สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12666
    Status
    โพส
    44

มาตรฐาน รอมา2เดือนแล้ว...

จอง triton 2.4 ไม่ติดcng มา2เดือนแล้วครับ เซลเลื่อนไปอีก1เดือน บอกต้นเดือนพฤศจิกา เซลบอกผมว่ามีปัญหาเรื่องอะไหล่ในการประกอบไม่มี ประกอบไม่ทัน โรงงานก็น่าจะรู้ว่ายอดจองมีเท่าไหร ต้องผลิตเท่าไหรถึงจะทัน ภายใน1เดือน ใครทราบข่าววงใน ช่วยบอกผมทีครับ ควรทำยังไงดี หรือต้องโทรไปคุยกับศูนย์ใหญ่เลย แบบนี้มันเหมือนกับว่ามีรถแต่เซลเอาไปให้คนอื่นก่อนหรือเปล่า ตอนนี้ผมเข้าใจอย่างนั้น
    ปล.ผมจองตั้งแต่ต้นเดือนสิงหา

TTC - 01930 TTC-Member
    User ID
    10551
    Status
    โพส
    329

มาตรฐาน Re: รอมา2เดือนแล้ว...

โทรเข้าศูนย์ใหญ่เลยครับ 02-529-9500
    1800-900-009

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

น่าเห็นใจครับ

น้าได้ดอกเบี้ย ของแถม ส่วนลด เยอะไหม ถ้าได้เยอะอาจโดนแขวนได้

ลองเช็คคิวดูครับ โทรหาผู้จัดการ หรือ call center MMTH ดูครับ

หรือไม่ก็โทรตามศูนย์ต่างๆ โดยดูทาง web ว่าศูนย์ไหนมีรถเลยบ้าง บางทีอาจโชคดีออกรถได้เลย แต่ของแถมหรือส่วนลด อาจจะน้อยลง..

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

นี่แหล่ะครับ มิตซูฯ

เช็คไปที่สำนักงานใหญ่ก็เท่านั้นครับ..... โดนมาแบบน้าเยอะแล้วครับ (ผมก็โดนมาแล้ว)
    ผมเลยถามว่าวันหนึ่งๆ เจ้าหน้าที่ call center โดนลูกค้าด่าวันละกี่คน ? ข้อมูลที่ได้เคยนำไปปรับปรุงแก้ไขหรือเปล่า ?

ตอนที่ บ. รับจ้างทำแบบสอบถามความพีงพอใจ ผมใส่ไปเป็นชุด และให้ข้อมูลไปแล้ว (อึดอัดและคับใจมานาน) แต่คิดว่าสำนักงานใหญ่ ไม่น่าจะปรับปรุงไปได้ดีกว่านี้ครับ

ขอให้โชคดีได้รถไวๆ นะครับ

User ID
    12666
    Status
    โพส
    44

เช็คไปที่ศูนย์ใหญ่แล้วครับ ได้คำตอบเหมือนที่เซลบอกผมทุกอย่าง บอกต้นเดือนพฤศจิกา จะส่งรถให้ทัน รอกันต่อไป

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ traro ดูโพส
    เช็คไปที่ศูนย์ใหญ่แล้วครับ ได้คำตอบเหมือนที่เซลบอกผมทุกอย่าง บอกต้นเดือนพฤศจิกา จะส่งรถให้ทัน รอกันต่อไป
    นี่ถ้าผมรอแบบน้าก็คงโดนแบบเดียวนี้แน่เลย
    ผมจองตั้งแต่กลางเดือน ก.ค. 53 นัดครั้งแรก สิ้นเดือน ส.ค. โทรมาเลื่อนอีกครั้งว่า ประมาณ กลาง ต.ค. เซ็งสุดๆ ครับ

ผมได้ข่าวจากว่า กลางเดือน พ.ย. 53 ไปแล้ว โรงงานจะเพิ่มกำลังผลิตตัวเบนซินครับ

ถ้ารักกันจริงก็ต้องรอไปก่อนครับ

ข้อมูลกระทู้