หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 22

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10203
    Status
    โพส
    207

มาตรฐาน มีไทรทันของสมาชิกท่านใดเคยหายบ้างครับ

มีไทรทันของสมาชิกท่านใดเคยหายบ้างครับ วันนี้เข้าไปอ่านเว็ปพันทิยรัชดา ดีแมคดำยกสูง 4 ประตูจอดหน้าบ้านหายไปโรงพักตำรวจบอกว่ารุ่นนี้ยอดนิยม(โจร)บอกว่า " รถคันนี้ มันตรงตามสเปก ออเดอร์ที่เขมรต้องการเลยนะ 4 ประตู สีดำ 4 วีลยกสูง เครื่อง Di ดูจากเวลาที่หายแล้ว ป่านนี้ รถก็คงไปไกลแล้วล่ะ บางครั้งพี่ก็สกัดจับได้ แต่พี่ไม่สามารถเอามาไม่ได้ เพราะเจอตอใหญ่ๆทั้งนั้น เข้าใจใช่มั้ยว่าขบวนการนี้มันมีแต่ระดับBIGอยู่เบื้องหลัง พี่คงไม่เสี่ยงเอาตัว+ตำแหน่งเข้าไปแลกกับรถคันเดียวหรอก เพราะมันไม่คุ้ม " สรุปแล้วซื้อ dmax วีโก้นี้ซื้อมาแล้วทุกข์หรือสุขกันแน่ครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

มาตรฐาน Re: มีไทรทันของสมาชิกท่านใดเคยหายบ้างครับ

จะเอา อะไร กับ........เดี๋ยวนี้ เห็นมาเยอะ Cdเถื่อนที่ขายตาม ตลาดนัด- ในห้าง ก็ของพี่แกหมด พอลิขสิท จะเข้า โทร กริ้งเดียว เก็บกัน แน้บ ทั้งตลาด มืดๆๆ ก็มาตั้งกันใหม่ นานๆๆที จะเข้ามาจับ เอาของตัวเองโชว์ผลงาน ถ่ายรูป เช้าก็ปล่อยตัว มานั้งขาย ต่อ
    ยาบ้า บ่อน หวย ก็เหมือน กัน แนวเดียวกันหมด เห็นมาตลอด ทำไรไม่ได้ เคยโทร191 มันยังไม่รับแจ้ง เลย มันบอกว่า ไม่ใช่ ส่วนของมัน

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

มาตรฐาน Re: มีไทรทันของสมาชิกท่านใดเคยหายบ้างครับ

รุ่นใหม่ M10 กุญแจอิมโมบิไลเซอร์ไม่น่าจะขโมยได้นะครับ แต่เอถ้าขโมยมันต่อตรงจะสตาร์ทติดหรือเปล่าครับ ใครรู้ช่วยสงเคราะห์หน่อยครับพี่น้องครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

...xxxxx..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 17-08-2010 เมื่อ 19:53

User ID
    6139
    Status
    โพส
    64

ไม่มีคอนเม้นแต่เข้ามาขำน้าข้างบนครับ 555

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

มาขำตามครับ 555
    ผมเข้าใจว่า จขกท. ต้องรัก ไทรทัน มากมายนะครับ
    แกถามได้ทุกเรื่อง ก็ดีครับ สงสัยก็ุุถาม อย่าเก็บไว้
    บางทีเราก็อยากรู้เหมือนกันนะ

User ID
    7993
    Status
    โพส
    118

ซอยบ้านผมรถหายเป็นว่าเล่น ส่วนมากดีแม็ค รถตู้ออกมา5วันหายเลย ซอยเอกชัย76นี้มันสุดยอดจริงๆตำรวจนอนหลับ ไม่ได้ตังค์ก็ไม่ออกมาตรวจละมั้ง นอนแดกภาษี ตำรวยหัวขวด
    ( ชอบหาแดกกับคนหาเช้ากินค่ำ)

User ID
    9991
    Status
    โพส
    76

ดีแม็คเพื่อนที่ทำงานผม..ป้าย 3วัน..กับ 2คืน คืนที 3 หายจ้อยเลย..แถวซอยวัดหลวงพ่อโตครับ...

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มีอำนาจ แต่ใช้ในทางที่ผิด

ประเทศชาตินี้จะไปได้ไกลแค่ไหน ผมให้ น้ำหนักขึ้นอยู่กับการปฎิรูปตำรวจ 100% ก่อนเลย

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ...xxxxx..
    YYYYYYYYYY

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pooh444 ดูโพส
    ไม่มีคอนเม้นแต่เข้ามาขำน้าข้างบนครับ 555
    +1 เสียง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jui-Pearl_White ดูโพส
    มาขำตามครับ 555
    ผมเข้าใจว่า จขกท. ต้องรัก ไทรทัน มากมายนะครับ
    แกถามได้ทุกเรื่อง ก็ดีครับ สงสัยก็ุุถาม อย่าเก็บไว้
    บางทีเราก็อยากรู้เหมือนกันนะ
    +1 เสียง

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    YYYYYYYYYY

+1 เสียง

+1 เสียง

RRRRRRRRRRR 18+

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

พี่เขาไม่ค่อยว่างมัวแต่ไปถ่ายคลิบ Sorry sorry.......

User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

ผมว่าน่าจะมีหายนะครับ ยังไงอยากให้ล็อกอุปกรณืป้องกันด้วยเวลาลงไปทำธุระ แม้จะไม่นานก็ตาม

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOM3 ดูโพส
    รุ่นใหม่ M10 กุญแจอิมโมบิไลเซอร์ไม่น่าจะขโมยได้นะครับ แต่เอถ้าขโมยมันต่อตรงจะสตาร์ทติดหรือเปล่าครับ ใครรู้ช่วยสงเคราะห์หน่อยครับพี่น้องครับ
    เคยคลานไปเสพข้อมูลหลายๆที่ ส่วนใหญ่จะบอกว่า กุญแจอิมโมไม่ได้ป้องกันการหาย...แต่เป็นการถ่วงเวลาให้โจร ต้องใช้เวลามากขึ้น หรือโจรกรรมยากขึ้น เท่านั้นเอง จริงเท็จประการใด ต้องรอทั่น สมช.ต่อไป ครับ ทางที่ดี ป้องกันไว้กว่าแก้ คือจอดรถไม่หลบสายตาผู้คน หรือหาระบบล็อคหลายๆชั้น
    สมัยนี้ รถเก่า-ใหม่ โจรไม่สน ฟาดเรี๊ยบ คร๊าบบบบ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ขุดให้ดันให้ อยากรู้เหมือนกันครับ ว่าจะไปติด lock tech กล่องส้ม คงพอถ่วงได้อีกหน่อย

User ID
    10203
    Status
    โพส
    207

เดี๋ยวนี้พอมีรถใหม่รู้สึกว่ามีทุกข์กว่าตอนไม่มี ไม่รู้คิดถูกคิดผิดไปออกรถใหม่ กังวลกลัวหายเป็นทุกข์ที่สุด

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ตราบใดโทษยังเบาอยู่ พวกนี้ก็สามารถทำความผิดกันเป็นว่าเล่นครับ เห็นตามข่าว มันขโมยรถไปขายคันละ 50000 เอง เวรกรรม พวกเราหาเงินมาซื้อกันแทบตายเกิดมาชีวิตนึง บางคนมีแค่คันเดียวทั้งชีวิต พวกนี้ ต้องโดนประหาญอย่างเดียวครับ ไม่งั้นออกมาก็ทำอีกไม่จบสิน แล้ว พวกรุ่นหลังก็จะมีเพิ่มมาเรื่อยๆตามกระแสเพราะ ของมันหามาได้ฟรี คันละ 5000 มันก็ขายได้ถ้ามันจะขาย เราก็ได้แต่ให้กำลังใจเจ้าหน้าที่และช่วยกันเป็นหูเป็นตากันครับ เพื่อพวกขยะสังคมจะได้หมดไปจากประเทศไทยเร็วๆ (ยิ่งทิ้งเท่านั้นเป็นคำตอบสุดท้ายถ้าจับได้)

ความผิดฐานลักทรัพย์นั้นมีโทษจำคุกไม่เกินสามปี และปรับไม่เกินหกพันบาท แต่ถ้าเป็นการลักทรัพย์ในเวลากลางคืนหรือลักทรัพย์นายจ้างก็จะมีโทษมากกว่านี้อีก และความผิดดังกล่าวนั้นก็เป็นความผิดที่ยอมความกันไม่ได้ แต่ถ้าเรายอมที่จะชดใช้ค่าเสียหายให้แก่ผู้เสียหายแล้ว ศาลท่านก็อาจจะเมตตารอลงอาญาได้ครับ แต่ลักรถไม่รุรวมด้วยป่าว

สรุป ติดคุกสามปี หรือปรับไม่เกิน 6 พัน(ของเราถูกขโมยหลัก แสน) ไอ้พวกที่อยู่ในคุกมันก็ออกมานอกคุกมาขโมยต่อ ไม่รู้ว่ามาขโมยกี่ปีค่อยโดนจับอีกรอบ เหอะๆทำใจกันละครับพี่น้อง คราวนี้ก็ต้องรุ้นศาลให้ลงโทพวกนี้ให้มันหนักๆจะได้ไม่มา ก่อกรรมอีก ครั้งแรกยังพอทน โดนจับซ้ำซ้อนมันน่าจะต้องยิงทิ้งอย่างเดียวมันถึงจะคิดได้พวกโจรพวกนี้ (หรือพามันไปเที่ยวฟามร์จระเข้ก็ได้ เอามันไปว่ายน้ำเล่นกะจระเข้ซะให้หนำใจหรือ บ่องูจงอาง ถ้าจดีกว่ายิงทิ้ง 5555+)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 21-08-2010 เมื่อ 08:30

User ID
    11208
    Status
    โพส
    143

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOM3 ดูโพส
    กุญแจ imo เปลี่ยนกล่อง ecu น่าจะ สตาร์ทได้นะครับ ประมาณว่าเตรียม กล่อง ecu รุ่นเดียวกันมา แล้วถอดเปลี่ยนเอาของโจรใส่ ก็สตาร์ทติดแล้ว
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย adsl1024 : 21-08-2010 เมื่อ 22:09

User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ adsl1024 ดูโพส
    กุญแจ imo เปลี่ยนกล่อง ecu น่าจะ สตาร์ทได้นะครับ ประมาณว่าเตรียม กล่อง ecu รุ่นเดียวกันมา แล้วถอดเปลี่ยนเอาของโจรใส่ ก็สตาร์ทติดแล้ว
    ผมว่าอันนี้ใช่เรยคับน้า โจรเด๋วนี้เก่งระดับ DOG มันมีกล่องของมันมาพร้อมคับช๊อตสัญญาณกันขโมยเสร็จเอากล่องของมันมาใส่แทนของเราก็เรียบร้อย..อิอิอิมโมแค่ถ่วงเวลาจิงๆนะ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ผมฝันว่ารถหาย วันรุ่งขึ้นไปติด lock tech ที่ มิตซู ศรีนครินทร์ หมดไป 2800 บาทครับ ก็พออุ่นใจขึ้นมาอีกหน่อยครับ ลอคสองชั้น

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้