หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

ฅนบ้านทุ่ง E22GFX TTC-Member
    User ID
    9889
    Status
    โพส
    66

มาตรฐาน Re: ...กรองอากาศระดับโลก K&n ครับ...

ผมซื้อที่วรจักร 2100 ครับ เฉพาะกรองอย่างเดียว

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: ...กรองอากาศระดับโลก K&n ครับ...

...เอ้าของดีๆ หามีติดรถไว้ใช้กันครับหายใจสบายขึ้นแยะแถมได้แรงม้าเพิ่มขึ้นมาอีก แรงแบบพื้นฐาน แถมใช้งานกันยาวๆคุ้มค่าครับ...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ฟันธงครับ ของเค้าดีจริงๆ

User ID
    6780
    Status
    โพส
    148

สงสัยต้องไปจัดมาซะแล้ว

User ID
    7843
    Status
    โพส
    92

Talking Re: ...กรองอากาศระดับโลก K&n ครับ...

ใครชอบเดินคลองถม ร้านวิเชียร อยู่แถวคลองถมราคาก็ประมาณนี้พร้อมน้ำยาชุดเล็ก +ค่าน้ำมันกับค่าจอดรถ 50บาท/ชั่วโมง
    ผมใช้มาหลายเดือนแล้ว ก็ดีพอสมควรถ้ากรองเดิมใหม่ๆก็ไม่ต่างกัน
    ข้อเสียคือเวลาล้างเสียเวลามาก
    1.ฉีดน้ำยาทิ้งไว้้สักพัก
    2.เอาน้ำฉีดเบาๆ
    3.ทิ้งไว้ให้แห้ง ตรงนี้รอนานพอสมควร(ผมใช้ไดร์เป่าผมเป่า) แต่เค้าไม่แนะนำ
    4.เคลือบน้ำยาต้องทิ้งไว้ให้น้ำยาซึมให้ทั่วก่อนใส่
    ถ้าทำตามนี้ได้จะดีมาก เสียเวลาพอสมควร **ถ้าเป็นกรองเดิมเป่าลมแป๊บเดียวเสร็จ

น้ำยาล้าง ก็เปลืองใช้น้อยๆก็ไม่ค่อยสะอาด
    **ล่าสุดผมใช้ผงซักฟอกใส่กะละมังซักผ้า แล้วเอากรองลงแช่ แปรงสีฟันขัด เอาน้ำฉีดแรงพอควร สะอาดดี เอาไดร์เป่า (ผิดคำแนะนำทุกอย่าง)
    ตอนนี้ตัวกรองก็ยังไม่เสียหาย แต่ถ้าสกปรกมากใช้น้ำยาล้างสะอาดกว่า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย naret : 27-03-2011 เมื่อ 12:44

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ..นี่สิเรียกว่าของดีจริง..ใส้กรองมีน้ำยา...คริๆๆ(ล้อเล่งอ่ะ...)
    ...น่าสนนะครับน้าหนุ่ม..บอกสรรพคุณเค้ามั่งจิคับ...
    คริๆแล้วของตาชัยมีน้ำยาป่ะ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ของเค้าดีครับ เป็นทางเลือกซะแล้ว..

User ID
    2188
    Status
    โพส
    190

อัพครับ....ของดีๆ ส่งถึงที่

TTC-01959 TTC-Member
    User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ naret ดูโพส
    ใครเดินคลองถม ร้านวิเชียร อยู่แถวคลองถมก็ราคานี้ พร้อมน้ำยาชุดเล็ก
    ผมใช้มาหลายเดือนแล้ว ก็ดีพอสมควรถ้ากรองเดิมใหม่ๆก็ไม่ต่างกัน
    ข้อเสียคือเวลาล้างเสียเวลามาก
    1.ฉีดน้ำยาทิ้งไว้้สักพัก อาจจะใช้แปรงช่วยขัด
    2.เอาน้ำฉีดเบาๆ
    3.ทิ้งไว้ให้แห้ง ตรงนี้รอนานพอสมควร(ผมใช้ไดร์เป่าผมเป่า) แต่เค้าไม่แนะนำ
    4.เคลือบน้ำยาต้องทิ้งไว้ให้น้ำยาซึมให้ทั่วก่อนใส่
    ถ้าทำตามนี้ เสียเวลาพอสมควร **ถ้าเป็นกรองเดิมเป่าลมแป๊บเดียวเสร็จ

น้ำยาล้างก็เปลืองใช้น้อยๆก็ไม่ค่อยสะอาด
    **ล่าสุดผมใช้ผงซักฟอกใส่กะละมังซักผ้า แล้วเอากรองลงแช่ แปรงสีฟันขัด เอาน้ำฉีดแรงพอควร สะอาดดี เอาไดร์เป่า (ผิดคำแนะนำทุกอย่าง)
    ตอนนี้ตัวกรองก็ยังไม่เสียหาย
    เมื่อวันศุกร์ไปสอยกระจังหน้า ABSแบบตะแกรง ราคา 600 ถูกมากๆครับ
    แนะนำนิดนึงครับ ไดร์ทเป่าฝมจะร้อนเกินไป ใยเสียหายครับ ลองดูลมจากเครื่องปรับอากาศบ้าน ทำลืมๆก็ไม่น่าเกิน 2ชม.ก็น่าจะแห้ง(เคาะกรองกับพื้น รองกระดาษสักหน่อยก็แห้งเร็วดี) วันไหนล้างรถก็ล้างกรองก่อนก็คงเสร็จพอดีกัน หรือไม่งั้นก็หากรองเดิมใส่แทนไปก่อน
    ราคานี้ถูกครับ เพราะเท่าที่ถามมา สามพันขึ้น
    น้ำยาล้างชุดเล็ก ผมล้างได้ประมาณ6-8ครั้ง ล้างทุก20000โล เพื่อความสบายใจ แต่ก็ไม่สกปรกมาก(ไม่ได้ลงทางฝุ่น)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ภูรีภัทร : 01-03-2011 เมื่อ 21:44

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้