หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 80

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน Re: จำชื่อเอาไว้..โตเกียวมารีนศรีเมืองประกันภัย

ผมมีประสบการณ์น่าประทับใจเกี่ยวกับประกันตัวนี้มาเล่าให้ฟังครับ หลังจากเกิดอุบัติเหตุเดือนเมษา จอดอยู่กับอยู่เฉยๆ 4 เดือน แจ้งเข้าสำนักงานใหญ่พร้อมส่งหลักฐานที่อยู่สั่งอะไหร่ ได้คำตอบคือ ยังไม่ได้สั่งอะไหร่ หลังจากโทรเข้าสำนักงานใหญ่ 3 วันได้อะไหร่ คราวนี้เอารถออกมาใช้เกดิอาการพวงมาลัยหนักเอาเข้าอู่ไปเช็ค อู่สั่งแล็คพวงมาลัยไป ตั้งแต่วันที่ 28/7/53 ณ.ปัจจุบันวันที่ 10/10/53 ยังไม่ได้รับอะไหร่

ประทับใจสุดๆ ปล.น้าท่านใดที่ใช้ประกันตัวนี้อยู่อยากให้เรื่องเสร็จเร็ว โทรเข้าสำงานใหญ่ ขอสายคุณ เลิศชาย แจ้งรายละเอียดให้เขาฟัง ทีนี้หละเร็วแน่

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน Re: จำชื่อเอาไว้..โตเกียวมารีนศรีเมืองประกันภัย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suwankorn ดูโพส
    ผมมีประสบการณ์น่าประทับใจเกี่ยวกับประกันตัวนี้มาเล่าให้ฟังครับ หลังจากเกิดอุบัติเหตุเดือนเมษา จอดอยู่กับอยู่เฉยๆ 4 เดือน แจ้งเข้าสำนักงานใหญ่พร้อมส่งหลักฐานที่อยู่สั่งอะไหร่ ได้คำตอบคือ ยังไม่ได้สั่งอะไหร่ หลังจากโทรเข้าสำนักงานใหญ่ 3 วันได้อะไหร่ คราวนี้เอารถออกมาใช้เกดิอาการพวงมาลัยหนักเอาเข้าอู่ไปเช็ค อู่สั่งแล็คพวงมาลัยไป ตั้งแต่วันที่ 28/7/53 ณ.ปัจจุบันวันที่ 10/10/53 ยังไม่ได้รับอะไหร่

ประทับใจสุดๆ ปล.น้าท่านใดที่ใช้ประกันตัวนี้อยู่อยากให้เรื่องเสร็จเร็ว โทรเข้าสำงานใหญ่ ขอสายคุณ เลิศชาย แจ้งรายละเอียดให้เขาฟัง ทีนี้หละเร็วแน่
    สรุปแล้วมันน่าใช้ป่าวคร้าบบเนี่ย บ.เนี๊ยะอ่ะ ..คิดถึงคร้าบบบ น้ากรณ์...

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

มันเป็นการทำงานของระดับพนักงาน หรือตัวบุคคลครับ อันนี้แล้วแต่สาขาไหน พนักงานเขาจะทำงานกันแบบไหน

User ID
    11804
    Status
    โพส
    32

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton_tierak ดูโพส
    มันเป็นการทำงานของระดับพนักงาน หรือตัวบุคคลครับ อันนี้แล้วแต่สาขาไหน พนักงานเขาจะทำงานกันแบบไหน

อันนี้เห็นด้วยครับ คงจะจริง แต่ผมนำรถเข้าไปที่มิตซู เทพารักษ์เพื่อเคลมประกันไว้ตั้งแต่วันที่ 2 แล้ว ผ่านมาจนถึงวันนี้ยังไม่มีใครติดต่อกลับมา ถามไปที่ศูนย์ได้คำตอบว่า รอประกันแจ้งกลับอยู่เหมือนกันครับ แผลที่เป็นอยุ่สนิมก้อใกล้มาเยือนแล้ว

ผมว่าสรุปแล้ว ผมคงโชคไม่ดีเอง ไม่เหมือนน้า ๆ ท่านอื่น ๆ ..

User ID
    6415
    Status
    โพส
    181

อย่ายอมมันครับถ้าไม่ได้จิงๆเข้าไปร้องเรียนได้ที่ คปภ.ได้ครับ ผมเคยไปแล้วและได้ผลดีที่เดียวเรื่องน้ำมันเฟืองท้ายมันบอกว่าเป็นข้อยกเว้นในการประกันแต่ไปอ่านดูแล้วไม่เห็นมีมันกลับบอกว่าในทางบริษัทแล้วเขาไม่ลงรายละเอียดขนาดนั้น(ดูมันแก้ตัวสิคับ มั่วได้ใจจิงๆ)ผมก็เลยทำเป็นไม่รู้เรื่องบอกว่าถ้าไม่ลงในรายละเอียดที่ชัดเจนก็ช่วยไม่ได้ไม่มีข้อไหนเลยที่บอกว่าจะไม่รับประกันน้ำมันหรือของเหลวทุกชนิด(ไม่เชื่อลองเปิดอ่านหน้าที่ข้อยกเว้นการเอาประกันได้เลย)ที่จริงแล้วยอดเงินมันไม่กี่พันบาทหรอกครับแต่สำหรับผมไม่ว่าจะกี่บาทกี่สลึงก็ไม่ยอมให้สำหรับคนที่ชอบเอารัดเอาเปรียบ(ถึงจะประกันแถมก็เหอะ)เราเป็นผู้บริโภคอย่ายอมเด็ดขาดเด๋วมันจะได้ใจครับ อย่าเอาคำว่า ช่างมันเถอะ..นิดหน่อยคงไม่เป็นไร..ไม่อยากเรื่องมาก มาใช้เลยเพราะมันจะหากินกับคำพูดแบบนี้ละครับ สู้ๆๆๆๆๆครับ

User ID
    6415
    Status
    โพส
    181

เออ..ลืมบอกไปถ้าจำชื่อพนักงานเคลมได้แล้วโทรไปหา 0 ใหญ่เขาเลยบอกถึงพฤติกรรมการทำงาน การพูดจาให้เลย ใส่ให้หนักๆ และในส่วนของ คปภ.ก็แจ้งได้ด้วยว่าพนักงานเคลมคนไหนที่รับเรื่องเราแล้วมันจะถูกเรียกตัวเข้าพบเพื่อชี้แจงเองละครับ ที่นี้ละใครจะยุ่งกว่าใคร 555++++ สะใจ วุ้ยๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

9-10-53 โดนมาแร้วครับ ไอ่ อีผุผุ ครับ ที่ชัยภูมิ จอดติดไฟแดง ประมาณ 10 วิ
    มองกระจก เห็นมาไม่ยอมเบรกเรย ทำใจรอเรยครับ ( ติดคันหน้า ) จาก 3 เลน
    ผมอยู่เลนกลาง คันที่ 3 พอใกล้ถึง เค้าถึงหักหลบไปทางขวาครับ ( เลนขวาไม่มี
    รถเรยครับ ) แต่ก้อไม่พ้น โครม!!! อึ้ง ประมาณ 10 กว่าวิ พี่เค้าเล่นถอย+เดิน
    หน้าถึงประตูหน้าผมเปิดออกมาทันพอดีครับ ( โอ้!! จะหนีครับ ) ผมขวางอยู่
    เกือบชนผมเรยครับ ถึงเปิดประตูมา เป็นผู้หญิงครับ ขอใบขับขี่เค้าก่อนเรยครับ
    ผมก้อถ่ายรูปไว้ครับ เอารถออกจากที่เกิดเหตุครับ
    ก้อโทรเรียกประกันแถม ประมาณ 30 น.ก้อมาครับ ( ก้อok นะครับ )ก้อให้ค้าเรียกฝ่ายเค้าด้วยครับ
    ฝ่ายเค้าผิด เค้าออกใบเครมให้เราครับ
    12-10-53 ผมเอาเข้า มิตซุ พระราม 3 ครับ นัดประมาณ 1 อาทิตย์ครับ
    นอกนั้นเจ้าหน้าที่ที่ 0 จัดการให้หมดครับ บอกว่าไม่เสียอะไรด้วยครับ
    ถ้ามีอะไรนอกเหนือจากนี้ จะมา up date ใหม่นะครับ

ถ้ามีนอกเหนือจากนี้ที่ผมควรทำช่วยน้าๆแนะนำด้วยนะครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ผมก็ว่ามันก็ โอ อยุ่นะครับ เคยทีนึง รีบไปหน่อย ถอยครูดหลักกิโลข้างทาง โป่งข้างอ้าแหก แตก เป็นรอยยาวเลยอ่ะ โทรไปศูนย์ เขาก็ให้เลขเคลมมาทางโทรศัพท์เลยอ่ะครับ เช้าก็เอาไปเข้าซ่อมสีที่ศูนย์จรูญรัตน์ที่สระบุรี 1 อาทิตย์ได้ ยางหลังผมไปถากขอบหลักกิโลที่ครูดมา แก้มยางมีรอยฉีกนิดเดียว เขาก็เคลมเปลี่ยนเส้นใหม่ให้เลยนะ แต่ผมเสียค่ายาง 50% อ่ะครับ
    ปล.ปีที่2ผมว่าจะต่อกะเขาเลย แต่ไปเคลมมาเขาแจ้งว่าเบี้ยจะเพิ่มเป็น 2 หมื่นกว่ามั้ง เลยมาเล่น เทเวศน์แทน ก็โอเคเลยนะครับ มาไว เคลมเร็วดีครับ
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ผมก็ว่ามันก็ โอ อยุ่นะครับ เคยทีนึง รีบไปหน่อย ถอยครูดหลักกิโลข้างทาง โป่งข้างอ้าแหก แตก เป็นรอยยาวเลยอ่ะ โทรไปศูนย์ เขาก็ให้เลขเคลมมาทางโทรศัพท์เลยอ่ะครับ เช้าก็เอาไปเข้าซ่อมสีที่ศูนย์จรูญรัตน์ที่สระบุรี 1 อาทิตย์ได้ ยางหลังผมไปถากขอบหลักกิโลที่ครูดมา แก้มยางมีรอยฉีกนิดเดียว เขาก็เคลมเปลี่ยนเส้นใหม่ให้เลยนะ แต่ผมเสียค่ายาง 50% อ่ะครับ
    ปล.ปีที่2ผมว่าจะต่อกะเขาเลย แต่ไปเคลมมาเขาแจ้งว่าเบี้ยจะเพิ่มเป็น 2 หมื่นกว่ามั้ง เลยมาเล่น เทเวศน์แทน ก็โอเคเลยนะครับ มาไว เคลมเร็วดีครับ
    มาไว กินไว กลับไว หรอครับน้าตั้ว กร๊ากกกก

คิดถึงนะคร๊าบบบบ

User ID
    6185
    Status
    โพส
    231

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nineyuth ดูโพส
    ชัดเจน จริงใจ เอาไป+10

ให้อีก+10 ครับน้า มันต้องแบบนี้ครับชัดเจน

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sawaengha6439 ดูโพส
    น้าขอถามหน่อยครับ
    ของผมฝาปิดกระบะ มีรอยบุบนิดหนึ่งเคลมได้ปล่าว
    ต้องไปเคลมที่ไหน
    ได้ประกัน ชั้น 1 ศรีเมือง ตัวแถมเหมือนกันครับ
    ออกรถจาก ไทยธาดา วังน้อยครับ
    ประเด็นน้าเข้าเครมที่อู่เครือประกันได้เลยครับ แต่ถ้าไม่มีคู่กรณีเราเสียประวัติแต่ไม่เยอะก็ไม่เป็นไร แต่มีวิธีอีกแบบนะครับมีร้านรับดึงรอยบุบเล็กน้อยได้นะครับจุดละ300มั้งไม่ต้องทำสี

ส่วนเครสใหญ่ จขกท. ต้องดูว่าใครเป็นฝ่ายผิดถ้าเราถูกไม่เสียประวัติไม่ต้องเสียไรเครมเต็มที่ซ่อมหรือเปลี่ยนว่ากันตามเนื้องาน เข้าอู่หรือศูนย์ในสัญญาดีกว่าอู่นอกครับ เรื่องรถสำรองต้องทำใจครับถ้ามีรถให้ใช้ก็ดีไปครับ
    ส่วนฝ่ายผิดซ่อมให้เหมือนกันทุกจุดทุกอย่าง แต่เสียประวัติครับ
    ถ้าเครมไม่ได้แจ้งสำนักงานใหญให้จัดการให้ ถ้าไม่ได้อีก คปภ ครับ ตามน้าๆที่บอกกันมาครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ตามน้าตั้วบอกครับ แต่ทำมั้ยเบียถึง2หมื่นเลยเหรอ แต่เปลี่ยนที่ใหม่แล้วก็โอครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

แถมมาใช้ให้คุ้ม เพราะประกันซ่อมห้าง

ส่วนปีที่สองตัวใครตัวมันครับ มีอันอื่นที่น่าสนใจกว่าเยอะแยะ

User ID
    11804
    Status
    โพส
    32

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ประเด็นน้าเข้าเครมที่อู่เครือประกันได้เลยครับ แต่ถ้าไม่มีคู่กรณีเราเสียประวัติแต่ไม่เยอะก็ไม่เป็นไร แต่มีวิธีอีกแบบนะครับมีร้านรับดึงรอยบุบเล็กน้อยได้นะครับจุดละ300มั้งไม่ต้องทำสี

ส่วนเครสใหญ่ จขกท. ต้องดูว่าใครเป็นฝ่ายผิดถ้าเราถูกไม่เสียประวัติไม่ต้องเสียไรเครมเต็มที่ซ่อมหรือเปลี่ยนว่ากันตามเนื้องาน เข้าอู่หรือศูนย์ในสัญญาดีกว่าอู่นอกครับ เรื่องรถสำรองต้องทำใจครับถ้ามีรถให้ใช้ก็ดีไปครับ
    ส่วนฝ่ายผิดซ่อมให้เหมือนกันทุกจุดทุกอย่าง แต่เสียประวัติครับ
    ถ้าเครมไม่ได้แจ้งสำนักงานใหญให้จัดการให้ ถ้าไม่ได้อีก คปภ ครับ ตามน้าๆที่บอกกันมาครับ
    เคสผม คู่กรณีผิดครับ ตอนนี้เคลียร์ได้แล้ว(เมื่อวานโทรไปสอบถามมา)
    ศูนย์เคลียร์ให้เปลี่ยนหมดครับ กันชน ไฟท้าย รวมถึงฝาข้างกะบะ
    (ด้านขวา)เปลี่ยนยกแผงครับ ทีนี้ก้อต้องรอคิว และรอเบิกของกันต่อไป
    เนื่องจากช่วงนี้คิวที่ศูนย์เต็ม เค้าว่าจะโทรมาแจ้งอีกที ทำได้อย่างเดียว
    คือทำใจรอ เอาครับ แค่ีนี้ก้อดีแล้วครับ ดีกว่าที่แรกที่ให้เปลี่ยนอะไหล่ก้อไม่รุ้

ขอบคุณน้า ๆ ทุกท่านนะครับ

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beejle ดูโพส
    9-10-53 โดนมาแร้วครับ ไอ่ อีผุผุ ครับ ที่ชัยภูมิ จอดติดไฟแดง ประมาณ 10 วิ
    มองกระจก เห็นมาไม่ยอมเบรกเรย ทำใจรอเรยครับ ( ติดคันหน้า ) จาก 3 เลน
    ผมอยู่เลนกลาง คันที่ 3 พอใกล้ถึง เค้าถึงหักหลบไปทางขวาครับ ( เลนขวาไม่มี
    รถเรยครับ ) แต่ก้อไม่พ้น โครม!!! อึ้ง ประมาณ 10 กว่าวิ พี่เค้าเล่นถอย+เดิน
    หน้าถึงประตูหน้าผมเปิดออกมาทันพอดีครับ ( โอ้!! จะหนีครับ ) ผมขวางอยู่
    เกือบชนผมเรยครับ ถึงเปิดประตูมา เป็นผู้หญิงครับ ขอใบขับขี่เค้าก่อนเรยครับ
    ผมก้อถ่ายรูปไว้ครับ เอารถออกจากที่เกิดเหตุครับ
    ก้อโทรเรียกประกันแถม ประมาณ 30 น.ก้อมาครับ ( ก้อok นะครับ )ก้อให้ค้าเรียกฝ่ายเค้าด้วยครับ
    ฝ่ายเค้าผิด เค้าออกใบเครมให้เราครับ
    12-10-53 ผมเอาเข้า มิตซุ พระราม 3 ครับ นัดประมาณ 1 อาทิตย์ครับ
    นอกนั้นเจ้าหน้าที่ที่ 0 จัดการให้หมดครับ บอกว่าไม่เสียอะไรด้วยครับ
    ถ้ามีอะไรนอกเหนือจากนี้ จะมา up date ใหม่นะครับ

ถ้ามีนอกเหนือจากนี้ที่ผมควรทำช่วยน้าๆแนะนำด้วยนะครับ
    วันนี้ 9.40 น. ผมโทรไปที่ 0 เช็คว่าจะรับเจ้าเหมียวกลับบ้านได้กี่โมงอ่ะครับ
    (ครบวันนัด) ปรากฏว่า0มานยางไม่ได้ทำสีเรยอ่ะคร๊าบบ รอประกัน (ที่แถมมา) อนุมัติ ผมเป็นฝ่ายถูกนะคร๊าบบบ ( ชักหงุดหงิดแล้วนะ ต้องนั่ง แท็กซี่ เป็นอาทิตย์ ) แล้ว 0 มานก้อบอกว่าจะทำวันนี้เรย รับเจ้าเหมียวได้ 4 โมง อยากจะถามน้าๆว่า ทำสีวันนี้ อบให้แห้ง (จะแห้งมั๊ยเนี่ย) แล้วส่งมอบเลยเนี่ยน้าๆเคยเจอมั๊ยอ่ะครับ แร้วสีพึ่งทำเสร็จจะมีปัญหาอะไรมั๊ยอ่ะครับ
    ( ไม่รู้ว่าช้าที่ 0 หรือประกัน 0 บอกว่ารออนุมัติ ก้อ 3-4 วันแร้ว )

นี่ขนาดผมโทรเช็ค วันเว้นวันเรยนะครับ( ทาง0 ไม่เคยโทรแจ้งอะไรเลยคร๊าบ)

User ID
    11804
    Status
    โพส
    32

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beejle ดูโพส
    วันนี้ 9.40 น. ผมโทรไปที่ 0 เช็คว่าจะรับเจ้าเหมียวกลับบ้านได้กี่โมงอ่ะครับ
    (ครบวันนัด) ปรากฏว่า0มานยางไม่ได้ทำสีเรยอ่ะคร๊าบบ รอประกัน (ที่แถมมา) อนุมัติ ผมเป็นฝ่ายถูกนะคร๊าบบบ ( ชักหงุดหงิดแล้วนะ ต้องนั่ง แท็กซี่ เป็นอาทิตย์ ) แล้ว 0 มานก้อบอกว่าจะทำวันนี้เรย รับเจ้าเหมียวได้ 4 โมง อยากจะถามน้าๆว่า ทำสีวันนี้ อบให้แห้ง (จะแห้งมั๊ยเนี่ย) แล้วส่งมอบเลยเนี่ยน้าๆเคยเจอมั๊ยอ่ะครับ แร้วสีพึ่งทำเสร็จจะมีปัญหาอะไรมั๊ยอ่ะครับ
    ( ไม่รู้ว่าช้าที่ 0 หรือประกัน 0 บอกว่ารออนุมัติ ก้อ 3-4 วันแร้ว )

นี่ขนาดผมโทรเช็ค วันเว้นวันเรยนะครับ( ทาง0 ไม่เคยโทรแจ้งอะไรเลยคร๊าบ)
    ทำใจครับน้า เราคงโชคไม่ดีเหมือนน้า ๆ ท่านอื่น ๆ
    ของผมใกล้ครบเดือนแล้วครับ ศูนย์ยังไม่มีคิว+ไม่โทรมาแจ้งให้เข้าไปทำเลยครับ เบื่อและเหนื่อยที่จะตาม

User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    แถมมาใช้ให้คุ้ม เพราะประกันซ่อมห้าง

ส่วนปีที่สองตัวใครตัวมันครับ มีอันอื่นที่น่าสนใจกว่าเยอะแยะ

ต่อศรีเมืองเหมือนเดิมจะยังคงซ่อมห้างมั้ย

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

จากที่อ่านประกันก็เครือให้แล้วไม่น่ามีไรนอกจากจ่ายอะไหล่ให้อู่ซ่อมช้าอย่างว่า
    หรือ เป็นที่อู่ซ่อมงานเยอะแล้วทำไม่ทันหรือทำช้าเพราะช่างไม่พอหรือรถเยอะจริง
    แต่ที่ว่าทำสีเช้ามารับเย็นไม่ดีมั้ง
    อย่างไรก็ตรวจสภาพก่อนเซนต์รับรถนะครับ ไม่ดีให้แก้ใหม่ได้

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Liverding ดูโพส
    ต่อศรีเมืองเหมือนเดิมจะยังคงซ่อมห้างมั้ย
    ที่ถามมาไม่ทราบท่านต่อไปเรียบร้อยรึยังครับ

แต่ตรวจสอบกับทางศูนย์ใหญ่ศรีเมืองได้เลย ส่วนมากซ่อมห้างครับ

อยากประหยัดก็เลือกอันอื่น แต่พอประหยัด การซ่อมห้างย่อมไม่มีแน่ๆ ต้องรับสภาพครับ แต่ประหยัดได้กันเป็นหมื่นเลย

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

ไม่เข้าใจ เคสนี้เลยจริงๆในเมื่อเราเป็นฝ่ายถุกทำไมมันต้อง จำกัดงบด้วยวะ
    แต่ของผมก็ศรีเมืองเหมือนกันนะ โดนถอยชนกันชนด้านหน้า มีรอยครูดหากซ่อมสีก็ซ่อมได้ แต่เจ้าหน้าที่ที่เคลม แจ้งเปลี่ยนใหม่เลยพี่ ซ่อมศูนย์เหมือนกัน หรือว่าผมโชคดี เลยขอซื้อต่อกันชนทีมีรอยครูดเก็บไว้เปลี่ยนหากหมดประกันแล้วมีเหตุ555 เพราะกลัวต่อชั้น3แล้วไม่ได้ซ่อมห้าง

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้