หน้า 5 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 105

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6888
    Status
    โพส
    67

มาตรฐาน Re: กล่องพ่วงทั้งหลาย กับ จูนกล่องหลัก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ถ้าอยากพ่วงกล่องใช้กล่อง microcontroller ดีกว่าครับน้าติดต่อน้าวุฒิ prospeed ก็ได้ตอนนี้ยี่ห้อนี้กำลังมาแรงถ้าอยากได้แบบประหยัดก็บอกน้าวุฒิให้จูนให้เลย อีกยี่ห้อที่ติดตลาดก็ ECUSHOP แต่ราคาจะแรงกว่าผลของการพ่วงสองยี่ห้อนี้ไม่แตกต่างเพราะใช้หลัการเดียวกันความแรงหรือความประหยัดขึ้นอยู่กับจูนเนอร์ครับ แต่ถ้าไม่อยากพ่วงก็จูนกล่องหลักได้ครับทั้งหมดนี้ผลความแรงไม่ต่างกันจะแรงมากแรงน้อยขึ้นอยู่ที่เจ้าของ และคนจูนว่าความพอดีอยู่ตรงไหนแต่ถึงจะจูนได้ดียังงัยมันก็ติดที่ขีดความสามารถของเครื่องยนต์เราเหมือนเดิม บางครั้งต้องไปทำเพิ่มเติมถ้ายังไม่พอใจและมันก็เป็นอีกหนึ่งสาเหตุที่อายุการใช้งานของรถเราสั้นลงเพราะเราไม่รู้จักพอแบบผมเป็นตัวอย่าง ทำโน้นทำนี่สุดท้ายต้องเข้าอู่
    น้าจีให้คำแนะนำได้ดีมากเลยครับผมเคยมีปัญหาหลายๆอย่างได้น้าจีแนะนำสบายใจขึ้นเยอะเลยครับ

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

มาตรฐาน Re: กล่องพ่วงทั้งหลาย กับ จูนกล่องหลัก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ไอ้ข้อที่ 6 เนี่ย คุ้น ๆ นะ เหมือนมีเพื่อนสมาชิกเราบางคน ชอบชวนเอาขี้ไปปาหน้าร้านมันจัง ถ้ามันใกล้ก็ว่าจะไปหน่อย แต่นี้มันต้องข้ามฝั่งกันเลยนะเว้ย

ชวนตอนไหนไม่ชวน ชวนตอนเมา

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: กล่องพ่วงทั้งหลาย กับ จูนกล่องหลัก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    ม่ายมีอะไรหรอกตาเอ๋ พอดีเค้าทำหัวใจหายน่ะ

จัดไปเลยครับ ดีทุกอย่าง

ส่งน้องๆ นักศึกษาสาวๆ ไปหาข้อมูลให้อยู่ครับ ว่าจะแรงไปทางไหนดี หุ หุ

โถ น้าบอม ขนาดยังไม่จูน ยัง...... (ดังรูป) ถ้าจูน แล้ว น้องๆ คง...
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...d.php?p=305685 ตามนี้เลย

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

วันนี้มีโอกาศได้นั่ง ปาเจโร่ จูนกล่องหลัก จูนโดยน้าเอก หาดใหญ่ โบ 04 อินเตอร์โต เครื่อง 2.5 บูสท์ 19.4 ตามสมาทร์เกจ
    ก็โอเคครับ เนียนตามที่เคยนั่ง มากระชับ อัตราเร่งดี ครับ จูนมาดี ถนอมเกียร์ ขับง่าย
    แต่ความร้อนตอนอัด ฟาดไป 97 เลย บอกพี่เขาให้เปลี่ยนวาวล์น้ำดู
    จากที่คุยกับพี่เขา แกชอบกดแช่ ก็เลยแนะนำพี่เขาไป
    ไม่รู้มันมีผลกับโปรแกรมจูนหรือเปล่าในรอบต่ำ ต้องกลับไปจูนใหม่หรือเปล่า แจ้งด้วยนะครับ น้า

User ID
    6185
    Status
    โพส
    231

ความรู้เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จากวัวกลายเป็นคนเลยครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ขนาดนั้นกันเลยหรอ ฮ่าๆๆ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    ขนาดนั้นกันเลยหรอ ฮ่าๆๆ
    เล้งวันไหนเลิกเรียนเย็น มานั่งคุยกันมั่งนะ เดี๋ยวเลี้ยงเบียร์

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    วันนี้มีโอกาศได้นั่ง ปาเจโร่ จูนกล่องหลัก จูนโดยน้าเอก หาดใหญ่ โบ 04 อินเตอร์โต เครื่อง 2.5 บูสท์ 19.4 ตามสมาทร์เกจ
    ก็โอเคครับ เนียนตามที่เคยนั่ง มากระชับ อัตราเร่งดี ครับ จูนมาดี ถนอมเกียร์ ขับง่าย
    แต่ความร้อนตอนอัด ฟาดไป 97 เลย บอกพี่เขาให้เปลี่ยนวาวล์น้ำดู
    จากที่คุยกับพี่เขา แกชอบกดแช่ ก็เลยแนะนำพี่เขาไป
    ไม่รู้มันมีผลกับโปรแกรมจูนหรือเปล่าในรอบต่ำ ต้องกลับไปจูนใหม่หรือเปล่า แจ้งด้วยนะครับ น้า
    - เปลี่ยนวาล์วน้ำไม่มีผลกับโปรแกรมครับน้าวุฒิ พอดีผมเอารถเปลี่ยนปะเก็นเลยถือโอกาสโมวาล์วน้ำเดิมโดยการเจาะรู 5 รูรอบวาล์วน้ำโดยใช้ดอกสว่าน 1/8" ความร้อนที่ความเร็ว 100 ประมาณ 70-72 ที่ความเร็ว 160 อยู่ที่ 85' ขับลื่นดีมากครับ แต่มันจะมีผลเรื่องการสึกหรอรึเปล่าไม่รู้
    - รถผมก็จูนกับน้าเอกมาเหมือนกันแต่จูนโหดกว่าเพื่อนๆนิดหน่อยเพราะเคยพ่วงกล่องมาจะจูนน้อยกว่ากล่องพ่วงได้งัยจริงเปล่า อิอิ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    - เปลี่ยนวาล์วน้ำไม่มีผลกับโปรแกรมครับน้าวุฒิ พอดีผมเอารถเปลี่ยนปะเก็นเลยถือโอกาสโมวาล์วน้ำเดิมโดยการเจาะรู 5 รูรอบวาล์วน้ำโดยใช้ดอกสว่าน 1/8" ความร้อนที่ความเร็ว 100 ประมาณ 70-72 ที่ความเร็ว 160 อยู่ที่ 85' ขับลื่นดีมากครับ แต่มันจะมีผลเรื่องการสึกหรอรึเปล่าไม่รู้
    - รถผมก็จูนกับน้าเอกมาเหมือนกันแต่จูนโหดกว่าเพื่อนๆนิดหน่อยเพราะเคยพ่วงกล่องมาจะจูนน้อยกว่ากล่องพ่วงได้งัยจริงเปล่า อิอิ
    ถ้ามีสักวันที่เราได้เจอกัน เรากินเหล้ากันอย่างเดียวเลยนะ เรื่องรถเอาไว้คุยกันบอร์ด รักน้าๆระยองทุกท่าน บ๊วบๆ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ถ้ามีสักวันที่เราได้เจอกัน เรากินเหล้ากันอย่างเดียวเลยนะ เรื่องรถเอาไว้คุยกันบอร์ด รักน้าๆระยองทุกท่าน บ๊วบๆ
    วันก่อนไปปลูกป่ารอบแรกเจอกันแล้วแต่ระยองรีบกลับเลยไม่ได้มีโอกาสได้ดื่มกันไว้มีโอกาส มาดื่มกันครับน้า น้านุ๊กน้าบอมเคยดื่มกันนิดหน่อยที่งานแต่งน้าเมย์กับน้าวุฒิยังไม่เคย

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

Thumbs up Re: กล่องพ่วงทั้งหลาย กับ จูนกล่องหลัก

อิอิ เพิ่งเข้ามาเจอครับน้าวุฒิ โทษทีเข้ามาตอบช้าหน่อย(แต่ได้น้าจีเข้ามาตอบแทนแซงหน้าไปก่อนแล้ว คริคริ) ก่อนอื่นต้องขอบคุณน้าวุฒิก่อนเลยครับที่แนะนำเรื่องวาล์วน้ำ ให้กับป๋าแกนะครับเพราะอาการตัวร้อนในรอบต่ำตอนนี้ แบบขับปกติได้หายไปแล้วครับอยู่ที่ประมาณ 82-83 เองครับ(จากเดิม 92-93) แต่ในรอบปลายมันก็ สุดแค่ 97 เหมือนเดิม ครับ และเรื่องที่ถามคือ ไม่มีผลใดๆกับโปรแกรมครับน้าวุฒิในรอบตำ่ แต่จะมีก็ตอนที่อุณหภูมิน้ำสูงเกินค่าที่กำหนดนะครับ คือโปรแกรมจะสั่งลดปริมาณการฉีดเพื่อลด Heat Load ผลจึงทำให้ความร้อนค่อยๆลดลงคู่กันด้วยครับน้าวุฒิ

เออ อีกเรื่องนึงป๋าแกฝากบอกมาว่า วันนั้นกดแค่เบาๆแบบขับปกติน่ะครับ ยังไม่ได้สุดๆเลยครับ และตอนนี้ก็บู๊ช 25 แล้วด้วย จะลองนั่งอีกทีไหมครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek triton ดูโพส
    อิอิ เพิ่งเข้ามาเจอครับน้าวุฒิ โทษทีเข้ามาตอบช้าหน่อย(แต่ได้น้าจีเข้ามาตอบแทนแซงหน้าไปก่อนแล้ว คริคริ) ก่อนอื่นต้องขอบคุณน้าวุฒิก่อนเลยครับที่แนะนำเรื่องวาล์วน้ำ ให้กับป๋าแกนะครับเพราะอาการตัวร้อนในรอบต่ำตอนนี้ แบบขับปกติได้หายไปแล้วครับอยู่ที่ประมาณ 82-83 เองครับ(จากเดิม 92-93) แต่ในรอบปลายมันก็ สุดแค่ 97 เหมือนเดิม ครับ และเรื่องที่ถามคือ ไม่มีผลใดๆกับโปรแกรมครับน้าวุฒิในรอบตำ่ แต่จะมีก็ตอนที่อุณหภูมิน้ำสูงเกินค่าที่กำหนดนะครับ คือโปรแกรมจะสั่งลดปริมาณการฉีดเพื่อลด Heat Load ผลจึงทำให้ความร้อนค่อยๆลดลงคู่กันด้วยครับน้าวุฒิ

เออ อีกเรื่องนึงป๋าแกฝากบอกมาว่า วันนั้นกดแค่เบาๆแบบขับปกติน่ะครับ ยังไม่ได้สุดๆเลยครับ และตอนนี้ก็บู๊ช 25 แล้วด้วย จะลองนั่งอีกทีไหมครับ
    สมบูรณ์แล้วใช่รึเปล่าครับ ตอนนั้นนั่ง ป๋าแกยังหวดสะน่าดูรถติดๆ ตอนนี้คงไม่ไหวละครับเสียวอ่ะ......อิอิ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

หวัดดีทุกท่านครับ มาอัพข้อมูลจ้ะ แต่มะมีความเห็นจ้ะ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

จูนหรือพ่วงไม่ต่างกันทั้งสองอย่างทำได้สูงสุดที่ limit ของอุปกรณ์ของรถถเรา ส่วนเหตุผลในการเลือกขึ้นอยู่กับผู้ใช้งาน แต่อยากจะบอกว่าอย่าเห็นแกของถูก ของถูกที่หลายคนบอกว่าดีลองเปิดข้างในดูแล้วจะรู้ว่าท่านกำลังอยู่ในอันตราย
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ treesing ดูโพส
    พูดได้ถูกใจมากเลยน้าา
    555ผมเจอมาแล้ว ผมเปิดมาละตกกะใจหมดเยย 555
    ถ้าอยากพ่วงกล่องใช้กล่อง microcontroller ดีกว่าครับน้าติดต่อน้าวุฒิ prospeed ก็ได้ตอนนี้ยี่ห้อนี้กำลังมาแรงถ้าอยากได้แบบประหยัดก็บอกน้าวุฒิให้จูนให้เลย อีกยี่ห้อที่ติดตลาดก็ ECUSHOP แต่ราคาจะแรงกว่าผลของการพ่วงสองยี่ห้อนี้ไม่แตกต่างเพราะใช้หลัการเดียวกันความแรงหรือความประหยัดขึ้นอยู่กับจูนเนอร์ครับ แต่ถ้าไม่อยากพ่วงก็จูนกล่องหลักได้ครับทั้งหมดนี้ผลความแรงไม่ต่างกันจะแรงมากแรงน้อยขึ้นอยู่ที่เจ้าของ และคนจูนว่าความพอดีอยู่ตรงไหนแต่ถึงจะจูนได้ดียังงัยมันก็ติดที่ขีดความสามารถของเครื่องยนต์เราเหมือนเดิม บางครั้งต้องไปทำเพิ่มเติมถ้ายังไม่พอใจและมันก็เป็นอีกหนึ่งสาเหตุที่อายุการใช้งานของรถเราสั้นลงเพราะเราไม่รู้จักพอแบบผมเป็นตัวอย่าง ทำโน้นทำนี่สุดท้ายต้องเข้าอู่
    อัพให้ครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

แล้วกล่องเนี่ยดียังไง

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

เปิดรอบเครื่องสูงสุดได้ยัน 6000 rpm ครับ จูน scv จูนยกหัวฉีด จูนดันราง จูนแอร์โฟลว์
    ประมาณนี้แหละครับ กล่องตัวนี้สามารถขจัด ปัญหารถไทรทันที่ชอบดรอปน้ำมันรอบปลายได้ครับ..

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น่าศึกษาใครติดแล้วบ้าง

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ห้องนี้เงียบจัง

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

รอผมด้วยน้าจี อิ...อิ
    ว่าแต่ตอนนี้ของผมปรับโปรแกรมใหม่วิ่งดีขึ้นมากเลย
    อัตราเร่งดีกว่าเดิมมาก แต่กินน้ำมันขึ้นอีกนิดหน่อย
    แล้วก็เจอปัญหา บูสตกเหลือ 15 Psi ไม่รู้ว่าท่อรั่วหรือเปล่า ว่างๆจะลองหาสาเหตุดู.......บูส 15 Psi แต่ทำไมมันวิ่งดีกว่าตอนบูส 24 Psi หว่า งงงงงงงงงงง

warpdynamics
    ผู้เยี่ยมชม

Arrow กล่องอัจฉริยะ WARP Dynamic ปรับจูน โดยใช้ผัง VE เมือนกล่องรถแข่ง

กล่องอัจฉริยะ WARP Dynamic ปรับจูน โดยใช้ผัง VE เมือนกล่องรถแข่ง
    - ปรับจูนด้วย PC/NoteBook ผ่าน port USB
    - ปรับแรงดันการจ่ายเชื้อเพลิงตาม รอบ/โหลด ของเครื่องยนต์
    - ปรับการ Boost ของ Turbo ตาม รอบ/ตำแหน่งคันเร่ง
    - ปรับความไวคันเร่งได้ตามความพอใจ
    - ตั้ง Program Profile ได้ 3 โปรแกรม ขณะขับขี่
    - มีโปรแกรม overide function โดยไม่ต้องถอดกล่อง/ใช้ปลั้กอุด เวลาเข้าศูนย์
    - มีโปรแกรม เลียนการทำงานของกล่องรถเดิม ทำให้ไฟ Engine ไม่แสดงทำให้ปรับจูนได้เต็มพิกัด
    - มีโปรแกรม DataLogger เพื่อบันทำการทำงานของเครื่องยนต์ย้อนหลัง เพื่อนำค่ามาวิเคราะห์และนำมาปรบจูนให้แรง/เนียนขึ้น
    - ใช้กับรถรุนใหม่ ที่เป็นระบบท้ายรางไฟฟ้าได้
    - มี ไฟ LED/เสียงเตือน/แสดงสถาณะ ตั้งการเตือนได้เอง
    - มี CAN bus port / OBD-II port สำหรับ ต่อเชื่อมกับอุปกรณภายนอก
    - สามารถเสียบเพิ่ม แผงหน้าจอควบคุม (WARP Guage Panel) เป็นหน้าจอสี Graphic พร้อมปุ่ม set ค่า แบบสัมผัส (Capacitive Touch Sensing)
    - มีโปรแกรมที่ ทำการทดสอบแล้วให้เลือก Load/download ตามรุ่นรถยี่ห้อต่างๆ ตามระดับความแรงต่างๆ สามารถ Save File เดิมไว้ก่อนปรับจูน ไม่ต้องกลังจูนเละ
    - มี Function ให้เลือกในโปรแกรม อีกหลายอย่างทั้งแบบ basic/advance เพื่อการขับขี่/ขับแข่ง
    สนใจ หรือต้องการเป็นตัวแทนจำหน่าย
    ติดต่อ อ.ณะ T. 08 76725637
    email: warpdyn@hotmail.com
    http://www.warpdynamic.com

หน้า 5 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้