สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

มาตรฐาน แอร์เสียโดนไป 7300 บาท

*** วันก่อนอยู่ๆ แอร์ก็ไม่เย็นเลยเข้าไปร้านซ่อม ให้เขา Check ปรากฏว่า คอยเย็นรั่ว ทางร้านบอกว่าคอยเย็น Triton มีแต่ของแท้ ราคา 5700 บาท
    ก็เลยให้เขาเปลียน รวมนุ่นรวมนี่ ตกไป 7300 น้าๆๆว่ามันแพงหรือเปล่า
    **** รถ 2 ปีครึ่ง วิ่ง 6 หมื่นกว่า แอร์ไม่เคยล้างสักทีเลยงานเข้า คอยเย็นรั่ว 3 รู
    ... เซ็งเป็ดเลย น้าๆๆที่ยังไม่ไปล้างแอร์ให้รีบไปนะครับ โดยเฉพาะรถที่ขับอย่างเดียว ไม่เคยดูดฝุ่นจะโดนแบบผม...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: แอร์เสียโดนไป 7300 บาท

น้าครับ ถามที่กวงไถ่มา ระบบแอร์ประกันในระยะ 100000 km ครับ เคลมได้หมดครับ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

มาตรฐาน Re: แอร์เสียโดนไป 7300 บาท

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boonthom ดูโพส
    *** วันก่อนอยู่ๆ แอร์ก็ไม่เย็นเลยเข้าไปร้านซ่อม ให้เขา Check ปรากฏว่า คอยเย็นรั่ว ทางร้านบอกว่าคอยเย็น Triton มีแต่ของแท้ ราคา 5700 บาท
    ก็เลยให้เขาเปลียน รวมนุ่นรวมนี่ ตกไป 7300 น้าๆๆว่ามันแพงหรือเปล่า
    **** รถ 2 ปีครึ่ง วิ่ง 6 หมื่นกว่า แอร์ไม่เคยล้างสักทีเลยงานเข้า คอยเย็นรั่ว 3 รู
    ... เซ็งเป็ดเลย น้าๆๆที่ยังไม่ไปล้างแอร์ให้รีบไปนะครับ โดยเฉพาะรถที่ขับอย่างเดียว ไม่เคยดูดฝุ่นจะโดนแบบผม...
    แพงมั๊กๆ ตอนนั้นผมเปลี่ยน 3800 ครับ พร้อมน้ำยาเรียบร้อย อ้าว PLUS เหรอครับ โทษที ของผม 116 HP ครับ

User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

... ผมเปลี่ยนร้านข้างนอกมา ลืมนึกไปว่ายังอยู่ในประกัน เสียตังไปแล้ว ... เซ็งๆๆๆ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...อ่าาาาาาาาาาาา...

User ID
    11600
    Status
    โพส
    184

งั้นคงต้องบอกว่าแพงแล้วล่ะครับ เพราะมันยังอยู่ในประกัน

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

น้าเปลี่ยนตู้แอร์ต้องรื้อแบบนี้เลยหรือเปล่าครับน้า (ผมเอารูปคนอื่นมา) เคยได้ยินแต่ วีโก้ ที่ต้องรื้อแบบนี้ ถ้าเจ้าตั้นต้องรื้อแบบนี้คงต้องล้างกันทุกปี(แบบไม่ถอดตู้) ถนอมกันสุดๆ ไม่อยากให้รถช้ำ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOM3 ดูโพส
    น้าเปลี่ยนตู้แอร์ต้องรื้อแบบนี้เลยหรือเปล่าครับน้า (ผมเอารูปคนอื่นมา) เคยได้ยินแต่ วีโก้ ที่ต้องรื้อแบบนี้ ถ้าเจ้าตั้นต้องรื้อแบบนี้คงต้องล้างกันทุกปี(แบบไม่ถอดตู้) ถนอมกันสุดๆ ไม่อยากให้รถช้ำ
    โหขนาดนี้เลยเหรอน้า ของผมรื้อแค่กล่องเก็บของเองครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOM3 ดูโพส
    ร้านที่ทำในรูปมั่วครับ ร้านอื่นถอดแค่คอพวงมาลัย ลากลงมากองที่พื้นคนขับ ก็ล้วงแผงคอยล์เย็นมาโยนทิ้งได้แล้ว เศร้า ตั่นเรามีน้อยที่ร้านมันเลยยังมีสพการณ์กันไม่มาก ยื๊ยยยยเสียว ..

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

ผมเปลี่ยนตู้แอร์ครับ มันรั๋ว ใช้มา 4 ปีกว่าๆครับ ตัว 116 ราคาตู้พร้อมน้ำยา 5 พันถ้วนครับ รื้อแค่กล่องเก็บของฝั่งซ้ายกะฝั่งคนขับครับ ส่วยวีโก้รื้อทั้งคอนโซลครับ ราคาที่นครสวรรค์ครับหน้าบิ๊กซี..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ร้านที่ทำในรูปมั่วครับ ร้านอื่นถอดแค่คอพวงมาลัย ลากลงมากองที่พื้นคนขับ ก็ล้วงแผงคอยล์เย็นมาโยนทิ้งได้แล้ว เศร้า ตั่นเรามีน้อยที่ร้านมันเลยยังมีสพการณ์กันไม่มาก ยื๊ยยยยเสียว ..
    Confirm อีกหนึ่งเสียงครับ ว่าเปลี่ยนตู้แอร์ไม่ต้องรื้อคอนโซลครับถอดแค่พวงมาลัยมากองไว้และก็ขาครัทถ้าเกียร์ออโต้ไม่ต้องถอดขาครัท หมูหยองเปลี่ยนมาแล้วครับตู้แอร์ 3400 เบิกศูนย์ครับ

User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

... ผมโดนเต็มๆๆ เลยครับ เพื่อนแนะนำมา บอกว่าถูกสุด ร้านอยู่ ซ.วัดกิ่งแก้ว ก่อนถึง อ.ป.ต.ราชาเทวะ นิดหนึ่งเพื่อเพื่อนสมาชิกท่านใด หลงไปจะโดนแบบผม..ทางร้านบอกคอยเย็น triton มีแต่ของแท้ ราคา 5800 จึงบอกเพื่อนสมาชิก ที่อยู่แถว ๆๆ บางพลี อย่าหลงเข้าไปเด็ดขาด
    ... วิธีการถอดเหมือน..น้าหมูหยอง บอก ต้องถอดขาครัชออกด้วยและกล่องเก็บของ....โอ...7300 เสียค่าโง่

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ผมเสียไป2500ครับ ร้านรู้จักกัน ค่าตู้ 1600 ของไตรตันเทียม(ใครบอกมีแต่ของแท้) ค่าแรง+น้ำยา 900 แต่รื้อหมดเลย เพราะเฮียแกไม่เคยทำไตรตัน

User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

... มันสายเกินไป

User ID
    3458
    Status
    โพส
    156

Exclamation Re: แอร์เสียโดนไป 7300 บาท

ของผมเพิ่งให้ร้านข้างนอกรื้อคอยเย็นและตู้พัดลมออกมาล้าง โดนค่าแรงและน้ำยาแอร์ไป 1,500 บาท ช่างรื้อเก๊ะฝั่งซ้ายและมุดไปถอดตู้แอร์หลังวิทยุฝั่งคนขับ ใช้เวลานานพอสมควรกว่าจะรื้อได้แต่ไม่มีการถอดขาครัช (รถเกียร์ธรรมดา)หรือปลดคอพวงมาลัยใดๆ

ตอนทำช่างบ่นว่าตู้แอร์ไทรตั้นรื้อยากถ้าเป็นวีโก้ทำบ่อยรื้อแป๊ปเดียวเสร็จไปนานแล้ว

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tadpole ดูโพส
    ของผมเพิ่งให้ร้านข้างนอกรื้อคอยเย็นและตู้พัดลมออกมาล้าง โดนค่าแรงและน้ำยาแอร์ไป 1,500 บาท ช่างรื้อเก๊ะฝั่งซ้ายและมุดไปถอดตู้แอร์หลังวิทยุฝั่งคนขับ ใช้เวลานานพอสมควรกว่าจะรื้อได้แต่ไม่มีการถอดขาครัช (รถเกียร์ธรรมดา)หรือปลดคอพวงมาลัยใดๆ

ตอนทำช่างบ่นว่าตู้แอร์ไทรตั้นรื้อยากถ้าเป็นวีโก้ทำบ่อยรื้อแป๊ปเดียวเสร็จไปนานแล้ว
    ตู้แอร์ไทรทันสามารถถอดออกได้ทั้งสองทางครับ ถ้าถอดแต่ตู้มาเปลี่ยนต้องถอดขาครัท แต่ถ้าถอดทางฝั่งพัดลม ก็ถอดได้ครับแต่ต้องรื้อแกะเก็บของตู้พัดลมด้วยครับ สมาชิกท่านใดที่จะไปทำแอร์ร้านข้างนอกต้องถามกับช่างที่ร้านให้ชัวร์ก่อนนะครับว่าเคยถอดมั้ย และก็ ต้องถอดแบบใหน ไม่งั้นโดนรื้อกระจายครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมูหยอง ดูโพส
    ตู้แอร์ไทรทันสามารถถอดออกได้ทั้งสองทางครับ ถ้าถอดแต่ตู้มาเปลี่ยนต้องถอดขาครัท แต่ถ้าถอดทางฝั่งพัดลม ก็ถอดได้ครับแต่ต้องรื้อแกะเก็บของตู้พัดลมด้วยครับ สมาชิกท่านใดที่จะไปทำแอร์ร้านข้างนอกต้องถามกับช่างที่ร้านให้ชัวร์ก่อนนะครับว่าเคยถอดมั้ย และก็ ต้องถอดแบบใหน ไม่งั้นโดนรื้อกระจายครับ
    ขอบคุณคุณหมูหยองครับ
    แล้วไปทำที่ไหนมาครับ

ข้อมูลกระทู้