สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6067
    Status
    โพส
    131

มาตรฐาน อีหนู

รถผมมีกลิ่นเหม็น เหมือนมีอะไรตาย อยู่ กลิ่นตรงรูรังผึ้งใต้กระจก หน้า มุมซ้ายเหม็นมากๆ ในรถถ้าไม่เปิดแอร์ ไม่เท่าไร แต่ถ้าเปิดแอร์ จะเหม็น ไปถามร้านแอร์บอก 3000 กว่าบาท ต้องรื้อตู้แอร์ ออกมา อัดน้ำยาใหม่ แต่ผมแค่ต้องการรื้อ หาซากมันเฉยๆ แต่ไม่รู้ทำไง สรูปแล้วซากมันอยู่ตรงไหน ใครรู้รบกวน ตอบ หน่อยคับ ยิ่งละเอียด เท่าไรยิ่งดี บริเวณวงกมแดงๆ มีกลิ่นเหม็นมากกกกกกกกก

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: อีหนู

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ treetc03 ดูโพส
    รถผมมีกลิ่นเหม็น เหมือนมีอะไรตาย อยู่ กลิ่นตรงรูรังผึ้งใต้กระจก หน้า มุมซ้ายเหม็นมากๆ ในรถถ้าไม่เปิดแอร์ ไม่เท่าไร แต่ถ้าเปิดแอร์ จะเหม็น ไปถามร้านแอร์บอก 3000 กว่าบาท ต้องรื้อตู้แอร์ ออกมา อัดน้ำยาใหม่ แต่ผมแค่ต้องการรื้อ หาซากมันเฉยๆ แต่ไม่รู้ทำไง สรูปแล้วซากมันอยู่ตรงไหน ใครรู้รบกวน ตอบ หน่อยคับ ยิ่งละเอียด เท่าไรยิ่งดี บริเวณวงกมแดงๆ มีกลิ่นเหม็นมากกกกกกกกก
    ..ตอบให้แล้วไงครับ จากกระทู้ของน้าก่อนกระทู้นี้ ให้ไปดูในรูปที่ผมลงใว้ ไม่ต้องถอดแผงคอยล์เย็นไม่ต้องถ่ายน้ำยาแอร์ *ถอดแค่ตู้พัดลมยกออกมาจากใต้คอลโซล* ช่อง อีหนูนอน เราจะเห็นช่องอุโมงค์อยู่ตรงที่รับลมเข้าในนั้นละ แต่ถ้ามันไปตายในช่องที่เราล้วงไม่ได้ จากซ้ายขวาของช่องรูรับลมในรูป น่ายุ่งมากแน่ๆ ต้องเอาน้ำฉีดไล่แล้วมั้ง
    ..ถ้าถอดตะแกรงใต้ปัดน้ำฝนไม่เห็นช่องมันครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=23544

User ID
    13050
    Status
    โพส
    43

รถผมก็มีครับ ยังดีที่มีแต่กลิ่นฉี่ออกมาเวลาเปิดแอร์ โชคดีมันไม่เข้ามาตายในท่อลมแอร์ แต่ผมใช้วิธีจอดรถตากแดด กับเปิดลมไล่ แล้วก็ดักมัน......... ตอนนี้กลิ่นน้อยลงแต่ไม่หมด คงต้องให้ร้านถอดท่อแอร์ออกมาล้างละ แต่ที่สำคัญรู้สึกตอนนี้เจ้าหนูมันไปอาศัยอยู่หลังกันชนหน้าแล้วอ่ะ ใครมีวิธีไล่มันแบบเจ๋งๆช่วยบอกด้วยครับ ลองทั้งดักทั้งวางลูกเหม็นแล้วมันก็ยังอยู่น่ะ เซ็งจริงๆ

User ID
    6067
    Status
    โพส
    131

กำลังถอดแอร์อยู่ แต่ถอดตู้พัดลมแอร์ไม่ออก ใครเคยถอดช่วยบอกแบบละเอียดหน่อยคับ

User ID
    6067
    Status
    โพส
    131

และแล้วก็เรียบร้อยซะที เปิดมาแทบเป็นลม จัดการอุดไปด้วยทีเดียว ขอบคุณสำหรับทุกความช่วยเหลือครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ตามป๋าติ๊กเลยครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

เค้าว่าบ้านมีหมา มีแมว ไม่ค่อยมีหนูวิ่ง บริเวณที่เจ้า 4 ขาอาศัยครับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ป๋าติ๊กนี่เก่งเรื่องอีหนูจังเลยครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    ป๋าติ๊กนี่เก่งเรื่องอีหนูจังเลยครับ
    อ่าวน้าโจ้ สวนกันไปๆมาๆระหว่าง2กระทู้ตู้แอร์เนี่ย /ก็โดนมาก่อนแล้วครับเลยแค้นมันนัก http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?p=369858

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

55555+ผมจัดการไปนานนมแล้วละครับ อิิอิ เพราะขนาดแมวยังเอาไม่อยู่เลยกะอีหนูนี่

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=12753

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    55555+ผมจัดการไปนานนมแล้วละครับ อิิอิ เพราะขนาดแมวยังเอาไม่อยู่เลยกะอีหนูนี่

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=12753
    อีหนู เนี่ย ต้องใช้ยา เอ็นท่อนคารูหลับ ดักคร้าบบบ

ข้อมูลกระทู้