สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 20

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

มาตรฐาน ผมเอารถไป เครม เฟื่องท้าย แต่ 0 ให้ผม จ่ายตัง

เมื่อไม่กี่วันที่ ผ่าน ผมเอารถ ไปเครม เฟื่องท้าย พอเปลี่ยนเสร็จ 0 เรียกเก็บค่าใช้จ่าย มีรายการ 3 รายการ เป็นเงิน 1200 ผมก็ งง นิดหน่อย แต่ ก็ได้ จ่ายไป แล้ว กลับ มาถามเพื่อความแน่ใจ ใน คับ ว่า มีการคิดเิงินไหม มี น้า บอกว่า ไม่ต้องจ่าย ผมจึงโทร ไปสอบถาม ทาง mmth ให้ดำเนินการให้ ทาง mmth ก็ได้ แจ้งกลับมาว่า ไม่มีค่าใช้จ่าย ผมก็รู้ เซ็งเลย(0 ไม่น่า โกง ด้วย เงิน เล็กๆ น้อยๆ แบบ นี้เลย) ผมก็ มานั่ง นึกๆ ดู ถ้า 0 misu เป็นแบบนี้กัน เยอะๆ อีกหน่อย คงไม่มี ใคร ขับแล้ว ครับ...

User ID
    4563
    Status
    โพส
    39

มาตรฐาน Re: ผมเอารถไป เครม เฟื่องท้าย แต่ 0 ให้ผม จ่ายตัง

เฟืองท้ายเป็นอะไรครับ

User ID
    4563
    Status
    โพส
    39

มาตรฐาน Re: ผมเอารถไป เครม เฟื่องท้าย แต่ 0 ให้ผม จ่ายตัง

พอดีของผมไม่รู้ใช่เฟืองท้ายดังป่าวแต่มันจะมีเสียงเป็นบางจังหวะครับใครรู้ช่วยบอกทีครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

เขาคิดค่าน้ำมันเฟืองท้ายกับค่าแรงหรือเปล่าครับ

ลองดูในใบเสร็จครับ

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    เขาคิดค่าน้ำมันเฟืองท้ายกับค่าแรงหรือเปล่าครับ

ลองดูในใบเสร็จครับ
    ค่าแรงด้วย 1 ชม 340 ,
    ค่า น้ำมัน เฟื่องท้าย 4 ชิ้น
    ค่าน้ำมันเบรก 1 ชิ้น ครับ

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fillingclub ดูโพส
    เฟืองท้ายเป็นอะไรครับ
    มี หมา เข้าไป อยู่ ครับ แฮ่ๆ หอน นะครับ น้าๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ las722026 ดูโพส
    ค่าแรงด้วย 1 ชม 340 ,
    ค่า น้ำมัน เฟื่องท้าย 4 ชิ้น
    ค่าน้ำมันเบรก 1 ชิ้น ครับ
    หากเป็นข้อบกพร่องที่เกิดจากไลน์การผลิต MMTH ต้องเคลมให้โดยไม่มีค่าใช้จ่ายครับ รวมทั้งเคมีภัณฑ์ด้วย แต่บางครั้งศูนย์มันก็ตีความว่า เคมีภัณฑ์หรือน้ำมันหล่อลื่นต่างๆ ลูกค้าต้องจ่ายเอง ซึ่งมันไม่ใช่

มาตรฐานแต่ละศุนย์ต่างกัน ความน่าเชื่อถือต่างกัน มันถึงขาดความน่าเชื่อถือ

ทีนี้บางศูนย์ไม่คิดค่าเคมีภัณฑ์ แต่เอาเคมีภัณฑ์ของเก่าที่ถ่ายออกมา ใส่กลับเข้าไปใหม่ อันนี้เราก็ต้องไปดูตอนช่างทำงานเลยครับ

มีปัญหาติดต่อ Call Center MMTH

เมื่อวานนี้ผมไปเคลมแกนพวงมาลัย ซึ่งมันอยู่ในระยะเวลารับประกัน ช่างใช้เวลาไป สองชั่วโมงกว่า ก็ไม่ได้เสียค่าแรง

แต่ตอนผมเข้าเช็คระยะหมื่นโล ผมสั่งให้ช่างสลับล้อให้เฉยๆ มันคิดค่าแรง 600 บาท

แล้วแต่กรณีครับ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ก่อนเคลมควรสอบถามให้แน่ชัดเสียก่อนว่า มีค่าใช้จ่ายหรือเปล่า ถ้าเข้าใจไม่ตรงกัน ให้ศูนย์ติดต่อ call center หาข้อสรุปให้ได้ก่อนลงมือซ่อม หรือเปลี่ยนอะไหล่ ไม่เป็นไรครับน้าเหน่ง หนแรก ผิดเป็นครู ต่อไปอย่าได้เกรงใจ ถามตรงๆเลยครับพี่น้องครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOM3 ดูโพส
    ก่อนเคลมควรสอบถามให้แน่ชัดเสียก่อนว่า มีค่าใช้จ่ายหรือเปล่า ถ้าเข้าใจไม่ตรงกัน ให้ศูนย์ติดต่อ call center หาข้อสรุปให้ได้ก่อนลงมือซ่อม หรือเปลี่ยนอะไหล่ ไม่เป็นไรครับน้าเหน่ง หนแรก ผิดเป็นครู ต่อไปอย่าได้เกรงใจ ถามตรงๆเลยครับพี่น้องครับ
    ใช่ครับ ต้องสอบถามก่อน โดยปกติแล้วจะมีการประเมินค่าซ่อมแล้วแจ้งเราก่อนล่วงหน้า แล้วให้เราลงนามในใบสั่งซ่อม ศูนย์ถึงจะลงมือซ่อมให้เรา

แต่ทุกวันนี้แต่ละศูนย์ได้ข้ามกระบวนการนี้ไป เซ็นอีกทีตอนรับรถ และจ่ายเงิน

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    เมื่อวานนี้ผมไปเคลมแกนพวงมาลัย ซึ่งมันอยู่ในระยะเวลารับประกัน ช่างใช้เวลาไป สองชั่วโมงกว่า ก็ไม่ได้เสียค่าแรง

แต่ตอนผมเข้าเช็คระยะหมื่นโล ผมสั่งให้ช่างสลับล้อให้เฉยๆ มันคิดค่าแรง 600 บาท

แล้วแต่กรณีครับ
    55+มิน่าคันผมช่างที่0ถึงไม่สลับให้ ตั้ง600- ช่างบอกป๋าๆกลับไปทำเองแล้วกัน กร๊ากกกกก.เพิ่งจะรู้ก็เพราะไอ้600-.นี่เอง ครับน้าหยาม.

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

ผมดำเนินการ แจ้ง mmth แล้ว ครับ ทาง mmth คง มาต่อว่า ที่ 0 แล้ว ซึ่ง เป็นการยื่นยัน จาก mmth ว่าไม่เสียค่าใช้จ่ายนะครับ 0 บอกว่า เป็น คนทำงานใหม่ ไม่รู้เรื่อง เกี่ยวกับการ เครม แต่ ผมก็ โทร ไปที่ 0 เพื่อ นัดเวลา คืน เงิน แล้วครับ ขอบคุณ น้าๆ ใน คับ ที่ให้คำแนะนำ นะครับ ทัน 0 ไม่เสียรู้ ไม่เสียเงิน แบบ ไม่ควรเสีย ครับ

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ las722026 ดูโพส
    ผมดำเนินการ แจ้ง mmth แล้ว ครับ ทาง mmth คง มาต่อว่า ที่ 0 แล้ว ซึ่ง เป็นการยื่นยัน จาก mmth ว่าไม่เสียค่าใช้จ่ายนะครับ 0 บอกว่า เป็น คนทำงานใหม่ ไม่รู้เรื่อง เกี่ยวกับการ เครม แต่ ผมก็ โทร ไปที่ 0 เพื่อ นัดเวลา คืน เงิน แล้วครับ ขอบคุณ น้าๆ ใน คับ ที่ให้คำแนะนำ นะครับ ทัน 0 ไม่เสียรู้ ไม่เสียเงิน แบบ ไม่ควรเสีย ครับ
    ผมเคยไปวนแล้ว ที่ ศูนย์ ช่างเอาไปทำข้างนอก คิดเป็น ชั่วโมง แต่ วนไม่ถึง ชั่วโมง เค้าคิดที่ 240 ครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...การที่จะเสียค่่าใช้จ่ายค่าแรงนั้นภายใต้เงื่อนไขที่ว่า รถเราต้องมีเลขไมล์เกิน40,000โลขึ้นไปครับ...

...แต่ถ้าไม่ถึง ฟรีค่าแรงตลอด...

...ใจเย็นๆ ลองศึกษาดูในคู่มือครับ...

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

ไปโทรมาแล้ว ต้องรอ อีก แล้ว ครับ ตอน เรา จ่ายง่ายจัง แต่ ตอน ขอคืน หลายขั้นตอน จัง

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ใจเย็นคับ ทุกอย่างต้องใช้เวลา เพียงแต่เราเรียกร้องสิทธิ์คืนได้ ต่อไป 0 บริการจะได้ไม่กล้าทำอีก

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขอให้ได้เงินคืนเร็วๆน๊ะครับ เห็นแล้วเหนื่อยใจแทนเลยมาเจอเรื่องแย่ๆแบบนี้

ttc-01450 TTC-Member
    User ID
    8926
    Status
    โพส
    187

ธรรมดาพนักงานที่รับรถต้องมาแจ้งเราก่อนนะว่าจะเปลี่ยนอะไรของรถเราบ้างให้เราพิจารณาแล้วเราถึงจะเซ็นเอกสารให้ทางศูนย์ดำเนินการครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ผมเคยเข้าไปเครม ปัญหา น้ำมันเกียร์ซึมที่ กระปุกเกียร์
    0 คิด 300 กว่า บาท ผมไม่ จ่าย ครับ
    ผมบอกว่า เป็น ปัญหา จากการผลิต ไม่ใช่ว่า ผมไปแก้ไข ดัดแปลงเอง รถ 40000 โล น้ำมันเกียร์ รั่วซึม ผมไม่จ่าย ครับ
    ฝ่ายบัญชี จึงแจ้งยกเลิกให้ ครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

จัดเลยน้า ศูนย์ มิตซูชอบค้ากำไรกับลูกค้าตัวเองมีหวัง ไม่มีคนเข้าศูนย์ไปซ่อมอู่นอกที่ลูกจ้างตัวเองไปเปิดเองซะหมดเหมือนๆบางค่ายที่ทำกันเย้อ

ข้อมูลกระทู้