หน้า 35 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 681 ถึง 700 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน Re: Triron Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOD Triton ดูโพส
    อยากติดครับ ผลดีได้เห็นแล้ว แต่ผลเสียระยะยาวจะมีผลกับเครื่องยนต์มั้ยครับ เพราะเคยมีคนเขาบอกว่า ถ้าใช้ความเร็วมากและร้อน แก๊สจะทำให้เครื่องร้อนและเครื่องแตกได้ครับ ไม่รู้จริงเท็จอย่างไรครับ
    เรื่องนี้ได้พูดกันมายาวนานแล้วครับ ของอ.ต้น ใช้แบบร่วมครับ ไม่ใช่ใช้แบบร้อยเปอร์เซ็นต์น่ะครับ การใช้งานเป็นปกติครับ ศึกษาในห้องพลังงานทดแทนนี้มีหลายกระทู้ครับ ค่อยศึกษาครับ แล้วจะได้ความรู้เกี่ยวกับแก๊สมากขึ้นครับ เพราะกว่าแต่ละท่านจะตัดสินใจก็นานอยู่ครับ รถเราราคาก็หลายตังครับ ก็ต้องคิดให้ถี่ถ้วนเป็นธรรมดาครับ ถ้าคิดแล้วศึกษาแล้วผลดีมากกว่าก็เชิญครับ จะได้มีเรื่องพูดคุยแรกเปลี่ยนกันในนี้ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

ได้ข้อมูลเกี่ยวกับแก๊สร่วมดีเซลมาพอสมควรครับ สรุปว่า ติดแก๊สกับ อ.ต้น แน่นอน ชัวร์ครับ สำหรับ วัน เวลา เดี๋ยวโทรประสานกับ อ.ต้น อีกทีครับ ขอบคุณ น้าคม ณ ภูเก็ต(aticom) ด้วยนะครับที่ให้ข้อมูลประสบการณ์

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOD Triton ดูโพส
    ได้ข้อมูลเกี่ยวกับแก๊สร่วมดีเซลมาพอสมควรครับ สรุปว่า ติดแก๊สกับ อ.ต้น แน่นอน ชัวร์ครับ สำหรับ วัน เวลา เดี๋ยวโทรประสานกับ อ.ต้น อีกทีครับ ขอบคุณ น้าคม ณ ภูเก็ต(aticom) ด้วยนะครับที่ให้ข้อมูลประสบการณ์
    สวัสดีครับคุณ TOD จะติดรีบโทรจองตอนนี้ถังเล็กเริ่มหายาก อ.ต้นได้ทำplus 4dตัว178hp ท่านนี้เคยโทรมาคุยกับผม ซื้อป้า้ยแดงมาจะหาทางประหยัดน้ำมัน ไม่พ้นฝีมือ "เทพไทรทั่นอย่าง อ.ต้น"หรอกครับน้าเมทตอนนี้น้า สุขุมเสพติตแก๊สlpgเพลินไปแล้วโทรมาคุยวันรุ่งขึ้นติดเลย ติดกอ่นประหยัดก่อนและขับมันส์ก่อน เมื่อไรจะไปใส่ท่อสูตร น้าปรีชาบ่นถึงแล้ว

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีครับคุณ TOD จะติดรีบโทรจองตอนนี้ถังเล็กเริ่มหายาก อ.ต้นได้ทำplus 4dตัว178hp ท่านนี้เคยโทรมาคุยกับผม ซื้อป้า้ยแดงมาจะหาทางประหยัดน้ำมัน ไม่พ้นฝีมือ "เทพไทรทั่นอย่าง อ.ต้น"หรอกครับน้าเมทตอนนี้น้า สุขุมเสพติตแก๊สlpgเพลินไปแล้วโทรมาคุยวันรุ่งขึ้นติดเลย ติดกอ่นประหยัดก่อนและขับมันส์ก่อน เมื่อไรจะไปใส่ท่อสูตร น้าปรีชาบ่นถึงแล้ว
    ครับน้าchaiyos ฝ่ายประชาสัมพันธ์ อ.ต้น ... ใกล้แล้วเดือนหน้าๆ ไม่พลาดๆ ครับ อิอิ วันไหนน้าchaiyos ไม่มาอัพข้อมูลเหมือนขาดใจน่ะครับ อิอิ ผลสรุปน้าปรีชา ตัวต้นแบบเป็นไงบ้างครับ..

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    ครับน้าchaiyos ฝ่ายประชาสัมพันธ์ อ.ต้น ... ใกล้แล้วเดือนหน้าๆ ไม่พลาดๆ ครับ อิอิ วันไหนน้าchaiyos ไม่มาอัพข้อมูลเหมือนขาดใจน่ะครับ อิอิ ผลสรุปน้าปรีชา ตัวต้นแบบเป็นไงบ้างครับ..
    สวัสดีน้าเมท ผมไม่ได้ประชาสัมพันธ์ แต่มีหลายท่านโทรมาถาม และทุกท่านอยากประหยัดน้ำมัน อีกอย่างก็กลัวพังผมว่าความคิดนี้ ก็คงเหมือนผมและน้าเมทที่กลัว"พัง"เป็นสิ่งแรก คำอธิบายของผมก็มาจาก ทฤษฎีอ.ต้นทั้งหมด เป็นกรรมการงานวัดข้า้งบ้านซะ5วัน5คืนเลยยังไม่มีเวลาทดสอบ น้าเมทเข้ามาดึกๆทุกคืนทำกิจการที่พักหรือเปล่าจะไปขอพักฟรีครับ หมูสีเขาใหญ่ อากาศดีมากๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 29-03-2011 เมื่อ 07:32

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกจาก อุบล กำลังจะออกplusสีขาวยินดีดว้ยครับที่จะมาเป็นสมาชิก plus+lpg ลองอ่านดูหลายๆกระทู้ที่ผู้ใช้โพสใว้ก่อนตัดสินใจครับ

User ID
    15520
    Status
    โพส
    162

ขออนุญาติถามคับ ถ้าติดแก๊สตั้งแต่ 2000 โล แล้วประกัน 0 จะอยู่ไหมคับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ noomxl ดูโพส
    ขออนุญาติถามคับ ถ้าติดแก๊สตั้งแต่ 2000 โล แล้วประกัน 0 จะอยู่ไหมคับ
    สวัสดีครับnoomxl รู้สึกว่าประกันเครื่องหมดครับ แต่ไม่ต้องกลัวหรอก เพื่อนสมาชิกจากอุบลจะออกป้ายแดงมาติกแก๊สแล้วครับมีสมาชิกออกplus4door 178ม้าตัวใหม่ยัง ปา้ยแดงจากตะวันออกมาติดแก๊สเลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 29-03-2011 เมื่อ 22:04

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

อยากสอบถามราคาที่ติดตั้งเสร็จทั้งหมดได้ไหมครับอยู่ประมาณเท่าไหร่ แก๊ส+คันเร่งไฟฟ้า+ท่อ+ลงโปร หรือมีอะไรอีกที่ครบทุกอย่าง งบอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ หรือต้องโทรคุยกับ อ.ต้น ครับขอบคุณครับ

User ID
    7922
    Status
    โพส
    182

เบื้องต้น เฉพาะชุดแก็ส เท่าที่ได้คุยกับ อ.ต้น เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว สำหรับสมาชิกคลับรู้สึกจะอยู่ประมาณ 20,900 ครับ ....ส่วนอื่น ๆ ไม่ทราบครับ ...ให้ดีโทรคุยเองโดยตรงเลยครับ

User ID
    15520
    Status
    โพส
    162

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีครับnoomxl รู้สึกว่าประกันเครื่องหมดครับ แต่ไม่ต้องกลัวหรอก เพื่อนสมาชิกจากอุบลจะออกป้ายแดงมาติกแก๊สแล้วครับมีสมาชิกออกplus4door 178ม้าตัวใหม่ยัง ปา้ยแดงจากตะวันออกมาติดแก๊สเลย
    ครับผม

User ID
    15520
    Status
    โพส
    162

ขอถามอีกนิดคับ แล้วประกันภัยละคับ ยังได้เหมือนเดิมหรือปล่าว แล้วต้องแจ้งการเปลี่ยนแปลงรถยนต์ หรือปล่าว แจ้งที่ไหนบ้าง

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ noomxl ดูโพส
    ขอถามอีกนิดคับ แล้วประกันภัยละคับ ยังได้เหมือนเดิมหรือปล่าว แล้วต้องแจ้งการเปลี่ยนแปลงรถยนต์ หรือปล่าว แจ้งที่ไหนบ้าง
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=26253
    น้าnoomxl อ่านตามลิงค์นี้ ของน้าchaiyos เค้าไปทำมาแล้วครับ

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

Talking Re: Triron Plus + LPG

เต็มใจอย่างยิ่งครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aticom ดูโพส
    เต็มใจอย่างยิ่งครับ
    สวัสดีน้าดอกไม้ ฝนตกถนนลื่น ระวัง desel+lpgจากเทพไทรทั่นต้น มัน"แรง"สุดๆเลยนะระวังท้ายปัดน้าดูในห้อง 3.2+lpgหรือยัง plus178hp+LPGทำอย่างไรดีละ่น้าที่สนามทดสอบของอ.ต้นไม่พอซะแล้ว ทางหมดแ่ต่ความเร็วยังไม่หมดคันเล่งยังกดต่อไปได้ อยา่งนี้ภาษาวัยรุ่นว่า่ "วัยรุ่นเซ็งเลย"ภูเก็ตฝนตกอากาศเปลี่ยนแปลงรักษาสุขภาพดว้ยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 31-03-2011 เมื่อ 13:17

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

สวัสดีน้าดอกไม้ ฝนตกถนนลื่น ระวัง desel+lpgจากเทพไทรทั่นต้น มัน"แรง"สุดๆเลยนะระวังท้ายปัดน้าดูในห้อง 3.2+lpgหรือยัง plus178hp=LPGทำอย่างไรดีละ่น้าที่สนามทดสอบของอ.ต้นไม่พอซะแล้ว ทางหมดแ่ต่ความเร็วยังไม่หมดคันเล่งยังกดต่อไปได้ อยา่งนี้ภาษาวัยรุ่นวา่ "วันรุ่นเซ็งเลย"ภูเก็ตฝนตกอากาศเปลี่ยนแปลงรักษาสุขภาพดว้ยครับ

รับทราบครับ ติดตามผลงานน้าchaiyos มาตลอดครับอัพเดทเยอะจริงๆครับ อาทิตย์หน้าครับๆๆๆ เดี๋ยวโทรบอกอ.ต้นก่อนครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน Re: Triton Plus + LPG

พึ่งโทรหาอ.ต้น เมื่อกี้ครับ ตอนนี้อ.ต้น กำลังติดตั้งรถสมช. อยู่ครับ แต่ไม่ได้ถามว่าท่านไหนครับ ช่วงนี้คงยุ่งๆครับ จึงนัดอ.ต้น ไปอัพกล่องใหม่ วันอังคาร 5 เมย. ครับน้าๆท่านใดว่างก็ ไปอัพได้ครับ

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

หวัดดีครับ หลังจากที่ได้ประสานกับ อ.ต้น แล้วสรุปว่า วันพุธที่ 6 มี.ค.54 ได้คิวติดแก๊สแล้วครับ ตื่นเต้นเหมือนกันครับ จะได้แรง+ประหยัด เหมือนน้าๆครับ จับตาดูคันนี้นะครับ อิอิ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

หวัดดีครับ หลังจากที่ได้ประสานกับ อ.ต้น แล้วสรุปว่า วันพุธที่ 6 มี.ค.54 ได้คิวติดแก๊สแล้วครับ ตื่นเต้นเหมือนกันครับ จะได้แรง+ประหยัด เหมือนน้าๆครับ จับตาดูคันนี้นะครับ อิอิ
    น้าTOD คิดว่าน่าจะ พุธที่ 6 เมย. 54 น่ะครับ อิอิ ผมไปอัพ 5 เมษ ครับ มารายงานด้วยน่ะครับ ลืมไปรถน้าสวยมากๆครับ ดำดีดูดีครับ ยางอยากใส่บ้างครับ อิอิ

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    น้าTOD คิดว่าน่าจะ พุธที่ 6 เมย. 54 น่ะครับ อิอิ ผมไปอัพ 5 เมษ ครับ มารายงานด้วยน่ะครับ ลืมไปรถน้าสวยมากๆครับ ดำดีดูดีครับ ยางอยากใส่บ้างครับ อิอิ
    อิอิ โทดทีครับน้า ตื่นเต้นคร้าบ หน้าแตกเยย...ย

หน้า 35 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้