หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 32 จากทั้งหมด 32

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน Re: เตือนเพื่อนสมาชิก บริเวณถนนพระราม5

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    มะช่ายแกรรรรรเหรอ ตาเอ๋ กร๊ากกกกกกก
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siwakorn8511 ดูโพส
    เอามันไปเก็บตาเอ๋....ชาวบ้านเขาเดือดร้อน
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จักร ดูโพส
    ตาเอ๋คือผู้กระทำการนี้เอง 5555+
    ม่ายนะม่ายยย เค้าถูกใส่ร้าย...

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: เตือนเพื่อนสมาชิก บริเวณถนนพระราม5

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    แถวบ้านผมเลยนะนั่นน่ะ ขอบคุณอย่างสูงคร้าบบ พวกไหนวะเนี่ย
    พวกแกนั่นแหละตาเอ๋

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขอบคุณมากมายครับ ดีแล้วที่ไม่เป็นอะไรมาก แล้วน้าได้ไปแจ้งเจ้าหน้าที่เรื่องพฤติกรรมของแก๊งนี้ ให้ตรวจสอบดูยังละครับ เผื่อตำรวจจับมันได้พวกขยะสังคมจะได้ลดน้อยลงไปมากกว่านี้อีก และเพื่อเพื่อนๆท่านอื่นไม่ไปโดนประวัติซ้ำรอย เหอะๆ พูดแล้วก็น่ากลัวจัง

ขอฝากแจ้งข้อมูลเพิ่ม

เรื่องเบอร์โทรศัพย์แปลกปลอมโทรมาแล้วถามชื่อด้วยน๊ะครับ ห้ามบอกชื่อ ที่อยู่ หรือใดๆทั้งสิ้นไม่ว่ากรณีใดๆ เป็นไปได้ให้วางหูไปเลยครับ อย่าไปสนใจ เพราะว่าท่านอาจจะเป็นหนึ่งในผู้โชคร้ายก็เป็นไปได้

เรื่องการทำธุรกรรมต่างๆผ่านมือถือ และ การถูกรางวัลผ่านมือถือ โดยมีคนโทรมาแจ้ง และให้ทำธุรกรรมหรือ สอบถาม ชื่อ ที่อยู่ หมายเลยบัตรประชาชน บัตรเครดิต บัตรเอทีเอ็ม เป็นการมีพิรุจท่านอาจจะตกเป็นเหยื่อพวกมารสังคมก็เป็นไปได้ (ขนาดดารายังโดนมาแล้ว ก็ระวังมากๆด้วยน๊ะครับ)

เรื่องการขึ้นลงรถในสถานที่ต่างๆ ควรขึ้นลงให้เร็วและรีบล๊อคประตูในทันที และห้ามเปิดประตู หรือ กระจก คุยกับคนแปลกหน้า ไม่ว่ากรณีใดๆ เป็นไปได้ให้โทรแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจไปเลย (แม้แต่แยกไฟแดงในยามวิการ ถ้าเจอมีปืนก็เอาออกมาคุมเชิงรอได้เลยท่านอาจจะได้ใช้) อย่าลืมสังเกตุว่ามีคนยืนอยู่ใกล้ๆที่จอดมีพิรุจมั้ยถ้ามี ยืนดูเชิงในที่ปลอดภัยก่อน หรือทำการแจ้งผู้ดูแลความปลอดภัยเช่น รปพ. หรือตำรวจ มาตรวจสอบดู เพราะในห้าง ปั้มน้ำมัน หรือที่คนพรุกพร่านมันก็ไม่เว้น (ข่าวตัวอย่าง ที่โดนจี้ชิงรถในห้างและมีคนท้องช้วยติดตาม และช่วยแจ้งตำรวจสกัดจับได้(ยอมรับผิดลดโทษกึ่งหนึ่ง))

มันยังมีวิธีแปลกๆมาอีกหลายวิธีแปลกๆใหม่ๆมากมายครับก็ระวังกันด้วยละครับ

*มาตรา 339* ผู้ใดลักทรัพย์โดยใช้กำลังประทุษร้าย หรือขู่เข็ญว่าในทันใดนั้นจะใช้กำลังประทุษร้าย เพื่อ
    (1) ให้ความสะดวกแก่การลักทรัพย์หรือการพาทรัพย์นั้นไป
    (2) ให้ยื่นให้ซึ่งทรัพย์นั้น
    (3) ยึดถือเอาทรัพย์นั้นไว้
    (4) ปกปิดการกระทำความผิดนั้น หรือ
    (5) ให้พ้นจากการจับกุม
    ผู้นั้นกระทำความผิดฐานชิงทรัพย์ ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่ 5-10 ปี และปรับตั้งแต่ 10000-20000 บาท *
    มาตรา 334
    ผู้ใดเอาทรัพย์ของผู้อื่น หรือที่ผู้อื่นเป็นเจ้าของรวม อยู่ด้วยไปโดยทุจริต ผู้นั้นกระทำความผิดฐานลักทรัพย์ ต้องระวาง โทษจำคุกไม่เกินสามปี และปรับไม่เกิน 6000 บาท
    มาตรา 362
    ผู้ใดเข้าไปในอสังหาริมทรัพย์ของผู้อื่นเพื่อถือการครอบครองอสังหาริมทรัพย์นั้นทั้งหมด
    หรือแต่บางส่วน หรือเข้าไปกระทำการใด ๆ อันเป็นการรบกวนการครอบครองอสังหาริมทรัพย์ของเขาโดยปกติสุข ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกิน 1 ปี หรือปรับไม่เกิน 2000 บาท หรือ ทั้งจำทั้งปรับ
    -แจ้งข้อหาลักทรัพย์+บุกรุกได้
    *โทษก็มีจำคุกไม่เกิน 3 ปี แต่ถ้าได้คืนเงินให้กับผู้เสียหาย และผู้เสียหายมาแถลงต่อศาล หรือมีหนังสือไม่ติดใจเอาความ ให้ทนายเขียนคำแถลงประกอบคำรับสารภาพกล่าวเหตุบรรเทาโทษ ของให้ศาลลงโทษสถานเบาหรือรอลงอาญา ก็มีโอกาสที่จะไม่ติดคุกแล้วล่ะครับ *

ข่าวตัวอย่าง ว่าทำไมโจรมันเยอะกันจัง
    http://www.komchadluek.net/detail/20...%E0%B8%A9.html

หลังจากอ่านข่าวแล้วผมบอกได้เลยว่าต้องยิงมันทิ้งสถานเดียวครับพวกมันถึงจะเลิกเป็นโจรได้เศร้าใจจัง คนทำงานอย่าสุจริตชน หาเช้า-กินค่ำ ต้องระวังกันมากๆน๊ะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 27-08-2010 เมื่อ 12:57

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

เป็นประโยชน์เป็นอย่างมากครับ ขอบคุณครับ

พี่โจ้ ผมว่ายังไงถ้าโจรได้ทรัพย์เราไป ไม่ว่าจะลูกอมในรถ หรือ ตัวรถ ยังไงก็โดนเพียง

วิ่งราวทรัพย์ หากมา ไม่เกิน 3 คน หรือ เราสู้มัน มันก็โดนจี้ชิงทรัพย์

มีหลายกรณีครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย scorpion_za : 27-08-2010 เมื่อ 22:12

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

ขอบคุณครับ ที่ช่วยกันให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์

User ID
    9952
    Status
    โพส
    223

ขอบคุณมากครับ

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

Thumbs up Re: เตือนเพื่อนสมาชิก บริเวณถนนพระราม5

ขอบคุณอย่างแรงครับ

User ID
    4910
    Status
    โพส
    193

กลับตัวกลับใจซะตาเอ๋

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

ทำไมเดียวนี้คนไม่ดีเยอะจังเลย

เห้อ คนดีก้อทำงานเหนื่อย คนไม่ดีก้อปล้ินเค้ากิน

เจริญล่ะครับบ้านเมือง

User ID
    9346
    Status
    โพส
    241

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yo GLV ดูโพส
    ทำไมเดียวนี้คนไม่ดีเยอะจังเลย

เห้อ คนดีก้อทำงานเหนื่อย คนไม่ดีก้อปล้ินเค้ากิน

เจริญล่ะครับบ้านเมือง
    อย่าท้อใจกับมนุษบ์ไปเลยครับ อย่างน้อยก็มีคนดีมากๆคนหนึ่ง ที่มาบอกเรานี้ละครับ ขอปรบมือให้ครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ช่วงนี้ ยาเสพติดเยอะคร้าบบ แถวบ้านผมอ่ะ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้