สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

more555
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อยากโหลด ใช้งบเท่ารั่ยคับ

แ๊ก๊งขาสั้น ไม่มีใครช่วยให้คำตอบเลยหรอคราบ

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

มาตรฐาน Re: อยากโหลด ใช้งบเท่ารั่ยคับ

ใจเย็นครับ...ง

โหลดอย่างเดียว ไม่กี่สตังค์ครับ ...แต่โหลดให้จบ แบบสวย ๆ ต้องเป็นหมื่น..ประมาณนั้นครับ..

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

เดี๋ยวรอเซียนๆมาตอบนะครับดันให้

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

4-5 หมื่น จ๋วยๆ

แต่งของผม 5-6 หมื่น บ่จ๋วย

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ more555 ดูโพส
    แ๊ก๊งขาสั้น ไม่มีใครช่วยให้คำตอบเลยหรอคราบ

ถามคนนี้เลยน้า

TRITON THONBURI RAMA III GROUP
    มิตรภาพ-เร้าใจ-สนุกสนาน

ทำเพราะอยากทำ ทำเพราะสนุกที่ได้ทำ
    ทำประโยชน์ได้ก็จะทำ ใครจะจำไม่จำชั่งหัวมัน
    วุฒิ-บางแค(วุฒิ-PROSPEED เอกชัย-บางบอน)
    081-8306773
    คำเตือน อย่าเชื่อผม ผมไม่รู้อะไรเกี่ยวกับรถเลย

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

หลักๆ ราคาคงจะไปที่ ล้อแม็ค 18 กับยางนี่หละครับ

ถ้าเป็นของ Lenso Rt 7 พร้อมยางได้ๆนี่ 3 หมื่นกว่าๆแล้วนะครับ

ที่เหลือก็เป็นโช๊ค อันนี้หละ ตามงบเลย มี่ตั้งแต่ธรรมดา ไปจนถึง ไม่ธรรมดา

เลยหละครับ (ผมไม่ได้โหลดนะ อ่านๆเอาครับในคลับเรานี่หละ)

User ID
    2235
    Status
    โพส
    263

พื้นฐาน แรกเริ่มเลยก็ถ้าเอาประหยัดเข้าว่าก็แค่ราวๆพันเดียวครับ ตัดสปริง รองกล่อง ผมทำมาแล้วใช้มาปีที่ 5 แล้ว ไม่มีปัญหาอะไร แต่มันไม่หนึบ ไม่เกาะเหมือนเราใส่สปริงหรือโช๊ค ชุดใหญ่แน่นอน ทนๆเอา งบน้อย

User ID
    2235
    Status
    โพส
    263

แต่ถ้าเอามากกว่า 2 นิ้ว ก็อาจจะมีดัดแหนบเพิ่มขึ้นมาอีก ผมก็ทั้งดัด ทั้งรองครับ เบ็ดเสร็จ หมดไปราวๆ 1300-1400 แต่ถ้างบเยอะๆก็จัดไปตามกำลังครับ รถเราใช้เอง มีตังเหลือๆเท่าไหร่ก็ใส่ไปเถอะครับดีทั้งนั้นแหละ แต่ผมงบน้อยก็ทำได้เท่านี้เจอช่างดีๆ ใช้ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ more555 ดูโพส
    อยากโหลด2นิ้วหน้าหลังครับน้าๆต้องใช้งบเท่ารั่ยคับ+ล้อแม้ก18+ยาง+ชุดโหลด
    เอาใหม่ น้าโหลด 2 นิ้ว คงไม่ต้องดัดแหนบ แค่รองกล่อง โช๊คก็คงไม่ได้เปลี่ยน ประมาณ 1 พัน
    น้าเอา ขอบ 18 แม็ก หน้ากว้าเท่าไหร่ครับ หน้า-หลัง และ น้าต้องการ ยาง
    ขนาดเท่าไหร่ บอกมา จะตีราคาให้ถูก
    ถ้าจะให้ผมตีราคาให้ อิอิ งั้นเอา
    1. แม็กหน้า 8.5 หลัง 9.5 /18
    2. ยาง 235/40/18 - 265/35/18
    อยู่ที่ ประมาณ 4-5 หมื่น แล้วแต่ยี่ห้อนะครับ

( แต่บอกไว้ก่อนนะ โหลด 2 นิ้ว ใส่แม็ก+ยางขนาดนี้ ดูไม่สวย ถ้าจะให้สวยต้องโหลด 5-6 นิ้วครับ ) น้าใจรักป่าวอะ

ถ้ารักโหลดแป๊กๆไป สวย

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

http://www.nvyangyont.com/

เห็นโฆษณาอยู่ในเว็บเรานะครับ เกี่ยวกับ แม็ค และยาง

TTC-00395 TTC-Member
    User ID
    3015
    Status
    โพส
    413

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton9908 ดูโพส
    เอาใหม่ น้าโหลด 2 นิ้ว คงไม่ต้องดัดแหนบ แค่รองกล่อง โช๊คก็คงไม่ได้เปลี่ยน ประมาณ 1 พัน
    น้าเอา ขอบ 18 แม็ก หน้ากว้าเท่าไหร่ครับ หน้า-หลัง และ น้าต้องการ ยาง
    ขนาดเท่าไหร่ บอกมา จะตีราคาให้ถูก
    ถ้าจะให้ผมตีราคาให้ อิอิ งั้นเอา
    1. แม็กหน้า 8.5 หลัง 9.5 /18
    2. ยาง 235/40/18 - 265/35/18
    อยู่ที่ ประมาณ 4-5 หมื่น แล้วแต่ยี่ห้อนะครับ

( แต่บอกไว้ก่อนนะ โหลด 2 นิ้ว ใส่แม็ก+ยางขนาดนี้ ดูไม่สวย ถ้าจะให้สวยต้องโหลด 5-6 นิ้วครับ ) น้าใจรักป่าวอะ

ถ้ารักโหลดแป๊กๆไป สวย
    น้าศักดิ์เชียร์หน้าดูเลยนะ หาพวกหร้าาาา
    ของผมกลับสู่สามัญแล้ว เดิมๆทั้งคันขับนิ่มๆสบายๆดีก่า
    อ้อ เจ้าของกระทู้สนใจมัยครับ สปริงโหลด ของค่ายwsr แต่ลงมาเยอะหน่อยนะ
    ถ้าจะเอา2นิ้วล่ะก็ต้องหนุนนิดนึง นิ่มครับไม่แข็ง เด๋วขายให้ถูกๆเลย ไม่ได้ใช้แล้ว

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tukatuka ดูโพส
    น้าศักดิ์เชียร์หน้าดูเลยนะ หาพวกหร้าาาา
    ของผมกลับสู่สามัญแล้ว เดิมๆทั้งคันขับนิ่มๆสบายๆดีก่า
    อ้อ เจ้าของกระทู้สนใจมัยครับ สปริงโหลด ของค่ายwsr แต่ลงมาเยอะหน่อยนะ
    ถ้าจะเอา2นิ้วล่ะก็ต้องหนุนนิดนึง นิ่มครับไม่แข็ง เด๋วขายให้ถูกๆเลย ไม่ได้ใช้แล้ว
    รู้ตัวว่าแก่แล้วจิ น้าตั๊ก

more555
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคูณคับ น้าๆสมาชิกทุกท่านคับแล้วจาไปเป็นสมาชิกชาวขาสั้นเร็วๆนี้ครับ รอผบ.ทบ เซ็นอนุมัติอย่างเดียวคับ
    ...ใจมันรักโหลด....

User ID
    26854
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน ตอบ: อยากโหลด ใช้งบเท่ารั่ยคับ

อยากใด้ครับค่าเสียหายเท่าไหร่ครับอยากใด้มาก

ข้อมูลกระทู้