สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

Question ทำไมประกันศรีเมือง ?

พอดีเพิ่งถอยขาวมุกมา ตั้งแต่วันที่ 22 กย. และได้แถมประกันชั้น 1 ประกันศรีเมืองมา แต่สงสัยว่าทำไมกรมธรรม์มันถึงต้องรอตั้ง 45 วัน ของน้าๆต้องรอไหม พอดีผมเคยออกป้ายแดงยี่ห้ออื่น มันได้ตั้งแต่วันแรกที่ออกเลยครับ ตอนนี้ที่ผมได้คือ พรบ. อย่างเดียว พอเวลารถเกิดอุบัติเหตุจะทำอย่างไร เพราะไม่มีหลักฐานอะไรเลยว่าเป็นประกันชั้นหนึ่ง แล้วมันจะเคลมยังไงนี่

อีกอย่าง บัตร diamond card ก็ต้องรออีก 45 วัน

GPS ก็ต้องรออีก 45 วัน

ของน้าๆ ที่เพิ่งออกรถ เป็นเหมือนกันหรือปล่าวครับ

User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

มาตรฐาน Re: ทำไมประกันศรีเมือง ?

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ HS4CJR ดูโพส
    พอดีเพิ่งถอยขาวมุกมา ตั้งแต่วันที่ 22 กย. และได้แถมประกันชั้น 1 ประกันศรีเมืองมา แต่สงสัยว่าทำไมกรมธรรม์มันถึงต้องรอตั้ง 45 วัน ของน้าๆต้องรอไหม พอดีผมเคยออกป้ายแดงยี่ห้ออื่น มันได้ตั้งแต่วันแรกที่ออกเลยครับ ตอนนี้ที่ผมได้คือ พรบ. อย่างเดียว พอเวลารถเกิดอุบัติเหตุจะทำอย่างไร เพราะไม่มีหลักฐานอะไรเลยว่าเป็นประกันชั้นหนึ่ง แล้วมันจะเคลมยังไงนี่

อีกอย่าง บัตร diamond card ก็ต้องรออีก 45 วัน

GPS ก็ต้องรออีก 45 วัน

ของน้าๆ ที่เพิ่งออกรถ เป็นเหมือนกันหรือปล่าวครับ

ตามนั้นครับ ต้องรอครับ

User ID
    13447
    Status
    โพส
    293

มาตรฐาน Re: ทำไมประกันศรีเมือง ?

2เดือนแล้วยังมีแต่ พ.ร.บ.เช่นกันครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ออกรถที่กวงไถ่ ออกวันไหน คุ้มครองวันน้นครับ ถ้าไม่มีกรมธรรม์ ขับระวังๆนะครับ จอดรถอีกอย่าประมาท

User ID
    8619
    Status
    โพส
    101

น้าครับ ที่เค้าให้รอคือเอกสาร แต่ความคุ้มครองจะคุ้มครองตั้งแต่วันแรกครับเอกสารจะถึงบ้านประมาณ 45วัน ขอเลขที่กรมธรรที่เซลล์เลยครับ เพราะเลขที่กรมธรรม์จะได้เลย ปกติเค้าจะเขียนให้นี่ครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

เอกสารตัวจริงรอประมาณ 45 วันครับ ส่วนผม 0 เค้าจะเขียนเลขที่กรมธรรม์ เบอร์โทรแจ้งเหตุ และชื่อเจ้าหน้าที่ที่ดูแลรับแจ้งเหตุให้ครับ ถ้าเกิดอุบัติเหตุก็ให้โทรแจ้งกับเจ้าหน้าที่ และบอกเลขได้เลยครับ........อีกอย่างออกรถวันไหนเริ่มคุ้มครองวันนั้น

User ID
    6192
    Status
    โพส
    132

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pao116 ดูโพส
    เอกสารตัวจริงรอประมาณ 45 วันครับ ส่วนผม 0 เค้าจะเขียนเลขที่กรมธรรม์ เบอร์โทรแจ้งเหตุ และชื่อเจ้าหน้าที่ที่ดูแลรับแจ้งเหตุให้ครับ ถ้าเกิดอุบัติเหตุก็ให้โทรแจ้งกับเจ้าหน้าที่ และบอกเลขได้เลยครับ........อีกอย่างออกรถวันไหนเริ่มคุ้มครองวันนั้น
    ครับตามนั้น เป็นที่ 0 หรือเปล่า

User ID
    7993
    Status
    โพส
    118

ห่วยแตกพี่น้อง

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ใจเยนๆเด้อ

User ID
    12202
    Status
    โพส
    102

ตามนั้นคราบ โทรไปตามที่ศรีเมือง เขาก็โอนสายกันไปมา กว่าจะได้คำตอบ ไม่เข้าใจ
    เจ้าหน้าที่คนเดียวจะเช็คให้ไม่ได้หรือไง ทามไมต้องโอนไปมา 3 - 4 รอบ ใครไม่เชื่อลองโทรไปครับที่ศรีเมือง ลองเช็คกรรมธรรณ์เขาก็จะถามว่าไฟแนนช์ที่ไหนแล้วก็จะโอนไป พอถามเรื่องอู่ ก็ต้องโอนอีก พอถามเรื่องศูนย์ก็ต้องโอนอีก สุดท้ายถามว่ากรรมธรรณ์ได้วันไหนเขาก็โอนอีก เซ็งชิวิตนี้คงไม่โทรไปอีกแล้ว
    ส่วน GPS โทรไป mmth บ่อยๆๆ ครับเดี่ยวก็ได้เองอย่ารออย่างเดียว

moo24triton
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็ยังไม่ได้....ออกมาตั้งเเต่ 31 กรกฎาคม 2553 ขนาดนี้ตุลาคมจะกลางเดือนแล้วยังไม่ได้เลย...ห่วยมั้ยครับพี่น้อง..แล้วเรื่องโอนสายโอนกันจิงครับผมเคยโทรไปถาม...

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ

ของผมได้แต่ พรบ. ครับ ต้องรอกรมธรรม์ประกันชั้น 1 ตัวจริง 45 วันตามที่น้าๆบอกครับ

ส่วนตัว ในช่วงที่ยังไม่ได้กรมธรรม์ประกันชั้น 1 ตัวจริง คงต้องขับรถอย่างระมัดระวังและต้องจอดในที่ปลอดภัยที่สุด เพราะยังไม่มีหลักฐานหรือสัญญาใดๆคุ้มครอง แม้ว่าจะบอกว่าคุ้มครองตั้งแต่วันแรก แต่ถ้าถึงขั้นฟ้องร้องก็ไม่มีหลักฐานใดๆ

User ID
    13447
    Status
    โพส
    293

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Liverding ดูโพส
    น้าครับ ที่เค้าให้รอคือเอกสาร แต่ความคุ้มครองจะคุ้มครองตั้งแต่วันแรกครับเอกสารจะถึงบ้านประมาณ 45วัน ขอเลขที่กรมธรรที่เซลล์เลยครับ เพราะเลขที่กรมธรรม์จะได้เลย ปกติเค้าจะเขียนให้นี่ครับ
    จริงๆครับผมไปเปิดดูในใบพ.ร.บ.เซลล์เขาจดเลขที่รับแจ้งให้มาแล้ว

User ID
    9735
    Status
    โพส
    66

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ somkhoun ดูโพส
    จริงๆครับผมไปเปิดดูในใบพ.ร.บ.เซลล์เขาจดเลขที่รับแจ้งให้มาแล้ว
    รถผมชนกับรถเมล์ตั้งแต่อาทิตย์แรกที่ออกรถ มีแต่พรบ เอาเลขรับแจ้งที่เค้าจดมาให้ตั้งแต่ออกรถโทรไปแจ้งประกันตอนนั้นเลยครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนี่ครับ
    เคลมได้ ซ่อมได้ ตามปกติ เอกสารตัวจริงมาทีหลังอยุ่ในซองจนทุกวันนี้ ชนอีกสองรอบแล้วยังใช้แจ้งเลขที่ว่าอย่างเดิม ไม่เคยมีปัญหาครับ

ข้อมูลกระทู้