สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2163
    Status
    โพส
    41

มาตรฐาน ไฟบอกสถานะ 4x4 ไม่ติดครับ

ตอนขับ4Hอยู่ไฟก็ติด แต่ถนนไม่ดีเลยเปลี่ยนมาเป็น4L แล้วไฟก็ดับไปแต่อาการรถก็ปรกติดี ตอนนี้4Hหรือ4L ก็ไม่ติดอีกเลยครับ มันเกิดจากอะไรครับซ่อมเองได้ไหมหรือต้องเข้าศูนย์ แนะนำด้วยครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: ไฟบอกสถานะ 4x4 ไม่ติดครับ

เข้าศูนย์ก็ดีครับ หรือลองมุดดูที่ท่อยางดูดลมเวคคั่มที่ใต้คานเพลาหน้าครับมันชอบหลุด(หรือมองจากหลังล้อขวาก็พอจะเห็น) ถ้าเจอหาคลิ็๊บเข็มขัดสปริงรัดมันซะ(โดยถอดเอาสายลมยางไปเทียบตามร้านอะไหล่) แล้วก็ตรวจๆไล่สายสวิทย์ไฟปลักต่อดูหน่อยแถวๆชุดเกีบร์ทรานเฟอร์ ถ้าไม่เจอ เข้าศูนย์ดีกว่าครับ ไม่เกิน150,000โลมีไรเสีย ในชุดขับเคลื่อน เรายังเคลมได้อยู่ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 30-10-2010 เมื่อ 19:47

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: ไฟบอกสถานะ 4x4 ไม่ติดครับ

เข้าศูนย์ก็ดีครับ หรือลองมุดดูที่ท่อยางดูดลมเวคคั่มที่ใต้คานเพลาหน้าครับ มันชอบหลุด(หรือมองจากหลังล้อขวาก็พอจะเห็น) ถ้าเจอหาคลิ็๊บเข็มขัดสปริงรัดมันซะ(โดยถอดเอาสายลมยางไปเทียบตามร้านอะไหล่) แล้วก็ตรวจๆไล่สายสวิทย์ไฟปลักต่อดูหน่อยแถวๆชุดเกีบ ร์ทรานเฟอร์ ถ้าไม่เจอ เข้าศูนย์ดีกว่าครับ ไม่เกิน150,000โลมีไรเสีย ในชุดขับเคลื่อน เรายังเคลมได้อยู่ครับ.
    55+แต่ไม่่ใช่หนูมันกัดสายขาดนะ.เซ่อเลยละ..

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

เข้าศูนย์ครับ

User ID
    2163
    Status
    โพส
    41

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    เข้าศูนย์ก็ดีครับ หรือลองมุดดูที่ท่อยางดูดลมเวคคั่มที่ใต้คานเพลาหน้าครับ มันชอบหลุด(หรือมองจากหลังล้อขวาก็พอจะเห็น) ถ้าเจอหาคลิ็๊บเข็มขัดสปริงรัดมันซะ(โดยถอดเอาสายลมยางไปเทียบตามร้านอะไหล่) แล้วก็ตรวจๆไล่สายสวิทย์ไฟปลักต่อดูหน่อยแถวๆชุดเกีบ ร์ทรานเฟอร์ ถ้าไม่เจอ เข้าศูนย์ดีกว่าครับ ไม่เกิน150,000โลมีไรเสีย ในชุดขับเคลื่อน เรายังเคลมได้อยู่ครับ.
    55+แต่ไม่่ใช่หนูมันกัดสายขาดนะ.เซ่อเลยละ..

มีรูปท่อยางดูดลมเวคคั่มให้ดูเปรียบเทียบมั้ยครับ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ salamander ดูโพส
    มีรูปท่อยางดูดลมเวคคั่มให้ดูเปรียบเทียบมั้ยครับ
    ไม่ทราบว่าไปทำมาแล้วหายหรือยังครับ
    รูปแรก มองจากล้อหน้าขวา
    รูป2มุดเข้าไปถ่ายมาจาก ใต้ประตูหน้าขวา มองไปทางหน้ารถด้านขวาอีกที
    ..ลองจับไล่สายลมดูครับ มันมีไป1เส้นกลับ1เส้น และมีสายไฟไปที่แท่งสลักเวคคั่ม..

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ salamander ดูโพส
    รูปแรก มองจากล้อหน้าขวา
    รูป2มุดเข้าไปถ่ายมาจาก ใต้ประตูหน้าขวา มองไปทางหน้ารถด้านขวาอีกที
    ..ลองจับไล่สายลมดูครับ มันมีไป1เส้นกลับ1เส้น และมีสายไฟไปที่แท่งสลักเวคคั่ม..
    วงสีแดงผมมัดยึดเพิ่มตั้งแต่ออกมาใหม่ๆเลยครับ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

หุ หุ ได้ความรู้อีกแล้ว ของผมเจอแต่ไฟขับสี่กระพริบตลอดน่ะ เพราะสายเวคคัมตรงห้องเครื่องขาด แต่ตรงด้านล่างลองดูแล้วยังไม่หลุด อิ อิ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ปัญหาไฟกระพริบ นอกจากเกิดสวิตซ์ แล้ว
    ลูกยางเพลาขาด ทำให้ไฟกระพิบได้เหมือนกัน ไม่รู้จริงเปล่า

ข้อมูลกระทู้