สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

กระทู้: ไปซ้อมพวงมาลัยที่ศูนย์ ได้ของแถมกลับมา รับรถแล้วก่อนออกจากศูนย์ตรวจสอบรถดูดีๆนะครับ

TTC-01660 TTC-Member
    User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

มาตรฐาน ไปซ้อมพวงมาลัยที่ศูนย์ ได้ของแถมกลับมา รับรถแล้วก่อนออกจากศูนย์ตรวจสอบรถดูดีๆนะครับ

เมื่อวันศุกร์ที่ 6 สิงหาคม ผมนำรถไปเปลี่ยนวาร์วแร็คพวงมาลัยที่ศูนย์ศรีนครินทร์ และรับป้ายทะเบียนพร้อมกันด้วย มีสาวสวยมาเปลี่ยนป้ายให้ด้วยครับ รถผมเข้ารับบริการตั้งแต่ประมาณ 8 โมงกว่าๆ ผมรอที่ศูนย์ประมาณเกลือบๆบ่าย 4 โมงเย็นรถก็เสร็จแล้วก็เซ็นรับรถ ฝนฟ้าก็เตรียมจะตกครึ้มๆมาเชียว ผมเลยเดินดูรอบๆรถ ไม่มีรอยสีถลอกขูดขีด ก็เลยรีบขับรถกลับบ้าน ระหว่างทางฝนตกหนักมากเลย พอถึงบ้านก็ค่ำแถมฝนยังตกไม่หยุด ผมก็จอดรถเข้าบ้านเลย พอรุ่งเช้าผมก็ออกมาเช็ดรถ เช็ดไปมาเหลือบไปเห็นรอยครูดกินเนื้อพลาสติกตรงแผงขอบประตูด้านในยาวเกลือบคืบ ผมน้ำตาร่วงเลย โหรถเราโดนซะแล้ว เป็นฝีมือช่างศูนย์แน่ๆเลย ผมโทรไปหาศูนย์ได้รับคำตอบว่า รถออกจากศูนย์แล้ว ไม่รับผิดชอบ... โถนี่มันไม่ห่วงรถลูกค้าบ้างเลย คงโทษตัวเองที่ไม่รอบคอบตรวจดูทุกซอกทุกมุมให้ดีก่อนออกจากศูนย์
    ฝากเตือนน้าๆทุกคนว่าอย่าไว้ใจศูนย์ให้มาก ควรตรวจสอบรถให้ดีก่อนออกจากศูนย์ ไม่งั้นเกิดอะไรขึ้นเรียกร้องอะไรเขาไม่ได้ โทษตัวเองครับ น่าเศร้าใจ..รถใครๆก็รัก...

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน Re: ไปซ้อมพวงมาลัยที่ศูนย์ ได้ของแถมกลับมา รับรถแล้วก่อนออกจากศูนย์ตรวจสอบรถดูดีๆนะครับ

เห็นใจเลยครับ คราวหน้าผมเข้าศูนย์จะดูมันทุกมุมเลยครับ

User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

มาตรฐาน Re: ไปซ้อมพวงมาลัยที่ศูนย์ ได้ของแถมกลับมา รับรถแล้วก่อนออกจากศูนย์ตรวจสอบรถดูดีๆนะครับ

เอาภาพมาให้ดูครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tokky : 09-08-2010 เมื่อ 22:33

อาการของพวงมาลัยที่ว่านี้ เป็นแบบไหนครับ และต้องแก้ไขอย่างไร เพราะผมกำลังเบื่อกับเรื่องนี้อยู่

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=22607

และจากการค้นหาดู ปัญหาหลักๆ ของไทรทันก็คือ "แกนพวงมาลัย" ผ่านมา 6-7 มันยังไม่แก้ปัญหา ใครโดนก็แก้ปัญหากันไป แล้วหากเป็นคนตาสีตาสาที่ไม่เคยรับรู้ปัญหาจากเว็บนี้ เค้าจะเข้าใจว่าอย่างไร เค้าจะรู้มั้ยว่าแกนพวงมาลัยมีปัญหา ต้องแก้อย่าง ปล่อยมันไว้ หมดประกัน เสียเงินเปลี่ยน เบื่อ ที่ต้องบอกว่า เบื่อ เพราะว่าขาวมุกคันนี้เป็น TRITON คันที่สองของผมแล้ว ซึ่งคันแรกนั้น เคลมแกนพวงมาลัยไป 3 รอบ นี่ดันมาเจอกับขาวมุก MY10 อีก

User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    อาการของพวงมาลัยที่ว่านี้ เป็นแบบไหนครับ และต้องแก้ไขอย่างไร เพราะผมกำลังเบื่อกับเรื่องนี้อยู่

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=22607

และจากการค้นหาดู ปัญหาหลักๆ ของไทรทันก็คือ "แกนพวงมาลัย" ผ่านมา 6-7 มันยังไม่แก้ปัญหา ใครโดนก็แก้ปัญหากันไป แล้วหากเป็นคนตาสีตาสาที่ไม่เคยรับรู้ปัญหาจากเว็บนี้ เค้าจะเข้าใจว่าอย่างไร เค้าจะรู้มั้ยว่าแกนพวงมาลัยมีปัญหา ต้องแก้อย่าง ปล่อยมันไว้ หมดประกัน เสียเงินเปลี่ยน เบื่อ ที่ต้องบอกว่า เบื่อ เพราะว่าขาวมุกคันนี้เป็น TRITON คันที่สองของผมแล้ว ซึ่งคันแรกนั้น เคลมแกนพวงมาลัยไป 3 รอบ นี่ดันมาเจอกับขาวมุก MY10 อีก
    ผมก็อาการคล้ายๆกัน ผมไปตอบไว้ที่กระทู้น้าแล้วนะครับ... เวรกรรมของผู้บริโภคจริงๆ ไม่พัฒนา มีแต่ถอยหลัง เฮ้อ..เซ็งครับน้าไม่อยากเจอเรื่องแบบนี้เลย รถคนละค่อนๆล้านเลยนะ..

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8723
    Status
    โพส
    84

เห็นใจครับ

ข้อมูลกระทู้