สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 18 จากทั้งหมด 18

Vintec20
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ...และแล้วปัญหาเฟืองท้ายก็ไม่จบ..เซ็งครับ

รถท่านไหนเจอแบบรถผมบ้างออกรถเมื่อ 27 มี.ค.53..ใช้รถมา 7-8 พัน.KM. เฟืองท้ายเริ่มดังตอนวิ่ง 70 กว่าๆ ประมาณ1,500 RPM..ดัง และหลวมๆ ดิ้นๆเวลาเร่งรถและเปลี่ยนเกียร์(Auto)จะมีอาการ ตึ้งๆๆ ด้านท้าย..เฮ่อๆๆ เซ็ง. ซื้อรถแถม DOG.หอนและดิ้นแถมพยศด้วย.ไป ศูนย์กฤษดา พนักงานศูนย์บริการและช่าง ..เก่งเหลือเกิน(ปากเก่งและเดาเก่ง..เสียอารมณ์อย่างแรงครับ มีเพื่อนบอกเพื่อนมีญาติบอกญาติอย่าไปที่กฤษดาทุกที่ล่ะ ไม่มีมาตรฐาน) เลยเปลี่ยนไปที่มิตซูวิภาวดี ศูนย์นี้ผมประทับใจมาก ทั้งเจ้าหน้าที่รับรถ ช่าง รวมถึงผู้จัดการศูนย์ยังยกมือไว้ลูกค้าเลย ดูแล้วพี่เค้าอายุน่าจะพอๆๆกับคุณพ่อผม ผมแทบยกมือไหว้คืนไม่ทัน..ช่างมานั่งรถเช็ค 2คน 2 รอบ ปัญหาคือเฟืองดัง ช่างหาทางแก้ปัญหาให้ผมคือปรับระยะเฟืองท้ายไปก่อน เพราะช่างบอกว่า ปาเจโร่สปอร์ตเป็นเยอะ ไทรตันมีบ้าง ให้รอเปลี่ยนเคลมหลังจากญี่ปุ่นแจ้งกลับมาก่อนแล้วจะเปลี่ยนให้ โอเค ผมใจเย็นหรือให้ช่างแก้ไขปัญหาให้ก่อน เพราะพี่ช่างเค้าพูดดีมาก..พอปรับระยะเฟืองท้ายออกมาจากศูนย์ ดีมาก ผมใช้รถแบบมีความสุขกลับมาอีกครั้ง...และแล้วอาการดังข้างต้นนั้นมันกลับมาอีกครั้งแต่เสียงดังมากกว่าเดิม เห่อๆๆๆๆๆๆ พรุ่งนี้เอาเข้าศูนย์อีกดีกว่า..แล้วจะมาเล่าให้ทราบกันนะครับ...ใจอยากขายทิ้งจังเลย ไอ้คันนี้ แต่ผมยังชอบรูปทรง,ภายในและเครื่องยนต์อยู่....อิจฉาท่านอื่นที่ใช้รถเจ้าไทรตัน นี้ด้วยอารมณ์แบบมีความสุขจังเลยครับ....เห่อๆๆเหนื่อยใจและเครียดจังเลยครับ..เสียสุขภาพจิต.

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12222
    Status
    โพส
    255

มาตรฐาน Re: ...และแล้วปัญหาเฟืองท้ายก็ไม่จบ..เซ็งครับ

ของผมพลัส07มันหอนตอนใส่เกียร์5ครับน้า ก็ไม่ได้คิดไรมากคิดว่าเป็นเสียงวั๊ดๆของโบ
    แต่เท่าที่ผมอ่านๆดูรุ่นใหม่ๆวิ่งไม่ได้นานก็มีปัญหาซะแล้ว ไม่รู้รุ่นเก่าๆตั้งแต่08ลงไปเป็นมั่งมั้ยเอ่ย

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มาตรฐาน Re: ...และแล้วปัญหาเฟืองท้ายก็ไม่จบ..เซ็งครับ

ที่เกียร์ 5 ผมก็ดังครับ วืดดดดดด.........

User ID
    5021
    Status
    โพส
    82

ของผมก็เป็นครับ หอนด้วย เปลี่ยนเกียร์(Auto)ก็ดังที่ด้านหลัง(บางครั้ง)เหมือนที่น้า vintec20 บอกเลยครับ แต่ยังไม่ได้ให้ศูนย์เช็คเลย ตอนนี้ 26000 km แล้ว
    เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็เจอศูนย์ห่วยๆของมิตซูมาหลายศูนย์แล้ว เปลี่ยนไปเรื่อย
    แต่ก็จำใจทนครับ เพราะรักรถคันนี้มาก

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ปรับตั้งได้ครับ มีโอกาสหายมาก

ของใหม่ๆเปลี่ยนมาถ้าช่างไม่ได้เรื่อง ไม่ปรับตั้ง ก้อดังเช่นกันครับ

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

น่าจะตั้งชมรมหมาหอน กันนะพวกเรา...ทำได้อย่างเดียว ก้มหน้า ก้มตาผ่อนต่อไป

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เข้าไปเรื่อยๆครับท่าน จขกท.แต่มี สมช.บางท่านเคยหัวแบะกันมาแล้ว ที่0วิภาฯนี้..ผมเคยโทรไปเช็คของเรื่องไฟหน้า Wp มาครั้งนึง พนักงานที่รับสายเป็นญ.พุดจา...ได้เลวครับ..เลิกติดต่อกะมันแล้วครับ วิภาฯขอบาย..

ae_ae11
    ผู้เยี่ยมชม

ปากเก่งและเดาเก่ง..เสียอารมณ์อย่างแรงครับ มีเพื่อนบอกเพื่อนมีญาติบอกญาติอย่าไปที่กฤษดาทุกที่ ล่ะ ไม่มีมาตรฐาน

ศูนย์นี้มันอยู่ตรงไหนครับ เพราะมาด่าผม ผมคงหาอะไรมาอัดปากน่ะครับ
    รู้เอาไว้ก่อนจะได้ไม่ไปหามัน

รับซ่อมโทรศัพท์ PDA โน๊ตบุ๊ค ทุกยี่ห้อ

ท่านใดใช้ PDA โน๊ตบุ๊ค รับซ่อมราคาถูกที่สุดครับ
    ทำได้ถูกยี้ห้อครับ เครื่องดับ ตกน้ำ เปิดไม่ติด up romค้าง ลำโพง/ไมค์เสียง
    และอาการอื่น ๆ แล้วยังมีอุปกรณ์เสริมขาย+ประกันครับ

สอบถามเพิ่มได้ที่ 0879960201 เอ้

Vintec20
    ผู้เยี่ยมชม

......เรื่องเฟืองท้ายรถผม ศูนย์วิภาฯ แจ้งเคลมเรียบร้อยครับเพราะเคยปรับต้องใหม่ไปแล้ว 1 ครั้ง ตอนนี้ก็รอ เฟืองท้ายตัวใหม่มาและเข้าไปเปลี่ยนครับท่านๆๆ สมช..เจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่เกิน 1 อาทิตย์ ทนฟังเสียงหอนไปก่อน..55...ครับ..หวังว่าคงหายขาดนะคับ สาธุๆๆ อย่าพบอย่าเจออีกเลยปัญหาประเภทนี้ครับ...ถ้าเปลี่ยนเป็นไงจะแจ้งผลให้ทราบอีกครั้งครับท่านๆ สมช..สุดท้ายก็ขอบคุณ เจ้าหน้าที่ศูนย์มิตซูวิภา อีกรั้งทุกท่านตั้งแต่ ผจก.ศูนย์ ช่างที่เกี่ยวข้อง(พี่ยุทธ) เจ้าหน้าที่บริการลูกค้า โดยเฉพาะพี่นาฏ และพี่แอน เซลล์ ที่น่ารักและติดตามงานให้ผมตลอด ถึงแม้ว่าตอนที่ผมออกรถ จะไปออกที่ กฤษฎา(ศูนย์กฤษฎาไม่เคยตามปัญหาลูกค้าเลย ถ้าไม่โทรไป figth เองก็ไม่ทำอะไรเลยมีแต่จะเอายอดขายอย่างเดียวไม่ไหวๆๆๆ) ก็ตาม.....นับเวลารอความสุขในการใช้รถกลับมาครับ...

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เหอะๆ ขอแสดงความเสียใจด้วยน๊ะครับ และขอขอบคุณสำหรับข้อมูล 0 แบบนี้ก็ขอให้เจริญๆในกิจการละครับเหอะๆ ชาตินี้อย่าหวังจะได้เจอแคฟังเรื่องก็สยองแล้ว

vinn
    ผู้เยี่ยมชม

ศูนย์มิตซูวิภา up up ศูนย์กฤษดาห่วยขายแต่รถ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Vintec20 ดูโพส
    ......เรื่องเฟืองท้ายรถผม ศูนย์วิภาฯ แจ้งเคลมเรียบร้อยครับเพราะเคยปรับต้องใหม่ไปแล้ว 1 ครั้ง ตอนนี้ก็รอ เฟืองท้ายตัวใหม่มาและเข้าไปเปลี่ยนครับท่านๆๆ สมช..เจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่เกิน 1 อาทิตย์ ทนฟังเสียงหอนไปก่อน..55...ครับ..หวังว่าคงหายขาดนะคับ สาธุๆๆ อย่าพบอย่าเจออีกเลยปัญหาประเภทนี้ครับ...ถ้าเปลี่ยนเป็นไงจะแจ้งผลให้ทราบอีกครั้งครับท่านๆ สมช..สุดท้ายก็ขอบคุณ เจ้าหน้าที่ศูนย์มิตซูวิภา อีกรั้งทุกท่านตั้งแต่ ผจก.ศูนย์ ช่างที่เกี่ยวข้อง(พี่ยุทธ) เจ้าหน้าที่บริการลูกค้า โดยเฉพาะพี่นาฏ และพี่แอน เซลล์ ที่น่ารักและติดตามงานให้ผมตลอด ถึงแม้ว่าตอนที่ผมออกรถ จะไปออกที่ กฤษฎา(ศูนย์กฤษฎาไม่เคยตามปัญหาลูกค้าเลย ถ้าไม่โทรไป figth เองก็ไม่ทำอะไรเลยมีแต่จะเอายอดขายอย่างเดียวไม่ไหวๆๆๆ) ก็ตาม.....นับเวลารอความสุขในการใช้รถกลับมาครับ...
    ..จะติดตามเฝ้าดูครับ ที่สังเกตุเห็นๆมาตามกระทู้เรื่องเฟืองท้ายเห็น ผี มักจะเปลื่ยนเฟืองเท่าไหร่ก็ไม่ค่อยสำเร็จกันครับ เงีบยไม่ได้กี่วันก็กลับมาดังอีก เป็นซ้ำๆกับคันเดิมๆ ผมว่าต้องเอามาใหม่ทั้งเสื้อเพลาครับจบได้แน่ แต่คงยากที่0จะมีปัญญาเคลมให้..

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

มายืนยันด้วยคน ว่าเปลี่ยนแล้วก็ไม่หายครับ

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

ตัว At ใช้เฟืองตัวเดียวกับปาเจโร่ หรือเปล่าครับ ถ้าตัวเดียวกันก็ไม่จบครับ ปาเจโร่เป็นกันเยอะมาก

เก็บข้อมูล ก่อนนี้นึกว่าเกียร์ auto จะไม่มีปัญหาเรื่องนี้ หรือมันจะเป็นแค่บางคัน

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

ผมไปเปลี่ยนมาแล้วครับ อาการแรก ที่เครม ก็ 70-80 หอน ตอนเร่ง ครับ

แต่ตอนนี้มีการใหม่มาแล้ว คือ ถอน คันเร่ง ที่ 60 หอน แทน ครับ

Vintec20
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ las722026 ดูโพส
    ผมไปเปลี่ยนมาแล้วครับ อาการแรก ที่เครม ก็ 70-80 หอน ตอนเร่ง ครับ

แต่ตอนนี้มีการใหม่มาแล้ว คือ ถอน คันเร่ง ที่ 60 หอน แทน ครับ
    ..........ต้องรอดูหลังเปลี่ยนครับ...กะว่าก่อนเปลี่ยนจะให้ช่างเช็คเพลากลาง เสื้อเพลา ให้อีกเหมือนกัน ไม่รู้จะหายรึเปล่า...ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านนะครับที่แสดงความคิดเห็นและให้กำลังใจ อนาคตถ้ายังไม่หาย คงอยู่ด้วยกันยากแล้วล่ะ...555

User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

ของผม เปลี่ยนไปแล้ว ปรับค่าไปแล้ว แต่ก็เหมือนเดิม เซ็ง แถมตังค่า แรง + ค่าน้ำมัน ยังถูกเก็บ ขอคืน แล้ว แต่ ก็ รอโน้น รอ นี่ เซ็ง 0 เซํง เฟื่องท้าย

ข้อมูลกระทู้