หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 54 จากทั้งหมด 54

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

มาตรฐาน Re: เชลล์ ฟีววว เซฟ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ขอขอบคุณ และชมเชย ศูนย์วิภาวดี และหัวหน้าช่างชื่อเอก
    เปลี่ยนกรองโซล่า เช็คระบบ และลงโปรแกรม 2.5 007 ให้ผม กลับสู่สามัญ แรงกระชาก เถื่อนๆ เสียงเขกๆ และ 0-100 ต่ำกว่า 10 วิ
    ของ 3.2 V1 กลายเป็นตำนานไปแล้ว ปล่อยเลยตามเลยไปก่อน ไว้ค่อยแต่งกันใหม่

ทั้งหมดไม่มีค่าใช้จ่าย

ทั้งๆที่ไม่เคยพบการเปลี่ยนกรองฟรีเลยซักครั้ง จาก กวงไถ่ครับ
    น้าคับ 3.2 v1 เนี่ยมันรหัสอะไรคับ ขอเบอร์น้าหน่อยครับสนใจมาก อยากแรงกะเค้าบ้าง......

TTC-0842 TTC-Member
    User ID
    9006
    Status
    โพส
    814

ขอโทษนะครับ ผมทำงานอยู่ บ รับส่งนำมัน ผมก็เห็นทุกปั๊มไปรับน้ำมันที่เดียวกันหมดนะครับ เป็นคลังไทยออยล์ที่ศรีราชาอ่ะครับ แต่ยกเว้นเอสโซ่นะครับ เพราะเขามีโรงกลันเอง

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ผมยังเชื่อเสมอนะครับว่า น้ำมันน่ะไม่มีปัญหาอะไรหรอก ปัญหามันอยู่ระหว่างการขนส่งเนี่ยแหละ ถังรถล่ะ ถังเก็บล่ะ ไม่รู้เลย

คล้ายๆกับน้ำประปาดื่มได้ แต่ว่า ... มีใครกล้าดื่มไหม อาจจะมี แต่ผมคนนึงล่ะไม่กล้า ถึงลึกๆจะเชื่อนะว่าน้ำน่ะตอนแรกดื่มได้ แต่พอมาตามท่อแล้วอ่ะ ไม่รู้แล้ว

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

ลาแล้ว ปตท้อ. แถวบ้านผมปั้มใหญ่ ใสสะอาด แต่น้ำมันนี่แย่เอามากๆ ย้ายไปเล่น V-power แล้วแพงหน่อย แต่หมดปัญหาวูปๆนี่ก็พอใจแล้ว ปตท้อ. อาจเป็เพราะถังพักน้ำมันใต้ดินอาจมีปัญหากับความชื้น หรือไม่ก็น้ำมันคุณภาพแย่จริงๆ แต่ก็ช่างเถอะ ตอนนี้ใช้ V-power ใช้ดีไม่เคยวูปอีกเลย

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

กำ สงสัยน่าจะอยู่ที่ส่วนผสมของแต่ละยี่ห้อและความสะอาดของถังเก็บและถังขนส่ง แต่ละที่แล้วละครับงานนี้ ยังไง อย่าไปคิดมากครับ เรื่องราคาดีเซลกะบี5 มันก็ต่างกันเยอะอยู่แล้วละครับ ยังไง สรุปโดยรวมใช้บี 5 ดีที่ซู๊ด อยากประหยัดต้องอย่าขับเร็ว 60 กม./ชั่วโมง กินน้ำมันเบาๆ แน่นอน5555+
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 20-08-2010 เมื่อ 08:27

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ romeoking ดูโพส
    น้าคับ 3.2 v1 เนี่ยมันรหัสอะไรคับ ขอเบอร์น้าหน่อยครับสนใจมาก อยากแรงกะเค้าบ้าง......
    มันเป็น 3.2 v.แรก ที่เห็นว่าเค้าเก็บเข้ากรุไปแล้วครับ

ตัวนี้แรงสุดครับ สำหรับรถเดิมๆ แต่ต้องรองแหวนหรือหาทางเพิ่มบูตส์ด้วย ไม่งั้นไม่มีประโยชน์ครับ

0-100 ต่ำกว่า 10 วิ ปลายได้ถึง 200 ครับ ช่วง100-180 มาไว ชัดเจนครับ
    ข้อเสีย คือเครื่องเสียงดัง ตั้งแต่รอบเดินเบา
    มีเสียงเขก ตลอด ถ้าเลี้ยงคันเร่งไม่ถูกจังหวะ
    ประมาณว่าขับแล้วเสียงเหมือนเครื่องจะแตกครับ แต่ได้ความประหยัด ที่ความเร็วลอยตัว และอัตราเร่งแบบมันขึ้นมากครับ

ข่าวร้ายคือ ศูนย์หลายที่เค้าไม่ให้ลงแล้วครับ

ผมขี้เกียจบอกช่างทุกครั้งที่เข้าสูนย์แล้ว ว่ารถกรู โปร 3.2 นะ ไม่ต้องเลินนิ่ง ไม่ต้องลงทับใหม่ ไม่อยากเป็นปัญหากะพวกช่าง
    เอาไว้ใส่กล่องเบาๆเอาดีกว่า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mckyparty : 20-08-2010 เมื่อ 10:42

User ID
    12222
    Status
    โพส
    255

ปัญหาโลกแตกเหมือนไก่เกิดก่อนไข่ หรือไข่เกิดก่อนไก่ เลยครับ

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Talking Re: เชลล์ ฟีววว เซฟ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    มันเป็น 3.2 v.แรก ที่เห็นว่าเค้าเก็บเข้ากรุไปแล้วครับ

ตัวนี้แรงสุดครับ สำหรับรถเดิมๆ แต่ต้องรองแหวนหรือหาทางเพิ่มบูตส์ด้วย ไม่งั้นไม่มีประโยชน์ครับ

0-100 ต่ำกว่า 10 วิ ปลายได้ถึง 200 ครับ ช่วง100-180 มาไว ชัดเจนครับ
    ข้อเสีย คือเครื่องเสียงดัง ตั้งแต่รอบเดินเบา
    มีเสียงเขก ตลอด ถ้าเลี้ยงคันเร่งไม่ถูกจังหวะ
    ประมาณว่าขับแล้วเสียงเหมือนเครื่องจะแตกครับ แต่ได้ความประหยัด ที่ความเร็วลอยตัว และอัตราเร่งแบบมันขึ้นมากครับ

ข่าวร้ายคือ ศูนย์หลายที่เค้าไม่ให้ลงแล้วครับ

ผมขี้เกียจบอกช่างทุกครั้งที่เข้าสูนย์แล้ว ว่ารถกรู โปร 3.2 นะ ไม่ต้องเลินนิ่ง ไม่ต้องลงทับใหม่ ไม่อยากเป็นปัญหากะพวกช่าง
    เอาไว้ใส่กล่องเบาๆเอาดีกว่า
    ใช้ 2.5V7 อีกซักพักก็คงจะต้องไปหา 3.2V6 มาลงแทนแน่เลย

สงสัยเชลล์คงจะต้องมาตรวจสอบเรื่องการขนส่ง และการจัดเก็บน้ำมันของแต่ละปั้มแล้วละครับ ไม่งั้นอาจทำให้เสียชื่อถึง B5 ได้

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

ลองหาน้ำยาประเภทล้าง ทำความสะอาดหัวฉีดมาใช้ดูนะครับ ขวดละ 70-80 บาทที่มีขายตามห้างครับ เติมสักประมาณหมื่นโลครั้ง เป็นการป้องกันไว้ก่อนครับ ที่ผ่านมาเติม B5 มาตลอด ยังไม่เกิดอาการวูป ใช้รถมา 35000 โล ครับ(แค่แนะนำครับ)

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

เมื่อวานนี้ถอด Scv มาขัดใหม่เรียบร้อยแล้วครับคิดว่าเจ้า Scv ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ลองหมุนตูดกรองอีกรอบ คราวนี้เจอน้ำเพียบเลย คาดว่าคงจะมีน้ำไปปนกับน้ำมันมากกว่าอะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

น่ากลัวครับมีน้ำปนไปกับน้ำมัน หัวเติมน้ำมันเป็นแบบมิ๊ซ น้ำแบบในเซเว่นรึปล่าวเนี่ย เหอะๆ นึกแล้วสยองแพงก็แพงแถมมีน้ำปนเยอะอีก

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ่า น่ากลัว

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

กรองผมก้อเจอน้ำ กับผงตะกอนครับ

หน้าฝน แบบว่า............ปั๊มมันไม่มีการป้องกันเลยนะ

User ID
    2199
    Status
    โพส
    128

คันเก่าแสนสี่กว่า คันใหม่จะหมื่นโลละ ยังไม่เจอวูบ เชลล์ตลอด

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้