หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 98

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

มาตรฐาน Re: "เ ชี ย ง ค า น" by Kamo & Pukky

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ at_lai ดูโพส
    สวยมากครับ..เมืองคาน... และก็ภาพภ่ายแต่ละภาพ...สุดยอดจริง ๆ สวย ๆ
    ใช้กล้อง เลนส์ อะไรครับผม...
    ขอบคุณครับที่ชื่นชอบ

กล้อง Canon 40D
    เลนส์ Sigma 10-20
    เลนส์ Canon 70 - 200 f4 isL

ใช้อยู่2ตัวครับ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

มาตรฐาน Re: "เ ชี ย ง ค า น" by Kamo & Pukky

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ viroj ดูโพส
    ภาพสวยครับน้า Kamo
    ขอบคุณครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nampong ดูโพส
    ดูแล้วประทับใจมากครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องการถ่ายภาพเท่าไหร่มีกล้องก็กดๆไป ได้ดูภาพถ่ายน้ากาโม่ชุดนี้รู้สึกว่าภาพที่ได้ชมรู้สึกมันมีชีวิต(ภาษาการถ่ายภาพเขาเรียกว่าอะไรผมไม่รู้)เอาเป็นว่าดูแล้วประทับใจและขอบคุณมากครับ
    ชื่นใจจังครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mafiawut ดูโพส
    สวยครับเมืองเชียงคาน ผมก็เคยไปเมื่อ2ปีที่แล้ว ก็ได้แต่หวังว่าอย่าให้เป็นเช่นดังปาย ก็แล้วกันหากเป็นแบบนี้ตลอดไปน่าเที่ยวครับ
    ทำยังไงผมจะถ่ายภาพได้สวยๆแบบนี้มั้งครับ ต้องหาครูสอนซะแล้ว

ที่นี่เขาร่วมแรงร่วมใจกันต่อต้านสิ่งที่จะมาทำให้วิถีชิวิตชุมชนเปลี่ยนครับ เช่นไม่ให้มีร้านสะดวกซื้อ
    พวกที่เปิด 24 ชั่วโมง และห้ามไม่ให้สร้างห้างสรรพสินค้าในเมืองนี้ครับ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    สวยงามอีกแล้วครับ อิจฉา สองตายายนี้จัง ไปเที่ยวที่สวยๆเสมอเลย

ฝีมือสุดยอดงดงามเหมือนเดิมครับ ลุงกาโม่
    ต้องรีบๆเที่ยวน่ะครับปอง..ไม่แน่ว่าปีหน้า อาจจะขับรถไม่ไหวแล้วก็ได้นะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: "เ ชี ย ง ค า น" by Kamo & Pukky

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    ต้องรีบๆเที่ยวน่ะครับปอง..ไม่แน่ว่าปีหน้า อาจจะขับรถไม่ไหวแล้วก็ได้นะ
    ตากล้อง ขั้นเทพ
    ครับ หุ หุ คงไม่ว่า ปีหน้าอาจ ขอคำปรึกษาครับ
    ว่าจะซ้ำรอยน้าแหละ

ARTHITL
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: "เ ชี ย ง ค า น" B y K a m o & P u k k y

สวยทั้งภาพบรรยากาศก็ดีครับน้ากาโม่ที่เชียงคาน
    ขอบอกอีกหนึ่งสถานที่เผื่อมีคนอยากไปครับต้องภูกระดึงครับ(ภูกระจ๋อง)มันสวรรค์จริงๆครับขึ้นมาแล้วสองครั้งประมาณ 9 ปีที่แล้ว เดินเหนื่อมากๆแต่คุ้มค่าเหนื่อยเมื่อได้เห็นบนยอดภูกระดึงเดินอยู่ประมาณไม่ต่ำกว่า 60-70 โล ตอนผมขึ้นอยุ่ที่ 2-5 องศาหนาวมากครับแต่ตอนนี้สังขารคงขึ้นไม่ไหวแล้ว(อ้วนแล้ว)เผื่อมีคนอยากไปครับปรึกษาได้ฮิๆ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: "เ ชี ย ง ค า น" B y K a m o & P u k k y

ผมชอบภาพหลังๆ ที่น้าใส่คอนทราสจัดๆ ให้เหมือนกล้องโลโม่ ดูแสบสันดีมากครับ

User ID
    69
    Status
    โพส
    289

ไปไม่ชวนกันเลยนะ หลวงน้า

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ชมภาพก็เหมือนได้ไปมาเหมือนกัน55555

จะตามรอยน้าเหมือนกันครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ป๋ากาโม่ กะ เจ๊ปุ๊กกี้ คริๆๆๆ ไปกินน้ำผึ้งกันอีกล๊ะค๊าบ

User ID
    44
    Status
    โพส
    595

โอ๊วว์ สวยงามมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ไปไม่ชวนอีกแระ เห้อออออออ

User ID
    11887
    Status
    โพส
    882

น้า KAMO ขอแจมด้วย สัก 2 ภาพ
    บอกเล่าประสบการณ์ให้เพื่อนสมาชิก triton club
    ... อาหารการกินที่เชียงคาน ... ปลาท่องโก๋ยัดใส้ที่ตลาดสดตอนเช้า
    เล่าลือกันจัง ไปชิมมาแล้ว
    คะแนนเต็ม 10 ผมให้ 6

User ID
    11887
    Status
    โพส
    882

แต่ผัดไทยกุ้งสด ... ที่ร้านเหลียวแล
    ไม่ผิดหวังครับ ให้ 9 เต็ม 10 ... ลองไปทานดู

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rewatr ดูโพส
    น้า KAMO ขอแจมด้วย สัก 2 ภาพ
    บอกเล่าประสบการณ์ให้เพื่อนสมาชิก triton club
    ... อาหารการกินที่เชียงคาน ... ปลาท่องโก๋ยัดใส้ที่ตลาดสดตอนเช้า
    เล่าลือกันจัง ไปชิมมาแล้ว
    คะแนนเต็ม 10 ผมให้ 6

ปลาท่องโก๋ร้านนี้เขาได้ออกรายการทีวีด้วยนะ น้าก็ลองชิมดูเหมือนกันครับ
    แต่ว่ามีอีกเจ้านึงอยู่คนละมุมตลาดครับ รสชาติเป็นรองเจ้านี้นิดนึง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rewatr ดูโพส
    แต่ผัดไทยกุ้งสด ... ที่ร้านเหลียวแล
    ไม่ผิดหวังครับ ให้ 9 เต็ม 10 ... ลองไปทานดู

ผัดไทย ไม่ได้ลองครับ แบบว่าไม่ค่อยได้ออกเดินครับ แบบว่าเหนื่อย

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

สวยงามมากเลยค่ะ อยากไปมานานละคงต้องรีบหน่อยเดี๋ยวจะขับรถไม่ไหวเหมือนกัน ..........ว่าแต่น้าปุ๊กกี้น่ารักมากเลย ขอบอก
    ช๊อบ ชอบ

User ID
    69
    Status
    โพส
    289

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tewada ดูโพส
    โอ๊วว์ สวยงามมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ตั้งแต่หลวงน้าดมแก็สแล้วนี่ รู้สึกว่าจะเที่ยวน่าดูเลยละน้านพ อิจฉาอ่ะสงสัยต้องไปเสียตังค์บ้างแล้วละ

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

ภาพสวยมาก ชอบมุมมองครับ
    อยากเป็นลูกศิษย์จัง ถ่ายไม่ค่อยเป็นครับ

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ARTHITL ดูโพส
    สวยทั้งภาพบรรยากาศก็ดีครับน้ากาโม่ที่เชียงคาน
    ขอบอกอีกหนึ่งสถานที่เผื่อมีคนอยากไปครับต้องภูกระดึงครับ(ภูกระจ๋อง)มันสวรรค์จริงๆครับขึ้นมาแล้วสองครั้งประมาณ 9 ปีที่แล้ว เดินเหนื่อมากๆแต่คุ้มค่าเหนื่อยเมื่อได้เห็นบนยอดภูกระดึงเดินอยู่ประมาณไม่ต่ำกว่า 60-70 โล ตอนผมขึ้นอยุ่ที่ 2-5 องศาหนาวมากครับแต่ตอนนี้สังขารคงขึ้นไม่ไหวแล้ว(อ้วนแล้ว)เผื่อมีคนอยากไปครับปรึกษาได้ฮิๆ
    ภูกระดึงเหรอ น้าขอบายแล้วกันนะ กลัวต้องจ้างคนหามลงน่ะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ผมชอบภาพหลังๆ ที่น้าใส่คอนทราสจัดๆ ให้เหมือนกล้องโลโม่ ดูแสบสันดีมากครับ
    ขอบคุณครับผม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Shark Triton ดูโพส
    ไปไม่ชวนกันเลยนะ หลวงน้า
    แบบว่าขับรถเล่นๆ เผลอแป๊บเดียวถึงเชียงคานแล้ว งงจัง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    ชมภาพก็เหมือนได้ไปมาเหมือนกัน55555

จะตามรอยน้าเหมือนกันครับ
    ขอบคุณครับพี่จ่า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ป๋ากาโม่ กะ เจ๊ปุ๊กกี้ คริๆๆๆ ไปกินน้ำผึ้งกันอีกล๊ะค๊าบ
    อย่างสวยเลยนะน้าโจ้ น่าไปนะ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tewada ดูโพส

ไปแบบไม่มีแผนครับน้านพ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ madamx ดูโพส
    สวยงามมากเลยค่ะ อยากไปมานานละคงต้องรีบหน่อยเดี๋ยวจะขับรถไม่ไหวเหมือนกัน ..........ว่าแต่น้าปุ๊กกี้น่ารักมากเลย ขอบอก
    ช๊อบ ชอบ
    เจ๊เขานั่งยิ้มทั้งวันเลย มีคนมาชมแบบนี้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jui-Pearl_White ดูโพส
    ภาพสวยมาก ชอบมุมมองครับ
    อยากเป็นลูกศิษย์จัง ถ่ายไม่ค่อยเป็นครับ
    ขอบคุณครับ ยึดหลัก ถ่ายแยะไว้ก่อนครับ น้าก็ศิษย์ อาจารย์วสันต์ครับ

User ID
    11688
    Status
    โพส
    182

บรรยายกาศดีมากเลยครับ ภาพได้อารมณ์ครับน่าไปเที่ยวจัง (คนเลยครับ)เดี๋ยวกลับบ้านต้องไปมั้ง และผานกเค้า

User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

จิ๊ดๆๆๆ....ภาพสวยบรรยากาศยอดเยี่ยม ถ้ามีโอกาสอยากไปนอนคุดคู้สักคืนน้อคุณพี่

ปล.ขอเวอร์ชั่นตบยุงอีกสักชุดดิพี่ 5 5 5...

User ID
    3111
    Status
    โพส
    298

สวยมากคับ น้ากาโม่

หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้