หน้า 3 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 222

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: ลุยน้ำแจกของ

รับทราบข้อมูลครับ จะลองประสานงานชาวระยองมีใครว่างบ้างนะนะ ตัว

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

ขอกราบขอบพระคุณพี่ต๋องและพี่ไก่มา ณ ที่นี่ด้วยนะครับ เมื่อคืนมีมิตติ้งนอกรอบคุยกันในวงเหล้าพอดีพี่ต๋องและพี่ไก่มาร่วมด้วยเลยคุยเรื่องจะไปบริจาคของที่อยุธยา พี่ต๋องได้ฝากเงินทำบุญมากับผมให้ผมช่วยจัดการซื้อของไปบริจาคเป็นจำนวนเงิน 5000 บาทพี่ไก่ร่วมทำบุญ 300 บาทขอบุญกุศลในครั้งนี้ตอบแทนคืนสู่พี่ต๋องและพี่ไก่เป็นพันเท่าทวีคูณนะครับ

TTC 00271 TTC-Member
    User ID
    1686
    Status
    โพส
    251

หมายกำหนดการ

เสาร์ที่ 6 พฤศจิกายน 2553 เวลา 09.00 รวมพลที่ LOTUS บางประอิน มุ่งหน้าสู่ อ. ท่าเรือ / อ.นครหลวง/ อ.มหาราช/ อ. บางประหัน ทำอาหารทาน /แจกของ

เวลา 13.00 ออกเดินทางมุ่งสู่ อ. บางบาล แจกของ
    เวลา 16.00 ออกเดินทางมุ๋งสู่ อ. ผักไห่ เข้าพักที่บ้านน้ำท่วม ร่วมกิจกรรมเล่นน้ำ/ตกปลา/พายเรือ พักผ่อนตามอัธยาศัย
    (มีบ้านหลายหลัง/เรือหลายลำ เตรียมเสบียงอาหาร เครื่องดื่ม เสื้อผ้า อุปกรณ์เล่นน้ำ การนอนติดไปด้วย)

อาทิตย์ที่ 7 พฤศจิกายน 2553 เวลา 09.00 พายเรือแจกของตามบ้าน แวะไหว้พระและถวายสิ่งของแด่พระสงฆ์/ขอพรตามวัด ทักทายให้กำลังใจแก่ผู้ประสบภัย
    เวลา 14.00 ออกเดินทางมุ่งสู่ อ. เสนา แจกของ
    เสร็จจากนั้นเดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพทุกๆท่าน เจริญพร

แผนที่กำลังตามมาจ้า

User ID
    1686
    Status
    โพส
    251

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siwakorn8511 ดูโพส
    ขอกราบขอบพระคุณพี่ต๋องและพี่ไก่มา ณ ที่นี่ด้วยนะครับ เมื่อคืนมีมิตติ้งนอกรอบคุยกันในวงเหล้าพอดีพี่ต๋องและพี่ไก่มาร่วมด้วยเลยคุยเรื่องจะไปบริจาคของที่อยุธยา พี่ต๋องได้ฝากเงินทำบุญมากับผมให้ผมช่วยจัดการซื้อของไปบริจาคเป็นจำนวนเงิน 5000 บาทพี่ไก่ร่วมทำบุญ 300 บาทขอบุญกุศลในครั้งนี้ตอบแทนคืนสู่พี่ต๋องและพี่ไก่เป็นพันเท่าทวีคูณนะครับ
    พี่ต๋องไปแจกของด้วยกันน๊ะ ไม่เจอนานได้นั่งคุยกันให้หายคิดถึง ขอบคุณมากๆขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงทั้งครอบครัวตลอดไป

User ID
    1686
    Status
    โพส
    251

ายนามผู้บริจาค

1. พี่ต๋องมอบเงินบริจาคซื้อของ(ป๋าอำนาจ) =5000 บาท (ส้วมลอยน้ำ) ส่วนเหลือซื้อของบริจาค

2. พี่ไก่มอบเงินบริจาคซื้อของ (ป่าอำนาจ)= 300 บาท

3. น้าอ๊อด/อาจารย์ยอดและคณะ บริจาคสิ่งของ= 100 ชุด
    ประกอบด้วย ข้าวสาร/น้ำดื่ม/ยา/ผ้าอนามัย/เทียน/
    มาม่า/ปลา-ผักกาดกระป๋อง/ขนมคบเคี้ยว/ ยา

ทากันยุง/เกลือ/น้ำผลไม้/เสื้อผ้า/อื่นๆ

4. คุณเนาว์รักษ์ มุกดากรรณ์ บริจาคน้ำดื่ม 30 โหล= 360 ขวด

5. น้าวุฒิและทีมฝั่งธนบริจาคมาม่าจำนวน=4 ลัง

6. คุณอิ๋ว กรุงเทพธุรกิจ+คุณชินาวุธ สินมั่นคงสาขาสมุทรสาคร บริจาคน้ำดื่ม =90 โหล

7. คุณน้อง คุณเมย์ บริจาคเกลือจำนวน=120 kg

8. คุณ วินิจ HONDA บริจาค ไวไว=10 ลัง
    ผ้าอนามัย=4 โหล
    ยาทากันยุง=2 โหล

9. น้าวิน บริจาคนมกล่องไวตามิลค์=3 ลัง

10.น้าตุ๊บตั๊บ บริจาคของอีกจำนวน(มาก)

11.พี่รัก 4x4 บริจาคส้วมกระดาษจำนวน=20 ชุด

12.น้าเอ๋ เจ้าของตลาดบางบอน 5 บริจาคเงิน(ป๋าอำนาจ)=1000 บาท

13.น้าต้น บริจาคเงินจำนวน(ป๋าอำนาจ)=200 บาท

14.น้าYUT 2WD บริจาค=36 ชุด

15.พี่ป๋อง BLACK 4600 บริจาคมาม่า=6 แพค/ ปลากระป๋อง=1 แพค+เงินอีกจำนวน=1000 บาท

16.คุณปอง น้องขาวมุก บริจาคเงิน(ป๋าอำนาจ)=500 บาท

17.พี่เตเต้ บริจาคน้ำ+มาม่า= 1 คันรถ

18.พี่บูรณ์ นำเรือ SPEED BOAT+เรือยาง มาช่วยอำนวยความสะดวก

รอเพิ่มเติมอีกครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย 107รามอินทรา : 06-11-2010 เมื่อ 08:03

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ช่วยกันหน่อยคนไทยไม่ทิ้งกันคร๊าบ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ก็รอดูของบริจาค จาก พี่ๆน้องๆ ในบริษัทอยู่ครับ
    ได้ความยังไง เดี๋ยวนำไปสมทบในวันเสาร์
    ต้องจัดเป็นชุดมั้ยครับของบริจาค
    และขอแผนที่ด้วยนะครับผม จุดนัดรวมพลต่างๆ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ตัวอยู่ไกล แต่ใจใกล้กัน ขอบริจาดเงินสด 500 บาทครับ

โอนเข้าบัญชีใครครับ อยากไปร่วมงาน แต่ ก็ติดงานราชการด่วนครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

น้าอ๊อดเดี๋ยวฝากป๋าอำเอามาม่า ไปด้วยสี่ลังครับ อาจจะไปด้วยถ้าไปได้ครับ
    (มาม่า ในนาม ฝั่งธนครับ)

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siwakorn8511 ดูโพส
    เนื่องจากได้พูดคุยกับป๋าอ๊อดเราได้ตกลงว่า เงินส่วนนี้จะเอาไปทำสุขาลอยน้ำ(ส่วนรวม) เนื่องจากพี่น้องที่ถูกน้ำท่วมได้รับความลำบากเป็นอย่างมาก และเป็นความต้องการของชาวบ้าน ทางเราได้จัดทำขึ้น1หลัง รายละเอียดจะนำมาลงให้ทราบอีกครั้งนะครับ

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    น้าอ๊อดเดี๋ยวฝากป๋าอำเอามาม่า ไปด้วยสี่ลังครับ อาจจะไปด้วยถ้าไปได้ครับ
    (มาม่า ในนาม ฝั่งธนครับ)
    รับทราบครับน้าวุฒิ ขอขอบคุณมากครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    ตัวอยู่ไกล แต่ใจใกล้กัน ขอบริจาดเงินสด 500 บาทครับ

โอนเข้าบัญชีใครครับ อยากไปร่วมงาน แต่ ก็ติดงานราชการด่วนครับ

ขอบคุณน้าจ่ามาเลยค่ะ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส

ขอบคุณน้าจ่ามาเลยค่ะ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

เด๋วไปบริจาคหน้างานจร้า คริๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 107รามอินทรา ดูโพส
    พี่ต๋องไปแจกของด้วยกันน๊ะ ไม่เจอนานได้นั่งคุยกันให้หายคิดถึง ขอบคุณมากๆขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงทั้งครอบครัวตลอดไป
    พี่ต๋อง... สุดดดดดดดดดดดดดดดยอดดดดดดดดดดดดจร้า

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ถ้าผมบริจาคเงิน จะให้โอนเข้า บัญชีไหนได้บ้างครับ

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

ก็ได้ประกอบออกมาเป็นรูปร่างแล้วครับสำหรับสุขาลอยน้ำ ตามรูปนี้ครับแต่ยังได้งานอยู่70%

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton20 ดูโพส
    ถ้าผมบริจาคเงิน จะให้โอนเข้า บัญชีไหนได้บ้างครับ
    เพื่อนพ้อง พี่น้องท่านใดที่จะช่วยบริจาคสิ่งของหรือว่าไม่สะดวกจะโอนเป็นเงินมาก็ได้ครับ หลังจากที่ได้ปรึกษากับป๋าอ๊อดแล้วแกบอกว่ามันไกล้วันที่เราจะไปบริจาคแล้วเลยจะให้พี่น้อง โอนเงินเข้าบัญชีผมเลยพี่น้องท่านใดได้โอนเงินมาแล้วช่วยโพทสลิปการโอนมาด้วยนะครับจะได้ทำรายการชี้แจงว่าผมได้รับมาจากท่านใดบ้างจำนวนเงินเท่าไร และจะแจงรายละเอียดในการใช้จ่ายให้

ทราบอีกครั้งครับ กราบขอบพระคุณมากครับ
    เลขที่บัญชี ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเอกชัย ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี147 2 275198
    นายอำนาจ จาระนัย

User ID
    1686
    Status
    โพส
    251

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    ก็รอดูของบริจาค จาก พี่ๆน้องๆ ในบริษัทอยู่ครับ
    ได้ความยังไง เดี๋ยวนำไปสมทบในวันเสาร์
    ต้องจัดเป็นชุดมั้ยครับของบริจาค
    และขอแผนที่ด้วยนะครับผม จุดนัดรวมพลต่างๆ
    ขอบคุณมากมายจ้า แบ่งเป็นชุดๆสะดวกต่อการมอบมากครับ
    เชิญร่วมเดินทางและร่วมกิจกรรมที่บ้านพักด้วยกันจ้า (พักบ้านน้ำท่วม)
    แผนที่กำลังใกล้มาถึง ใครก็ได้ช่วยลงให้หน่อยได้โปรด

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 107รามอินทรา ดูโพส
    ขอบคุณมากมายจ้า แบ่งเป็นชุดๆสะดวกต่อการมอบมากครับ
    เชิญร่วมเดินทางและร่วมกิจกรรมที่บ้านพักด้วยกันจ้า (พักบ้านน้ำท่วม)
    แผนที่กำลังใกล้มาถึง ใครก็ได้ช่วยลงให้หน่อยได้โปรด

ผมจะเอาของไปฝากที่ โลตัส (บางปะอิน) 6 พย 53 เวลา 9.00น.
    คงได้แค่เอาไปฝากแค่นั้นนะครับ คงไม่ได้เอาไปแจกด้วย
    ตอนนี้กำลังรวบรวม เงินไปซื้อของ ผมคงเน้นที่ ยารักษาโรค+ยากันยุง

หมายเหตุ... ผมจะเดินทางไปกับน้า เอก boka (เด็กบางวัว) ว่าจะไปด้วยกัน

หน้า 3 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้