หน้า 4 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 152

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: รวมตัวชาว กทม และใกล้เคียงที่จะไปงาน 5 ปี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ spark1526 ดูโพส
    น้า วินิจ ผมไปด้วยครับวันที่ 3 คงไปไม่เกิน 2 ทุ่มถ้ารถไม่ติดมากอะนะครับ
    ผมชื่อวัชนะครับ
    เสาร์นี้ มีทติ้งย่อยหระรีก่อนนะครับ น้า แล้วค่อยไปมีทติ้งใหญ่ต่อครับ

TTC-2028 TTC-Member
    User ID
    13783
    Status
    โพส
    792

มาตรฐาน Re: รวมตัวชาว กทม และใกล้เคียงที่จะไปงาน 5 ปี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    เสาร์นี้ มีทติ้งย่อยหระรีก่อนนะครับ น้า แล้วค่อยไปมีทติ้งใหญ่ต่อครับ
    แล้วเจอกันครับน้าปอง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

ทีมฝั่งธนยังไม่ได้สรุปเลยว่าจะเจอกันกี่โมง ตาวุฒิแกลีลาอยู่ เดี๋ยวยังไงรอน้าวุฒิมาสรุปแล้วกันน่ะครับ ว่าจะเจอกันที่ไหน อย่างไร

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

User ID
    598
    Status
    โพส
    517

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    ทีมฝั่งธนยังไม่ได้สรุปเลยว่าจะเจอกันกี่โมง ตาวุฒิแกลีลาอยู่ เดี๋ยวยังไงรอน้าวุฒิมาสรุปแล้วกันน่ะครับ ว่าจะเจอกันที่ไหน อย่างไร

ได้เสมอครับทีมงานฝั่งธนบุรี(แต่ไวๆหน่อยก็ดีนะครับตาวุฒิ)รอน้าบอมอยู่นะครับ

User ID
    598
    Status
    โพส
    517

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 107รามอินทรา ดูโพส
    ผู้กอง/ม้าป่าบ้าครับ ช่วยลงแผนที่หน่อยครับ กลัวไปไม่ถูก

แจ้งทราบ

พี่ๆเพื่อนๆที่ร่วมเคลื่อนขบวนไปด้วยกัน ปฎิบัติ

1.ตรวจสภาพ/เช็ครถ ของท่านให้เรียบร้อย
    -สภาพยาง-ลมยาง
    -เครื่องยนต์ สายพานต่างๆ
    -ระบบระบายความร้อน ท่อยางหม้อน้ำ-รอบๆเครื่องยนต์/เข็มขัดรัด/หม้อน้ำ-รอยรั่วซึม/น้ำหม้อน้ำ/พัดลม-ฟรีปั้ม
    -ระบบเบรค ท่อทาง/ข้อต่อ เช็คทำความสะอาด ปรับตั้ง(เปลี่ยน)ระดับ น้ำมันเบรค
    -ช่วงล่าง น๊อต/ลูกปืนล้อ/ลูกหมาก/ยอยส์/กากบาด
    -ระบบหล่อลื่น น้ำมันเครื่อง/น้ำมันเกียร์/น้ำมันเพาเวอร์/น้ำมันเฟืองท้าย
    -ระบบบังคับเลี้ยว พวงมาลัย/แรคเพาเวอร์/คันชัก-คันส่ง/ยอยส์/ลูกหมาก
    -ระบบส่งกำลัง คลัทช์-น้ำมัน/ท่อทาง/ปั้มคลัทช์ ปรับตั้ง(เปลี่ยน)
    ออโต้ น้ำมัน(เช็ค-เปลี่ยนถ่าย)สภาพ%การใช้งาน
    -ระบบไฟฟ้า ไฟหน้าสูง-ต่ำ(ปรับตั้ง) /ไฟหรี่/ไฟเบรค/ไฟส่องป้าย/ไฟเลี้ยว-ฉุกเฉิน/ไฟส่องในห้องโดยสาร/แบตเตอรี่
    -เครื่องมือ-อุปกรณ์/ยางอะไหล่
    -ระบบรองรับน้ำหนัก โช๊ค-สปริง/แหนบ/บูช-ลูกยางต่างๆ

2. อย่าลืม

เสบียง อุปกรณ์ เต้นท์-เครื่องนอน/ของใช้ส่วนตัว/ยาประจำตัว

-กล้อง

-ว.แดง

-เสื้อกันหนาว

-ของบริจาค แจกเด็กๆ

แล้วพบกัน เดินทางปลอดภัยทุกๆคัน ทุกๆคน

ความสุข บุญกุศลไม่มีขาย ใครอยากได้ตามไปเอาเอง
    เพื่อนๆครับผู้จัดการศูนย์บริการ เด้อเว้ยเฮ้ย มาเองเลยครับสาธุ...เจริญพร ส่วนแผนที่ไปปั๊มบางจากผมจะอามาลงให้ดูเร็วๆนี้นะครับ(เดี๋ยวพยายามวาดเขียนก่อน)

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

[quote=วินิจ;385087][quote=วินิจ;384442]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วินิจ ดูโพส
    รับทราบครับน้าทีป ใครที่สะดวกเวลาที่น้าทีปโพสมานี้ก็เรียนเชิญนะครับผมจะไปรอที่ปั๊มบางจากอยู่ก่อนประมาณ19.00น.และผมอยากจะทราบว่าใครสะดวกไปกับผมมั่ง....ช่วยลงชื่อด้วยนะครับ...ผมจะได้ทราบจำนวณและทราบว่ามากันคบหรือยัง จะได้ออกเดินทางโดยสวัดิภาพเบอร์โทรผมนะครับ 081-5636451 ปล.ใครมี วอ.แดงเอาไปด้วยนะครับ รับรองได้ว่าท่านไม่ง่วงแน่นอน 555
    1. ผู้กองดังกิ้น(วินิจ ttc-0556) ไทรตั้นสีดำ 4ประตู 1 คัน
    2. น้าไก่โต้ง(sawang ttc-01419) ไทรตั้นสีดำ 4ประตู 1คัน
    3. เพื่อนน้าไก่โต้ง สตาด้า แคป 1 คัน
    4. พี่นู๋แหม่ม(madamx ttc-00379) ไทรตั้นสีดำ 4ประตู 1คัน
    5. น้าเอ๋ (aaa นนท์ ttc-00833) ไทรตั้นพลัส 4ประตู สีบรอน์ 1คัน
    6. น้ากอล์ฟ (golfham tcc-00651) ไทรตั้นพลัส 4ประตู สีดำ 1คัน ปล. ไปกับน้าโอ o accessories ttc-00424
    7. น้าแจ๊ค (kob1 ttc-00656) ไทรตั้นพลัส 4ประตู สีดำ 1คัน
    8. น้าball(sjball007 ttc-00465) ไทรตั้นพลัส 4ประตู 1คัน
    9. น้าวัชนะ(spark1526 ttc-02028 ไทรตั้นพลัส แคป สีขาว

10.
    อัพหน่อยนะครับ
    อืมน่าสนใจ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rabbit ดูโพส
    ต่าย เดินทาง ตอนกลางวัน วันที่ 3 ดีก่า
    แก่แล้วเหมือนกัน ขับคนเดียวด้วย
    แล้วเจอกันนะ ที่เชียงใหม่
    ตื่นเต้นจัง จะหนาวขนาดไหนเนี่ย

ไปถึงก็หายหนาวครับคลับนี้อบอุ่น

คุณทีป ม้าสีหมอก มีอะไรให้ต่าย ช่วยขนไปที่โน่น
    ก็เอาของมาไว้ที่บ้านต่ายได้เลยนะ รึว่าจะให้ไปช่วยขนที่ไหน ก็บอกกันนะ
    โทรมาได้เลย ไม่ต้องเกรงจาย
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส
    จะมีการแจกอุปกรณ์การเดินทางทุกคัน ที่ปั้มครับ
    1. สติ๊กเกอร์ผู้สนับสนุน
    2. เครื่องดื่ม จูนอัพ
    3. น้ำมันเครื่องบางจาก 3PLUS Turbo 10W-30 1 ชุด (7 ลิตร)
    4. กิ๊ฟเซ็ต กาแฟเขาช่อง
    ป๋ายืมตังหน่อย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 107รามอินทรา ดูโพส
    มาแล้วจ้า บันเทิงการท่องเที๋ยว โดยโอ้เอ้ทีม 2 คัน ลางานเผื่อล่วงหน้าด้วยครับพี่น้อง แล้วเจอกันเรื่องมันส์ๆอย่างนี้ของชอบ เชิญทุกๆท่านไปช่วยเด็กๆกัน
    ท้างงงงงงปี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    สำหรับผมขอออกเดินทางประมาณเทียงคืนวันที่ สามคับ ขับไปเรื่อยๆๆ ไม่เร่งรีบ ขอนอนเอาแรงก่อนสัก สามสี่ชั่วโมง กะว่าถึงเชียงใหม่ไม่เคยหกโมงเช้าคับ
    ขออภัยเพื่อนๆๆ ด้วยที่ไม่ได้ร่วมขนวนที่ปั๊มบางจากเจอกันที่เชียงใหม่คับทุกคน
    เที่ยวให้สนุกนะครับ

User ID
    598
    Status
    โพส
    517

[quote=วินิจ;385087][quote=วินิจ;384442]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วินิจ ดูโพส
    รับทราบครับน้าทีป ใครที่สะดวกเวลาที่น้าทีปโพสมานี้ก็เรียนเชิญนะครับผมจะไปรอที่ปั๊มบางจากอยู่ก่อนประมาณ19.00น.และผมอยากจะทราบว่าใครสะดวกไปกับผมมั่ง....ช่วยลงชื่อด้วยนะครับ...ผมจะได้ทราบจำนวณและทราบว่ามากันคบหรือยัง จะได้ออกเดินทางโดยสวัดิภาพเบอร์โทรผมนะครับ 081-5636451 ปล.ใครมี วอ.แดงเอาไปด้วยนะครับ รับรองได้ว่าท่านไม่ง่วงแน่นอน 555
    1. ผู้กองดังกิ้น(วินิจ ttc-0556) ไทรตั้นสีดำ 4ประตู 1 คัน
    2. น้าไก่โต้ง(sawang ttc-01419) ไทรตั้นสีดำ 4ประตู 1คัน
    3. เพื่อนน้าไก่โต้ง สตาด้า แคป 1 คัน
    4. พี่นู๋แหม่ม(madamx ttc-00379) ไทรตั้นสีดำ 4ประตู 1คัน
    5. น้าเอ๋ (aaa นนท์ ttc-00833) ไทรตั้นพลัส 4ประตู สีบรอน์ 1คัน
    6. น้ากอล์ฟ (golfham tcc-00651) ไทรตั้นพลัส 4ประตู สีดำ 1คัน
    7. น้าแจ๊ค (kob1 ttc-00656) ไทรตั้นพลัส 4ประตู สีดำ 1คัน
    8. น้าball(sjball007 ttc-00465) ไทรตั้นพลัส 4ประตู 1คัน
    9. น้าวัชนะ(spark1526 ttc-02028 ไทรตั้นพลัส แคป สีขาว
    10. น้าโอ (o accessories ttc-00424) toyota supra สีดำ 1คัน
    11. ป๋าอำนาจ (siwakorn8511 ttc-00493) ไทรตั้นพลัส 4ประตูสีดำ

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

[QUOTE=วินิจ;387328][quote=วินิจ;385087]
    ไปด้วยนะครับอย่าลืมลงให้ผมด้วยละ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

[quote=siwakorn8511;387463][quote=วินิจ;387328]

ไปด้วยนะครับอย่าลืมลงให้ผมด้วยละ
    ตาวินิจแกอย่าลืมป๋านะ เขามีของด้วย

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

[quote=yut;386969]สำหรับผมขอออกเดินทางประมาณเทียงคืนวันที่ สามคับ ขับไปเรื่อยๆๆ ไม่เร่งรีบ ขอนอน เอา ก่อน สักสามสี่ชั่วโมง
    จะเดินทางแล้วแก่ยังจะเอาก่อนอีกหรือ ตายุทธ เอาตั้งหลายชั่วโมง ระวังไม่มีแรงขับรถนะ กร๊ากกกกกกก

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    สำหรับผมขอออกเดินทางประมาณเทียงคืนวันที่ สามคับ ขับไปเรื่อยๆๆ ไม่เร่งรีบ ขอนอนเอาก่อนสัก สามสี่ชั่วโมง กะว่าถึงเชียงใหม่ไม่เคยหกโมงเช้าคับ
    ขออภัยเพื่อนๆๆ ด้วยที่ไม่ได้ร่วมขนวนที่ปั๊มบางจากเจอกันที่เชียงใหม่คับทุกคน
    55555555

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

[quote=kob1;387470]
    สำหรับผมขอออกเดินทางประมาณเทียงคืนวันที่ สามคับ ขับไปเรื่อยๆๆ ไม่เร่งรีบ ขอนอน เอา ก่อน สักสามสี่ชั่วโมง
    จะเดินทางแล้วแก่ยังจะเอาก่อนอีกหรือ ตายุทธ เอาตั้งหลายชั่วโมง ระวังไม่มีแรงขับรถนะ กร๊ากกกกกกก
    จริงเหรอครับ หูววววว เพลีย นะน่ะ สามสี่ชั่งโมง อิอิ.............

User ID
    598
    Status
    โพส
    517

[quote=siwakorn8511;387463][quote=วินิจ;387328]

ไปจริงๆเปล่าครับท่านหัวหน้าวง

[quote=kob1;387468][quote=siwakorn8511;387463]
    ตาวินิจแกอย่าลืมป๋านะ เขามีของด้วย
    ของอะไรเหรอครับตาแจ๊ค ถ้ามีเยอะเอาไปฝากด้วยนะครับ...อิอิ

สำหรับผมขอออกเดินทางประมาณเทียงคืนวันที่ สามคับ ขับไปเรื่อยๆๆ ไม่เร่งรีบ ขอนอน เอา ก่อน สักสามสี่ชั่วโมง
    อ๋อรู้สาเหตุและว่าทำไมไม่ไปพร้อมกันก็มัวแต่ห่วงเ...านี้เองตายุทธ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

[quote=วินิจ;387555][quote=siwakorn8511;387463][quote=วินิจ;387328]ไปจริงๆเปล่าครับท่านหัวหน้าวง

[quote=kob1;387468][quote=siwakorn8511;387463]ของอะไรเหรอครับตาแจ๊ค ถ้ามีเยอะเอาไปฝากด้วยนะครับ...อิอิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    อ๋อรู้สาเหตุและว่าทำไมไม่ไปพร้อมกันก็มัวแต่ห่วงเ...านี้เองตายุทธ
    น้ายุทธ สู้โว้ยยยยย....555555555+

jj7373
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pattanachai ดูโพส
    กำหนดการ การเดินทางออกมาแล้วครับ
    สำหรับใครที่จะเดินทางวันที่ 3 ธันวาตอนเย็นครับ
    จุดรวมพล ครับ
    จุดที่ 1 ปั๊ม บางจาก ซ้ายมือ ระหว่าง กม 11-12 เลยนิคมอุตสาหกรรม
    ไฮ-เทค 2 กม (ถนน สายเอเชีย) ที่มีสามปั๊มติดกัน ปั๊ม บางจาก ปตท คาเท็คส์
    จะมี น้าวินิจ หรือ ผู้กองดังกิ้น
    ดูแล และจัดขบวนอยู่ และจะออกเดินทางจากจุดที่ 1 นั้น
    ไม่เกิน 20.00น. 20.09 น. ล้อหมุน ใครที่สะดวกตรงนี้ก็มารวมกันนะครับ

จุดที่ 2 ปั๊ม ปตท ซ้ายมือ ก่อนถึงสายเลี่ยงเมือง นครสวรรค์
    ครับ จะมีผม ม้าป่าบ้า ค่อยอยู่ครับ จุดนี้จะออกเดินทาง
    ประมาณ 22.00 น. หรือ กว่าขบวนแรกจะมาถึงนะครับ
    ใครที่ไม่สะดวกจุดแรกหรือมาไม่ทันจุดแรกก็มาจุดที่สองได้
    นะครับ (จุดนี้เราจะซื้อของกิน น้ำดื่ม เข้าห้องน้ำ แล้วจะยิงยาว
    ถึงเชียงใหม่ ไม่เกิน 02.00 น. ถ้าไม่มีอะไรผิดพาดนะครับ)
    กำหนดการนี้ค่อนข้างแน่นอนแล้วนะครับ
    ทางผู้จัดทำการเดินทางไม่ได้บังคับว่าจะเดินทางพร้อมกัน
    จาก กทม หรือเปล่า เพียงแต่ ถ้าท่านได้อยากมีเพื่อนเดินทางไป
    พร้อมกัน กรุณา ตามหมายนี้นะครับ
    แต่ถ้าท่านได เดินทางไปก่อนได้ผม ว่าเป็นการดีครับ
    แล้วไปเจอกันที่ สนามกีฬา เชียงใหม่ 700 ปี

น่าเสียดายอ่ะ...

โดนไปงานกระถินกับที่บ้านอ่ะ...

jj7373
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: รวมตัวชาว กทม และใกล้เคียงที่จะไปงาน 5 ปี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pattanachai ดูโพส
    กำหนดการ การเดินทางออกมาแล้วครับ
    สำหรับใครที่จะเดินทางวันที่ 3 ธันวาตอนเย็นครับ
    จุดรวมพล ครับ
    จุดที่ 1 ปั๊ม บางจาก ซ้ายมือ ระหว่าง กม 11-12 เลยนิคมอุตสาหกรรม
    ไฮ-เทค 2 กม (ถนน สายเอเชีย) ที่มีสามปั๊มติดกัน ปั๊ม บางจาก ปตท คาเท็คส์
    จะมี น้าวินิจ หรือ ผู้กองดังกิ้น
    ดูแล และจัดขบวนอยู่ และจะออกเดินทางจากจุดที่ 1 นั้น
    ไม่เกิน 20.00น. 20.09 น. ล้อหมุน ใครที่สะดวกตรงนี้ก็มารวมกันนะครับ

จุดที่ 2 ปั๊ม ปตท ซ้ายมือ ก่อนถึงสายเลี่ยงเมือง นครสวรรค์
    ครับ จะมีผม ม้าป่าบ้า ค่อยอยู่ครับ จุดนี้จะออกเดินทาง
    ประมาณ 22.00 น. หรือ กว่าขบวนแรกจะมาถึงนะครับ
    ใครที่ไม่สะดวกจุดแรกหรือมาไม่ทันจุดแรกก็มาจุดที่สองได้
    นะครับ (จุดนี้เราจะซื้อของกิน น้ำดื่ม เข้าห้องน้ำ แล้วจะยิงยาว
    ถึงเชียงใหม่ ไม่เกิน 02.00 น. ถ้าไม่มีอะไรผิดพาดนะครับ)
    กำหนดการนี้ค่อนข้างแน่นอนแล้วนะครับ
    ทางผู้จัดทำการเดินทางไม่ได้บังคับว่าจะเดินทางพร้อมกัน
    จาก กทม หรือเปล่า เพียงแต่ ถ้าท่านได้อยากมีเพื่อนเดินทางไป
    พร้อมกัน กรุณา ตามหมายนี้นะครับ
    แต่ถ้าท่านได เดินทางไปก่อนได้ผม ว่าเป็นการดีครับ
    แล้วไปเจอกันที่ สนามกีฬา เชียงใหม่ 700 ปี

น่าเสียดายอ่ะ...

โดนไปงานกระถินกับที่บ้านอ่ะ...

รับเหมาก่อสร้างทุกชนิด
    ทั้งตกแต่งภายนอก-ภายใน ต่อเติม
    สร้าง ถมดิน ประเมิณราคา
    084-1236077 น้องหมวยนะค่ะ
    ยินดีให้บริการค่ะ...

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อิจฉาคนได้ไปจริงๆ

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    อิจฉาคนได้ไปจริงๆ
    หมั่นใส้จิงจิ๊ง....

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

จะเอาไหม ติ๊กเกอร์อีแจ็คคคคๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    เพิ่มกำลังแรงดันอ่ะ 555 เด๋วไปเจอกันที่ลำปางเลย รถคันนี้ เครื่อง 3.2 แรงโคตรๆ ไงก้อตามทัน 555

หน้า 4 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้