หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 80

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11804
    Status
    โพส
    32

มาตรฐาน จำชื่อเอาไว้..โตเกียวมารีนศรีเมืองประกันภัย

หายไปนานกลับมาพร้อมเรื่องราวประทับใจแบบไม่มีวันลืม
    เนื่องจาก ไม่กี่วันมานี้รถผมโดนฟอร์จูนเนอร์เข้ามาเชยชมซะแล้ว
    ตั้งแต่หลังประตู(เริ่มส่วนของกะบะ)ฝั่งคนขับ รูดยาววไปถึงกันชนท้าย
    ก้อโอเค อุบัติเหตุ เค้าคงรีบออกจากซอยไม่ได้มองผมเลยย
    เข้าเรื่องดีกว่าครับ ผมได้นำรถไปให้อู่แถวบ้านตีราคา
    (เนื่องจากรถต้องใช้งานทุกวัน อู่ใกล้บ้านเร่งงานได้ อู่ประกันมีหวังรอไปเถอะ)
    โดยให้แฟนโทรเช็คราคาอะไหล่จากศูนย์ ได้มาคร่าว ๆ ว่า
    ไฟท้ายขวาประมาณ 900.-
    กันชนทั้งชุดประมาณ 11000.- (ยังไม่มีสี ต้องมาพ่นเอาเอง)
    อู่ตีราคารวม ๆ มาประมาณ 23,000.-
    หลังจากนั้นก้อวิ่งไปให้ประกันเจ้านี้หล่ะคับ โตเกียวมารีน ฯ ไม่เคยใช้บริการเลย
    แต่เค้าแถมมาให้ตอนซื้อรถ ในใจคิดว่าคงไม่มีอะไรวุ่นวายมากมาย
    เพราะเป็นชั้น 1 รวมถึงจากประสบการณ์ที่มีมากับ สินมั่นคง นวกิจ ชั้น 1
    เหมือนกัน โอเคดีไม่เคยมีปัญหาอะไร
    แต่ผิดคาดคับ
    - เข้าไปถึงบอกกับเราว่า จนท.ตีราคาไม่อยู่.... แล้วหมายความว่าจะให้กลับไปก่อน แล้วมาใหม่งั้นหรือ ไม่มีทาง เราทำนิ่ง
    - ให้รอแบบนิ่งเงียบไปอีกครึ่งชม. มีแต่พนักงาน 2 คนพิมพ์อะไรกันนักหนาไม่รุ้ กุกกิีก ๆ ๆ
    - มีพนักงานเดินมาบอกว่า ซักครู่นะครับ .... รอมาครึ่งชม.แล้ว ที่บ้านเรียกว่าครู่ใหญ่แล้ว
    - ผ่านไปอีกครึ่ง ชม. มีคนเดินมาเอาเอกสารเราไป หายยยยไปอีกครึ่งชม. กลับมาถามว่า พี่เป็นเจ้าของรถ หรืออู่ ....555+ คงแต่งตัวแย่จริง ๆ
    - กลับมาอีกทีบอกว่า
    **ไฟท้ายพี่ ผมเช็คร้านอะไหล่แล้ว 660.-ลดอีก 15% เหลือ 561.-
    **กันชนพี่ผมให้ 3,000.- ค่าแรง 1,000
    **ค่าแรงเคาะ+ทำสี ที่ลากยาว 1 ข้างกะบะ ให้ 3,800 (มีวงเล็บว่าหนักไว้ด้วย)
    **มีค่าพลาสติกตรงไฟท้ายให้อีก 400.-
    รวมเป็น 8,761.-
    โอ้โห รถผมมีค่าเหลือแค่นี้เองหรอ แฟนโมโหมาก บอกไปว่า เช็คราคาอะไหล่มาจากศูนย์...ราคานี้นะ..ราคาที่คุณเช็คให้นี่ใช่ของแท้หรือเปล่า...เค้าบอกว่าผมให้พี่ได้แค่นี้...สุดยอดครับ ทั้งบริการ การพูดจา การเคลม ต่างจากสินมั่นคงที่เคยใช้บริการมา ราวฟ้ากับดิน รถใช้ระหว่างซ่อมไม่มีทั้ง ๆ ที่ผมเป็นฝ่ายถูก เซ็งกับเซ็ง เสียอารมณ์ เสียความรุ้สึกไปหมดทุึกอย่าง
    เลยอยากจะมาบอกเพื่อน ๆ ไว้ว่า ถ้าของใครเป็นเจ้านี้หล่ะก้อ ทำใจรอไว้ได้เลยครับ หรือทางที่ดี ขออย่าให้ต้องได้ไปเคลมกับมันเลยครับ

อ้อ ศูนย์ที่ไปเคลม อยู่ตรงข้ามซีคอนสแควร์ครับ พนักงานชื่อกมลวัฒน์
    แต่ตอนนี้ ผมกับแฟนคุัยกันแล้วว่า ถ้าเป็นอย่างนี้คงต้องยอมเสียเวลาไปให้ที่ศูนย์รุ่งเจริญแถวเทพารักษ์ทำแล้วหล่ะครับ อย่างน้อยศูนย์คงไม่ยัดของปลอมมาให้ผม

หรือเพื่อน ๆ มีคำแนะนำอะไรที่ดีกว่านี้มั้ยครับ รถผมต้องใช้ทำงานทุกวัน เข้าศูนย์ไม่รุ้ว่าจะต้องใช้เวลากี่วัน พรุ่งนี้จะลองโทรไปเช็คที่ศูนย์อีกทีครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: จำชื่อเอาไว้..โตเกียวมารีนศรีเมืองประกันภัย

แล้วฝ่ายผิดนี่ ต้องเป็นคนรับผิดชอบ ไม่ใช่เหรอครับ

ราคาที่เขาเช็คมานี่ มันเอาราคามาจากเว็บเราที่ลงขายกันเองหรือเปล่าครับ ถึงตี มาให้แค่นี่ แมร่งมั่วจริงๆ

ไปให้ที่ศูนย์ที่มีรับซ่อมตัวถังและสีให้เขาทำเรื่องเคลมให้เลยครับ เราแค่เอารถเข้าไปซ่อม ที่เหลือเดียวเขาจัดการเองครับ

พวกนี้บางทีต้องให้คนมีเพาเวอร์พูดให้ครับ พอเราพูดเองแล้วชอบจะกดราคาเราครับตามที่ได้อบรมมาครับ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

มาตรฐาน Re: จำชื่อเอาไว้..โตเกียวมารีนศรีเมืองประกันภัย

โห.....ระยำจริง ประกันห่าไรว่ะเอาเปรียบเราเต็มๆ

User ID
    13078
    Status
    โพส
    315

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamol ดูโพส
    โห.....ระยำจริง ประกันห่าไรว่ะเอาเปรียบเราเต็มๆ
    ชัดเจน จริงใจ เอาไป+10

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

แย่มากๆ ประจานไปเลยครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ทำไมต้องใช้ประกันเราเครมครับในเมื่อเราเป็นฝ่ายถูก เสียประวัติด้วย

User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

ผมก็เลิกไม่ทำกับบริษัทนี้แล้ว และจะไม่ทำประกันชั้นหนึ่งด้วย(มันเอาเปรียบทั้งเราและคู่กรณีด้วย) ไม่รู้ว่าผิดสัญญาหรือเปล่าทำกับไทยพานิชย์แต่ในสัญญาบอกว่าต้องทำประกันจนกว่าจะโอนกรรมสิทธิ์ ท่านผู้ใดมีประสบการณ์ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ttc-01450 TTC-Member
    User ID
    8926
    Status
    โพส
    187

มันเป็นยั่งงี้ล่ะครับไอ้พวกนี้ถ้าเราจะซ่อมเองอู่ตีราคาสู้พวกนี้ไม่ได้หรอกครับมันกดราคาเพื่อจะดึงรถเข้าซ่อมกับอู่ในเครือของมันครับส่วนใหญ่คนที่ยอมคือต้องจ่ายส่วนต่างครับแล้วมาซ่อมกับอู่ข้างนอกเพื่อแลกกับการที่เรารีบใช้รถครับ

User ID
    6322
    Status
    โพส
    122

ของผมก้อประกันเจ้านี้แหละ โดน ดีแม๊คจูบก้นเต็มฝาท้ายเลย แต่ผมเข้าศูนย์มิตซูสิทธิผลรามคำแหง ให้ทางศูนย์ตีเปลี่ยนฝาท้ายกับทำสีกระบะด้านซ้าย แต่ผมยังไม่ได้เอารถเข้าไปทำเลย ผ่านมาสามเดือนและและยังมีแผลใหม่อีกที่กันชนหน้าสดๆร้อน อันนี้ไปเบียดกับเสายังไม่แจ้งเครมเลย อิอิ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ระยำอีกแล้วครับ ศรีเมือง

User ID
    9952
    Status
    โพส
    223

ผมก้อศรีเมืองครับบริการเเย่จริงๆกะจะเปลี่ยนเจ้าอื่นเเล้วท่านใดมี
    อะไรดีๆเเนะนำกันบ้างน่ะครับ

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siamhobby ดูโพส
    หายไปนานกลับมาพร้อมเรื่องราวประทับใจแบบไม่มีวันลืม
    เนื่องจาก ไม่กี่วันมานี้รถผมโดนฟอร์จูนเนอร์เข้ามาเชยชมซะแล้ว
    ตั้งแต่หลังประตู(เริ่มส่วนของกะบะ)ฝั่งคนขับ รูดยาววไปถึงกันชนท้าย
    ก้อโอเค อุบัติเหตุ เค้าคงรีบออกจากซอยไม่ได้มองผมเลยย
    เข้าเรื่องดีกว่าครับ ผมได้นำรถไปให้อู่แถวบ้านตีราคา
    (เนื่องจากรถต้องใช้งานทุกวัน อู่ใกล้บ้านเร่งงานได้ อู่ประกันมีหวังรอไปเถอะ)
    โดยให้แฟนโทรเช็คราคาอะไหล่จากศูนย์ ได้มาคร่าว ๆ ว่า
    ไฟท้ายขวาประมาณ 900.-
    กันชนทั้งชุดประมาณ 11000.- (ยังไม่มีสี ต้องมาพ่นเอาเอง)
    อู่ตีราคารวม ๆ มาประมาณ 23,000.-
    หลังจากนั้นก้อวิ่งไปให้ประกันเจ้านี้หล่ะคับ โตเกียวมารีน ฯ ไม่เคยใช้บริการเลย
    แต่เค้าแถมมาให้ตอนซื้อรถ ในใจคิดว่าคงไม่มีอะไรวุ่นวายมากมาย
    เพราะเป็นชั้น 1 รวมถึงจากประสบการณ์ที่มีมากับ สินมั่นคง นวกิจ ชั้น 1
    เหมือนกัน โอเคดีไม่เคยมีปัญหาอะไร
    แต่ผิดคาดคับ
    - เข้าไปถึงบอกกับเราว่า จนท.ตีราคาไม่อยู่.... แล้วหมายความว่าจะให้กลับไปก่อน แล้วมาใหม่งั้นหรือ ไม่มีทาง เราทำนิ่ง
    - ให้รอแบบนิ่งเงียบไปอีกครึ่งชม. มีแต่พนักงาน 2 คนพิมพ์อะไรกันนักหนาไม่รุ้ กุกกิีก ๆ ๆ
    - มีพนักงานเดินมาบอกว่า ซักครู่นะครับ .... รอมาครึ่งชม.แล้ว ที่บ้านเรียกว่าครู่ใหญ่แล้ว
    - ผ่านไปอีกครึ่ง ชม. มีคนเดินมาเอาเอกสารเราไป หายยยยไปอีกครึ่งชม. กลับมาถามว่า พี่เป็นเจ้าของรถ หรืออู่ ....555+ คงแต่งตัวแย่จริง ๆ
    - กลับมาอีกทีบอกว่า
    **ไฟท้ายพี่ ผมเช็คร้านอะไหล่แล้ว 660.-ลดอีก 15% เหลือ 561.-
    **กันชนพี่ผมให้ 3,000.- ค่าแรง 1,000
    **ค่าแรงเคาะ+ทำสี ที่ลากยาว 1 ข้างกะบะ ให้ 3,800 (มีวงเล็บว่าหนักไว้ด้วย)
    **มีค่าพลาสติกตรงไฟท้ายให้อีก 400.-
    รวมเป็น 8,761.-
    โอ้โห รถผมมีค่าเหลือแค่นี้เองหรอ แฟนโมโหมาก บอกไปว่า เช็คราคาอะไหล่มาจากศูนย์...ราคานี้นะ..ราคาที่คุณเช็คให้นี่ใช่ของแท้หรือเปล่า...เค้าบอกว่าผมให้พี่ได้แค่นี้...สุดยอดครับ ทั้งบริการ การพูดจา การเคลม ต่างจากสินมั่นคงที่เคยใช้บริการมา ราวฟ้ากับดิน รถใช้ระหว่างซ่อมไม่มีทั้ง ๆ ที่ผมเป็นฝ่ายถูก เซ็งกับเซ็ง เสียอารมณ์ เสียความรุ้สึกไปหมดทุึกอย่าง
    เลยอยากจะมาบอกเพื่อน ๆ ไว้ว่า ถ้าของใครเป็นเจ้านี้หล่ะก้อ ทำใจรอไว้ได้เลยครับ หรือทางที่ดี ขออย่าให้ต้องได้ไปเคลมกับมันเลยครับ

อ้อ ศูนย์ที่ไปเคลม อยู่ตรงข้ามซีคอนสแควร์ครับ พนักงานชื่อกมลวัฒน์
    แต่ตอนนี้ ผมกับแฟนคุัยกันแล้วว่า ถ้าเป็นอย่างนี้คงต้องยอมเสียเวลาไปให้ที่ศูนย์รุ่งเจริญแถวเทพารักษ์ทำแล้วหล่ะครับ อย่างน้อยศูนย์คงไม่ยัดของปลอมมาให้ผม

หรือเพื่อน ๆ มีคำแนะนำอะไรที่ดีกว่านี้มั้ยครับ รถผมต้องใช้ทำงานทุกวัน เข้าศูนย์ไม่รุ้ว่าจะต้องใช้เวลากี่วัน พรุ่งนี้จะลองโทรไปเช็คที่ศูนย์อีกทีครับ

อีกเสียงครับอย่าไปยอมมันง่ายๆนะครับ
    อย่าคิดว่าเป็นแค่ประกันแถม มันเป็นสิทธิ์ของเราครับ
    ไอ้พวกที่ตีราคาไม่ใช่บริษัทตระกูลมันที่ไหน เสือกมารักษาผลประโยชน์ให้
    มีเรื่องเล่านิดนึงครับ แต่อย่าเอาอย่าง
    เพื่อนผมเจอเหตุการแบบน้าเลย ตีราคาอย่างซ่อมอย่างต่ำ
    เขาเลยรอจนบริษัทเลิกแล้วตามพนักงานคนที่ตีราคาไป ดูว่ามันขับนรถคันไหน
    จากนั้นแกล้งปาดหน้าแล้วเบรคอย่างแรง จนมันขับมาชน ทีนี้ถึงตำรวจเลยครับ
    เคลียร์ไปๆมาๆ มันผิด อิ...อิมันชนท้าย แถมประกันมันไม่มี พนักงานประกันห่าอะไร รถตัวเองยังไม่ทำประกัน
    ทีเล่ามานี้ไมใช่ยุยงนะครับแต่เป็นเหตุการที่เกิดขึ้นจริงนำมาแชร์
    ขอให้เราทำท่าขึงขัง อย่ายอมรับเงื่อนไขมันง่ายๆ ถ้าคิดว่ายังไม่ยุติธรรม
    และขอหรือแอบบันทึกบทสนทนากับมันไว้เลย ส่ง สคบ.

ปล. ผมเป็นคนนึงที่เกลียดกฏหมายคุ้มครองรถมาก เพราะเราต้องดำเนินการเอง
    แทนที่เราจะได้รับบริการอย่างดี เราเป็นลูกค้า ที่ต้องจ่ายเงินตรงเวลาตลอด บริบัทที่ดำเนินการดีก็แพงหูฉี่ ทำไมกฏหมายจึงให้ พวกประกันเลือกปฏิบัติ

User ID
    11804
    Status
    โพส
    32

ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้กำลังคิดอยากจะฟ้อง สคบ.เหมือนกัน เพราะโกรธกับมารยาทของพนักงานมาก ๆ ทั้ง ๆ ที่เราเป็นฝ่ายถูกแท้ ๆ

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siamhobby ดูโพส
    ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้กำลังคิดอยากจะฟ้อง สคบ.เหมือนกัน เพราะโกรธกับมารยาทของพนักงานมาก ๆ ทั้ง ๆ ที่เราเป็นฝ่ายถูกแท้ ๆ
    ลองโทรไปปรึกษา คปภ. ดูครับ (สำนักงานคณะกรรมการกำกับและส่งเสริมการประกอบธุรกิจประกันภัย)

ผมคาดเดาว่าสาเหตุที่มันตีราคาประเมินต่ำ เนื่องจาก
    - ถ้ารถเราและรถคู่กรณีเป็นประกันชั้น 1 เหมือนกัน เขามีข้อตกลงระหว่างบริษัทประกันภัยด้วยกันว่า ซ่อมของใครของมัน โดยที่ฝ่ายถูกจะไม่เสียประวัติ - เมื่อซ่อมของใครของมันนั้น ประกันของเราแมร่งเลยประเมินราคาซ่อมโคตรต่ำ เพราะว่ามันไปเบิกกับคู่กรณีไม่ได้ (อาจเป็นแค่บางบริษัทก็ได้ ที่เป็นอย่างนี้)

ลองโทรปรึกษา คปภ. ดูก่อนได้ครับ
    ขอให้โชคดี

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

แปลกๆ

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

ถ้ามันกดราคามากก็ซ่อมเองแล้วจ่ายไปก่อน (อะไหร่ศูนย์) แล้วฟ้องเรียกค่าซ่อมคืนจากประกันเราเองนี่แหละ เอามันให้เข็ดไปเลย

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ขอบคุณคร้าบบสำหรับข้อมูล มันโทรมาตื้อเหมือนกันแหละ ดีนะที่ไม่หลงเชื่อมัน.....ไอ้เวรรรรร

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ทำไมต้องใช้ประกันเราเครมครับในเมื่อเราเป็นฝ่ายถูก เสียประวัติด้วย
    สงสัยด้วยคน

User ID
    3024
    Status
    โพส
    134

ผมว่าถ้าสภาพนี้เอาเข้าศูนย์ดีกว่า ยอมเสียเวลาที่ไม่มีรถใช้ดีกว่ามาเจ็บใจที่หลัง รถปีแรกเป็นประกันที่แถมมากับรถใช่ไหมครับ ถ้าใช่โทรไปหาเซล์สที่ขายรถคันนี้เลยครับให้เขาตามให้ ถ้าไม่ได้เรื่องเอาให้กระจายครับทั้งฝ่ายขาย ฝ่ายซ่อม
    แต่ที่ผมเคยไปเคลมมาฝ่ายซ่อมสีตัวถังเขาเดินเรื่องให้น่ะครับ ผมเคลมแห้งแบบไม่มีคู่กรณีเสียด้วยซ้ำ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ผมเคยครั้งนึง ถอยครูดหลักกิโล โทรไปแจ้ง เขาก็ให้เลขเคลมผมมาทางโทรศัพท์เลย แล้วผมก็เอารถซ่อมสีกับตัวถังที่ 0 มิตซูจรูญรัตน์ สระบุรีได้เลยอ่ะครับ เบี้ยซ่อมห้างอ่ะครับ ผมว่ามันก็ โอ อยู่นะครับ
    ด้วยความเคารพครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้