สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12479
    Status
    โพส
    618

มาตรฐาน ขอความข้วยเหลือต่อทามเมอร์แบบเร่งด่วนมากๆๆๆคราบ

ตอนนี้ภายในรถ เละเทะ อยู่ครับพยายามต่อมั่วๆอยู่นานไม่ได้สักทีเลยต้องพึ่ง Diy นี้และครับ

คือกระผมอยากได้วิธีต่อสายมทามเมอร์apex ปากกาหน่อครับ
    รายละเอียดคือ มี 6 สาย ครับ
    1แดง นะจะเป็นไฟ
    2.น้ำเงิน+เขียว นาจะเป็น Gd มั่งครับ
    3.สายดำ ต่อเข้าดิน
    4 สายขาวต่อเข้าเบรกมือ
    5. สายเทาวัด แอร์โฟรว์ต่อเข้าecu
    ตามเเปรนที่เค้าให้มาอะนะครับ(เค้ามีเขียนให้นำสายนำเงินมาร่วมกะแดงด้วยอะยิ่งงมากเลย)

แต่ตอนที่จะต่อเข้าเหมียวน้อยของเราทำไงอะ

สายไฟใต้คอพวงมาลัย มี 5เส้น 5 สี มณี 7แสง แนะ งงคราบ
    ช้วยครับ ทีสีไรเป็นสีไร งงมากๆๆๆ ช้วยตอบทีนะครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: ขอความข้วยเหลือต่อทามเมอร์แบบเร่งด่วนมากๆๆๆคราบ

ง่า ตาชัยอยู่หนายยยย มาบอกน้าเค้าทีคร้าบบบบ

User ID
    12479
    Status
    โพส
    618

มาตรฐาน Re: ขอความข้วยเหลือต่อทามเมอร์แบบเร่งด่วนมากๆๆๆคราบ

ตอบทีคราบรออยู๋น่า(ภายในเป็นชิ้ยอยู่นะ ตอนนี้อะ ฮือฮือ)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

รอกลางคืนครับ

ตาชัยเลิกดึก

จริงๆแล้วไอ้รุ่นนี้ Oem ท่านนึง เขาก็ต่อเองนะ

User ID
    1908
    Status
    โพส
    32

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MAX_INT_RSU ดูโพส
    ตอนนี้ภายในรถ เละเทะ อยู่ครับพยายามต่อมั่วๆอยู่นานไม่ได้สักทีเลยต้องพึ่ง Diy นี้และครับ

คือกระผมอยากได้วิธีต่อสายมทามเมอร์apex ปากกาหน่อครับ
    รายละเอียดคือ มี 6 สาย ครับ
    1แดง นะจะเป็นไฟ
    2.น้ำเงิน+เขียว นาจะเป็น Gd มั่งครับ
    3.สายดำ ต่อเข้าดิน
    4 สายขาวต่อเข้าเบรกมือ
    5. สายเทาวัด แอร์โฟรว์ต่อเข้าecu
    ตามเเปรนที่เค้าให้มาอะนะครับ(เค้ามีเขียนให้นำสายนำเงินมาร่วมกะแดงด้วยอะยิ่งงมากเลย)

แต่ตอนที่จะต่อเข้าเหมียวน้อยของเราทำไงอะ

สายไฟใต้คอพวงมาลัย มี 5เส้น 5 สี มณี 7แสง แนะ งงคราบ
    ช้วยครับ ทีสีไรเป็นสีไร งงมากๆๆๆ ช้วยตอบทีนะครับ

สีแดง ไฟ +
    เขียว ไฟ ACC
    น้ำเงิน IGN
    ดำ ลง GROUND
    ขาว อ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์ ต่อที่กล่อง ECU ครับอันี้ไม่ต่อก็ได้ครับ
    เทา ลง สัญญาณ เบรคมือ หรือต่อพ่วงสีดำเลยครับ

ส่วนสายไฟใต้คอพวงมาลัยเอามิตเตอร์วัดหาเลยครับ ลองดูครับ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    รอกลางคืนครับ

ตาชัยเลิกดึก

จริงๆแล้วไอ้รุ่นนี้ Oem ท่านนึง เขาก็ต่อเองนะ
    ..อ๋อ..ตาต่อนี่หว่า......แต่แกไปไหนตั้งนานแล้วเนี่ย..คิดถึงแกจัง

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

ที่น้าโทรหาผม..ลองดูที่รถน้าอีกทีนะ...ผมจำไม่ค่อยได้ละครับนานมากที่ไม่ได้ยุ่งกะรถครับน้า...
    และฟามจำผมไม่ใช่ขั้นเทพด้วยดิ...ขอโทษหากบอกไรผิดพลาดไปนะครับน้า

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ที่น้าโทรหาผม..ลองดูที่รถน้าอีกทีนะ...ผมจำไม่ค่อยได้ละครับนานมากที่ไม่ได้ยุ่งกะรถครับน้า...
    และฟามจำผมไม่ใช่ขั้นเทพด้วยดิ...ขอโทษหากบอกไรผิดพลาดไปนะครับน้า
    ...แปะก๊วย ตาชัย แปะก๊วย กินเยอะๆนะช่วยได้แก่แล้วก็เงี๊ย...

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...แปะก๊วย ตาชัย แปะก๊วย กินเยอะๆนะช่วยได้แก่แล้วก็เงี๊ย...
    ..ตาคนนี้ไม่ช่วยกัน..ยั๊งจะมาฃ้ำเติมกันอีก..คิดถึงจังเล้ย..ตาหนุ่ม..ขอให้หนุ่มสมชื่อนะแก...

User ID
    12479
    Status
    โพส
    618

ตอนนี้ต่อได้แล้วด้วยตัวเองและคำปรึกษาจาก น้า ชัยครับ
    ขอขอบพระคุณน้า ชัย มา ณ ที่นี้ด้วยครับ
    เด๋วจาเอารูปมาลงให้ครับไม่งง (แต่กันขโมยจะใช้งานไม่ได้ครับเนื่องจากทาง 0 ที่ผมติดไม่ได้มารตราฐานคคราบ)ต่อแล้วเจ๋มมัก ชอบๆๆ อิิอิ

ข้อมูลกระทู้