สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

มาตรฐาน เขาว่า มิตซู ขู่ลูกค้า....

ตามไปอ่านกันดูครับ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/.../V9725995.html

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มาตรฐาน Re: เขาว่า มิตซู ขู่ลูกค้า....

(ถ้าจริง)>>>ก็ถอยหลังลงคลอง แบรนอื่นเค้าพัฒนาให้ตอบสนองความต้องการ ความพึงพอใจให้แก่ลูกค้า แย่เนอะแบบนี้ พัฒนาน่าจะดีขึ้นไม่ใช่พัฒนาลงฮ่วบๆๆ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

มาตรฐาน Re: เขาว่า มิตซู ขู่ลูกค้า....

ผมคิดว่า...แบ่งได้ 3 แนวครับ
    ...โรงงานผลิตQCพลาด(ไม่น่าจะเป็นไปได้)
    ...ตัวแทน ดูแลเก็บรักษารถไม่ดีที่ควร (เวลาส่งรถจากโรงงาน ทำแบบไหน)
    ...เจ้าของรถตรวจรับไม่ถ้วนถี่(มันเป็นเรื่องจริงในปัจจุบันครับ *ป้ายแดงมั่นใจไม่ต้องเช็ค*)
    อย่างนี้จะเรียกว่า ประมาทร่วมได้มั๊ยค๊าบ คริๆๆๆ
    แล้วใครล่ะที่เสียหาย ... เสียหายทุกๆฝ่ายครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ตอนนี้มิตชูน่าจะคิดได้แล้วนะครับ ได้ไม่คุ้มเสียนะ ชื่อเสียง + รถ 1คันถึงราคาไม่ถึงล้านก็ตาม เอาไงดีพี่มิตชูจ๋า

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...เปลี่ยนรถให้ใหม่เป็นEVO10 ไปเลยแซดดดดดดดดด...

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

ผมว่า จะว่าลูกค้าไม่ได้หรอกครับ น้าโจ้ ยังไงผู้ให้บริการก็ผิดครับ รถราคาหลายแสนนะครับ ไปรับรถตอนแรก เซลล์ก็ต้องช่วยตรวจสอบด้วย

เมืองนอก ซื้อเสื้อผ้าตัวละไม่เท่าไหร่ เอากับไปใส่ใช้แล้ว ยังเอาไปคืนได้เลย บอกว่าใส่แล้ว ฉันไม่สวย แค่นี้ก็จบ

เดินไปเตะของหรือเดินไปชน ที่เค้าวางอยู่เสียหาย ตามห้าง ทางร้านยังต้องเป็นฝ่ายขอโทษ โทษฐานวางของไม่ดี เสี่ยงต่อผู้บริโภคเลย

และที่อเมริกา กับ ยุโรป เรียกรถคืน นั่นไง บ่งบอกเลย ถึงมาตรฐานเลย ผมล่ะสงสารประชาชนชาวไทย รวมทั้งตัวผม มันต้องมีการรวมกลุ่มกัน ระบบราชการไทยต้องเข้มแข็ง

ตั้งแต่ตอนเกิดกรณีผมและ เห็นน้าโจ้มาตอบ ถ้าไม่ได้ดูข้อมูลต่างๆ ของน้าโจ้ นึกว่าน้าโจ้ เป็น มิตซูสัมพันธ์ นะเนี้ย 5555+

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ขอเดาว่าเคสนี้ ดีลเลอร์ น่าจะมีอะไรหมกเม็ดอยู่ อาจเป็น การจัดเก็บไม่ดี, เอารถเทสมาขาย, พนักงานเอาไปขับเล่นกันเองแล้วชนมา, ฯลฯ

เพราะผมค่อนข้างเชื่อมั่นในกระบวนการตรวจสอบของ Qc ในโรงงาน

และผมเชื่อมั่นว่าลูกค้า ไม่มามัวเสียเวลาโวยวายหรอก ถ้าสินค้าที่ตัวเองซื้อไปมันดีจริง

User ID
    10881
    Status
    โพส
    60

Talking Re: เขาว่า มิตซู ขู่ลูกค้า....

ที่น้า "ItsamaauI" เอามาพูดดีมากเลยเพราะที่ต่างประเทศเขาแคร์ลูกค้ามาก ๆ และในฐานะลูกค้าด้วยกันก็ช่วยกันแบน ผู้ให้บริการหรือผู้ผลิต จนเป็นธรรมเนียมที่ผู้ให้บริการหรือผู้ผลิต้องเอาใจใส่ลูกค้าเป็นพิเศษ

User ID
    7993
    Status
    โพส
    118

ดีลเลอร์นี้แหละคือตัวการ มันเหลี่ยมเยอะขาดความจริงใจ ต้องการปิดยอดขายให้ไว
    ส่งผลถึงลูกค้า พูดไปก็หูทวนลม แถบจะกราบเลยคร๊าบ รู้งี้ออกโตโยต้าดีก่าเนอะ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ItsamaauI ดูโพส
    ผมว่า จะว่าลูกค้าไม่ได้หรอกครับ น้าโจ้ ยังไงผู้ให้บริการก็ผิดครับ รถราคาหลายแสนนะครับ ไปรับรถตอนแรก เซลล์ก็ต้องช่วยตรวจสอบด้วย

เมืองนอก ซื้อเสื้อผ้าตัวละไม่เท่าไหร่ เอากับไปใส่ใช้แล้ว ยังเอาไปคืนได้เลย บอกว่าใส่แล้ว ฉันไม่สวย แค่นี้ก็จบ

เดินไปเตะของหรือเดินไปชน ที่เค้าวางอยู่เสียหาย ตามห้าง ทางร้านยังต้องเป็นฝ่ายขอโทษ โทษฐานวางของไม่ดี เสี่ยงต่อผู้บริโภคเลย

และที่อเมริกา กับ ยุโรป เรียกรถคืน นั่นไง บ่งบอกเลย ถึงมาตรฐานเลย ผมล่ะสงสารประชาชนชาวไทย รวมทั้งตัวผม มันต้องมีการรวมกลุ่มกัน ระบบราชการไทยต้องเข้มแข็ง

ตั้งแต่ตอนเกิดกรณีผมและ เห็นน้าโจ้มาตอบ ถ้าไม่ได้ดูข้อมูลต่างๆ ของน้าโจ้ นึกว่าน้าโจ้ เป็น มิตซูสัมพันธ์ นะเนี้ย 5555+
    ผมก็แค่ ไม่อยากให้เกิดกรณีพิพาทน่ะค๊าบ ไม่เข้าข้างคนผิด(ผิดจริงๆ) หากมีข้อมูลชัดเจน ผมก็พร้อมอยู่ข้างฝ่ายที่ถูกกระทำเสมอ* ดูได้จากผ้าใบคลุมเบาะของน้าไงครับ(ชัดเจน ฝ่ายนั้นไม่ได้มาตราฐานจริง)ผมก็ออกความคิดเห็นไปตามจริงครับ*
    แต่ในกรณีมาตราฐานการผลิตรถยนต์ในประเทศไทย
    ถามว่า...มีใครรู้จริงเท่ากับคนภายใน(ดีไม่ดีก็เงียบ ไม่แจ้งลูกค้า)
    ส่วนลูกค้าซื้อมาใช้ ก็หวังล่ะครับว่า ป้ายแดง ต้องดี(ไม่งั้นจะซื้อทำไม)
    ***แต่ข้อบกพร่องเกิดจากอะไร ผมน่ะอยากให้ทางมิตซูมาแถลงมากกว่าครับ ว่าจะเอาอย่างไรต่อไป กับปัญหาต่างๆ ที่ผมได้มานั่งอ่าน ประจำๆๆๆๆ***
    บ้านผมใช้รถมิตซูมา 5 คันแล้วครับ ป๋าผมชอบครับ
    ...แต่ปัจจุบันปัญหามากมาย ทั้งเล็กน้อยและใหญ่ๆ
    ซึ่งในอดีตไม่ปรากฎ ไม่แน่ใจว่าเพราะการพัฒนาที่ล้ำกว่าชาวบ้านหรือไม่ ทำให้เป็นเช่นนี้ ...โดยไม่มองการบริการด้านอื่น(ไม่แน่ใจนะครับ) แต่ปัญหาที่เห็นๆก็มีทุกค่ายทุกยี่ห้องนั่นล่ะครับ แตกต่างกันไป
    ก็ได้แต่หวังล่ะครับว่ามิตซูจะกลับมาเหมือนเดิมค๊าบ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ประเทศไหนหว่า ซื้อเสื้อผ้าไปใส่แล้วบอกไม่สวย เอาคืนได้ด้วย ดีจังเลยเน๊อะ ถ้าเป็นบ้านเราคงหัวแตกเพราะแม่ค้าเอาหุ่นโชว์ฟาดหัวไปและ อิอิ...

...ตาโจ้เป็นมิตซูสัมพันธ์ด้วยเหรอเนี่ยกร๊ากกกกก...

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ประเทศไหนหว่า ซื้อเสื้อผ้าไปใส่แล้วบอกไม่สวย เอาคืนได้ด้วย ดีจังเลยเน๊อะ ถ้าเป็นบ้านเราคงหัวแตกเพราะแม่ค้าเอาหุ่นโชว์ฟาดหัวไปและ อิอิ...

...ตาโจ้เป็นมิตซูสัมพันธ์ด้วยเหรอเนี่ยกร๊ากกกกก...
    สัมพันธ์ กับพี่น้องเราอ่ะดิตาหนุ่ม คริๆๆๆๆ
    ไม่หรอก ฉันน่ะ(ทุกๆคนก็คงคล้ายๆกัน)ทำงานมันก็เหนื่อยนะ
    *ไม่มีเวลามีเพื่อน(ต่างคนต่างมีหน้าที่)พอเข้ามาในเวปนี้ มันก็มีแต่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ (โชคดีที่ฉันเจอแต่คนจริงใจ น่ารัก) ในคลับของพวกเรานี่ล่ะ ใครมีเรื่องอะไร ก็อยากสอบถามหาความจริงให้อ่ะ(เรียกว่าเสือกได้ป่ะ)อะไหล่ใครเสนอว่าถูกก็มาแนะนำ
    ไม่ได้หวังว่าต้องมาซีเรียส กับเรื่องไร้สาระ(แต่ฉันก็ไม่ค่อยมีสาระ คริๆๆๆ)ก็แค่นั้นชีวิตคนเรา
    ว่าแต่แกรอ่ะตาหนุ่มย่อจอเสร็จเอารูปมาลงเผื่อพี่น้องเรามั่งน๊ะค๊าบ คริๆๆๆ
    *ใครจะคิดยังไงห้ามกันไม่ได้หรอก แต่พี่น้องเราส่วนใหญ่ก็ทราบดีว่า ผมเป็นคนยังไงค๊าบ*
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย joetriton : 24-09-2010 เมื่อ 15:29

User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

ถ้า มิตซู คิดว่าเรื่องเหล่านี้ เป็นเรื่องเล็กน้อย ก็เตรียมตัว ได้เลยครับ
    เคสแบบนี้ มันจะมาเรื่อยๆ และข้อมูล ก็จะอยู่ใน Www ตราบนานเท่านาน

User ID
    995
    Status
    โพส
    476

น่าจะเจอรถทดลองขับแล้วผมอันนี้ความผิดของตัวแทนจำหน่ายมากกว่าครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ผมรู้ครับว่าน้าโจ้เป็นคนแบบไหน แฮ่ๆๆแซวข้อความ อิอิอิล้อเล่น พรุ่งนี้ระยองออกทริปลงอ่างเก็บน้ำใครผ่านไประยองชวนกันเลยนะครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ผมรู้ครับว่าน้าโจ้เป็นคนแบบไหน แฮ่ๆๆแซวข้อความ อิอิอิล้อเล่น พรุ่งนี้ระยองออกทริปลงอ่างเก็บน้ำใครผ่านไประยองชวนกันเลยนะครับ
    อ้าวน้าเกียง ไม่มารังสิตเหรอค๊าบ บ้านน้าอ๊อดน่ะค๊าบ คิดถึงชาวระยองนะเนี่ย ถ้าสะดวกผมจะไปรบกวนนะค๊าบ น้าเกียง

nattasak
    ผู้เยี่ยมชม

สรุปเรื่องมันเป็นยังไงหรือครับ เข้าไปอ่านก็ยัง งง งง กับเรื่องนี้

ข้อมูลกระทู้