หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

มาตรฐาน Re: มีใครเคยเสียค่าปรับข้อหาเมาแล้วขับบŭ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yo GLV ดูโพส
    แจ้งหายทำใหม่จบครับ

ผมโดนจับ แล้วผม ก้อแจ้งหาย

ทำใหม่จบ ครับ
    กรณีนี้ ณ.ตอนนี้ถือว่าเสี่ยงแล้วครับ ถ้าเมื่อก่อนอาจทำได้ง่าย
    ถ้าตำรวจเค้าส่งข้อมูลการยึดใบขับขี่เข้าไปในระบบแล้ว
    เราไปแจ้งหายแล้วขอทำใหม่ อาจแจ๊คพอร์ตได้ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13438
    Status
    โพส
    431

มาตรฐาน Re: มีใครเคยเสียค่าปรับข้อหาเมาแล้วขับบŭ

แจ้งข้อหาเมาแล้วขับไม่ได้ครับ เพราะยังไม่ได้เป่าและมีรีพอร์ตการตรวจเช็ค ส่วนเรื่องค่าปรับ ก้อเข้ากระเป๋าตัว มัน เองแหละ
    ผมโดนมาแล้ว จับขังหนึ่งคืน เช้ามาขึ้นศาล ปรับ 3000 บาท รอลงอาญา1ปี บำเพ็ญประโยชน์ สามเดือน ครั้ง ภายใน1ปี

User ID
    13130
    Status
    โพส
    211

มาตรฐาน Re: มีใครเคยเสียค่าปรับข้อหาเมาแล้วขับบ&

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

ลืมแนะนำตัว..... ชื่อ ต้น ครับ เพิ่งสมัครสมาชิกถาวร ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

User ID
    13130
    Status
    โพส
    211

มาตรฐาน Re: มีใครเคยเสียค่าปรับข้อหาเมาแล้วขับบ&

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    ม่ะต้องเสียครับ เพราะไม่มีหลักฐานอะไรเลย เป่าก็ไม่ได้เป่า แล้วก็เจ้าทุกข์ไม่ได้ลงบันทึกประจำวันเลยไม่ต้องเสียครับ ถ้าตกลงกันไม่ได้แล้วลงบันทึกประจำวันก็ 400-500 บาทครับ แต่นี่เคลียร์กันได้และยังไม่ได้เป่าอีก มันไม่มีหลักฐานขอใบขับขี่คืนได้เลยครับ แต่อาจจะต้องเสียเวลาไปเถียงกับตำรวจสักหน่อย เพราะเค้าก็พยายามหาข้อเล่นคุณ ก็บอกปัดไป เถียงไม่เลยครับ เราชนะใสๆ เพราะไม่มีหลักฐานครับ

คืนนั้นหลังจากเคลียร์กันเสร็จ เจ้าทุกข์เค้าก็ขับรถไปเอาใบขับขี่ที่ สน.ตอนนั้นเลย ผมกลัวว่าตำรวจมันจะลงบันทึกประจำวันไว้ตอนนั้น แล้วถ้าเจ้าทุกข์เค้าบอกตำรวจว่าผมเมาหละ... ผมจะงานเข้ามั๊ยเนี่ย พยานสำคัญเลยนะเนี่ย....

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ถ้าใบขับขี่โดน ตร.ยึด แล้วคุณไปแจ้งที่ขนส่งว่า ใบขับขี่หาย ถ้า จนท.เขาเช็ค คุณก็โดนข้อหา แจ้งความเท็จ ก็หนักเอาการอยู่นะครับ ทางที่ดีนะ ผิดว่าตามผิด ถูกว่าตามถูก ตร.ที่คี เค้าไม่ดุหรอกครับ เพราะปกติก็ดื่มกันแทบทุกนาย ทุกระดับชั้นอยู่แล้วครับ
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ส่วนเรื่องคู่กรณีเค้าว่าคุณเมา กรณีนี้เมื่อตอนเกิดเหตุ ซึ่งมันเป็นเหตุซึ่งหน้า ณ.ตอนนั้น แต่ จนท. ไม่ได้ทำการตรวจวัด L ก ฮ. ดังนั้นหลักฐานไม่มี น้าไม่มีทางผิดแน่นอนครับ ศาลท่านเน้นหลักฐานเป็นหลักครับ แค่ส่งอัยการ หลักฐานไม่มี อัยการท่านก็ตีกลับยกฟ้องแล้วครับ
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

เอ...แต่พี่ตำหนวด มีอำนาจในการยึดใบขับขี่ไปจริงๆเหรอครับ
    เหมือนว่าผมเคยได้ยินว่า ใบขับบี่เป็นทรัพย์สินส่วนบุคคล ถ้าเจ้าพนักงานยึดเอาไปโดยไม่มีเหตุอันควร ก็เหมือนเป็นการกรรโชคทรัพย์ ว่างั้น(แค่เหมือนๆเคยได้ยินนะ)

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

แจ้งความร้องทุกข๋ ลักทรัพย์(ใบขับขี่) ฮ่าๆๆๆ เล่นแมร่งเลย

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ยังไงก้อจำชื่อเจ้าพนักงานมาให้หมด ยศ ชื่อครับ
    ถ้าเป็นสัญญาบัตร มีรุ่นพี่เตรียมตำรวจมากมายรอไล่เตะพวกทำเสียชื่อเสียงครับ

ส่วนท่านประทวน พวกท่านเรียนมาไม่กี่เดือนก้อได้ติดยศพกปืน มาทำมารยาททรามๆแบบนี้ ยิ่งเสียเกียรติพวกท่านมากมาย

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้