพส
    ไม่ใช่เพราะฝิล์มคับ แต่เป็นเพราะคุณใช่ ในที่ที่อับสัญญาณคับ เฃ่นใต่ทางด่วน ในเมีองตึกสูงๆ ของผมติดฝิล์ม 80 ปานหน้า40 ไม่มีปัญหาคับ
    เมื่อก่อนของผมก็รับไม่ได้ครับ ขนาดอยู่ในที่โล่ง ลามิน่า60 แต่พอใช้ตัวขยายสัญญาณเปิดปุ๊ม-รับปั๊บ รอไม่ถึง 5 วิครับ ขณะขับใบควาวเร็ว100 ยังจับสํญญาณเป๊ปเดียวเองครับ คุ้มครับ ผมซื้อ 1300 แถวที่ต่อพ่วง3 หัว+ช่อง USB ด้วยครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ฟิล์มปรอทมีปัญหากับการรับสัญญาณครับ

User ID
    7388
    Status
    โพส
    151

GPS รุ่นไหนคับ บางครั้งถึงแม่้จะติดตัวกระจายสัญญานก็ช่วยไม่ได้ เพราะ software ของตัว GPS เองที่ไม่ดี ต้องลองทดสอบดูก่อนซื้อครับ

User ID
    13746
    Status
    โพส
    349

มาตรฐาน ตอบ: Re: Gps รับสัญญาณไม่ค่อยดี

ตัวขยายสัญญาณหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ของผมซื้อ GPS แถวบ้านหม้อมา 2400 บาท ก็ใช้ดีนะครับ บางทีรับดาวเทียมได้ 11 ดวง ตอนแรกก็มีปัญหารับไม่ได้เลย เอากลับไป up program ใหม่ ใช้ดีครับเกินคุ้มกับราคา คงต้องลองใช้กันยาวๆ

User ID
    15209
    Status
    โพส
    99

มาตรฐาน ตอบ: Gps รับสัญญาณไม่ค่อยดี

รถผมใช้ฟิล์ม 60% ปรอท ของลามีน่าก็ไม่มีปัญหาอะไรนะรับสัญญาณได้ดี เปิดเครื่องไม่ถึงนาทีสัญญานก็เต็มเลย แถมเอามาเปิดเล่นที่ห้องสัญญานยังมีตั้ง 2 ขีดอีกแน่ะ เป็นของ garmin nuvi 1360 กับแผนที่ tsm v.11 เป็นเครื่องที่ได้มาพร้อมเจ้าพลัส ก็ใช้ดีไม่มีปัญหาเลย

ข้อมูลกระทู้