หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 40

กระทู้: จอง plus 4D ขาวมุก แต่เซลล์ไม่สามารถระบุวันรับรถได้

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

มาตรฐาน จอง plus 4D ขาวมุก แต่เซลล์ไม่สามารถระบุวันรับรถได้

ขอคำแนะนำน้าๆท่านผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมจอง Triton Plus doble cab, A/T สีขาวมุกไว้ ที่ศูนย์บริการแห่งหนึ่งใน กทม. ตั้งแต่ประมาณกลางเดือน กค. ที่ผ่านมา และอยากได้รถเร็วๆ แต่เซลล์ไม่สามารถระบุวันรับรถได้ ผมอยากออกรถอย่างช้าสุดภายในเดือน กย. แต่หลังจากติดต่อล่าสุดเซลล์บอกว่าในเดือน กย. ไม่สามารถรับรถได้แน่นอนและเซลล์ยินดีคืนเงินค่าจองให้ถ้าต้องการจะยกเลิก

ตอนนี้ผมอยากได้ Triton Plus doble cab จะเป็น A/T หรือ M/T ก็ได้ แต่ต้องเป็นสีขาวเท่านั้น เพราะผมและภรรยาถูกโฉลกกับสีขาว จึงอยากขอคำแนะนำหน่อยครับว่ามีศูนย์บริการไหนรับรถ plus สีขาวมุกได้เร็วๆหน่อยครับหรือมีวิธีการใดบ้างจะรับรถสีขาวได้เร็วๆ

ใจมันรักเจ้าเหมียวสีขาวไปแล้ว เลยไม่อยากไปหาเจ้าโก้เลย... แม้ว่าหลังจากอ่านใน web board เห็นน้าๆหลายๆท่านประสบปัญหากับเจ้าตั้นพอสมควร ไม่เว้นแม้แต่ท่าน web master ที่พึ่งออก Plus สีขาวมา เมื่อคืนเลยนอนคิดทั้งคืน สรุปก็เลยมาโพสปรึกษาน้าๆดีกว่า.... ขอบคุณล่วงหน้าครับ

User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

มาตรฐาน Re: จอง plus 4D ขาวมุก แต่เซลล์ไม่สามารถระบุวันรับรถได้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ HS4CJR ดูโพส
    ขอคำแนะนำน้าๆท่านผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมจอง Triton Plus doble cab, A/T สีขาวมุกไว้ ที่ศูนย์บริการแห่งหนึ่งใน กทม. ตั้งแต่ประมาณกลางเดือน กค. ที่ผ่านมา และอยากได้รถเร็วๆ แต่เซลล์ไม่สามารถระบุวันรับรถได้ ผมอยากออกรถอย่างช้าสุดภายในเดือน กย. แต่หลังจากติดต่อล่าสุดเซลล์บอกว่าในเดือน กย. ไม่สามารถรับรถได้แน่นอนและเซลล์ยินดีคืนเงินค่าจองให้ถ้าต้องการจะยกเลิก

ตอนนี้ผมอยากได้ Triton Plus doble cab จะเป็น A/T หรือ M/T ก็ได้ แต่ต้องเป็นสีขาวเท่านั้น เพราะผมและภรรยาถูกโฉลกกับสีขาว จึงอยากขอคำแนะนำหน่อยครับว่ามีศูนย์บริการไหนรับรถ plus สีขาวมุกได้เร็วๆหน่อยครับหรือมีวิธีการใดบ้างจะรับรถสีขาวได้เร็วๆ

ใจมันรักเจ้าเหมียวสีขาวไปแล้ว เลยไม่อยากไปหาเจ้าโก้เลย... แม้ว่าหลังจากอ่านใน web board เห็นน้าๆหลายๆท่านประสบปัญหากับเจ้าตั้นพอสมควร ไม่เว้นแม้แต่ท่าน web master ที่พึ่งออก Plus สีขาวมา เมื่อคืนเลยนอนคิดทั้งคืน สรุปก็เลยมาโพสปรึกษาน้าๆดีกว่า.... ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยครับ เผื่อหาได้

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

มาตรฐาน Re: จอง plus 4D ขาวมุก แต่เซลล์ไม่สามารถระบุวันรับรถได้

ขอให้ได้ เร๊วๆ นะครับ เข้าใจ คน อยาก ได้ รถ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

จากประสบการณ์หนักๆของผม......โทรเข้าไปเช็คที่ Mth เลยครับ บอกเลขที่ใบสัญญาจอง แล้วทาง Mth จะเช็คกับสต็อกของศูนย์ที่เราไปจองว่ามีการสังจองหรือไม่ ตารางการปล่อยรถจะดูได้จากในคอมนี่ครับ ผมเคยเห็นแล้วทาง ผจก.ขายปริ้นออกมาให้ดูรู้ได้ครับว่ารถของเราที่จองไปจะมาลงวันไหน.....โทรเช็คเลยครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

น้าชอบรถรุ่นไหน ศึกษารถรุ่นนั้นอยู่ ก็จะเห็นข้อด้อยของมันครับ

รถรุ่นอื่นก็มีข้อด้อยทั้งนั้น เพียงแต่เราไม่ได้เข้าไปศึกษาแบบจริงจัง

อย่าไปซีเรียสครับ กับราคารถแค่นี้

อยากได้ก็จัดไปครับ
    เป็นกำลังใจให้หารถได้เร็วๆครับ

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจและคำแนะนำครับ ผมตัดใจไปออกเจ้าโก้ ไม่ได้เพราะหลงรักเจ้าเหมียวสีขาวไปแล้ว... หลังจากเซลล์แจ้งให้ทราบว่า ไม่สามารถรับรถได้ภายในเดือน กย. อย่างแน่นอน ก็ทำให้ผมนอนไม่ค่อยหลับเลยเมื่อคืนนี้...

ลองติดต่อไปที่ call center ของ MTTH แล้วครับ แจ้งว่าเดือนนี้ไม่มีการผลิตรถรุ่นนี้ที่เป็นสีขาว รวมทั้งไม่สามารถแจ้งได้ว่าเดือนหน้าจะมีการผลิตหรือไม่ และไม่สามารถเช็คคิวการจองกับ call center ได้ ต้องติดต่อกับศูนย์บริการโดยตรง แต่ยังไงผมให้เบอร์โทรศัพท์ไปแล้วครับ ถ้าได้เรื่องยังไงน่าจะติดต่อกลับมา...

ถ้าท่านใดมีข้อมูล ช่วยติดต่อมาที่ หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย HS4CJR : 19-08-2010 เมื่อ 17:30 เหตุผล: To delete my HP number

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ขอให้ได้เร็วๆครับ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

เสียใจด้วยครับ

รถผมกว่าจะได้ ก้อต้อง แข่งแย้งชิงดีกันเหมือนกันครับ

โดยที่โทรไปบอกผู้จัดการ 0 ว่า ต้องรีบใช้รถ

เงินจองก้อให้แล้ว ขอให้โอนเพิ่มก้อโอนไปแล้ว

ผมต้องได้รถวันที่ ผมต้องการออกเท่านั้น

เพราะไม่งั้นหาเลิศ ออกรถไม่ได้ แค่นี้ก้อจบครับ

ลองถาม 0 มิซูซิตี้ดูสิครับ แนะนำ พี่บอลครับ

ในกระทู้ ซื้อ ขาย เข้าไปเจอเลยครับ

บอล : ออโต้ซิตี้ ครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ปัญหามีไว้แก้ครับ ไม่มีอะไรเพอร์เฟค ไปหมดครับขึ้นอยู่กับว่าเราหลอกตัวเองหรือเปล่าครับ ในเวปนี้มีอะไรดีดีเยอะแบ่งปันข้อมูลกันครับบบ

User ID
    11531
    Status
    โพส
    184

ของผม 2 เดือนครับ ขอให้ได้รถไวไวครับ

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

ขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับคำแนะนำและกำลังใจ...

โดยเฉพาะท่านที่โทรมาสักครู่นี้ครับ....

User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

รถได้ประมาณ 20 ก.ย. กว่าๆ สนใจมั้ยครับ ถ้าสนใจจะให้เซลล์โทรไป พอดีโควต้าเค้า 4 คันสีขาวเดือนนี้เต็มแล้ว ได้เดือนหน้า

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Liverding ดูโพส
    รถได้ประมาณ 20 ก.ย. กว่าๆ สนใจมั้ยครับ ถ้าสนใจจะให้เซลล์โทรไป พอดีโควต้าเค้า 4 คันสีขาวเดือนนี้เต็มแล้ว ได้เดือนหน้า
    สนใจมากๆ และขอบคุณน้ามากครับ

พอดีวันนี้ผมงานยุ่งมาก ก็เลยไม่มีเวลาโทรเช็คที่ศูนย์ต่างๆเลยครับ

รบกวนขอเบอร์โทรเซลล์หรือไม่ก็ให้เซลล์โทรหาผมหน่อยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย HS4CJR : 04-09-2010 เมื่อ 21:49

User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ HS4CJR ดูโพส
    สนใจมากๆ และขอบคุณน้ามากครับ

พอดีวันนี้ผมงานยุ่งมาก ก็เลยไม่มีเวลาโทรเช็คที่ศูนย์ต่างๆเลยครับ

รบกวนขอเบอร์โทรเซลล์หรือไม่ก็ให้เซลล์โทรหาผมหน่อยครับ เบอร์ 086-6491005 - เศรษฐพงษ์

พรุ่งนี้รอรับสายได้เลยครับ

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

Talking Re: จอง plus 4D ขาวมุก แต่เซลล์ไม่สามารถระบุวันรับรถได้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Liverding ดูโพส
    พรุ่งนี้รอรับสายได้เลยครับ
    มิตรภาพใน Triton Club มีมากมายจริงๆ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ตกลงได้รถหรือยังครับ ถ้ายังไม่ได้เด๋วผมขายต่อ เอิ๊กๆๆๆๆ

ถ้ายังไม่ได้ เผื่อว่าผมจะช่วยหาอีกทางครับผม

ch_taa
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นกำลังใจให้น่ะครับ ขอให้ได้สมใจหวังน่ะครับ

ขาวมุก ตามข่าวแจ้งมาว่าผลิตจำกัดแค่ 200 คัน

แต่ได้สอบถามกับเซลล์แล้ว ปรากฎว่ากระแสรถขาวเกลื่อนถนน ก็เลยผลิตมาซะพันกว่าคัน

ผมคิดว่าตอนนี้ทาง Mmth อาจจะกำลังทบทวนไลน์ผลิตเพิ่มก็อาจจะเป็นได้ครับ หรือไม่ก็อาจจะออกตัวไมเนอร์มาอีกเร็วๆ นี้

หรือไม่ก็อาจจะออกรุ่นพิเศษมาอีกรุ่น เหมือนคราวก่อน หลังจากออกขาวมุกมารุ่นแรก ก็ออก Black Edition มาเทียบกันอีกรุ่น

User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

บอกเซลล์ให้โทรไปแล้วนะครับ

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    ตกลงได้รถหรือยังครับ ถ้ายังไม่ได้เด๋วผมขายต่อ เอิ๊กๆๆๆๆ

ถ้ายังไม่ได้ เผื่อว่าผมจะช่วยหาอีกทางครับผม

ขอบคุณครับ ตอนนี้มีเซลล์ท่านหนึ่งติดต่อมาแล้วครับ ถ้าได้รถภายใน กย. ก็ตกลงกันได้เลยครับ

น้าหยาม web master เป็นคนมหาสารคามหรือปล่าวครับ

ถ้าใช่ ก็คนบ้านเดียวกันเด้อ...

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้