สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 20

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

มาตรฐาน Wastegate รุ่นใหนดี

คือผมอยากจะเปลี่ยนเป็น Wastegate แยกน้าๆๆว่า ยี้ห้ออะไรดี กับ PLUS โบเดิมๆๆเกียร์ M/T ราคาไม่แรงมาก เสียงแซดๆๆๆหน่อย
    .... น้า Nuk ตอบทีครับ มันจะมีผลกระทบอะไรมั่ง หลังติดตั้ง
    **********ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มาตรฐาน Re: Wastegate รุ่นใหนดี

น้าไม่ลำคาญก็ดีไปครับ โบเดิมๆ แป๊บๆก็ดังขับ "กดหน่อย แซ๊ดๆ"
    ของผมโบใหญ่ ยังต่อท่อเวสเกต ลงท่อเดิมเลยครับ
    น้านุ๊กหายไปไหนมาตอบหน่อยครับ....คิดถึงอ่ะ

User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

มาตรฐาน Re: Wastegate รุ่นใหนดี

... ผมยังไม่เข้าใจที่น้า sau_machanical ตอบมาช่วยอธิบายผมหน่อย ครับขอบคุณหลายๆๆ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

รถเทอร์โบเดิม ส่วนมากเห็นทำกันไม่นาน ก็กลับมาแก้แล้วครับ เพราะกดนิดหน่อยบูสเต็มเร็ว มันก็จะแซ๊ดๆๆ
    เร็วมาก จนบ้างทีน่าลำคาญครับ

.... ถ้าเทอร์โบเดิมอ่ะครับ ใส่เวสเกตแยกได้ก็จริง แต่ว่าเราต้องไปเจาะเขาไอเสียแล้วก็เชื่อมใหม่ครับ พอนานๆไปมันอาจเกิดรอยร้าวได้
    กลัวจะไม่คุ้มซิครับ เวสเกตตัวนึงก็ 2500-7500 บาท แถมมาโดนค่าแปลงอีกเท่าไหร่ เขาไอเสียก็โดนเจาะ
    ถ้าเผื่อวันไหนน้าเบื่อเสียงแซ๊ดๆทำไงล่ะครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ถ้าอยากดุๆโหด น้าลองทำแบบนี้ก็ได้ ท่อไอเสีย2.2" เดิมๆนี่แหละครับ
    ทะลวงแคตออก ,ถอดหม้อพักไอเสียออก
    จากนั้นทำหน้าแปลนยึดกับแปลนเดิม จากนั้นต่อปลายท่อไอเสียหักลงหน้าเพลาเลยครับ เร้าใจมาก.....หากทนเสียงมันไหวก็เข้าทางเลยครับ วิ๊ดดดดดดดดด แพ๊ดดดด.....

User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

... ขอบคุณ น้าที่ให้ความกระจ่าง สำหรับที่น้าบอกผมทำหมดแล้ว
    สิ่งที่ทำมาแล้ว
    1.กระทุ้ง cad แล้ว
    2.อุด egr แล้ว
    3.รองแหวน 4 mm.แล้ว but 17 pons
    4.up 3.2 v6 แล้ว
    5.ใส่หม้อพักใส้ตรงแล้ว ออกหน้าเพลา เสียงดังเพราะดี bo ดังดีแต่ไม่แซดๆๆมาก 0-160 มาไวมาก จาก 160 - 170 กว่าต้อง รอนิดนึง ไปหยุดอยู่ที่ 180 เองหมดแล้ว น้าว่าใส่กล่องของสมาชิกใน club เราที่ร้านอยู่ บางบ่อ ราคา 5 พันกว่าบาท น้าว่าปลายมันจะมากกว่านี้หรือเปล่า...ขอบคุณครับ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

แนะนำถ้าอยากใส่เวตเกจแยกจริง ให้ถอดเปลี่ยนเขาไอเสียไปใช้เขาหล่อของอู่พี่กาหลง เขาหล่อไว้ตรงรุ่น ถอดชุดเขาไอเสียเก่าออก สามารถติดตั้งได้เลยครับ ราคาเขาไอเสีย ก็ 2,500 บาทและเวตเกจแยกที่อู่ก็มีสามารถวางบนเขาหล่อได้เพียงแค่ใส่น็อตยึดเพราะงานที่เขาทำๆเป็นชุดคิทไว้เลยครับเวตเกจมีให้เลือกหลายแบบและปรับค่าความแข็งสปริงได้ตามความแรงของรถเราครับถ้าน้ำมันถึงๆบู๊ทส์ได้หนักๆเวตเกจเขารับได้ยัน 60 ปอนด์ครับราคาคนไทย 3,500 บาท รายละเอียดลองโทร.ไปคุยเอาครับ 08-1343-2431 พี่กาหลง รับรองผลงานครับ ส่วนตัวผมใช้เองมา 2 ปีกว่าๆแล้วไม่มีปัญหาผ้าขาด เขารั่วแตกร้าวมากวนใจครับ และรถที่ใช้แข่งอยู่ก็ใช้เขาไอเสียหล่อกับเวตเกจแยกอู่พี่กาหลงครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boonthom ดูโพส
    ... ขอบคุณ น้าที่ให้ความกระจ่าง สำหรับที่น้าบอกผมทำหมดแล้ว
    สิ่งที่ทำมาแล้ว
    1.กระทุ้ง cad แล้ว
    2.อุด egr แล้ว
    3.รองแหวน 4 mm.แล้ว but 17 pons
    4.up 3.2 v6 แล้ว
    5.ใส่หม้อพักใส้ตรงแล้ว ออกหน้าเพลา เสียงดังเพราะดี bo ดังดีแต่ไม่แซดๆๆมาก 0-160 มาไวมาก จาก 160 - 170 กว่าต้อง รอนิดนึง ไปหยุดอยู่ที่ 180 เองหมดแล้ว น้าว่าใส่กล่องของสมาชิกใน club เราที่ร้านอยู่ บางบ่อ ราคา 5 พันกว่าบาท น้าว่าปลายมันจะมากกว่านี้หรือเปล่า...ขอบคุณครับ
    ก็ใช้ได้นะครับ กล่องดันราง จะได้อัตราเร่ง รอบต้น-กลาง เห็นผลชัดเจน
    ในรอบปลายๆก็ไหลเพิ่มขึ้นอีกนิดหน่อยครับไม่มากเท่าไหร่(อย่าหวังปลายมากเลยครับ เน้นเอาแบบตอบสนองเร็ว 0-160 ขึ้นมันส์ๆก็พอแล้ว)
    เพราะความเร็ว 180 @ 4000rpm มันก็น่าจะสุดที่อัตราทดเกียร์ และเฟืองท้ายแล้วครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    แนะนำถ้าอยากใส่เวตเกจแยกจริง ให้ถอดเปลี่ยนเขาไอเสียไปใช้เขาหล่อของอู่พี่กาหลง เขาหล่อไว้ตรงรุ่น ถอดชุดเขาไอเสียเก่าออก สามารถติดตั้งได้เลยครับ ราคาเขาไอเสีย ก็ 2,500 บาทและเวตเกจแยกที่อู่ก็มีสามารถวางบนเขาหล่อได้เพียงแค่ใส่น็อตยึดเพราะงานที่เขาทำๆเป็นชุดคิทไว้เลยครับเวตเกจมีให้เลือกหลายแบบและปรับค่าความแข็งสปริงได้ตามความแรงของรถเราครับถ้าน้ำมันถึงๆบู๊ทส์ได้หนักๆเวตเกจเขารับได้ยัน 60 ปอนด์ครับราคาคนไทย 3,500 บาท รายละเอียดลองโทร.ไปคุยเอาครับ 08-1343-2431 พี่กาหลง รับรองผลงานครับ ส่วนตัวผมใช้เองมา 2 ปีกว่าๆแล้วไม่มีปัญหาผ้าขาด เขารั่วแตกร้าวมากวนใจครับ และรถที่ใช้แข่งอยู่ก็ใช้เขาไอเสียหล่อกับเวตเกจแยกอู่พี่กาหลงครับ
    จุดประกายอีกแระ น้าเต้ยนี่ ..... แซดดดดดดด ฟิ้ววววววววว

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boonthom ดูโพส
    คือผมอยากจะเปลี่ยนเป็น Wastegate แยกน้าๆๆว่า ยี้ห้ออะไรดี กับ PLUS โบเดิมๆๆเกียร์ M/T ราคาไม่แรงมาก เสียงแซดๆๆๆหน่อย
    .... น้า Nuk ตอบทีครับ มันจะมีผลกระทบอะไรมั่ง หลังติดตั้ง
    **********ขอบคุณครับ
    ผมแนะนำกันห้องเทอร์โบจบ งบไม่กี่ตังค์ ท่อแทนแคทกันห้องพร้อมใส่เขาขายกันราว 1200-1400 ครับ ไม่ต้องทำอะไรกับมันแล้วแค่นี้ก็แสดดดดด ได้เต็มเหนี่ยว
    ถ้าอยากได้แค่เสียงกับโบเดิมเขาเดิม ไม่มีอะไรดีกว่านี้แล้ว ไม่ต้องเปลี่ยนนั่นเปลี่ยนนี่ ในคลับก็มีคนทำมาแล้วหลายคน
    โบเดิมเวสเกตแยก........

User ID
    10669
    Status
    โพส
    605

ผมเคยไปทำท่อแทนแคท มันมีแบบแซดด้วย 1xxx ผมไม่เอา กลัว รถเงียบๆมันสวนเอา แต่ถ้าจะเอาเสียง ง่ายดีครับ ได้เสียงไม่ได้ม้าคราบ ราคาประหยัด

User ID
    1665
    Status
    โพส
    58

2000 บาทครับ น้าจะได้ทุกอย่างที่น้าคิด ทั้งแซดแบบกั้นห้อง ปู๊แบบเวตเกตแยกคายไอเสีย ต้นมา ปลายไหลไม่ตก แถมเก็บท่อชุดเดิมออกศูนย์ไว้ตอนที่เบื่อหรือคิดจะขายได้ด้วย
    ที่ ม.เจริญท่อไอเสีย
    ขอให้ผู้ที่ทำท่อร้านนี้มาช่วยการันตี และติชมหน่อยครับ

User ID
    6322
    Status
    โพส
    122

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nonnoy ดูโพส
    2000 บาทครับ น้าจะได้ทุกอย่างที่น้าคิด ทั้งแซดแบบกั้นห้อง ปู๊แบบเวตเกตแยกคายไอเสีย ต้นมา ปลายไหลไม่ตก แถมเก็บท่อชุดเดิมออกศูนย์ไว้ตอนที่เบื่อหรือคิดจะขายได้ด้วย
    ที่ ม.เจริญท่อไอเสีย
    ขอให้ผู้ที่ทำท่อร้านนี้มาช่วยการันตี และติชมหน่อยครับ
    เสียงหวานมากครับตอนรอบเดินเบา ได้ทุกอย่างที่ว่ามาข้างต้นครับ ผมไปเปลี่ยนมาได้ซักสองสามอาทิตย์แล้ว

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

กลัวเดี๋ยวเจ้าของกระทู้จะหลงทางครับ ถ้าเอาแค่เสียง
    เวสเกตกระป๋องในรถเราคุมบูสท์อยู่ครับน้า

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ผมจะเสียตังค์ในกระทู้นี้อีกป่าวน้อ ไอ้ทองเอ้ยทองหาเรื่องจริงๆเลย

User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

...ขอบคุณ น้าๆๆ ทุกคำตอบพอดี Com มันเสีย Harddist เจ้ง
    .. ขอบคุณครับ

ข้อมูลกระทู้