หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 63

กระทู้: *ปิดรูทางเข้าลมภายนอก กันหนูมานอนหน้าลิ้นตูู้้ดีกว่า*

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11688
    Status
    โพส
    182

มาตรฐาน Re: *ปิดรูทางเข้าลมภายนอก กันหนูมานอนหน้าลิ้นตูู้้ดีกว่า*

ผมก็โดนมาเหมือนน้าหลายคนครับ ใช้ยาเบื่อหนูมันกินยังกะขนมเลยดักไว้กินหมดทุกวันครับตอนนี้ใช้แผ่นสแตนเลสอุดเลยครับเจาะรูไว้5รูทำตามขั้นตอนของ coppy42 แล้วระวังในหม้อกรองอากาศด้วยนะครับที่ชอบเลย ในห้องเครื่องเป็นรอยหมดเลยครับ ยังกะทำรายห้องเครื่องเลยครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: *ปิดรูทางเข้าลมภายนอก กันหนูมานอนหน้าลิ้นตูู้้ดีกว่า*

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ง่ายมากเลยนะที่ป๋าติ๊กทำ

ทำให้ผมอันนึง
    เก็บที่เหลือจากทำถาดกรองแอร์มาทำไงครับคุงปอง คริคริ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    แหล่มๆเลยครับป๋า ดีกว่าผมเอยะเลยวิธีนี้ ไม่ต้องปิดตาย เอาไว้รับลมยามหน้าหนาวได้ไอเดียบรรเจิดดีจริงๆ ว่แต่ ยังมีเหลืออีกมั้ยครับป๋า จะไปขอของฟรีเอาแบบนี้มาใว้ใส่รับลมหนาวบ้าง อิอิ
    มีเหลืออีกหน่อยนึงครับตาโจ้
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bradrooker ดูโพส
    ทำแบบคุณ coppy42 ดีกว่าครับไม่งั้นเดี่ยวเจอหนูคาบกระดูกมาแบบผม

อ่าครับ ทำได้สบายตลอดชีวิตรเลยละครับน้า
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nescafe_1 ดูโพส
    ผมก็โดนมาเหมือนน้าหลายคนครับ ใช้ยาเบื่อหนูมันกินยังกะขนมเลยดักไว้กินหมดทุกวันครับตอนนี้ใช้แผ่นสแตนเลสอุดเลยครับเจาะรูไว้5รูทำตามขั้นตอนของ coppy42 แล้วระวังในหม้อกรองอากาศด้วยนะครับที่ชอบเลย ในห้องเครื่องเป็นรอยหมดเลยครับ ยังกะทำรายห้องเครื่องเลยครับ
    ครับแบบไหนก็ได้ ที่เรายึดเรือนหออีหนูมันได้ จบไปสบายหมอง 55+*แต่กรองแอร์ก็ยังสำคัญอยู่ครับ ต้องสมควรใส่ทุกคัน*
    v
    v

..มีเหลือตั้งแต่เอามาทำถาดกรองแอร์ เลยเอามาเล่นต่อ ที่ปิดถ้ำนี้ละ //แล้วใครกลัวไอ้หนูมันหอบที่นอนหมอนมุ้ง ย้ายไปยึดหม้อกรองอากาศ เราก็เอาตะแกรงนี้ไปหุ้มปากท่อกรองอากาศอีกที ..ดีม่ะ.
    v
    v

User ID
    6067
    Status
    โพส
    131

แล้วปิดข้างนอกปิดยังไงครับน้า ขออีก รอบครับ น้า please.

User ID
    13816
    Status
    โพส
    213

ที่บ้านเลี้ยงแมว 4 ตัวโหดๆ ทั้ง นั้น เลยไม่ค่อยมี อิอิ

User ID
    6067
    Status
    โพส
    131

จาอาววิธีปิดด้านนอก คร๊าบ please !

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ treetc03 ดูโพส
    จาอาววิธีปิดด้านนอก คร๊าบ please !
    ..ไม่มีครับน้า จะเอาจากรูที่มันเริ่มปีนมุดเข้ามาเลย น่าจะยุ่งหโหฬารเลยมั้งอ่ะ เคยให้ศูนย์เปิดตะแกงใต้ใบปัดน้ำฝนก็ไม่เห็นช่องนี้ครับ เค้าว่ามันมุดมาจากตามใต้กันโคลนหน้า หรือแผ่นล่างสุดไม่แน่ใจ เราทำได้ก็ต้องถอดกันโคลนคิ้วล้อออกมาหาคะแกรงปิดเอามั้ง
    ..ส่วนวิธีถอดตู้พัดลม ก็ดูตามลิ้งค์นี้ ของน้าโจ้ถ่ายลงกระทู้ล้างแอร์พระราม3ไว้ ก็ได้ครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=20263&page=4

User ID
    6067
    Status
    โพส
    131

แล้วปิดด้านนอกล่ะทำงัยครับ

User ID
    6067
    Status
    โพส
    131

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

เอาน้ำมันดีเซลพ่นไปรอบๆเลยน้า
    ไม่หนูก็เราแหละที่ต้องออกจากรถ

User ID
    6067
    Status
    โพส
    131

(หลังจากที่ อัดน๊อต ปิดตายลิ้นแบ่งห้องลมนอก-ใน มาแผ่นนึงแล้ว) ที่น้าบอกมันอยู่ตรงไหนทำยังไงครับ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ treetc03 ดูโพส
    (หลังจากที่ อัดน๊อต ปิดตายลิ้นแบ่งห้องลมนอก-ใน มาแผ่นนึงแล้ว) ที่น้าบอกมันอยู่ตรงไหนทำยังไงครับ
    .เอางี้นะครับ น้าต้องถอดตู้(สีดำที่มีพัดลม)นะ ออกมาจารถเลย แล้วจะเห็น ลิ้นกระดก เปิด ปิด ช่องแบ่งลมภายนอกภายในอ่ะครับ มันมี2แผ่นใหญ่1แผ่น แล้วเล็กอีก1แผ่น / รูปก็ไม่ได้ถ่ายไว้ด้วย..
    .(ไม่รู้ว่ารถรุ่น116ม้า กับ140ม้า แอร์ออโต มันจะเหมือนกันมั้ยครับ ) ส่วนช่องที่เราจะอุดเสริมตะแกรง ก็มุด เงยมองขึ้นด้านบน ก็ตามที่รูปในกระทู้ครับ

User ID
    7702
    Status
    โพส
    147

แหล่มเลยครับป๋า ว่างๆต้องลองหมุดดุ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: *ปิดรูทางเข้าลมภายนอก กันหนูมานอนหน้าลิ้นตูู้้ดีกว่า*

กระทู้ดีไมไม่เคยเห็นหว่า

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

มาตรฐาน ตอบ: *ปิดรูทางเข้าลมภายนอก กันหนูมานอนหน้าลิ้นตูู้้ดีกว่า*

ผมทำตามนี้ไม่ได้ครับ มันถอดไม่ออก ถอดยังไงครับ เริ่มตั้งแต่เก๊เก็บของ
    ผมถอดน็อตมาได้ 4 ตัวเอง ไม่รู้ step อ่ะครับ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Warriortriton ดูโพส
    ผมทำตามนี้ไม่ได้ครับ มันถอดไม่ออก ถอดยังไงครับ เริ่มตั้งแต่เก๊เก็บของ
    ผมถอดน็อตมาได้ 4 ตัวเอง ไม่รู้ step อ่ะครับ
    อ่อ โทษทีครับตอนทำ ผมถ่ายรูปใว้น้อยเกินไป เลยไม่มีรายละเอียดการถอดมากมาย (ผมไม่แนะนำให้ตอกแกนมอเตอร์เอาใบโบเวอร์ออกมาครับ มันจะหนึด พัง)
    ลองดูวิธีถอดในลิ้งค์น้านนท์
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=13908

หรืออีกลิ้งค์โจ้มายก็ได้ครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=20263&page=5
    ลองเล่นดูครับ มีพุ๊คกลิ๊บแบบกดแกนกลาง1ตัวที่ด้านกลางบนๆแผ่นหลังเก๊ะ ใจเย็นๆถ้าถอดน๊อตหมดมันออกมาแน่ ค่อยๆดึงโยกขยับติดขัดอาจเอาน๊อตออกไม่หมด ไม่ยากเท่าทีคิด

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    อ่อ โทษทีครับตอนทำ ผมถ่ายรูปใว้น้อยเกินไป เลยไม่มีรายละเอียดการถอดมากมาย (ผมไม่แนะนำให้ตอกแกนมอเตอร์เอาใบโบเวอร์ออกมาครับ มันจะหนึด พัง)
    ลองดูวิธีถอดในลิ้งค์น้านนท์
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=13908

หรืออีกลิ้งค์โจ้มายก็ได้ครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=20263&page=5
    ลองเล่นดูครับ มีพุ๊คกลิ๊บแบบกดแกนกลาง1ตัวที่ด้านกลางบนๆแผ่นหลังเก๊ะ ใจเย็นๆถ้าถอดน๊อตหมดมันออกมาแน่ ค่อยๆดึงโยกขยับติดขัดอาจเอาน๊อตออกไม่หมด ไม่ยากเท่าทีคิด

ดันทู้สาระดีๆคร้าบบบ....

User ID
    29219
    Status
    โพส
    42

น้า coppy42 ครับ ถ้าปิดแบบของน้าแล้วกลิ่นจากข้างนอกจะเข้ามาในรถหรือเปล่าครับ เพราะของผมมีกลิ่นควันเข้ามาในรถครับ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ยอดชายนายสอ ดูโพส
    น้า coppy42 ครับ ถ้าปิดแบบของน้าแล้วกลิ่นจากข้างนอกจะเข้ามาในรถหรือเปล่าครับ เพราะของผมมีกลิ่นควันเข้ามาในรถครับ
    การที่มีกลิ่นเข้าถ้ามาจากช่องนี้ น่าจะมีเศษอะไรสักอย่างที่หนูมันขนมากินอยู่ที่อุโมงหน้าลิ้นปิด หากเราเคยไปโยกเปิดลิ้นสักครั้งเศษอะไรสักอย่างมังลงไปค้างลิ้นแบ่งลมภายนอกได้ หรือมันกัดฟองน้ำรอบๆลิ้นเราแหว่งครับ ลิ้นเลยปิดไม่สนิท
    ของผมลิ้นยังคงเปิด ปิดได้1ลิ้น.ลิ้นเล็ก. (มี2ลิ้นยกตู้ออกมาข้างนอกถึงจะเห็น)หากไม่ต้องการใช้ ปิดตายด้วยแผ่นอลุมิเนียมหรือเหล็กสังกะสีก็ได้ครับน้าเล่นด้วยกาวอีบ๊อกซี่ไปเลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 22-05-2012 เมื่อ 18:53

User ID
    14555
    Status
    โพส
    149

แนะนำน้าๆน่ะครับ น้าๆไปตัดทางระกำ มาหั่นเป็นชิ้นโดยไม่ต้องตัดหนามออกแล้วเอาไปวางในห้องเครื่องที่จุดสำคัญ ผมรับรองคัฟ100% ว่าเจ้าหนูจะไม่เข้าไปรบกวนเลย ได้ผลจริงผมจะแนะน้ำลูกค้าที่ใช้ไทรทัน วีโก้ นาวาร่าเท่านั้น เพราะมันถอดล้างยาก

User ID
    15030
    Status
    โพส
    641

อยากหาสถานณ์ที่ทำอ่ะครับ

กลัวๆอยู่อ่ะเคยมาเยี่ยมในกรองแอร์ทีนึงแล้ว

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้