หน้า 26 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 501 ถึง 520 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน Re: Triron Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    กลับมาปรับไม่ไหวน่ะสิ

อยู่ไกลน่ะ อ.ต้น ขึ้นมาปรับให้ด้วยนะ อิ อิ อิ
    สวัสดีน้าkomo ชีพจรลงล้ออีกแล้ว มีของดีรออยู่ไม่มาเป็นไม่ได้ เห็นไหมถึงน้าอยู่ไกลก็ตอ้งมาup แหม30กว่าโล ลิตรทำได้ไง เหนื่อนหน่อยนะน้าผมไม่เหนื่อยมากแค่ออ้มน้อยคลอง3

User ID
    558
    Status
    โพส
    139

ผมว่าแล้วทำไหมมีแต่ของผมที่เห็น 25++ ถึง 30++ กม/ลิตร แสดงว่าเครื่องยนต์ไทรตันทำออกมาดีแล้วเพียงแต่เราหาจุดยังไม่เจอของผมตอนนี้วนเวียนอยู่ 28++ อยู่ครับหลังจากเล่นกล่องเยอะยังหาจัดไม่เจอ

User ID
    558
    Status
    โพส
    139

อีกอย่างครับของผมที่พบปัญหาคือกรองอากาศครับถ้าตันมากๆๆ มีเพี้ยนครับเปลืองแก๊สและน้ำมันมากๆๆ ผมมีช่วงหนึ่งปรับยังไงก็ไม่ได้พอมาดูกรองอากาศโอแม่เจ้า และตั้งแต่ติดแก๊สมา 12000 กม แล้วยังไม่เปลี่ยน นมค เลยครับเดียวก่อนสงกรานต์ค่อยว่ากัน

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

สงสัยแต่ละคนจะเล่นเนตที่ทำงานกัน
    เสาร์อาทิตย์กระทู้ไม่ค่อยขยับเลย
    พอเช้าวันจันทร์ กระทู้วิ่งใหญ่เลย

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ผมมัวเก็บมะมว่งอยู่ครับน้าต้อม ///น้าsakจะทำลายสถติอ.ต้นใช่ใหมเป็นสิ่งที่ดีมีอะไรดีมาแบ่งปันกันในเวปบ้างครับ ตอนนี้เช็กแก๊สล่าสุด 30km/lน้ำมันยังไม่ได้เติมครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    มันเป็นเทกกะนิกใหม่อะครับพี่ชัยยศ ไว้ผมใช้งานดูสักอาทิตย์ ถ้าเยี่ยมกว่าเดิมรับรอง เรียกกลับมาอัพกันทุกคันครับ แต่คนละกรณีกันกับโตโยต้านะ อันนี้ค้นพบสิ่งใหม่ที่ดีกว่าเดิมแล้วติดตามมาให้ทำกันครับ และเทคนิคนี้ถ้าเป็นไปตามคาดหมายจะไม่เกี่ยงเรื่องเวอร์ชั่นของ Ecu รถเลยครับ ทำให้ได้ทุกๆเวอร์ไป
    และที่สำคัญกล่องใหม่สามารถปราบ Vigo ให้มีความประหยัดที่เพิ่มขึ้นกว่าเดิมมากครับ ไว้รอผลที่แน่นอนอีกทีครับ
    เอาละเว้ย จะได้ประหยัดกับเขาบ้าง ยังไง แจ้งทราบด้วยอ.ต้น ตอนนี้ ขับแบบอิจฉาเพื่อน

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    เอาละเว้ย จะได้ประหยัดกับเขาบ้าง ยังไง แจ้งทราบด้วยอ.ต้น ตอนนี้ ขับแบบอิจฉาเพื่อน

เอาด้วยคนคับ...น้าแจ็ค

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    มันเป็นเทกกะนิกใหม่อะครับพี่ชัยยศ ไว้ผมใช้งานดูสักอาทิตย์ ถ้าเยี่ยมกว่าเดิมรับรอง เรียกกลับมาอัพกันทุกคันครับ แต่คนละกรณีกันกับโตโยต้านะ อันนี้ค้นพบสิ่งใหม่ที่ดีกว่าเดิมแล้วติดตามมาให้ทำกันครับ และเทคนิคนี้ถ้าเป็นไปตามคาดหมายจะไม่เกี่ยงเรื่องเวอร์ชั่นของ Ecu รถเลยครับ ทำให้ได้ทุกๆเวอร์ไป
    และที่สำคัญกล่องใหม่สามารถปราบ Vigo ให้มีความประหยัดที่เพิ่มขึ้นกว่าเดิมมากครับ ไว้รอผลที่แน่นอนอีกทีครับ

รอผลแน่นอน จัดหนักเลยครับ อ.ต้น RV มันดีอย่างนี้นี่เอง น่าติดบ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    ผมมัวเก็บมะมว่งอยู่ครับน้าต้อม ///น้าsakจะทำลายสถติอ.ต้นใช่ใหมเป็นสิ่งที่ดีมีอะไรดีมาแบ่งปันกันในเวปบ้างครับ ตอนนี้เช็กแก๊สล่าสุด 30km/lน้ำมันยังไม่ได้เติมครับ
    ถ้าไปเก็บมะม่วง แล้วได้ 30 km/l แก๊ส แล้วนี่ไปเก็บบ้างน่ะครับ น้าchaiyos อิอิ รอผลอ.ต้นไปพลางๆก่อนจัดหนัก เมื่อพร้อมครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    สงสัยแต่ละคนจะเล่นเนตที่ทำงานกัน
    เสาร์อาทิตย์กระทู้ไม่ค่อยขยับเลย
    พอเช้าวันจันทร์ กระทู้วิ่งใหญ่เลย

ใช่ๆครับ ผมก็คนหนึ่ง จัน - เสาร์ อาทิตย์เป็นบางโอกาสครับ วนเวียนอยู่อย่างงี้ แล้วจะประหยัดครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    ถ้าไปเก็บมะม่วง แล้วได้ 30 km/l แก๊ส แล้วนี่ไปเก็บบ้างน่ะครับ น้าchaiyos อิอิ รอผลอ.ต้นไปพลางๆก่อนจัดหนัก เมื่อพร้อมครับ
    สวัสดีน้าเมทตอนนี้ไม่ค่อยได้ออกไปไหนไกลเมื่อวันเสาร์น้าต้อมก็ไปหาที่บ้าน คุยได้ไม่นานต้องไปตัดไหมเย็บรอยผ่าฟันมา แล้วไปส่งลูกที่เกษตร กำแพงแสนวิ่งกิโลน้อยเลยยังไม่ได้เติมน้ำมันเลย เวลาเข้า กทม จะใช้civic เป็นสว่นมากไม่ค่อยได้ใ้ช้ไตรตั้น เดี๋ยวได้ผลน้ำมันยังไงจะมาแจ้งให้ทราพ น้ารอผลน้าดอกไม้ ดีกว่ากล่องใหม่/ลงตัวupใหม่/ลงโปร32/ทำท่อที่น้าปรีชา เสร็จวันนี้ได้ทดสอบกลับภูเก็ตเห็นผลเร็วกว่าผมแน่ๆ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

วันนี้ปรับกล่องดำอีกครั้งโดยหมุนตามเข็มนาฬิกาอีก 1 รอบ หรือเพิ่มจากที่อ.ต้นตั้งให้ทีแรก
    ตอนติดตั้งอีก 30 นาทีเดี๋ยวเติมมันก่อนแล้ววิ่งค่อยมารายงาน ส่วนแก็สยังค่าเดิมคือตามเข็มนาฬิกาจากของเดิม 15 นาทีคับ.

ผลการปรับคราวที่แล้วกินหนักกว่าเดิมน้ำมัน 1000 บาทได้เกือบ 400 กม.เองคับ.

แต่ใจยังสู้นะคับ....
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย namwhanyo@hotmail.com : 07-03-2011 เมื่อ 19:08

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    วันนี้ปรับกล่องดำอีกครั้งโดยหมุนตามเข็มนาฬิกาอีก 1 รอบ หรือเพิ่มจากที่อ.ต้นตั้งให้ทีแรก
    ตอนติดตั้งอีก 30 นาทีเดี๋ยวเติมมันก่อนแล้ววิ่งค่อยมารายงาน ส่วนแก็สยังค่าเดิมคือตามเข็มนาฬิกาจากของเดิม 15 นาทีคับ.

ผลการปรับคราวที่แล้วกินหนักกว่าเดิมน้ำมัน 1000 บาทได้เกือบ 400 กม.เองคับ.

แต่ใจยังสู้นะคับ....
    สวัสดีน้า น้ำหวาน ผมเคยลองทดสอบลดน้ำมันตามตั้ง1รอบครึ่ง ไม่ประหยัดกินหนักกวา่เก่าเสียอีกโทรหาอ.ต้นให้ปรับทวนเข็มให้กินน้ำมันอีก1รอบครึ่งคราวนี้17km/lมาเลยครับ ความลงตัวทีแมทกันจะประหยัดครับ สู้ต่อไปครับไปUPเพิ่มอะไหร่อีกนิดที่อ,ต้นน่าจะเข้าเป้หมายโดยเร็ว30km/lครับถ้าไม่ผิดพลาดอาทิตย์หน้าอ.ต้นUpให้ทุกท่า่นครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 07-03-2011 เมื่อ 20:42

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ท่านที่ต้องการเบอร์โทรอ.ต้นครับ 086-338-6479

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีน้า น้ำหวาน ผมเคยลองทดสอบลดน้ำมันตามตั้ง1รอบครึ่ง ไม่ประหยัดกินหนักกวา่เก่าเสียอีกโทรหาอ.ต้นให้ปรับทวนเข็มให้กินน้ำมันอีก1รอบครึ่งคราวนี้17km/lมาเลยครับ ความลงตัวทีแมทกันจะประหยัดครับ สู้ต่อไปครับไปUPเพิ่มอะไหร่อีกนิดที่อ,ต้นน่าจะเข้าเป้หมายโดยเร็ว30km/lครับถ้าไม่ผิดพลาดอาทิตย์หน้าอ.ต้นUpให้ทุกท่า่นครับ

สู้ไม่ถอยอยู่แล้วคับ..น้าchaiyos

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    สู้ไม่ถอยอยู่แล้วคับ..น้าchaiyos
    น้าน้ำหวานไม่ตอ้งสู้โดยลำพังแล้วผมโทรหาอ.ต้นแจ้งว่าผลออกมาตามความคาดหมายได้upทุกท่านเพิ่มอุปกรณ์อีกนิดหนอ่ยครับ30km/lขั้นเทพเลยครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

เอาด้วยคนไหนๆ ก็เดินตามกันมาแล้วนี่คับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    เอาด้วยคนไหนๆ ก็เดินตามกันมาแล้วนี่คับ
    สวัสดีkob1ไม่ตอ้งเดินตามไปไหนหรอกตรงไปสำนัก อ.ต้นอาทิตย์หน้าได้เลยไม่ผิดหวังแน่สิ่งที่อ.ต้นคิดค้นมานี้"ขั้นเทพเลย" แตะ32km/lสุดยอดมากๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 07-03-2011 เมื่อ 22:08

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

ม๊ะ..น้าแจ็คไหนๆก็ไหนๆแล้ว...สู้ต่อไปทาเคซิ..

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

น้าน้ำหวานไม่ตอ้งสู้โดยลำพังแล้วผมโทรหาอ.ต้นแจ้งว่าผลออกมาตามความคาดหมายได้upทุกท่านเพิ่มอุปกรณ์อีกนิดหนอ่ยครับ30km/lขั้นเทพเลยครับ
    มาอัพกันเยอะๆจะได้ประหยัดตามเป้าครับ ถ้าลงตัวอ.ต้น คงได้อัพกันเหนื่อยล่ะครับงานนี้ รออ.ต้น คอนเฟิร์ม... ขอบคุณน้าchaiyos สำหรับข่าวดีๆมานำเสนอครับ

หน้า 26 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้