หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 67

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

มาตรฐาน มาเตือน กับสินค้าของแครี่บอยที่ไม่ได้คุณภาพ ครับ

พอดีผมไปติดมาสักพักและแต่ไม่ได้มาลงเตือน ตอนนี้ผมก็ ร้องเรียน สคบ . ไปแล้ว และว่าจะฟ้องร้องต่อ เพื่อเป็นตัวอย่าง เพราะบริษัทก็ใหญ่โต ดันโฆษณาเกินจริง และดูเหมือนจะไม่ค่อบรับผิดชอบสักเท่าไหร่

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

มาตรฐาน Re: มาเตือน กับสินค้าของแครี่บอยที่ไม่ได้คุณภาพ ครับ

น้าๆ ท่านใด ที่ไปติดมาแล้วน้ำเข้า และอยากจะเอาเรื่อง รวมไปกับผมก็ได้นะ ส่วนใครยังไม่ติด ก็อย่าไปติดนะครับ น้ำเข้าทุกทิศทุกทาง เดี๋ยวมาต่อเรื่องยาว ไปกินข้าวก่อนครับ

User ID
    2979
    Status
    โพส
    393

มาตรฐาน Re: มาเตือน กับสินค้าของแครี่บอยที่ไม่ได้คุณภาพ ครับ

มันรั่วเหรอครับ..เป็นกำลังใจให้ครับ

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tan immature ดูโพส
    มันรั่วเหรอครับ..เป็นกำลังใจให้ครับ
    รั่วครับ ตามรูปเลย ที่เห็นในรูปนั่นเล็กน้อย เพราะผมจอดรถใต้ต้นมะม่วง มันยังเข้า ถ้าวิ่งผ่าฝนไม่ต้องสืบครับ

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

เรื่องของเรื่อง คือผมไปเห็นรุ่นพี่ผมติด แล้วมันสวยดี ราคาก็ไม่แรง อยู่ที่ 3,700-5,500 บาท ก็เลยเข้าไปหาข้อมูลต่อก่อนการตัดสินใจ พอเข้าไปหาข้อมูลก็ตัดสินใจเลย เพราะมันครอบคลุมสิ่งที่เราต้องการหมด เลยลืมหาข้อมูลเพิ่มสำหรับคนที่ใช้อยู่ เพราะเราคิดว่า บริษัทเค้าใหญ่และมีชื่อไม่น่ามีปัญหาอะไร คงจะใช้ได้จริงอย่างที่โฆษณาไว้

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

ผมไปติดตั้งแถวคลองเตย ทั้งๆที่บ้านผมอยู่บางบัวทอง เพราะผมเช็คราคาแถวกรุงเทพฯ และปริมณฑล ที่นี่ถูกสุด อยู่ที่ 4,000 บาท ส่วนศูนย์แครี่บอยบางใหญ่ คิด 5,500 บาท

ใครเคยใช้บริการที่นี่มั่งครับ ผมว่ามันทั้งแพง และ บริการห่วยจริงๆ ไม่ใช่ช่าง นะ แต่เป็นตัวเจ๊เจ้าของนี่แหละ เดี๋ยวจะเล่าให้ฟังวีรกรรมแกอีกที

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

ตอนแรกคิดว่าสาเหตุอาจเกิดจากการติดตั้งไม่ดี ก็เลยคิดว่าเดี๋ยวไปให้ทางร้านที่เราติดตั้งแก้ไขให้ใหม่ แต่มันไกลจากบ้านมาก บ้านผมอยู่แถวบางบัวทอง แต่ร้านที่ติดตั้งอยู่คลองเตย เลยไม่มีเวลา พอดีรุ่นพี่ผมโทรมาหาพอดี เลยบอกกึ่งถาม ว่าพี่ของผมน้ำมันรั่วเข้าอ่ะ รุ่นพี่ผมบอกอ้าวนึกว่าเป็นคนเดียว เป็นด้วยเหรอ งานเข้าและคราวนี้ ผมเลยคิดว่า มันเกิดจากวัสดุไม่ดีแน่ๆ จึงทำการแจ้งร้องเรียนผ่าน สคบ .ไป
    พอร้องเรียนทางเจ้าหน้าที่ สคบ. ก็ให้ส่งเอกสาร ยืนยันไป พร้อมทั้งใบโฆษณา ที่บอกว่ากันน้ำได้ 100 % สักพักไม่กี่วัน ก็มีคนบอกว่าเป็นคนจากสำนักงานใหญ่ของแครี่บอยโทรหาผม ถามถึงสาเหตุต่างๆ แล้วก้บอกว่าให้เข้าไปลองเปลี่ยนอันใหม่ดู อาจจะเกิดจากสาเหตุการติดตั้ง ผมเลยบอกไปว่าไม่น่าจะใช่นะ เพราะของคนอื่นก็เป็น ทางนั้นก็ยืนยันว่าลองดูก่อน ถ้ายังน้ำเข้าอีกมาว่ากันอีกที ผมก็รู้ทั้งรู้ว่ายังไงมันก็เข้าอีก แต่ก็ลองไปจะได้เห็นกันไปเลย
    ผมก็เลยไปศูนย์ที่ใกล้ที่สุด คือศูนย์บางใหญ่ พอไปถึง ก็ไปบอกว่าทางสำนักงานใหญ่ให้มา ไม่ทราบคนที่โทรนัดผมมาหรือยัง สักพักก็มีคนออกมา 3 คน เหมือนเป็นหัวหน้าช่างคนนึง ช่างคนนึง และ ก็เจ๊ ท่าทางเหมือนเป็นเจ้าของ (แต่ไม่ทราบนะว่าเป็นหรือเปล่า) มาเดินดู สอบถามอาการ และก็บอกว่าเอาซิลิโคน มาลองยาดู ผมเลยบอกว่าผมยามาแล้วมันไม่อยู่หรอก และอีกอย่างนึงทางศูนย์ใหญ่ เค้าให้มาเปลี่ยนอันใหม่ลองดู เท่านั้นแหละ สีหน้าเจ๊แกเปลี่ยนเลย แล้วก็บอกว่า เปลี่ยนไป เค้าอยากได้ของใหม่ ผมเริ่มเซงและ บรรยากาศเริ่มตึงเครียด!!!!
    ระหว่างเปลี่ยน บรรยากาศก้ไม่ค่อยดี สักพักเจ๊แกเดินมา บอกว่าขอบัตรประชาชนถ่ายสำเนา ไว้เป็นหลักฐานหน่อย ผมเริ่มตะหงิดๆ และ แต่ก็ไม่ได้อะไรมาก ก็ดูการติดตั้งของช่างต่อไป งานก็มี รีบก็รีบ แต่ก็คิดในใจเอาวะ จะได้รู้ไปเลย พอใกล้ๆจะเสร็จ หัวหน้าช่างก็เดินมา พร้อมสำเนาเอกสารบัตรประชาชน และ เอกสารจ่าหัว ว่าอะไรจำไม่ได้ แต่จะมีเนื้อหาต่างๆ ว่าได้มาติดตั้งนู่นนี่นั่น แต่สองบรรทัดสุดท้าย ถึงกับทำผมมีอารมณ์เลย พวกพิมพ์มาว่า ทางผมพึงพอใจในการติดตั้งใหม่ในครั้งนี้ และจะไม่ติดใจเอาความใดๆ ทั้งทางแพ่งและทางอาญา กับบริษัทอีกต่อไป ผมเลยบอกว่าผมไม่เซ็นต์หรอก คุณพิมพ์มาอย่างนี้ได้ไง หัวหน้าช่างก็เดินกลับไป หาเจ๊ใน ออฟฟิศ หัวหน้าช่างก็เดินกลับมาบอกว่าเจ๊เรียก คิดในใจไม่เดินมาหาตูวะ แต่ไม่เป็นไร เดินไปก็ได้ เจ๊แกก็เปิดหน้าต่างออกมาว่าทำไมไม่เซ็นต์ ผมบอกว่าจะเซ็นต์ได้ไง พิมม์มาแบบนั้น ว่าจะไม่เอาความใดๆ (ที่ผมมีอารมณ์เพราะคิดว่าถ้าเป็นพวก ตาสี ยายสา มา แล้วคิดในใจว่าเอาเว้ย เค้าเปลี่ยนให้เราแล้วก็เซนต์จะได้จบๆ ) มันเหมือนมัดมือชกนะนั่น เท่านั้นแหละ

เจ๊แกโมโห เสียงดังเลย จะเอายังไง จะเอายังไงอีกฮะ เปลี่ยนก็เปลี่ยนให้ใหม่แล้ว ถามจริงเหอะคุณต้องการอะไร ลูกน้องพอเห็นเจ๊เสียงดังเดินมาเลย อีก 2-3 คน แต่ขอโทษทีผมไม่กลัว

ผมเลยบอกว่าเจ๊ มันสมควรแล้วที่เจ๊เปลี่ยนให้ผมใหม่อ่ะ เพราะมันเป็นสิ่งที่ต้องทำ มันเป็นความรับผิดชอบของบริษัท บริษัทแครี่บอยเป็นบริษัทใหญ่ นะ และที่ผมเข้ามาเนี้ยไม่ได้ต้องการของใหม่ หรือมีปัญหา แต่ที่ผมเข้ามาเพราะทางสำนักงานใหญ่เค้าบอกว่าให้เข้ามาเปลี่ยนลองดู หาทางแก้ไข ผมเลยเข้ามา แต่ที่เจ๊ให้ผมเซนต์อ่ะมันมัดมือชกผม มันมีผลทางกฎหมายโดยตรง ถ้าเป็นพวกไม่รู้ เป็นพวกตาสียายสา ทำไง ผมถามจริงเหอะ

เจ๊เลยถามแล้วจะเอาไง ผมเลยบอกว่าเจ๊ติดตั้งใหม่ ผมก็ยังไม่รู้ว่ามันจะรั่วมั้ย แล้วยังมาให้เซนต์แบบนี้อีก เจ๊แกเลยบอกว่างั้นเดี๋ยวทดสอบเลย ผมเลยบอกว่าเจ๊ไปเปลี่ยนข้อความใหม่ซะด้วย สองบรรทัดข้างล่างอ่ะ ผมไม่เซนต์หรอก เจ๊ก็ปิดหน้าต่าง

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

กว่าจะเสร็จก็เย็น ฝนก็จะตก รีบก็รีบ ก็ได้เวลาทดลองกัน ดูภาพการทดลองนะครับ

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

ระยะเวลารดน้ำแปปเดียว ผมขี้เกียจและ เพราะคิดในใจ เดี๋ยวสิ้นเดือน(31/08/53) ก็ต้องไป นัดเจรจา กันอยู่ดี เพราะออกไปฝนตกแน่ ยังไงก็รู้ผล แต่ก็ต้องมารอเจ๊แก พิมพ์เอกสารอะไรไม่รุ้ อีก ครึ่งชั่วโมง พอมาดูเอกสารก็โอเค ไม่น่ามีผลทางกฎหมาย แต่เพื่อความแน่ใจ เลยโทรไปสอบถามเจ้าหน้าที่ สคบ. คือคุณ ปทุมวดี ทางคุณปทุมวดี บอกว่าถ้าเซนต์แล้วมันจะมีผลนะ แต่ผมบอกเดี๋ยวจะไม่ได้ออกเอานะ แล้วเนื้อความดูแล้วมันก็ไม่มีผลทางกฎหมาย คุณปทุมวดีบอกก็ลองดู ผมก็เลยเซนต์ไป แล้วก็ขับออกมา ฝนตกพอดี เลยได้ลอง ผมขับไปปากเกร็ดพอดี พอถึงที่จอดรถ ไม่ผิดที่คลาดเอาไว้ น้ำ เจิ่งนองเหมือนเดิม คิดในใจ ทำเสียเวลาไปฟรีๆเลย เซง เพราะในใจถ้ามันหาย น้ำไม่เข้าเราก็ดีใจ เพราะไม่ได้คิดจะเอาเรื่อง หรือต้องการสิ่งใดๆ

จำไว้ให้ดีสัญลักษณ์นี้

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

ยาวไปหน่อยนะครับ ขออภัยทุกท่านนะครับถ้าตาลาย อีกนิดเดียวครับ

มาถึงวันที่นัดเจรจา 3 ฝ่าย เพื่อหาข้อยุติ ที่ ศูนย์ราชการ แจ้งวัฒนะ ผมก็ขับรถไปอีก เหมือนเดิม งานก็มี แต่เอาเว้ย จะได้จบๆไป มาถึงก็รอ รอไปประมาณ 15นาที ฝ่ายนู้นก็ยังไม่มา สักพักก็มา ประทับใจ จอจช์

ก็คุยกันสักพักผมเอะใจ เพราะคนที่มาไม่มีข้อมูลใดๆ มาเลย ตอนแรกก็คิดว่าผมติดหลังคา ผมก็บอกว่าไม่ใช่ มันเป็นผ้าใบ ทางฝ่ายตัวแทนแครี่บอย ก็ไม่รู้ข้อมูลอีก

ผมเลยถามว่า คุณอยู่แผนกไหนครับ

เค้าบอกว่าฝ่ายกฎหมาย
    เฮ้อ!!! ผมคิดในใจ คุณไม่ได้มาเพื่อเยียวยา หรือ อยากรู้สาเหตุนี่หว่า มาเพราะรักษาผลประโยชน์ให้บริษัทล้วนๆ เลย ที่จริงน่าเอาฝ่ายผลิต หรือช่างมาด้วยจะได้มีข้อมูล ก็คุยกันไปเรื่อยๆ ผมก็เราถึงความเป็นจริง ทางนั้นก็บอกว่า ให้ลองเข้าไปแก้ไขดูอีกที ผมบอกจะเข้าไปอีกสักกี่หนมันก็รั่ว และเสียเวลาผมด้วย เพราะมันไม่ได้เกิดจากการติดตั้ง มันเกิดจากวัสดุของคุณมันกันน้ำไม่ได้ 100% อย่างที่โฆษณาเอาไว้

ตัวแทนบริษัท บอกว่ายังไงก็ต้องลองเข้าไปแก้ไขอีกที

ผมเลยถามว่าถ้าเข้าไปแก้ไขแล้วัมนยังเข้าอยู่ล่ะ

ตัวแทนบริษัท แล้วค่อยว่ากันอีกที ผมล่ะเซงจริงๆ

ผมเลยว่ากันอีกที เมื่อไหร่ แล้วจะว่าเรื่องอะไร

ตัวแทนบริษัท ถามแล้วคุณต้องการอะไร

ผมเลยบอกว่า ที่มาร้องเรียนเนี้ย ไม่ได้ต้องการอะไรเลย อันดับแรกเลย คุณต้องไปถอนหรือไปลบ โฆษณา ออกซะ ที่บอกว่ากันน้ำ 100% อ่ะ เพราะมันหลอกลวง ผมว่าคงมีคนอื่น โดนไปเยอะ 2. ชดใช้เงินเท่ากับราคาของที่ผมไปติดตั้ง 3. เปลี่ยนไลเนอร์กระบะให้ผมใหม่ เพราะคุณเจาะของผมเป็นรูหมด

ตัวแทนบริษัท เรื่องโฆษณา ผมจะดูให้ เพราะคุณก็ยังไม่ได้เข้าไปลองอีกครั้ง 2.ไม่มีปัญหาชดใช้ให้ เท่ากับราคาสินค้า 3. อันนี้ทางเราไม่รับผิดชอบ เพราะคุณไปติดกับร้านแรกมา เป็น ดีลเลอ ของเราไม่ใช่ศูนย์เรา

ผมเลยบอกว่า ถ้าคุณพูดแบบนี้มันไม่จบหรอก เพราะพูดเหมือนคนไม่มีความรับผิดชอบ เหมือนคุณเป็นแม่ แล้วไม่รับผิดชอบลูก เพราะคุณผลิตสินค้าขายให้เค้า ทำไมคุณไม่รับผิดชอบล่ะ ด้วยการไปตามเอากับทางดีลเลอของคุณ อันละแค่ 4-5 พันเอง ผมเลยตะหงิดหนักไปใหญ่ แต่ คุณปทุมวดี ก็จะคอยช่วยเสริมตลอดนะ ต้องขอบพระคุณมากๆ

ตัวแทนบริษัท งั้นลองเข้าไปแก้ไขดูก่อน เดี๋ยวผมเสนอนายให้ (ดู ดู๊ ดู ดูมันทำกับฉันได้)

ผมเลยคิดในใจเอาวะลองดูมันจะได้รู้ๆกันไปเลย แต่ผมกำชับไปกับ ตัวแทนบริษัท ว่าผมเข้าไปคราวนี้ โปรดบอกให้พนักงานทั้งหลาย โปรดแสดง กิริยามารยาทให้ดี กับผมด้วย

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

ตัวแทนบริษัท ได้เดี๋ยวผมบอกให้

วันรุ่งขึ้นผมก็ไปเลย จะได้เสร็จ มีงานเหมือนเดิม เพราะศูนย์เค้าปิดวันอาทิตย์ ต้องไปวันธรรมดา เซง ไปถึงเจ้าหน้าที่ออฟฟิศเห็นหน้าผม ยังไม่ทันพูดอะไร ก็ไปเรียกช่างออกมา ช่างก็มาดู สักพักเจ๊แกออกมาดู ถามว่าเป็นไรน้ำเข้าเหรอ พอผมหันไป แกเห็นผม เดินเข้าออฟฟิศแล้วไม่ออกมาอีกเลย ผมก็ไปทำกับช่าง แก้แล้วแก้อีก ทุกวิถีทาง

ทั้งยิงซิลิโคน

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

จาดปายยาว ๆ ครับ น้า สงสัยต้องเข้าไปโพสใน pantip ล่ะครับ รับรองผมว่ามีอีกหลายคนที่ใช้อยู่น่าจะรวม ๆ กันได้ล่ะนะ

เป็นกำลังใจให้ครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ของคุณศักดิ์ หรือ jackcover ในเวปเราก้อมี 1800-2000 น้ำไม่เข้า แน่นอนครับ
    ส่วนตัวผมว่า product ตัวนี้ คนไม่ค่อยติดกันนะครับ เพราะดูราคามันแรงไป นอกจากหาไม่ได้จริงๆ
    เห็นราคาประมาณนี้ก้อมี aeroklas / carryboy

เห็นใจครับ ข้าวของเปียก ซื้อของมาแล้ว ใช้งานไม่ได้ แบบนี้ ไปซื้อผ้าใบมาคลุมยังสบายใจกว่าอีก

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ผมว่าปัญหาเกิดจากวัสดุจริงครับ
    ดูจากขอบกระบะ ผ้าใบคลุมแบบไม่หุ้มลงด้านข้างครับ
    เพราะฉะนั้น ตัวที่ติดผ้าใบ(ตีนตุ๊กแก) ไม่น่าจะมีความสามารถในการปิดกั้นน้ำที่มารอบทิศทางได้ครับ
    พอน้ำซึมเข้าไประยะหนึ่งความร้อนทำให้น้ำระเหย กลั่นตัวเป็นหยดน้ำเกาะอยู่ตามผ้าใบด้านบนครับ
    หรือ.....ตัวผ้าใบเองไม่สามารถกันน้ำได้จริงตามโฆษณาครับ
    ***มีความเห็นว่า คืนสินค้าครับ***
    เรื่องกฎหมายผมก็ไม่ทราบครับว่าต้องทำอย่างไรต่อไปครับ 5 เหนื่อยใจแทนพี่น้องเราครับ
    ถ้าคืนได้ก็คืนเค๊าไปครับน้า แล้วหายี่ห้ออื่นใส่เอาครับ
    เป็นกำลังใจให้นะครับพี่น้องค๊าบ

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

น้าเชื่อมั้ย อันนี้ก็เป็นความเจ็บช้ำใจอีกอย่างนึง ผมดันไปเชื่อถือบริษัทมันมากเกินไป ถึงกับยอมเสียเงินที่แพงกว่า + การเดินทางไปติดตั้งที่ไกล แต่ผลลัพท์มันกับแย่ กว่าของ aero klas ที่น้าท่านอื่นไปติดตั้งมา ทั้งๆที่ตอนแรกผมก็สนใจ aero klas ตัวนี้มาก และ ก็ได้เข้าไปสอบถามราคามาแล้ว แต่ดันไม่มั่นใจ เข้ากับสุภาษิตจริงๆ "เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย " คิดแล้วสงสารตัวเอง

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

น้าโจ้ เชื่อมั้ย ผมไปเจรจากับทางตัวแทน ผมขอแค่เงินคืน กับ ไลน์เนอร์ ที่ทางเค้าเจาะของผม มันไม่ยอมอ่ะ จะคืนเงินค่าของอย่างเดียว ผมเลยว่ามันไม่ได้สนใจผู้บริโภคเลย ผมคิดว่าผมก็ไม่ได้ขอมันเยอะเลยนะเนี้ย เลยอยากจะฟ้องมันเรียกค่าเสียหายด้วยเลย

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

คือระหว่างผมซ่อม ก็ยังมีคนมาติดตั้ง ผมก็บอกไปว่าพี่น้ำมันเข้านะ ทางนั้นก็เลยหันไปบอกกับช่างว่า ทำดีๆนะ อย่าให้เข้ามาอีกรอบ ผมบอกว่า 100% พี่เข้ามาอีกหลายรอบแน่ ช่างก็ยิ้มๆ ทางนั้นก็เซงๆ แต่ก่อนหน้านี้ ก็มีคนเข้ามาแก้ไข ระบบ 3 ล๊อค พอดีเข้ามาจอดแก้ไข ข้างๆผม ขับมิตซู เหมือนกัน เลยถามว่าเป็นอะไรครับพี่

พี่เค้าบอกว่าล๊อคไม่ได้ เข้ามาแก้ 3 รอบแล้วเซงมากๆ ตอนแรกมาแก้ก็ไม่แก้ให้ บอกว่าเราล๊อคไม่เป็น เราเลยไปแจ้งสำนักงานใหญ่ ทางนี้มันเลยทำให้ แต่ก็ 3 รอบและ ผมก็เลยเล่าเหตุการณ์ของผมให้ฟังมั่ง เค้าก็เลยสนใจอยากจะร้องเรียน สคบ. มั้ง

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

และก็ได้เวลาทดลองรอบแรก ปรากฎว่า น้ำเข้าเหมือนเดิม

ก็ต้องมารื้อกันใหม่ คราวนี้เอาฟองน้ำ เอากาวยาง มาติดเพิ่มเข้าไปอีก ตามมุมขอบ ผมดูเวลา 6โมงครึ่งพอดี กว่าจะเสร็จ ก็ไปทดลองข้างนอก มืดและ เพราะฝนกำลังจะตก รดไปได้แปปนึง ผมบอกว่าพี่พอก่อน เดี๋ยวฝนตก ก็ได้ลองไปในตัว เดี๋ยวก็รู้ ว่ารั่วไม่รั่ว พอดีเห็นร้านส้มตำพอดี เลยซื้อเสือร้องไห้ ให้พี่เค้าชุดนึง เราชุดนึง สงสารเค้า ส่วนเราก็แสนหิว

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

ตามระเบียบ พอถึงที่หมาย ก็ตรวจสอบ ปรากฎว่าเหมือนเดิม ทราบแล้วเปลี่ยน น้ำเจิ่งนองไปหมด

ผมก็เลยมาทบทวนว่า เราก็ไม่ได้เอาอะไรเค้าเยอะนี่หว่า แค่ขอเอาเงินคืน กับชดใช้สิ่งที่เค้าทำของเราพังไป กับให้ลบโฆษณา เผื่อให้คนอื่นไม่ต้องโดนหลอกอีก ทำไมมันไม่ให้เรา ทั้งๆที่เราเสียทั้งเวลา เสียทั้งเงิน ในการขับรถไปนู่น นี่ นั่น เสียทั้งความรู้สึก เพราะไปติดตั้งทีผมก็ต้องไปนั่งดูช่างติดตั้ง ร้อนก็ร้อน หลายคนบอกว่าแล้วไม่เข้าไปในห้องรับรองแอร์เย็นๆล่ะ ขออภัยมันเป็นนิสัยผม ผมห่วงของ ของผม

ผมก็เลยตัดสินใจมาลง เพราะผมว่าอาจจะมีน้าๆ ท่านใดติดตั้งผลิตภัณฑ์ตัวเดียวกับผม หรือ ไม่มีก็ให้เป็นความรู้จะได้ไม่ต้องไปติดตั้งตัวนี้ หรืออาจจะได้รับความไม่เป็นธรรมจากผลิตภัณฑ์ตัวอื่นๆ

และอีกอย่างที่สำคัญ ผมจะฟ้องดีมั้ย แล้วถ้าผมฟ้องร้องขึ้นมาต้องทำยังไงมั่ง ช่วยแนะนำผมด้วย

ส่วนตัวผมจะส่งจดหมายไปทาง สคบ . อีกฉบับเพื่อ ให้ทางบริษัท ช่วยทำการทดสอบ ให้เห็นหน่อย เพราะตอนที่ทางตัวแทนบริษัทเค้ามาเจรจา ได้บอกกับผมว่า ทางบริษัทเวลาจะทำการขายผลิตภัณฑ์อะไร จะต้องทดสอบแล้ว เพราะทางเรามีการจดสิทธิบัตร และก็ยืนยันว่า ผลิตภัณฑ์ที่ผมติดมาน้ำไม่เข้าแน่นอน อาจเกิดจากการติดตั้ง

แต่ผมก็ได้ลองเข้าไปแก้ไขแล้วตามที่คุณบอก ก็เลยอยากเห็นการทดสอบซะหน่อยว่าเป็นยังไง

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

ลองดูครับ ผมว่าถึงเวลาที่พวกเราประชาชนตาดำๆ ต้องออกมารักษาสิทธิ์ของเราครับ ผมก็เพิ่งลองครั้งแรก หลังจากที่ยอมมาตลอด
    ก็ฝากกับทาง หน่วยงานราชการไทยด้วยครับ ไม่รู้ว่าผมจะไปได้ถึงไหน

ส่วนตัวผมไม่ค่อยศรัทธาราชการไทยเท่าไหร่ แต่เห็นคุณปทุมวดี เจ้าหน้าที่ของ สคบ. แล้วก็ต้องขอบคุณ เค้าก็พยายามช่วยเหลือดีครับ

น้าๆท่านใด มีปัญหาแจ้งได้เลยครับ ทาง อินเตอร์เนต
    http://www.ocpb.go.th/index.asp โหลดแบบฟอร์ม มากรอกตามความจริง แล้วก็ส่งทางเมลล์ครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้