หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 37

ttc-00581 TTC-Member
    User ID
    4276
    Status
    โพส
    70

มาตรฐาน ขอคำปรึกษาครับ

คือเมื่อเดือน พ.ค ที่ผ่านมาผมได้ไปเที่ยวแพ เขื่อนศรี มา ไปกัน 2 คัน ก็มีรถผมกับรถพี่ชายไปกัน15คน คันที่ผมขับมีแฟนและลูกชายคนเล็กรวมทั้งเพื่อนของลูกอีกรวมแล้ว9คน ส่วนรถพี่ชายมีลูกชายคนโต น้องชาย และเพื่อนลูกอีก4คนนั่งไปด้วย ขาไปไม่มีอะไร แต่ขากลับได้เกิดอุบัติเหตุ เรื่องมีอยู่ว่า ผมขับนำหน้ารถพี่ขายผมมาก็ขับตามกันมาเรื่อยๆเป็นเลนสวนทาง ได้มีรถฟอร์จูนเนอร์ ขับสวนทางมา และเกิดเสียหลักแฉลบ เข้ามาทางเลนผม จังหวะนั้นผมไม่เห็นแต่แฟนผมเห็นเลยร้องบอกว่า เอกรถคันนั้นขับยังไง ผมเลยหันไปมองกระจกข้างก็ผ่านท้ายผมไป แต่ไปบวกกับรถพี่ชายผมเต็มๆ ทำให้รถพี่ชายผมกระเด็นไปตกข้างทาง ผมตกใจมาก รีบกลับรถมาดู ผมเห็นสภาพรถแล้วทำใจครับเละทั้งคัน จังหวะนั้นแฟนผมร้องขึ้มมาว่า เอกลูกอยู่ในรถคันนั้น ผมรีบวิ่งไปที่เกิดเหตุ ตะโกนเรียกลูกและคนในรถทั้งหมด แต่จังหวะนั้นเห็นลูกชายเดินมาบนถนนเลือดเต็มตัวเลย เลยพาไปนั่งใกล้ๆที่เกิดเหตุ แล้ววิ่งมาดูคนที่เหลืออีกเลยตะโกนถามคนที่ยังอยู่ในรถ ก็มีคนเจ็บหนักทั้งคัน ก็ช่วยออกมาได้2คน อีก3คนยังคาอยู่ ต้องรอรถตัดถ่างมาตัดออก สรุปพี่ชาย กับน้องชายเสียชีวิตคาที่ เพื่อนลูกชายไปเสียที่รพ.อีก1คน และเจ็บหนัก 2 คน ส่วนลูกชายหัวแตกและเย็บที่นิ้ว ส่วนคดียังไม่สิ้นสุด คืออยากปรึกษาดังนี้ครับ ตำรวจนัดแล้ว 1 ครั้ง แต่คู่กรณีไม่ไป มีแต่ญาติกับทนายไป ก็ตกลงเรียกค่าเสียหาย แต่คู่กรณีไม่รับ ตร.เลยให้กลับกันก่อน แล้วจะนัดใหม่ 3 เดือนแล้วคดียังไม่คืบหน้า จะทำยังไงดีครับ เมื่ออาทตย์ที่ผ่านมา ตร.โทรมาบอกว่าคู่กรณีจะสู้คดี และจะหาพยาน ในเมื่อไปคนเดียวจะมีพยานได้หรอครับ รู้สึกว่าตำแหน่งใหญ่เหมือนกัน กลัวตร.เข้าข้างจังเลยครับ ขอคำปรึกษาด้วยครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

มาตรฐาน Re: ขอคำปรึกษาครับ

อ่านแร้วผมก็อึ้งเรย ขอให้ผู้ได้รับบาดเจ็บทุกท่านหายเร็วๆนะคับขอเป็นกำลังใจให้คับ ส่วนคดีรอผู้รู้นะคับ ส่วนไอ่คู่กรณีแบบนี้มันมีมากในประเทศนี้ไทยจึงยังไม่เจริญต้องศาลเตี้ยกะมันโมโหแทนคับ สู้ ๆนะคับ

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

ผมไม่มีความรู้ด้านกฏหมายหรอกครับ แต่มาให้กำลังใจครับ ผมแค่อยากบอกว่า บ้านเมืองเรานี้ระบบมันพึ่งพาอะไรได้ไม่ค่อยมากหรอก เราต้องต่อสู้และเรียกร้องครับ ขอให้ได้รับความเป็นธรรม และขอให้คนเจ็บหายไวๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rewjiken : 03-08-2010 เมื่อ 06:30

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

สู้ๆ ครับ เป็นกำลงใจ ให้ อีก 1 แรง ครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

สู้ต่อไปคับ รอผู้รู้กฎหมายมาให้คำแนะนำที่ดีอีกทีนะคับ

User ID
    2548
    Status
    โพส
    63

มีเบอร์โทรมั้ยเด๋วผมติดต่อไปครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ ใครรู้เรื่องกฏหมายช่วยน้าเค้าหน่อยครับ

User ID
    12222
    Status
    โพส
    255

ลองไปปรึกษาสภาทนายความดูสิครับ

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

ผมเองไม่มีความรู้ด้านกฏหมายเช่นกัน ก็คิดเอาจากความน่าจะเป็น..
    น้าเองก็มีพยานบุคคลนี่ครับ ส่วนคู่กรณีน้า เห็นว่ามาคนเดียวใช่มั้ยครับ
    และลักษณะการเกิดอุบัติเหตุ รถคู่กรณี เสียหลัก ข้ามเลนมาชนรถของพี่ชายน้า
    แค่นี้มันยังไม่ชัดอีกหรอครับ ว่าฝ่ายผิดคือใคร...
    แต่ก็อย่างว่า วันนี้ อำนาจอยู่เหนือความเป็นธรรม ขอให้น้าและครอบครัวเข้มแข็งและสู้ต่อไปครับ
    อย่ายอมแพ้... ทุกคนที่ไทรทั่นคลับนี้เป็นกำลังใจให้ครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yoo ดูโพส
    ผมเองไม่มีความรู้ด้านกฏหมายเช่นกัน ก็คิดเอาจากความน่าจะเป็น..
    น้าเองก็มีพยานบุคคลนี่ครับ ส่วนคู่กรณีน้า เห็นว่ามาคนเดียวใช่มั้ยครับ
    และลักษณะการเกิดอุบัติเหตุ รถคู่กรณี เสียหลัก ข้ามเลนมาชนรถของพี่ชายน้า
    แค่นี้มันยังไม่ชัดอีกหรอครับ ว่าฝ่ายผิดคือใคร...
    แต่ก็อย่างว่า วันนี้ อำนาจอยู่เหนือความเป็นธรรม ขอให้น้าและครอบครัวเข้มแข็งและสู้ต่อไปครับ
    อย่ายอมแพ้... ทุกคนที่ไทรทั่นคลับนี้เป็นกำลังใจให้ครับ
    ปลดบังไคฟันให้กระเจิงไปเลยน้ายู

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

โห...อ่านแล้วอึ้งครับ ยังไงก็เอาใจช่วยช่วยนะครับ พวกมีสีนี่(บางคน)คิดว่าตัวเองใหญ่

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ต้องดูตอนเกิดเหตุคร้าบบว่ารถอยู่ตำแหน่งไหน แล้วมีการพ่นสีตรงที่เกิดเหตุไว้รึป่าว นั่นก็เป็นหลักฐานได้อย่างนึงคร้าบบบ แต่ถ้าเป็นผมนะ จัดศาลเตี้ยก่อนแล้ว....หุหุ ขอให้คนเจ็บหายป่วยไวๆ คร้าบบ เป็นกำลังใจให้คร้าบบบผม

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

เป็นกำลังใจให้เต็มที่เลยครับน้า ขอให้ชนะคดีครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

เป็นกำลังใจให้ครับ เอาทนายไป ด้วยครับ ขอให้ชนะคดีครับ
    พวกฟอร์เป็นทุกครั้งเลยเเถวบ้านชอบเเหกโค้ง เห้อ

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

คนไทยรักกัน....แต่กรณีนี้เป็นผมยิงทิ้งกะตอนนั้นเลยครับ คนของเราก็เสีย... แถมยังหน้าด้านสู้คดี...เอาใจช่วยครับผม..

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

เขามาเป็นกำลังใจให้คับน้า
    แล้วขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยคับ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eagza ดูโพส
    คือเมื่อเดือน พ.ค ที่ผ่านมาผมได้ไปเที่ยวแพ เขื่อนศรี มา ไปกัน 2 คัน ก็มีรถผมกับรถพี่ชายไปกัน15คน คันที่ผมขับมีแฟนและลูกชายคนเล็กรวมทั้งเพื่อนของลูกอีกรวมแล้ว9คน ส่วนรถพี่ชายมีลูกชายคนโต น้องชาย และเพื่อนลูกอีก4คนนั่งไปด้วย ขาไปไม่มีอะไร แต่ขากลับได้เกิดอุบัติเหตุ เรื่องมีอยู่ว่า ผมขับนำหน้ารถพี่ขายผมมาก็ขับตามกันมาเรื่อยๆเป็นเลนสวนทาง ได้มีรถฟอร์จูนเนอร์ ขับสวนทางมา และเกิดเสียหลักแฉลบ เข้ามาทางเลนผม จังหวะนั้นผมไม่เห็นแต่แฟนผมเห็นเลยร้องบอกว่า เอกรถคันนั้นขับยังไง ผมเลยหันไปมองกระจกข้างก็ผ่านท้ายผมไป แต่ไปบวกกับรถพี่ชายผมเต็มๆ ทำให้รถพี่ชายผมกระเด็นไปตกข้างทาง ผมตกใจมาก รีบกลับรถมาดู ผมเห็นสภาพรถแล้วทำใจครับเละทั้งคัน จังหวะนั้นแฟนผมร้องขึ้มมาว่า เอกลูกอยู่ในรถคันนั้น ผมรีบวิ่งไปที่เกิดเหตุ ตะโกนเรียกลูกและคนในรถทั้งหมด แต่จังหวะนั้นเห็นลูกชายเดินมาบนถนนเลือดเต็มตัวเลย เลยพาไปนั่งใกล้ๆที่เกิดเหตุ แล้ววิ่งมาดูคนที่เหลืออีกเลยตะโกนถามคนที่ยังอยู่ในรถ ก็มีคนเจ็บหนักทั้งคัน ก็ช่วยออกมาได้2คน อีก3คนยังคาอยู่ ต้องรอรถตัดถ่างมาตัดออก สรุปพี่ชาย กับน้องชายเสียชีวิตคาที่ เพื่อนลูกชายไปเสียที่รพ.อีก1คน และเจ็บหนัก 2 คน ส่วนลูกชายหัวแตกและเย็บที่นิ้ว ส่วนคดียังไม่สิ้นสุด คืออยากปรึกษาดังนี้ครับ ตำรวจนัดแล้ว 1 ครั้ง แต่คู่กรณีไม่ไป มีแต่ญาติกับทนายไป ก็ตกลงเรียกค่าเสียหาย แต่คู่กรณีไม่รับ ตร.เลยให้กลับกันก่อน แล้วจะนัดใหม่ 3 เดือนแล้วคดียังไม่คืบหน้า จะทำยังไงดีครับ เมื่ออาทตย์ที่ผ่านมา ตร.โทรมาบอกว่าคู่กรณีจะสู้คดี และจะหาพยาน ในเมื่อไปคนเดียวจะมีพยานได้หรอครับ รู้สึกว่าตำแหน่งใหญ่เหมือนกัน กลัวตร.เข้าข้างจังเลยครับ ขอคำปรึกษาด้วยครับ ขอบคุณครับ

น้าโทรมาหาผมก็ได้ เผื่อเป็นแนวทางในการดำเนินการต่อไป เพราะน้องชายก็ถูกรถชนเหมือนกัน คือผมไปทุกครั้งที่ตำรวจนัด ตอนนี้ผ่านมาเกือบปีเรื่องยังไม่จบเลย. อย่าลืมโทรมานะน้า โทรได้ตลอดเวลา 083-4477398 / น้ำหวาน
    ขอแสดงความเสียใจ....ด้วยคับน้า...สู้ๆๆ... ( พิมพ์ไม่เก่งคับ)

User ID
    532
    Status
    โพส
    109

เพิ่งเข้ามาอ่านวันนี้นะครับ...ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น..กับคนที่เรารักต้องจากไปเพราะความประมาทมักง่ายของคนเหล่านี้และก็ยังไม่รับผิดชอบอีก ผมเองเดินทางไกลต่างจังหวัดประจำกับเจ้าตั้นคันโปรดนี่แหระ..อ่านแล้วรู้สึกไม่ดีเลยนะครับ..บางครั้งความถูกต้องและความยุติธรรมก็หาไม่ได้นะครับ ขอให้เรื่องนี้จบได้ด้วยดีนะครับผมเป็นกำลังใจให้นะครับ...

TTC-01310 TTC-Member
    User ID
    6337
    Status
    โพส
    160

เอาใจช่วยด้วยคนครับ
    น้าน่าจะลองติดต่อรายการคุณสรยุทธดูน่ะครับเพื่อพวกอำนาจมืดมันจะได้หายไปจากประเทศเราสักทีครับ

ttc-00581 TTC-Member
    User ID
    4276
    Status
    โพส
    70

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ us901 ดูโพส
    มีเบอร์โทรมั้ยเด๋วผมติดต่อไปครับ
    เบอร์โทรครับ 0851085797 เอกครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้