สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน นำการตีราคาค่าเช็คระยะ 60000 โลมาฝากครับ

รายการที่ทำหลักๆ (นำ นมค ไปเอง + กรองโซล่าพึ่งเปลี่ยน)
    -ค่าแรงถ่าย นมค
    -แหวน
    -กรอง นมค
    -เช็ค กวดขัน ทั่วไป
    -เช็คระบบไฟฟ้าทั่วไป
    ** น้ำมันเครื่อง+กรองโซล่า ถ้าท่านใช้ของศูนย์ท้งหมดน่าจะบวกไปอีกประมาณ 1000 บาทนะครับ **

ศูนย์กวงไถ่เลียบด่วนรามอินทรา ประมาณ 1200++
    ศูนย์มิตซูวิภาวดี ประมาณไม่เกิน 1400
    ศูนย์มิตซูสุพรรณบุรี = 800 กว่าบาท

เอากะเค้าสิครับ ตอนแรก ผมเข้าไปสองศูนย์บริการใน กทม แบบไม่ได้นัดหมาย แต่บังเอิญไปยังวันที่รถเต็ม แม้ว่าจะเข้าไปแต่เช้า 9.00 น
    ทั้งๆที่รายการทำไม่มีอะไร ทำจริงๆ ไม่เกิน 20 นาทีก้อเสร็จแล้ว แต่ทั้งสองศูนย์นัดให้ผมมารับรถเย็นๆ 5-6 โมง

ผมเลยขับไปทำที่สุพรรณเลย ขอชมเชยละกันสำหรับรายการง่ายๆแบบนี้ครับ บริการดี เร็ว สะอาด
    ข้อสังเกตที่น่าเกลียดอย่างมากคือ การคิดค่าแรงครับ ทำให้ราคารวมต่างกันมาก ผมเจอค่าแรงใน กทม รวมงานง่ายๆ พวกที่ว่า ไม่ต่ำกว่า 8-9 ร้อยแล้ว

ผมเลยอยากให้พี่น้องที่ว่างๆ มีเวลา เอาส่วนต่างที่เหลือ เป็นค่าน้ำมัน ไปเที่ยวตลาดสามชุกกันได้อีกครับ

User ID
    20
    Status
    โพส
    315

มาตรฐาน Re: นำการตีราคาค่าเช็คระยะ 60000 โลมาฝากครับ

โห่..น้าแม๊คมายันสุพรรณบ้านผมเชียวเหรอเนี้ย...

สำหรับใครที่รถหมดประกันแล้ว ซื้อของจากข้างนอกไปก็ได้นะครับอย่างในตัวเมืองสุพรรณร้านอะไหล่ใหญ่ๆเห็นมี 2 ที่ครับ
    เรื่องอะไหล่...ถ้าอยากได้ของแท้ราคาเบากว่าของศูนย์ เอาใบเสร็จที่ได้จากศุนย์ซึ่งจะมีรหัสของรายการอะไหล่ไปให้ร้านขายอะไหล่จัดให้ก็ได้ครับจะได้ของที่เหมือนกันแต่ราคาถูกว่า ซึ่งถูกว่าทุกย่าง จะถูกกว่ามากก็พวกน้ำมันต่างๆ เช่นน้ำมันเครื่องคราสตรอนโปรเฟรสชั่นนอน10w30 ประมาณ6-7 ร้อยบาท ถ้าในศูนย์แกลอน 5 ลิตรก็1200แล้วกระป๋องลิตร220 ไม่รวมvat กรองอากาศก็ถูกกว่า2ร้อยกว่าบาท
    ที่มิตซูสุพรรณถ้าผมจำไม่ผิดค่าแรงชั่วโมงล่ะ 380 บาทมั้งครับ

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

มาตรฐาน Re: นำการตีราคาค่าเช็คระยะ 60000 โลมาฝากครับ

ดีจัง ส่วนต่าง เป็นค่าน้ำมันไปเที่ยวด้วย อิอิ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happy ดูโพส
    โห่..น้าแม๊คมายันสุพรรณบ้านผมเชียวเหรอเนี้ย...

สำหรับใครที่รถหมดประกันแล้ว ซื้อของจากข้างนอกไปก็ได้นะครับอย่างในตัวเมืองสุพรรณร้านอะไหล่ใหญ่ๆเห็นมี 2 ที่ครับ
    เรื่องอะไหล่...ถ้าอยากได้ของแท้ราคาเบากว่าของศูนย์ เอาใบเสร็จที่ได้จากศุนย์ซึ่งจะมีรหัสของรายการอะไหล่ไปให้ร้านขายอะไหล่จัดให้ก็ได้ครับจะได้ของที่เหมือนกันแต่ราคาถูกว่า ซึ่งถูกว่าทุกย่าง จะถูกกว่ามากก็พวกน้ำมันต่างๆ เช่นน้ำมันเครื่องคราสตรอนโปรเฟรสชั่นนอน10w30 ประมาณ6-7 ร้อยบาท ถ้าในศูนย์แกลอน 5 ลิตรก็1200แล้วกระป๋องลิตร220 ไม่รวมvat กรองอากาศก็ถูกกว่า2ร้อยกว่าบาท
    ที่มิตซูสุพรรณถ้าผมจำไม่ผิดค่าแรงชั่วโมงล่ะ 380 บาทมั้งครับ
    เค้ามีข้อแม้ครับที่สุพรรณ
    คือ

ถ้าเอา นมค เข้าไปเอง เสียค่าแรง 500 บาท

แต่......

รวมๆแล้วก็ยังถูกกว่าใน กทม ตั้งเยอะ

เป็นไปได้นะครับ เปลี่ยนกันเองดีกว่ามากมายครับ ประหยัดเงินได้หลายร้อยเลย เค้า overcharge เราเกินจริงไปหลายอย่าง

แต่ถ้าคิดว่าเงินที่ให้ไป เลี้ยงดูเด็กเทคนิคให้มีค่าแรงก็โอเค ยินดี สร้างอนาคตของชาติ แต่เอากันแบบพอดีๆ อย่า charge มากไปดีกว่านะจ้ะศูนย์ใน กทม ทั้งหลาย

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

มาตรฐาน ตอบ: นำการตีราคาค่าเช็คระยะ 60000 โลมาฝากครับ

ของผม หิ้วน้ำมัน กรองไปเอง เสียแค่ค่าแหวนน๊อต ส่วนค่าแรงมีคูปองฟรีค่าแรง สรุปเสียไปแค่ 27บาท!!!!

ข้อมูลกระทู้