หน้า 59 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 9 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59
สรุปผลการค้นหา 1,161 ถึง 1,165 จากทั้งหมด 1165

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

มาตรฐาน ตอบ: Trip:ระยอง ตะลุยแดนอีสาน เขาค้อ เชียงคาน ลาว

ไปอีกนะคราวนี้กวางจะรอ

User ID
    18103
    Status
    โพส
    76

มาตรฐาน ตอบ: Trip:ระยอง ตะลุยแดนอีสาน เขาค้อ เชียงคาน ลาว

เตือนเพื่อนชาวระยองทุกท่าน เมื่อ วันพฤหัส ที่ผ่านมาหลังจากที่ได้สนทนา กับคุณโต้ง กีรติ ตอน ที่ล้างรถที่เดียวกัน ร้านอยู่แถว เพลินใจ หลังจากที่ล้างรถเสร็จ ผมนำรถไปจอดหน้าห้างแหลมทอง และขึ้นไปเดินเล่น 1ชม. ลงมาขับรถออกโดยไม่ได้ดูรถผมถูกกรีดกระจกเป็นรอย บริเวณหน้าต่างซ้าย บริเวณใต้ กันสาดเป็นรอยลึก ยาวประมาณ 8นิ้ว ลักษณะเป็นของแข็งประเภทโลหะ เหมือนที่เคยถูกกรีดมาก่อนหน้านี้ จะขอ vdo จาก ทางห้าง ก็นำรถออกมาข้างนอกแล้ว ทำไม่ผมถึงแน่ใจหรือ เพราะถ้าเป็น จากการล้างรถจะไม่ลึกขนาดนี้ ผมหยิบทรายมาลองกรีดกระจกอย่างแรงจนทรายแตกก็ยังไมลึ กเท่า ผมไม่ปักใจว่าใครกรีด แต่ผมมีข้อมูลจะเล่าให้ฟัง ก่อนหน้านีปรมาณ1เดือน ผมได้ไปติด flim 3m ที่ร้าน เบสตรงข้ามแหลมทอง ขณะตอนที่ช่างติดเผลอใช้มีดกรีด flim บนกระจก จนทำให้ เป็นรอยยาวประมาณ6นิ้ว บนผิวกระจกด้านใน ผมให้ทางร้านดู ทางร้านไก่รเกรี่ย แต่คนทำไม่ยอมออกมารับผิด ผมจึงจำเป็นต้องให้ทางร้าน เปลี่ยนกระจกให้ ทางร้านก็ยินดี แต่ไม่ค่อยพอใจ บอกว่าต้องหักเงินกับช่าง ผมไปเบิกกระจกที่ศูนและเปลี่ยนราคารวม 850บาท นำใบเสร็จไปเบิกที่ร้าน รับเงินคืน โดยไม่ติดใจ หลังจากนั้มา ประมาณ1เดือน นำรถมาจอดฝั่งตรงข้ามร้านพอดี หันหน้าเข้าห้าง หันท้ายไปทางป้าย ป้ายแรก ความบังเอิญใครมันกรีดรถผมเหรอ ผมไม่ได้บอกว่าใครกรีดไม่ได้บอกว่าใครกรีด อ่านตามแล้วใครน่าจะกรีด จะใชบริการร้านนี้ระวังด้วยนะครับ ถ้าปักปัมก็ขออภัย

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

บอกตามตรงนะครับ
    ร้านนี้ผมเอารถอีกคันไปติดแล้วเจอมาเหมือนกัน มันไม่รับผิดชอบอะไรเลย และแจ้งเตือนเพื่อนๆไปแล้ว......แต่เรื่องใครกรีดอันนี้สุดวิสัยครับน้า แสดงความเสียใจด้วยนะครับ

รักครอบครัวครับ TTC-Member
    User ID
    9290
    Status
    โพส
    1,992

เมื่อไรจะไปอีกครับ อยากไปๆๆๆๆๆ

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

จิงหรือครับที่ว่าอยากไปเพราะคราวที่แล้วก็บอกว่าอยากไปแต่ก็ไม่ไป

หน้า 59 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 9 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59

ข้อมูลกระทู้