หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 22

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10170
    Status
    โพส
    163

มาตรฐาน ม๊านมาอีกแล๊วววววววว

เออ เอ๊าคราวนี้ไปเจอที่สระบุรี วันไหนรีบโดนตลอดเลย 555
    ครั้งที่แล้ว 129 ครั้งนี้ 125 ก็ยังโดน อิอิ
    ครั้งที่แล้ว 500 ครั้งนี้สงสัยใจดีลดให้ 100 นึง

ก้ว่ากันไป ... ไปไปรษณียดีกว่า T^t

User ID
    5994
    Status
    โพส
    26

มาตรฐาน Re: ม๊านมาอีกแล๊วววววววว

ผมเจอแถวๆ บ้านโคกกรวด โคราช ขาเข้า กทม. วันที่ 18/8/53 ผมกะลัง test อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงของกล่อง prospeed ที่ความเร็วไม่เกิน 120 กม/ชม แต่ที่ด่านเขาบอกผมว่า เร็ว 123 กม/ชม ผมก็ไม่เชื่อ เขาก็เลยส่งใบขับขี่ให้ไปรับใบสั่งที่เขาตั้งโต๊ะนะแหละ คุยกับนายตำรวจประจำด่านผมก็ให้เหตุผลของผมไป เขาก็ถามว่ามั่นใจเหรอว่าไม่เกิน 120 สุดท้ายเขาก็เอาเหมือนที่เห็นนั่นหละคับมาให้ดูในโน๊ตบุ๊ค ก็เลยต้องเอาง่ายๆ เข้าไว้ เฉกเช่นทุกครั้งที่โดนจับความเร็ว

บทสรุปที่ได้มา....

เขตโคราช มีตั้งกล้องอยู่ 3 จุด บนสะพาน....4 ประตูห้าม เกิน 119 กม/ชม.(2ประตูไม่ได้ถามข้อมูลมาให้ ต้องขออภัยพี่น้องชาวคลับด้วย)

เสียค่าเปรียบเทียบปรับ 200 บาทพร้อมใบเสร็จรับเงิน

หลักการที่ใช้คือยิงเรเซอร์ไป-กลับจากจุดตั้งกล้อง แล้วคำนวณการเดินทางของเรเซอร์

ก่อนจากผมก็เลยส่งท้ายให้ว่า พวกพี่นี่ก็ยังดีเนาะ ดีกว่าด่านตรง4แยก อ.พยัคฆภูมิพิสัย จ.มหาสารคาม เขาตั้งโต๊ะเขียนใบเสร็จปรับความเร็ว 400 บาท ผมบอกว่าเมื่อ 5 วันที่แล้วผมเสียค่าปรับความเร็วที่อ.เขื่องใน 200 บาทเอง เขาเอาใบขับขี่ผมเสียบไว้ล่างสุดให้คนอื่นหนีหมดก่อนแล้วขอดูใบเสร็จผม....เขาบอกว่า น้องครับค่าเปรียบเทียบปรับแต่ละที่ไม่เท่ากันนะครับ เอาเป็นว่าของน้องไม่มีสมุดคู่มือประจำรถ ค่าปรับ 200 บาท(เปลี่ยนข้อหาให้..จบ)

เออ...บ้านเมืองนี้หากินง่ายดีว่ะ!

.........ถ้าขับ 150----160 ตรูจะไม่บ่นส๊ากคำ......
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย higena : 20-08-2010 เมื่อ 09:02

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มาตรฐาน Re: ม๊านมาอีกแล๊วววววววว

อะนะ ถือว่าเป็นค่าเทสต์ความเร็วรถละกัน
    ไปเทสต์สนาม แพงกว่านี้นะ

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

สำนักงานตำรวจแห่งชาติ

อนาคต

บริษัทตำรวจแห่งชาติ จำกัด มหาชน

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

เสียดายอายุเกิน ไม่งั้นจะไปสมัครงานบริษัทนี้ รายได้ดี โบนัสงาม อาชีพมั่นคงว่ะ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

รูปรถเท่ห์ระเบิดเลยครับพี่
    จะได้เก็บไว้เป็นที่ระลึก ฮิฮิ..

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ตำรวจไทย... ที่พึ่งของประชาชน จริงๆ น่ะ ฮุฮุ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

สระบุรี จะมีอยู่ ตรงหินกอง ตรงตำรวจทางหลวงพอดี

เคยซัดมาแล้วโดนส่องกล้องแต่พวกตั้งโต๊ะปรับเลย

พอดีหันไปเห็นก่อนถึงด่านจะมีเบี่ยงซ้ายออก เลยรอดไป

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

ครับ โดนถ่ายหล่อเสร็จ เอาไปเสียค่าปรับ แทนที่จะได้ภาพกลับมาเป็นที่ระทึก โดนยึดทั้งค่าปรับและรูปถ่าย ค่าถ่ายภาพก็แพง แถมหวงไม่ให้อีก พอถามก็บอกว่าเก็บไว้เป็นหลักฐาน ขอหน่อยก็ไม่ได้ จะเอามาเคลือบติดข้างฝา

TTC-01045 TTC-Member
    User ID
    3868
    Status
    โพส
    54

เค้าถ่ายเรามาเยอะแล้ว
    เราก้อถ่ายเค้ามั่งดิ
    มันมากันสามคน ตั้งด่านลอย
    แถว กม 12 (กระทิงแดง) ถนนเศรษฐกิจ สมุทรสาคร
    โบกไห้จอดครับแต่เราไม่จอดเพราะเคยเจอบ่อยแถวนี้
    ไม่มีการตั้งข้อหามีแต่ยื่นมือมาในรถแบบไม่พูดไม่จา
    ให้ไป 20 พี่แกเดินไปเรียกคันอื่นต่อเลยครับ

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

อนาคตประเทศไทย จะอยู่ยังไง ถ้าคนดูแล กฎกลับเป็นโจรซะเอง

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ให้พี่เค้าไปเถอะ ผมเห็นใจครับพี่55555555555555555

User ID
    5994
    Status
    โพส
    26

ว่ากันว่า 60-20-20 ถ้าเป็นสูตรปุ๋ยใส่ข้าวคงดีพิลึกพิลั่น

แต่นี่ 60 เข้าหลวง 20 ส่งนาย 20 ตัวเอง

ซ้ำร้าย นายให้จับคู่บัดดี้ประมูลเครื่องตรวจจับความเร็วว่าวันนี้ใครจะได้ไปหากิน.............ทำนาบนหลังคนแท๊.....

เคยคิดเล่นๆ ว่าจะทำสติ๊กเกอร์ติดหน้ารถว่า.........หน่วยสอดแนมโจรทางหลวง...อะไรประมาณนั้น ทำไว้แจกตามโรงแรมที่มีเซลแมนไปพักกัน หรือใครอยากติดก็ติดไป ติดกันเยอะๆ เอาให้มันมองเห็นแล้วหวาดระแวงกันไปหมดคงจะดีไม่น้อย

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ทำใจ ขับ 80 ปลอดภัยที่สุดแล้ว เหอะๆไม่ต้องมาเสียค่าทางด่วน 400

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

แวนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ส์

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ foxcox ดูโพส

อนาคต

บริษัทตำรวจแห่งชาติ จำกัด มหาชน

ถูกใจแจกกิ๊ฟท์..

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

รถป้ายเขียว น้าผมเคยโดนที่ 85 ครับ เพราะห้ามขับเกิน 80 ครับ

ป้ายดำ ห้ามเกิน 119 ครับ

ผมโชคดี ไม่เคยโดนจับความเร็วเลยแม้แต่ครั้งเดียว ตั้งแต่ขับรถมา

อาศัย Gps ยืมเพื่อนใช้

และมองสัญญาณ จากฝั่งตรงข้ามเสมอ จะรอดครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ด่านลอย เยอะมาก ครับเดี่ยวนี้ ตรงเเยกรัชโยธินไปรัชดา ตรงนี้มีทุกอาทิต เลย

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    รถป้ายเขียว น้าผมเคยโดนที่ 85 ครับ เพราะห้ามขับเกิน 80 ครับ

ป้ายดำ ห้ามเกิน 119 ครับ

ผมโชคดี ไม่เคยโดนจับความเร็วเลยแม้แต่ครั้งเดียว ตั้งแต่ขับรถมา

อาศัย Gps ยืมเพื่อนใช้

และมองสัญญาณ จากฝั่งตรงข้ามเสมอ จะรอดครับ
    ...เด๋วนี้มันไม่จับความเร็วแล้วอ่ะดิ เส้นวังน้ำเขียว-กบิน มันไปแอบซุ่มอยู่ข้างป่าตัวนึงแล้วก็ ว. บอกญาติพี่น้องมัน ว่าเอ้ยมีรถวิ่งขวา พอเลยไปปุ๊บมีด่านเถื่อน ไถซะ100นึง แล้วบอก คุณวิ่งเลนขวามานะครับ อ้าวไอ้เวร(วิ่งมาความเร็วไม่ถึง100) ถนนมี2เลน มรึงให้ใช้ได้แค่เลนซ้าย แล้วเลนขวา มรึงจะเก็บไว้ให้เตี่ยมึงวิ่งคนเดียวรึ อันนี้ไม่ได้โดนกะตัวเองครับแต่เห็น เพราะคันที่โดนไปด้วยกันแล้วขับแซงผมไปเลนขวา เค้าเลยมาเล่าให้ฟังครับ ดูดิอนาคตโจรไทย ไฉไลจริงๆ...

User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ foxcox ดูโพส

อนาคต

เห็นด้วยอย่างยิ่ง

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้