สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

TTC-01947 TTC-Member
    User ID
    11850
    Status
    โพส
    320

มาตรฐาน อยากถามผู้รู้เกี่ยวกับฝาครอบกระบะ Aero klas ครับ

คือผมกำลังจะติดตั้งฝากครอบกระบะครับแต่ไม่ค่อยรู้ข้อมูลครับ เท่าทีเช็คมา
    - ของ Aero klas เขาใช้วัสดุในการทำฝาครอบเป็น Engineered ABS ส่วนรุ่นอื่นทำจากไฟเบอร์กลาส วัสดุแบบไหนดีกว่ากันครับ
    - ราคาอยู่ที่ 19500 (ร้านแถวแม็กโครังสิต) รวมทำสีด้วย เป็นแบบมอเตอร์ มีมอเตอร์ 2ตัว สวิทช์ควบคุมอยู่ในตัวรถ ด้านนอกใช้กุญแจเปิด ถ้าติด "คาน" เพิ่มเพื่อไว้ใส่ แร็ค ต้องบวกเพิ่มอีกคู่ละ 2500 บาทพร้อมติดตั้งครับ ทั้ง2อย่างที่ว่ามาราคานี้แรงไปไหมครับ และมีร้านไหนราคาถูกกว่านี้ไหมครับช่วยแนะนำด้วย
    - ช่วยบอกข้อดีและข้อเสียของฝาครอบกระบะรุ่นนี้หน่อยครับ และมีรุ่นไหนที่น่าใช้ครับช่วยแนะนำด้วย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

มาตรฐาน Re: อยากถามผู้รู้เกี่ยวกับฝาครอบกระบะ Aero klas ครับ

ที่ผมติดตั้งมาของ Aero Klas เขาใช้วัสดุ ABS เป็นพลาสติกที่มีความเหนียวทนทาน น้ำหนักเบากว่าไฟเบอร์กลาสมาก สวิทช์ควบคุมการยกฝาอยู่ใต้ฝากระบะครับ ลองเข้าไปดูข้อมูลในเว็บของบริษัทเลยครับที่ใช้มากโอเคไม่มีปัญหาอะไร ตอนผมติดตั้งปีที่แล้วตอนยังไม่ขึ้นราคาที่ลพบุรีราคาผมทำสีและติดตั้ง 18,000 ครับ แต่ตอนนี้ที่ร้านเดิมก็ไม่ได้ราคานี้แล้วครับ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

มาตรฐาน Re: อยากถามผู้รู้เกี่ยวกับฝาครอบกระบะ Aero klas ครับ

ของผมสีดำลายหนัง ด้านในไฟฟ้า ด้านนอกโช๊ค 17,000.- ดีครับ เสีย 2 อย่าง

อย่างแรก จอดตากแดดอุณหภูมิในกระบะร้อนขนาดเอาพิซซ่าเข้าไปอบได้เลย วิธีแก้ อย่าจอดรถตากแดด

อย่างที่สอง จอดรถตากฝนแล้วจะเปิดฝาเอาของในกระบะ ช่วงฝากระดกจังหวะแรก น้ำฝนที่ค้างอยู่บนฝากระบะใหลลงในกระบะของเปียกหมด แต่มีวิธีแก้ ให้พกยางปาดน้ำ(เป็นด้ามเหมือนตัว T )ไว้ในรถ ก่อนเปิดฝาใช้ยางปาดน้ำออกให้หมดก่อน

ลองพิจารณาดูครับพี่น้องครับ

TTC-01947 TTC-Member
    User ID
    11850
    Status
    โพส
    320

ขอบคุณครับ

User ID
    5771
    Status
    โพส
    89

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOM3 ดูโพส
    ของผมสีดำลายหนัง ด้านในไฟฟ้า ด้านนอกโช๊ค 17,000.- ดีครับ เสีย 2 อย่าง

อย่างแรก จอดตากแดดอุณหภูมิในกระบะร้อนขนาดเอาพิซซ่าเข้าไปอบได้เลย วิธีแก้ อย่าจอดรถตากแดด

อย่างที่สอง จอดรถตากฝนแล้วจะเปิดฝาเอาของในกระบะ ช่วงฝากระดกจังหวะแรก น้ำฝนที่ค้างอยู่บนฝากระบะใหลลงในกระบะของเปียกหมด แต่มีวิธีแก้ ให้พกยางปาดน้ำ(เป็นด้ามเหมือนตัว T )ไว้ในรถ ก่อนเปิดฝาใช้ยางปาดน้ำออกให้หมดก่อน

ลองพิจารณาดูครับพี่น้องครับ
    มีปัญหาเดียวกันเลย แต่ของผมเวลาเปิดจะค่อยๆเปิดให้น้ำมันเทไปก่อน เพราะวิธีน้า ผมเคยลองแล้วที่กวาดน้ำมันก็อยู่กระบะหลังยังไงก็ต้องเปิดฝาก่อนอีกอยู่ดี เคยลองคิดเอาแผ่นยางไปรองด้านหน้า แต่ยังไม่ได้ทำ ใครพอจะมีวิธีดีๆบ้างมั้ยครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sui ดูโพส
    มีปัญหาเดียวกันเลย แต่ของผมเวลาเปิดจะค่อยๆเปิดให้น้ำมันเทไปก่อน เพราะวิธีน้า ผมเคยลองแล้วที่กวาดน้ำมันก็อยู่กระบะหลังยังไงก็ต้องเปิดฝาก่อนอีกอยู่ดี เคยลองคิดเอาแผ่นยางไปรองด้านหน้า แต่ยังไม่ได้ทำ ใครพอจะมีวิธีดีๆบ้างมั้ยครับ
    คนออกแบบเค้าคิดกันยังไงน่ะ ชอบวัสดุน่ะแต่การออกแบบมันงงๆ ครับรอรุ่นใหม่ล่ะกันครับ ชอบยี่ห้อนี้ครับ..

User ID
    5771
    Status
    โพส
    89

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    คนออกแบบเค้าคิดกันยังไงน่ะ ชอบวัสดุน่ะแต่การออกแบบมันงงๆ ครับรอรุ่นใหม่ล่ะกันครับ ชอบยี่ห้อนี้ครับ..
    วัสดุแข็งแรจริงๆครับ แฟนผม(นน.ประมาณ 57 กก.)เคยปีนขึ้นไปเหยียบตอนล้างรถหนนึงยังไม่แตกเลยครับ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

เสาร์-อาทิตย์ที่แล้วไปตจว. ฝนตกตลอด ต้องเปิดฝาหลังหยิบของบ่อยๆ เลยได้วิธีเปิดโดยไม่ให้น้ำใหลลงในกระบะดังนี้ครับ
    กดปุ่มเปิดฝาให้แง้มขึ้นพอเอามือขวาสอดเข้าไปกดสวิทช์ยกฝาด้านหน้าขึ้นให้สุด โดยที่มือซ้ายยังคงกดบังคับฝาด้านท้ายให้อยู่ในระดับต่ำสุด น้ำที่ค้างอยู่บนฝาจะใหลลงมาทางด้านหลังรถ รอจนสะเด็ดน้ำแล้วปล่อยฝาด้านหลังเด้งขึ้น ก็จะไม่มีน้ำใหลลงในกระบะให้อารมณย์เสียอีกต่อไป แค่นี้เองครับพี่น้องครับ ใช้รถมา 9 เดือนเพิ่งคิดออก จึงมาบอกพี่น้องต่อครับ

ข้อมูลกระทู้