หน้า 1 จากทั้งหมด 8 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 151

กระทู้: *** เชิญร่วมบริจาคสิ่งของ งาน 5 ปี กับ "โครงการอุ่นนี้เพื่อน้อง 3" ***

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19
    Status
    โพส
    929

มาตรฐาน *** เชิญร่วมบริจาคสิ่งของ งาน 5 ปี กับ "โครงการอุ่นนี้เพื่อน้อง 3" ***

ขอเชิญ ทุกท่านร่วมบริจาคสิ่งของในงาน
    5th Aniversary : รวมเพื่อนพ้องน้องพี่ สู่อุ่นนี้เพื่อน้อง
    ในโครงการ อุ่นนี้เพื่อน้อง #3
    ซึ่งในปีนี้ ไทรทันคลับเชียงใหม่ ได้จัดโครงการอุ่นนี้เพื่อน้อง#3 โดยร่วมกับ นักศึกษาคณะนิเทศศาสตรื มหาวิทยาลัยแม่โจ้ ดังเช่นทุกปี
    ในปีนี้ จะได้จัดร่วมเป็นงาน 5 ปี ของชาว ไทยไทรทันคลับ ด้วย

โครงการอุ่นนี้เพื่อน้อง 3 ปีนี้ ได้วางโครงการ ในการจัดสร้างห้องเรียนคอมพิวเตอร์ ให้กับโรงเรียน บ้านทุ่งหลวงวัฒนาคาร ต.นาปู่ป้อม อ.ปางมะผ้า จ.แม่ฮ่องสอน โดยมีเป้าหมายดังนี้

1. ติดตั้งเครื่องคอมพิวเตอร์พร้อมอุปกรณ์ อย่างน้อย 10 ชุด พร้อมทั้งเดินระบบเน็ทเวิร์ค เพื่อต่อเข้ากับเครือข่ายอินเทอร์เน็ท

2. ติดตั้งและปปรับปรุง ระบบโทรทัศน์ทางไกลผ่านดาวเทียม โดยเชื่อมต่อสายสัญญาณและติดตั้ง เครื่องรับโทรทัศน์ ไปยังห้องเรียนทุกห้อง

3. มอบอุปกรณ์การเรียน อุปกรณ์กีฬา ชุดนักเรียน ยารักษาโรค ตลอดจนเครื่องใช้ที่จำเป็นอื่น ๆ แก่นักเรียน และครู

ในการนี้ จึงขอรับบริจาคสิ่งของต่าง ๆ ที่จำเป็นต้องใช้ จากเพื่อนพ้องน้องพี่ ตามรายการดังนี้ครับ

1. เครื่องคอมพิวเตอร์ พร้อมอุปกรณ์ (ตั้งเป้าไว้อย่างน้อย 10 ชุด)
    2. เครื่องปริ๊นเตอร์ แบบสี และขาวดำ
    3. เครื่องรับโทรทัศน์สำหรับ ระบบโทรทัศน์เพื่อการศึกษาทางไกล
    4. เครื่องเล่น DVD
    5. โต๊ะตั้งคอมพิวเตอร์
    6. สาย LAN และสายสัญญาณโทรทัศน์
    7. อุปกรณ์การเรียน, อุปกรณ์กีฬา, ยารักษาโรค, ชุดนักเรียน
    8. รองเท้านักเรียน(ผ้าใบ)..... อันนี้ต้องการมากครับ เนื่องจากนักเรียนต้องเดินเท้าไปโรงเรียน หลายกิโล

หมายเหตุ : ในปีนี้ของด เสื้อผ้าเก่า หนังสือเก่า นะครับ เนื่องจากไม่เป็นประโยชน์ต่อเด็กนักเรียน หากจะมี ขอเป็นเฉพาะ เสื้อกันหนาว และผ้าห่ม ก็พอครับ

สนใจมีจิตศรัทธา บริจาค แจ้งความประสงค์ไว้ที่ กระทู้นี้ ได้เลยครับ
    หรือโทรมาที่
    082-3813220 , 086-6710314 - ตู่ (เชียงใหม่)
    089-5559925 - อ.ดมวิทย์ (เชียงใหม่)

สมาชิกที่อยู่กรุงเทพฯ และปริมณฑล ติดต่อ ม้าสีหมอก (ทีป) ได้เลยนะครับ
    สำหรับท่านใดที่อยากได้ เอกสารโครงการ เพื่อจะไปขอรับบริจาค ผมได้แนบโครงการเป็นไฟล์ PDF ไว้ด้วยแล้วนะครับ

สำหรับท่านที่ต้องการบริจาคเป็นเงิน สามารถโอนเงินบริจาคได้ที่

ธนาคาร ไทยพานิชย์จำกัด(มหาชน)
    สาขา : บิ๊กซี เชียงใหม่
    เลขที่บัญชี 842-213310-2
    ชื่อบัญชี : นายกิติพงษ์ ชัยประสาน (โครงการอุ่นนี้เพื่อน้อง)

แล้วโพสแจ้งในกระทู้นี้ได้ครับ

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

มาตรฐาน Re: *** เชิญร่วมบริจาคสิ่งของ งาน 5 ปี กับ "โครงการอุ่นนี้เพื่อน้อง 3" ***

สรุปรายชื่อผู้ที่ร่วมบริจาค

Update วันที่ 12 ตุลาคม 2553
    1. น้าปอง (น้องขาวมุก) .....บริจาค คอมพิวเตอร์ 1 ชุด
    2. น้าไก่โต้ง (sawang) ......บริจาค คอมพิวเตอร์ + ปริ๊นเตอร์ 2 ชุด
    3. 50degree ...................บริจาค คอมพิวเตอร์ 1 ชุด
    4. น้าวุฒิ และทีมงานฝั่งธน .....บริจาค ชุดรับสัญญาณดาวเทียม 1 ชุด
    5. น้าฉัตร (CTT) .......................บริจาค รองเท้านักเรียน ผ้าใบ จำนวน 72 คู่ (สีขาว 36 คู่ / สีน้ำตาล 36 คู่)
    6. น้าไก่โต้ง (sawang) ......บริจาค เครื่อง FAX 2 เครื่อง
    7. ป้าปู ผู้ประสงค์จะออกนาม แต่ไม่ประสงค์จะออกหน้าออกตา...(เหมือนจะเคยเห็นตัวเป็น ๆ นะ...คิคิ)
    ......บริจาค
    - เครื่องคอมพิวเตอร์ 2 เครื่อง
    - รองเท้านักเรียนผ้าใบ 60 คู่ (สีดำ 30 คู่/สีน้ำตาล 30 คู่)
    - รองเท้าแตะ 60 คู่
    - ผ้าห่มกันหนาว 60 ผืน
    - ยาแก้หวัด 1 ลัง
    8. godfathers .................บริจาคถุงผ้า 100 ใบ
    9. โลมาน้อย .................บริจาค TV 21" 1 เครื่อง

**** ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมกันทำบุญนะครับ
    ขอให้บุญกุศลนี้ ส่งผลให้ท่าน และครอบครัว พบเจอแต่สิ่งดี ๆ ในชีวิต นะครับ ****

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

มาตรฐาน Re: *** เชิญร่วมบริจาคสิ่งของ งาน 5 ปี กับ "โครงการอุ่นนี้เพื่อน้อง 3" ***

Update ของบริจาด
    วันที่ 12 ตุลาคม 2553

1. เครื่องคอมพิวเตอร์ จำนวน 6 ชุด
    2. เครื่องปริ๊นเตอร์ จำนวน 2 เครื่อง
    3. ชุดรับสัญญาณดาวเทียม 1 ชุด
    4. รองเท้าผ้าใบ นักเรียน 132 คู่ ( สีขาว 36 คู่ / สีน้ำตาล 66 คู่ /สีดำ 30 คู่)
    5. เครื่อง FAX. 2 เครื่อง
    6. ผ้าห่มกันหนาว 60 ผืน
    7. ยาแก้หวัด 1 ลัง
    8. ถุงผ้า 100 ใบ
    9. TV 21" 1 เครื่อง

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้ายตู่ครับ

ผมขอ บริจาค คอมพิวเตอร์ 1 ชุด ครับ ผมมีอยู่ครับ

แต่ไม่ใช่ของใหม่นะครับ ได้มั้ยครับ
    มีเกมแถมไปให้เด็กๆเล่นด้วยครับ

TTC-01419 TTC-Member
    User ID
    7377
    Status
    โพส
    676

น้าครับตอนนี้ผมกำลังรวบรวมเครื่อง คอม + ปริ๊นอยู่นะครับ
    ผมอยู่ที่ กทม ผมติดต่อน้าทีบได้เลยใช่ใหมครับ
    งั้นผมขออาสา หาคอม + ปริ๊น 2 ชุดนะครับ อาจจะมีเครืองปริ๊นแบบสีเพิ่มให้อีกครับ ได้ของครบหรืออาจได้หลายอย่างผมจะติดต่อน้าทีปเลยนะครับ

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    อ้ายตู่ครับ

ผมขอ บริจาค คอมพิวเตอร์ 1 ชุด ครับ ผมมีอยู่ครับ

แต่ไม่ใช่ของใหม่นะครับ ได้มั้ยครับ
    มีเกมแถมไปให้เด็กๆเล่นด้วยครับ
    ได้เลยครับน้าปอง ของเก่าก็ได้ ขอแค่ให้ใช้งานโปรแกรมพื้นฐานได้ก็พอ
    ว่าแต่เกมที่ลงอ่ะ วินนิ่ง อ๊ะป่าว เด้วเด็กติดเกมส์กันงอมเลยนะ 555
    ขอบคุณมากครับ

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sawang ดูโพส
    น้าครับตอนนี้ผมกำลังรวบรวมเครื่อง คอม + ปริ๊นอยู่นะครับ
    ผมอยู่ที่ กทม ผมติดต่อน้าทีบได้เลยใช่ใหมครับ
    งั้นผมขออาสา หาคอม + ปริ๊น 2 ชุดนะครับ อาจจะมีเครืองปริ๊นแบบสีเพิ่มให้อีกครับ ได้ของครบหรืออาจได้หลายอย่างผมจะติดต่อน้าทีปเลยนะครับ
    ที่อยู่ กทม. ติดต่อน้าทีป เลยครับ เดี๋ยวเค้าจัดส่งถึงที่ ชอบมาอยู่แล้วเชียงใหม่น่ะ 555
    ยังไงผมลงให้ก่อน 2 ชุดนะครับ

TTC-01419 TTC-Member
    User ID
    7377
    Status
    โพส
    676

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KiTTs ดูโพส
    ที่อยู่ กทม. ติดต่อน้าทีป เลยครับ เดี๋ยวเค้าจัดส่งถึงที่ ชอบมาอยู่แล้วเชียงใหม่น่ะ 555
    ยังไงผมลงให้ก่อน 2 ชุดนะครับ
    ครับน้าตู่ผมทำงานด้านช่างพวกนี้อยู่ครับก็คุยกับเพื่อนๆไว้ก็กำลังรวบรวมกันอยู่ครับจะพยายามหาให้ได้เยอะที่สุดครับผม

ผมไม่บริจาคเป็นอุปกรณ์หรือสิ่งของได้หรือป่าวครับ เพราะสิ่งที่ผมจะบริจาคคือ โดเมนเนมพร้อมพื้นที่สำหรับการจัดทำเว็บไซต์ของโรงเรียนครับ

และหากต้องการให้ผมทำเว็บไซต์ให้ด้วยก็ยินดีครับ

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    ผมไม่บริจาคเป็นอุปกรณ์หรือสิ่งของได้หรือป่าวครับ เพราะสิ่งที่ผมจะบริจาคคือ โดเมนเนมพร้อมพื้นที่สำหรับการจัดทำเว็บไซต์ของโรงเรียนครับ

และหากต้องการให้ผมทำเว็บไซต์ให้ด้วยก็ยินดีครับ
    น่าจะดี เลยนะครับน้า
    เดี๋ยวผมติดต่อกับทางโรงเรียนให้นะครับ

น้าตู่ครับ นักเรียนชาย-หญิงประมาณกี่คนครับ อยากเช็คเบอร์รองเท้าครับ ขอบคุณครับ

User ID
    2584
    Status
    โพส
    385

น้าครับอยากจะสมทบเครื่องคอมฯ 1 เครื่องแต่จะจัดส่งไปยังไง ที่ไหนครับ อยู่ จังหวัดอุบลฯอ่ะครับ

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CTT ดูโพส
    น้าตู่ครับ นักเรียนชาย-หญิงประมาณกี่คนครับ อยากเช็คเบอร์รองเท้าครับ ขอบคุณครับ
    เป็นนักเรียน ระดับ ปฐมวัย ถึง ป.6 รวมประมาณ 130 คนน่ะครับ
    เดี๋ยว รบกวน น้ากุ้ง ช่วยเช็คให้ผมอีกทีนะครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 50degree ดูโพส
    น้าครับอยากจะสมทบเครื่องคอมฯ 1 เครื่องแต่จะจัดส่งไปยังไง ที่ไหนครับ อยู่ จังหวัดอุบลฯอ่ะครับ
    นั่นสิครับน้า... ยังเป็นปัญหา
    เอาเป็นว่า ใครอยู่ใกล้ ๆ รับอาสาหน่อยครับ... ช่วยกันทำบุญ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 50degree ดูโพส
    งานนี้ผมคิดว่าจะไปอยู่นะครับ ถ้าน้าผ่านเข้ามหาสารคามก็เอามาฝากผมก็ได้ครับ

สยาม 08 9618 2088

User ID
    86
    Status
    โพส
    368

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CTT ดูโพส
    รองเท้าขอเป็นรองเท้าผ้าใบครับ เพราะจะได้ใส่ได้ทั้งนัเรียนชาย และหญิงครับ

เป็นรองเท้าผ้าใบนักเรียนสีน้ำตาลกับสีขาวสำหรับเด็กหญิงคละเบอร์ได้มั้ยครับ เท้าเค้าอาจจะไล่ไล่เบอร์กันนะครับ

User ID
    86
    Status
    โพส
    368

เป็นรองเท้าผ้าใบนักเรียนสีน้ำตาลกับสีขาวสำหรับเด็กหญิงคละเบอร์ได้มั้ยครับ เท้าเค้าอาจจะไล่ไล่เบอร์กันนะครับ
    คละเบอร์ได้ครับ...

User ID
    2584
    Status
    โพส
    385

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    งานนี้ผมคิดว่าจะไปอยู่นะครับ ถ้าน้าผ่านเข้ามหาสารคามก็เอามาฝากผมก็ได้ครับ

สยาม 08 9618 2088
    ได้ครับน้า สยาม งั้นผมสมทบทุนคอมพิวเตอร์ 1 ชุดครับ

ภายในเดือนกันยายน นี้คงทันนะครับน้า สยาม
    เดี๋ยวเคลียร์เกรดแป๊บครับ ใกล้ปิดเทอมแล้วเดี๋ยวแวะไปครับ

ได้ครับน้า สยาม งั้นผมสมทบทุนคอมพิวเตอร์ 1 ชุดครับ

ภายในเดือนกันยายน นี้คงทันนะครับน้า สยาม
    เดี๋ยวเคลียร์เกรดแป๊บครับ ใกล้ปิดเทอมแล้วเดี๋ยวแวะไปครับ
    ได้ครับผม ตั้งแต่วันนี้จนถึงปลายเดือนพฤศจิกายน เลยครับ ไม่ต้องรีบก็ได้ครับผม

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

ได้ครับผม ตั้งแต่วันนี้จนถึงปลายเดือนพฤศจิกายน เลยครับ ไม่ต้องรีบก็ได้ครับผม
    ขอบคุณมากครับ น้า 50degree
    ขอบคุณ น้าสยามด้วยครับ รบกวนด้วยนะครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 8 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้