หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 40

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

มาตรฐาน เอามาจาก Pantip มิตซูรุ่งเจริญ อีกแล้วครับท่าน

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/.../V9597336.html

ผมซื้อรถกระบะ triton plus cng เครื่องยนต์เบนซิน 2.4 จากตัวแทนมิตซูรุ่งเจริญสาขาคลองหลวง มาในราคา 810000บาท
    ด้วยความที่คิดว่าติดจากศูนย์เลยจะดีมีรับประกัน ประกอบกับตัวรถที่ไม่มีให้ลอง โดยอ้างว่าขายดีทำไม่ทัน ผมเลยตัดสินใจซื้อรถรุ่นนี้มาใช้งาน เลขกิโลเมตรในวันรับรถ 200กม.เศษ
    ทางศูนย์อ้างว่าขับไปรับมาจากสมุทรปราการ อ่ะผมก็ช่างมันไม่เป็นไร รับรถพร้อมกับน้ำมันเต็มถังตามที่ตกลงกันไว้

พอลองใช้งานจริงๆจนครบ1000กม. จึงให้ทางศูนย์นำรถกลับไปแก้ไขเรื่องก๊าซเพราะระหว่างการใช้งานจนถึง1000กม.
    พบว่ารถมีอาการกระตุกและไม่มีแรงในรอบต้น แม้กระทั่งในเวลาขึ้นเนินก็ยังมีอาการกระตุกอย่างต่อเนื่อง
    จึงให้ทางศูนย์กลับไปแก้ หลังจากแก้ไขและนำรถกลับมาคืนโดยที่ไม่ได้ล้าง น้ำมันหมดไปครึ่งถัง และเศษขี้บุหรี่มีติดอยู่ภายในห้องโดยสารเต็มไปหมด
    ผมก็คิดว่าช่างมันเพื่อแลกกับอาการรถที่หวังว่าจะดีขึ้น แต่ก้ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงทุกอย่างยังแย่เหมือนเดิม
    จึงตัดสินใจกลับไปให้ทางศูนย์แก้ไขอีกครั้ง หลังจากนั้นประมาณ4วันรถก็เสร็จกลับมาพร้อมกับสภาพเดิมเหมือนกับครั้งที่แล้ว น้ำมันครึ่งถังที่เหลือกลายเป็นไฟโชว์แจ้งว่าน้ำมันจะหมด
    ซึ่งนี้ก็คิดว่าช่างมันเพื่อแลกกับอาการรถที่คิดว่าจะดีขึ้น แต่ทุกอย่างก็ยังเหมือนเดิม ผมเกือบประสบอุบัติเหตุด้วยอาการรถกระตุกจนเกือบถูกรถชนท้ายประมาณ6ครั้ง มีบางครั้งต้องหลบให้รถคันหลังผ่านไปก่อน จึงแจ้งไปทางศูนย์ได้คำตอบกลับมาว่าทางช่างบอกว่าจูนได้แค่นี้เวลาเร่งก็ต้องค่อยๆเหยียบไม่งั้นมันจะกระตุก ไม่สามารถแก้ไขอะไรให้ได้และไม่รับผิดชอบในเรื่องที่เกิดขึ้น
    ตอนนี้ผมต้องนำรถไปให้ช่างตามร้านที่ติดตั้งngv แก้อาการที่กำลังประสบอยู่ด้วยตนเอง ตอนนี้รถออกมาได้เดือนเศษได้ใช้จริงๆไม่กี่วันที่เหลือกลับเข้าศูนย์
    ฝากพี่ๆน้องๆพิจารณาให้ดีก่อนจะซื้อรุ่นนี้ด้วยนะครับ triton plus 2.4 cng 4ประตู หรือผมอาจจะเป็นผู้โชคดีที่ได้รถมีปัญหาแบบนี้คนเดียวแต่ถ้าให้ซื้ออีกผมคงไม่เอาแล้วครับ
    ขอบคุณที่อ่านจนจบนะครับ

จากคุณ : ton2j

User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

มาตรฐาน Re: เอามาจาก Pantip มิตซูรุ่งเจริญ อีกแล้วครับท่าน

triton plus cng เครื่องยนต์เบนซิน 2.4 ราคา 810000บาท

- -"

User ID
    4308
    Status
    โพส
    159

มาตรฐาน Re: เอามาจาก Pantip มิตซูรุ่งเจริญ อีกแล้วครับท่าน

- -"

น่าเห็นใจคนซื้อครับแบบนี้

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ถ้ามิตซูใหญ่ ไม่แก้ไขอะไร ก็อย่าไปซื้อเลย ตัว CNG ไม่เห็นจะมีอะไรดีเลย

วิ่งก็ไม่ออก รอเติมก๊าซก็นาน

ออกตัว เบนซิน มาติดแก๊ส LPG ยังจะดีกว่าซะอีก

ช่างแก๊สเก่งๆมีอยู่เยอะ

แต่ช่าง CNG มีแต่ช่างมัน

User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ถ้ามิตซูใหญ่ ไม่แก้ไขอะไร ก็อย่าไปซื้อเลย ตัว CNG ไม่เห็นจะมีอะไรดีเลย

วิ่งก็ไม่ออก รอเติมก๊าซก็นาน

ออกตัว เบนซิน มาติดแก๊ส LPG ยังจะดีกว่าซะอีก

ช่างแก๊สเก่งๆมีอยู่เยอะ

แต่ช่าง CNG มีแต่ช่างมัน
    กรณีนี้ไม่เกี่ยวกับ มิตซูใหญ่ นะครับ

เพราะ ไทรทัน ngv ที่มิตซูใหญ่ ขาย ไม่มี ตัว 4 ประตูครับ
    อันนี้ มิตซูรุ่งเจริญ น่าจะนำไปติดเอง

แต่ถ้ามิตซูใหญ่ ไม่ลงมาเล่น ก็อาจส่งผลกระทบกับยอดขายตัว ngv ได้
    เพราะผมดูแล้ว หลายคนยังเข้าใจผิดอยู่มาก

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

รถเขาดีครับลองใช้ระบบน้ำมันดูครับ แต่ที่ไม่ดีคือคุณภาพของ Ngv บ้านเรา ให้สังเกตุดูนะครับว่าทำไมพนักงานของ ปตท.ไม่มีใครใช้แก๊ส Ngv เลย ขนาดรถที่มาส่ง Ngv ตามปั้มต่างๆยังไม่ใช้เลยสักคันเดียว แล้วก็โฆษณา คนไทยก็เสพโฆษณากันจนไม่ค่อยที่จะมีความคิดเห็นเป็นอย่างอื่น ภูมิใจกันนักหนากับคำว่า Cng , Ngv กว่าจะรู้ความจริงก็เสียเงินเสียทองกันไปเยอะ แล้วก็คุยไม่ได้อย่างเต็มปากเต็มคำถึงคำว่าประหยัด ดูที่ราคาค่าติดตั้ง น้ำหนักที่บรรทุก ภาระช่วงล่างที่เพิ่มเป็นเท่าตัวเพราะถนนเมืองไทยไม่ได้ราบเรียบ มันจะมีแรงขย่มตลอดเวลาที่วิ่ง และยังมีแรงในการออกตัว แรงเบลค ที่สามารถทำให้ตัวถังที่ยึดถัง Ngv มีโอกาสชำรุดหรือฉีกได้ตลอดเวลา อันตรายจากแรงดันที่ 3000 ปอด์น/ตารางนิ้วซึ่งสามารถฉีกถังเหล็กหล่อหนา 1 ซ.ม.ที่ด้อยคุณภาพแตกกระจายได้ไม่ยากเลย ส่วนหม้อต้มมีห้องลดแรงดันถึง 3 ห้องก็จริงแต่ถ้ามันพังแล้วแรงดันขนาดนั้นเข้าเครื่องไม่ต้องคิดเลยครับ และยังมีเรื่องความร้อนที่หัวลูกสูบอีก จาระนัยไม่ไหวเอาเป็นว่าผมไม่สนับสนุนรถบ้านให้ใช้ครับ

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

จัดให้หนักเลยครับ

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

แระเมื่อมองอีกมุมหนึ่ง ก้อน่าคิดครับ คือคนตั้งกระทู้เค้าโจมตีเรา หรือไม่ก้อโจมตี 0 อันนี้ไม่สามารรถทราบได้ว่า มันจริงหรือไม่จริง ผมไม่ได้ใส่ร้ายใคร แค่เขียนตามความรู้สึก

User ID
    12222
    Status
    โพส
    255

น่าเห็นใจครับได้แต่สวดมนต์ภาวนาขอให้น้าปลอดภัยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bigmtts43 : 20-08-2010 เมื่อ 11:26

User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Aong_Chelsea ดูโพส
    แระเมื่อมองอีกมุมหนึ่ง ก้อน่าคิดครับ คือคนตั้งกระทู้เค้าโจมตีเรา หรือไม่ก้อโจมตี 0 อันนี้ไม่สามารรถทราบได้ว่า มันจริงหรือไม่จริง ผมไม่ได้ใส่ร้ายใคร แค่เขียนตามความรู้สึก
    เรื่องนี้เป็นไปได้ ครับ
    ในยุค Internet เรื่องพวกนี้เป็นสิ่งที่มองข้ามไม่ได้ครับ

ดังนั้น ผู้เกี่ยวข้อง หรือผู้ที่เสียผลประโยชน์จากการกล่าวอ้างนี้ ควรรีบตรวจสอบ และชี้แจง
    แต่หาก นิ่งเฉย หรือ ละเลย ข้อมูลเหล่านี้ ภาพลักษณ์ก็จะยิ่งแย่ครับ

ในฐานะ ที่ผู้ใช้รถ มิตซูคนหนึ่ง
    ผมไม่ชอบเลยที่มีข่าวลักษณะนี้เกิดขึ้นบ่อยๆ

ขอเป็นคนหนึ่งที่ช่วยตีปี๊บ เพื่อให้เกิดการเปลี่ยนแปลง ไปในทางที่ดีขึ้น
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jamboe : 20-08-2010 เมื่อ 11:32

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

เห็น อ.ต้น บรรยาย แล้วเห็นภาพเลย เกลียดจริงๆ ไอ ปตท. เนี้ย แต่ชอบแอบเข้าไปเติมลมฟรี อิอิ แต่ผมใช้น้ำมันเครื่อง ปตท.นะ มันถูกสุดแล้ว เกลียดตัวกินใข่

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jamboe ดูโพส
    เรื่องนี้เป็นไปได้ ครับ
    ในยุค Internet เรื่องพวกนี้เป็นสิ่งที่มองข้ามไม่ได้ครับ

ดังนั้น ผู้เกี่ยวข้อง หรือผู้ที่เสียผลประโยชน์จากการกล่าวอ้างนี้ ควรรีบตรวจสอบ และชี้แจง
    แต่หาก นิ่งเฉย หรือ ละเลย ข้อมูลเหล่านี้ ภาพลักษณ์ก็จะยิ่งแย่ครับ

ในฐานะ ที่ผู้ใช้รถ มิตซูคนหนึ่ง
    ผมไม่ชอบเลยที่มีข่าวลักษณะนี้เกิดขึ้นบ่อยๆ

ขอเป็นคนหนึ่งที่ช่วยตีปี๊บ เพื่อให้เกิดการเปลี่ยนแปลง ไปในทางที่ดีขึ้น

บอกคำเดียวว่ายาก เพราะมาตรฐานของ มิตซูบิชิไทยแลนด์ มันห่วยแตกจริงๆ ไม่มีคุณภาพการจัดการครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

รุ่งเจริญ....เชื่อขนมกินได้เลยครับ..
    ซื้อรถที่นี้ แต่ไม่เคยเข้าไปอีกเลย ตั้งแต่ได้รถมา...
    ดีไม่ดีไม่รู้แต่ไม่ประทับใจ...

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

รถแย่ ศูนย์แย่ เป็นกำลังใจให้แล้วกันครับ

User ID
    10881
    Status
    โพส
    60

น่าจะเป็นที่ศูนย์ตัวแทนจำหน่ายครับ เพราะปัจจุบัน MMTH น่าจะยังไม่มี triton plus 2.4 cng (มีแต่ triton cng) ตอนแรกก็กะซื้อที่นี่(มิตซูรุ่งเจริญสาขาคลองหลวง)เหมือนกันเพราะมีการรับติด CNG + รับประกัน 3 ปี

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

ดีนะผมซื้อรถมือสอง

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

triton plus 2.4 cng 4ประตู
    รุ่นนี้มีด้วยเหรอ สงสัยเราตกข่าวว่ะ
    อ้ายแนวๆนี้ มิตซูโดนบ่อยนะ
    ตัว แลนเซอร์ นั่นก็โดนเละเลย
    ปาเจ ก็อ่วม รถเขากะลังจะขายดี ก็งี้แหละ
    แต่ก็มีผลพอสมควรนะครับ

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jui-Pearl_White ดูโพส
    triton plus 2.4 cng 4ประตู
    รุ่นนี้มีด้วยเหรอ สงสัยเราตกข่าวว่ะ
    อ้ายแนวๆนี้ มิตซูโดนบ่อยนะ
    ตัว แลนเซอร์ นั่นก็โดนเละเลย
    ปาเจ ก็อ่วม รถเขากะลังจะขายดี ก็งี้แหละ
    แต่ก็มีผลพอสมควรนะครับ
    ไม่มีครับ......ชัวร์ ....ถ้ามีผมออกแล้ว.....

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

อ้าวแล้วน้าที่ตั้งกระทู้ ท่านซื้อมาจั่งได๋คับเนี่ย.... เค้าบอกว่ามันยัง บ๋ มี ขาย เอ้อ....งงง

User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมว่าอาจเป็นความตั้งใจ ของ ศูนย์ ที่ ต้องการสื่อให้ผู้ซื้อเข้าใจว่าอย่างนั้น

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้