หน้า 3 จากทั้งหมด 55 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 53 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 1096

กระทู้: ห้องประชาสัมพันธ์ มุมสาระ ข่าวสาร บอกบุญและกิจกรรมอื่นๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: ห้องประชาสัมพันธ์ มุมสาระ ข่าวสาร บอกบุญและกิจกรรมอื่นๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tumauyai4x4tritonclup.com ดูโพส
    มีบัตรฟรี มหกรรมยานยนต์ ครั้งที่ 27 มาแจกครับ Motor Expo 2010
    มีใครสนใจติดต่อได้ มีอยู่ 7 ท่าน น่ะครับสนใจติดต่อท่านประธานครับ

ร่วมลงนามถวายพระพรครับ 9 forking

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

มาตรฐาน Re: ห้องประชาสัมพันธ์ มุมสาระ ข่าวสาร บอกบุญและกิจกรรมอื่นๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tumauyai4x4tritonclup.com ดูโพส
    มีบัตรฟรี มหกรรมยานยนต์ ครั้งที่ 27 มาแจกครับ Motor Expo 2010
    มีใครสนใจติดต่อได้ มีอยู่ 7 ท่าน น่ะครับสนใจติดต่อท่านประธานครับ
    ได้บัตรฟรี แล้วมีรถฟรี พร้อมคนขับพาไปด้วยมั๊ยครับ ท่าน ปา ทาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kanoktriton ดูโพส
    ร่วมลงนามถวายพระพรครับ 9 forking
    Thanks น้าโหนก ..... ตั้งแต่วันที่ 5 แล้วครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: ห้องประชาสัมพันธ์ มุมสาระ ข่าวสาร บอกบุญและกิจกรรมอื่นๆ

ขอจงทรงพระเจริญ "พระเจ้าอยู่หัวของเรา " รักนายหลวง

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: ห้องประชาสัมพันธ์ มุมสาระ ข่าวสาร บอกบุญและกิจกรรมอื่นๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JK Blackplus ดูโพส
    ได้บัตรฟรี แล้วมีรถฟรี พร้อมคนขับพาไปด้วยมั๊ยครับ ท่าน ปา ทาน

Thanks น้าโหนก ..... ตั้งแต่วันที่ 5 แล้วครับ
    เพิ่ง 2 ล้าน เอง น้า ........

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ขอจงทรงพระเจริญ "พระเจ้าอยู่หัวของเรา " รักนายหลวง
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

แจ้งข่าว

ลายเซนต์ใครเผลอไปแก้ไข มีโดนนะครับ บังคับไม่เกิน 50ตัวอักษร และไม่ให้ลงเมล์ด้วยนะ ผมโดนแล้ว น้าโบ..จะ

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

เหมือนน้าเล็กครับ

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ฟาร์ญัร ดูโพส
    เหมือนน้าเล็กครับ
    ปลา คร๊าพ หรอ .........

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

เอาหน่าเหมือนน้าเล็กนั่นนะ

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

พระปิดตา รุ่นมิตซูบิชิ หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

จัดสร้างโดย คุณนิวัติ อินทราวัฒน์ แห่ง ห.จ.ก.วิวัฒน์พานิช ตัวแทนจำหน่ายรถยนต์ ยี่ห้อ มิตซูบิชิ ประจำจังหวัดระยอง ถือเป็นพระเนื้อผงชุดแรกที่คุณนิวัติ ได้ทำการจัดสร้างถวายหลวงปู่ทิม ปลุกเสกในปี พ.ศ.2514 สำหรับพระปิดตารุ่นนี้มูลเหตุที่เรียกกันว่า พระปิดตารุ่น มิตซูบิชิ เนื่องมาจากว่า หลังจากหลวงปู่ทิม ได้ปลุกเสกเสร็จ ในปี พ.ศ.2514 คุณนิวัติ ได้ถวายพระปิดตาส่วนหนึ่งให้หลวงปู่ทิมไว้แจกญาติโยมจำนวนหนึ่ง และส่วนที่เหลือทั้งหมดได้เก็บไว้เป็นสมบัติส่วนตัว โดยไม่ได้มีการจำหน่ายแต่อย่างใด ยกเว้นแต่ลูกค้ามาซื้อรถยนต์ มิตซูบิชิ กับคุณนิวัติ ที่บริษัทและทราบว่ามีพระปิดตารุ่นนี้เหลืออยู่และขอ ก็จะมอบให้คนละหนึ่งองค์ต่อการซื้อรถยนต์หนึ่งคัน จึงทำให้คนพื้นที่ระยองส่วนใหญ่ที่ได้รับแจกมาจะเรียกพระปิดตารุ่นนี้ว่า ปิดตา รุ่นมิตซูบิชิ และจะหวงแหนเป็นอย่างยิ่ง เนื่องจากหาเจอได้ยากมาก และคนนอกพื้นที่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยรู้จัก เนื้อผงที่นำมาสร้างก็ล้วนแต่สุดยอดทั้งนั้น โดยพระปิดตาพิมพ์นี้จะมีอยู่พิมพ์เดียว และด้านหลังจะเป็นยันต์น้ำเต้า (ยันต์เจ้าคุณนรฯ) สาเหตุที่ด้านหลังเป็นยันต์น้ำเต้าก็เพราะว่าคุณ นิวัติ มีความศรัทธาทั้งหลวงปู่ทิม และ ท่านเจ้าคุณนรฯเป็นอย่างมาก รูปแบบ และพิมพ์ทรง ของพระปิดตาจึงออกมาดังนี้ครับ.

เป็นพระดี ที่ดีทั้งเนื้อหา และ เจตนาของผู้สร้าง ครับ.

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

ผมไม่เห็นได้

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

มีบทแผ่เมตตามาฝาก สมชเอาใว้........................งาน

สาธุๆๆๆๆๆ

ตั้งนะโม 3จบ กล่าว

"จงเป็นศุกร์ เป็นศุกร์เถอะ อย่าได้เป็นจันทร์ อังคาร พุธ พฤหัสเลย

จงเป็นศุกร์ เป็นศุกร์ เถอะ อย่าให้มีจันทร์ อังคาร พุธ พฤหัสอีกเลย

จงเป็นศุกร์ เป็นศุกร์ เถอะ อย่าให้มีจันทร์ อังคาร พุธ พฤหัสตลอดไปเลย

ข้าแด่นายจ้างผู้เจริญ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอลากิจ ลาป่วย อีกทั้งการลา

ทั้งหลายต่างๆเหล่านี้ ทั้งในอดีต ปัจจุบัน และอนาคต ขอให้มีผลบังคับใช้

ในวันและเวลาทำงานของข้าพเจ้า ขอให้นายจ้างอย่าถือโทษโกรธเคือง

ในตัวข้าพเจ้ารวมทั้งพวกพ้องผองเพื่อนที่ขาดหายไปทั้งหลายเหล่านี้เลย

ขอให้นายจ้างอย่าตัดคะแนน อย่าตัดค่าแรง ข้าพเจ้าและเพื่อนพนักงานเลย

เพื่อความสุข เพื่อความเจริญของข้าพเจ้าและของเพื่อนพนักงานทั้งหลาย

เมื่อข้าพเจ้าหายง่วง หายเมาแล้ว ข้าพเจ้าพร้อมเพื่อนพนักงานทั้งหลายอีกทั้ง

โฟร์แมนและผู้จัดการในบางส่วน จะกลับมาทำงานตามปกติ เพื่อมาฟัง

ข่าวประกาศโบนัส 6 เดือน บวก บวก หากแม้นคำอธิษฐานของข้าพเจ้าเป็นจริง

และสัมฤทธิ์ผลสมความปรารถนา ข้าพเจ้าจะปกป้อง และก้มหน้าก้มตาทำงานรับใช้

นายจ้างและองค์กรตลอดไปสิ้นกาลนานเทอญ ตราบจนกระทั่งบริษัทถึงกาลล่มสลาย

สาธุ สาธุ สาธุ"

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

ชอบๆๆๆ

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ viroj ดูโพส
    มีบทแผ่เมตตามาฝาก สมชเอาใว้........................งาน

สาธุๆๆๆๆๆ

ตั้งนะโม 3จบ กล่าว

"จงเป็นศุกร์ เป็นศุกร์เถอะ อย่าได้เป็นจันทร์ อังคาร พุธ พฤหัสเลย

จงเป็นศุกร์ เป็นศุกร์ เถอะ อย่าให้มีจันทร์ อังคาร พุธ พฤหัสอีกเลย

จงเป็นศุกร์ เป็นศุกร์ เถอะ อย่าให้มีจันทร์ อังคาร พุธ พฤหัสตลอดไปเลย

ข้าแด่นายจ้างผู้เจริญ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอลากิจ ลาป่วย อีกทั้งการลา

ทั้งหลายต่างๆเหล่านี้ ทั้งในอดีต ปัจจุบัน และอนาคต ขอให้มีผลบังคับใช้

ในวันและเวลาทำงานของข้าพเจ้า ขอให้นายจ้างอย่าถือโทษโกรธเคือง

ในตัวข้าพเจ้ารวมทั้งพวกพ้องผองเพื่อนที่ขาดหายไปทั้งหลายเหล่านี้เลย

ขอให้นายจ้างอย่าตัดคะแนน อย่าตัดค่าแรง ข้าพเจ้าและเพื่อนพนักงานเลย

เพื่อความสุข เพื่อความเจริญของข้าพเจ้าและของเพื่อนพนักงานทั้งหลาย

เมื่อข้าพเจ้าหายง่วง หายเมาแล้ว ข้าพเจ้าพร้อมเพื่อนพนักงานทั้งหลายอีกทั้ง

โฟร์แมนและผู้จัดการในบางส่วน จะกลับมาทำงานตามปกติ เพื่อมาฟัง

ข่าวประกาศโบนัส 6 เดือน บวก บวก หากแม้นคำอธิษฐานของข้าพเจ้าเป็นจริง

และสัมฤทธิ์ผลสมความปรารถนา ข้าพเจ้าจะปกป้อง และก้มหน้าก้มตาทำงานรับใช้

นายจ้างและองค์กรตลอดไปสิ้นกาลนานเทอญ ตราบจนกระทั่งบริษัทถึงกาลล่มสลาย

สาธุ สาธุ สาธุ"
    สาธุ สาธุ สาธุ

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

มาอวยพรปี่ใหม่ให้สมช. rayong"ขับ"triton คร้าฟ
    (จะได้รักกันเหนียวแน่นตลอดไป)

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

น้าหนกเป็นไรหรอ

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ viroj ดูโพส
    มาอวยพรปี่ใหม่ให้สมช. rayong"ขับ"triton คร้าฟ
    (จะได้รักกันเหนียวแน่นตลอดไป)
    สาโธ....

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

ช่วงนี้อากาศหนาว
    มีงานบุญให้ทำครับ
    ใครว่างเชิญนะครับ
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    อุ้มคนเฒ่าตากแดดกัน

สมาชิกถาวร: TTC-01991 TTC-Member
    User ID
    3134
    Status
    โพส
    2,387

ขอบคุณคับ แต่น้าเล็กคับ เปลี่ยนจาก 2544 เป็น 2554 ดีมั้ยคับ

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ad8495 ดูโพส
    ขอบคุณคับ แต่น้าเล็กคับ เปลี่ยนจาก 2544 เป็น 2554 ดีมั้ยคับ
    แก้แล้วน้าเอมึนไปนิดลืมสังเกตุสงสัย 037 มากไป อิอิ

หน้า 3 จากทั้งหมด 55 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 53 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้