หน้า 36 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 701 ถึง 720 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน Re: Triton Plus + LPG

สวัสดีน้าเมท น้า TOD ดำอย่า่งเดียวไม่พอมันตอ้งโหดดว้ย คันนี้กำลังจะโดนเทพไทรทั่น"ต้น"เข้าสิงในวันพุธบ่า่ยๆแล้วท่านจะรู้ว่า เร็ว แรง ออกตัวดึงหลังติดเบาะมันเป็นอย่างไรแต่แรง ประหยัดน้ำมันนี่ซิ มันเจํงจริง ความแรงมา แทนที่จะสิ้นเปลืองแต่ประหยัด แต่งแรงกินน้ำมันสำนักไหนก็ทำได้แต่แต่งแรงแล้วประหยัดนี่ซิทำยาก แต่ไม่พ้นฝีมือเทพไทรทั่น"ต้น"และอ.ต้นยังไม่หยุดยังคิดต่อยอดความประหยัดต่อไปอีก นี่แหละเทพไทรทั่นตัวจริง ขนาดtriton 3.2 ยังทำได้ระดับ20km/lระดับความเร็ว110km/H สุดยอดเป็นรถของน้าKAMOผู้ดูแลห้องพวกเรานี่แหละ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 31-03-2011 เมื่อ 17:16

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

แต่งเครื่องให้แรง@ กลอ่งดันราง+กล่องคันเล่ง+กล่องยกหัวฉีด รวมๆแล้ว 20000 UPแตะ30000 บาท น้ำมัน1ถังวิ่งได้ไม่เกิน800กิโล @ desel+lpg+saveplus+ท่อสูตรน้าปรีชา 20000upไม่เกิน30000บาทน้ำมัน1ถังวิ่งได้เกิน1000กิโล ชอบอย่างไหนเลือกอย่างนั้น แต่ส่วนตัวผมเลือก TON_GAS ขับมันไม่แพ้กล่องแต่ง แต่ประหยัดต่างจากกล่องแต่งครับ "ไม่ลองไม่รู้ลองแล้วจะติด"(ใจ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 31-03-2011 เมื่อ 17:34

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

น้าชัยยศครับ ถ้ามีโอกาสวันพุธที่ 6 คงได้เจอกันนะครับ อยากเห็นตัวแรงส์ครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิก วันนี้เสร็จงานเร็วมีโอกาสเข้ามาทักทายกันครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาเลยครับ ขนาดทำวงจรเพื่อลดการจ่ายของปั้มคอมมอนเรียวติดตั้งไว้แล้วยังไม่มีเวลาวิ่งทดสอบเลยครับ เข้ามาอ่านๆหลายๆโพสจึงได้รู้ว่าตอนนี้เป็นเทพไทรตั้นไปแล้วเหรอ ขอบคุณน้าชัยยศมากเลยครับ เชียร์ผมซะจนผมต้องหาเหล็กมาถ่วงขาไว้ครับ เดี๋ยวมันลอยไปแล้วกลับบ้านไม่ได้จะยุ่ง ในใจลึกๆก็ปลื้มอยู่เหมือนกันกับผลงานที่ทำไปแล้วเพื่อนสมาชิกพึงพอใจดี ก็ขอขอบคุณในความปรารถนาดีของทุกๆท่านที่เข้ามาแชร์ประสบการณ์กันครับ
    และวันนี้ได้ออกไปหาถังมา จอดหน้าบ้านก็มองดูไมล์ดู 900 กว่าโลไปแล้วสำหรับน้ำมันเต็มถังที่ผ่านมา ดูที่เข็มน้ำมันครับยังไปได้อีกไกล ที่ Rv แสดงระยะทางที่ยังสามารถวิ่งได้อีก 330 กม.ผมว่านับวันยิ่งได้ระยะทางมากขึ้นเรื่อยๆครับ (ข้อมูลนี้ใช้งานทั่วๆไป จราจรคับคั่ง มีโอกาสขึ้นทางด่วนก็ 140 กม./ชม.เหมือนกันครับ) เอารูปมายืนยันเช่นเคย

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีครับ เทพไทรทั่น"ต้น" สำนักอื่นๆเขาคุยกันแรงขั้นเทพ แต่ผมพอใจของอ.ต้นมากกว่าได้ขับมัน แรง เร็ว ออกตัวดึงแรง แต่ประหยัดใครบ้างจะไม่ชอบ สว่นตัวผมประทับใจตั่งแต่ได้ลองขับที่สนามทดสอบสว่นตัวแล้ว ผมก็คงเหมือนทุกคนนั่นแหละ "โอ้ทำไมถึงแรงขนาดนี้วะตั้งแต่ขับมาไม่เคยเจอ"คิดว่าทุกคนคงคิดแบบเดียวกันผมจึงขนานนามให้ว่าเทพไทรทั่น"ต้น"
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 01-04-2011 เมื่อ 13:46

User ID
    16046
    Status
    โพส
    34

หวัดดีครับ อ.ต้น และสมาชิกทุกท่าน ผมแนะนำตัวครับ ผมเป็น 1 ในสมาชิก desel+lpg by ton_gas +ท่อพี่ปรีชา ครับ อยากบอกท่านสมาชิกที่กำลังจะตัดสินใจติดเชื้อเพลิงร่วมว่า อย่ารอช้าเลยครับ ของเขาดีจริง มันยอดเยี่ยมมากเลยครับ แรงแบบสั่งได้ดั่งใจเลย แถมยังประหยัดเงินในกระเป๋าเราอีก รายละเอียดเจ้าเหมียวผม ก็ 4x4 4d 2.5 ปี 2005 สีดำ ก่อนติดแก๊ส 12-13 km/l หลังติดแก๊ส 20-21 km/l ครับ น้ำมัน 1 ขีดวิ่งได้ 340 km ครับ พอใจแล้วครับ ว่าจะแวะเข้าไปหา อ.ต้น ก็ยังไม่มีเวลาเลยครับ อ.ต้นรักษาสุขภาพด้วยครับ ความประหยัดที่ได้ขึ้นอยู่กับทักษะในการขับขี่ของแต่ละบุคคลเท่านั้น ครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีน้าเมท น้า TOD ดำอย่า่งเดียวไม่พอมันตอ้งโหดดว้ย คันนี้กำลังจะโดนเทพไทรทั่น"ต้น"เข้าสิงในวันพุธบ่า่ยๆแล้วท่านจะรู้ว่า เร็ว แรง ออกตัวดึงหลังติดเบาะมันเป็นอย่างไรแต่แรง ประหยัดน้ำมันนี่ซิ มันเจํงจริง ความแรงมา แทนที่จะสิ้นเปลืองแต่ประหยัด แต่งแรงกินน้ำมันสำนักไหนก็ทำได้แต่แต่งแรงแล้วประหยัดนี่ซิทำยาก แต่ไม่พ้นฝีมือเทพไทรทั่น"ต้น"และอ.ต้นยังไม่หยุดยังคิดต่อยอดความประหยัดต่อไปอีก นี่แหละเทพไทรทั่นตัวจริง ขนาดtriton 3.2 ยังทำได้ระดับ20km/lระดับความเร็ว110km/H สุดยอดเป็นรถของน้าKAMOผู้ดูแลห้องพวกเรานี่แหละ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    แต่งเครื่องให้แรง@ กลอ่งดันราง+กล่องคันเล่ง+กล่องยกหัวฉีด รวมๆแล้ว 20000 UPแตะ30000 บาท น้ำมัน1ถังวิ่งได้ไม่เกิน800กิโล @ desel+lpg+saveplus+ท่อสูตรน้าปรีชา 20000upไม่เกิน30000บาทน้ำมัน1ถังวิ่งได้เกิน1000กิโล ชอบอย่างไหนเลือกอย่างนั้น แต่ส่วนตัวผมเลือก TON_GAS ขับมันไม่แพ้กล่องแต่ง แต่ประหยัดต่างจากกล่องแต่งครับ "ไม่ลองไม่รู้ลองแล้วจะติด"(ใจ)
    จุ๊ๆ เดี๋ยวขาแรงเค้าจะค้อนเอาน่ะ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิก วันนี้เสร็จงานเร็วมีโอกาสเข้ามาทักทายกันครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาเลยครับ ขนาดทำวงจรเพื่อลดการจ่ายของปั้มคอมมอนเรียวติดตั้งไว้แล้วยังไม่มีเวลาวิ่งทดสอบเลยครับ เข้ามาอ่านๆหลายๆโพสจึงได้รู้ว่าตอนนี้เป็นเทพไทรตั้นไปแล้วเหรอ ขอบคุณน้าชัยยศมากเลยครับ เชียร์ผมซะจนผมต้องหาเหล็กมาถ่วงขาไว้ครับ เดี๋ยวมันลอยไปแล้วกลับบ้านไม่ได้จะยุ่ง ในใจลึกๆก็ปลื้มอยู่เหมือนกันกับผลงานที่ทำไปแล้วเพื่อนสมาชิกพึงพอใจดี ก็ขอขอบคุณในความปรารถนาดีของทุกๆท่านที่เข้ามาแชร์ประสบการณ์กันครับ
    และวันนี้ได้ออกไปหาถังมา จอดหน้าบ้านก็มองดูไมล์ดู 900 กว่าโลไปแล้วสำหรับน้ำมันเต็มถังที่ผ่านมา ดูที่เข็มน้ำมันครับยังไปได้อีกไกล ที่ Rv แสดงระยะทางที่ยังสามารถวิ่งได้อีก 330 กม.ผมว่านับวันยิ่งได้ระยะทางมากขึ้นเรื่อยๆครับ (ข้อมูลนี้ใช้งานทั่วๆไป จราจรคับคั่ง มีโอกาสขึ้นทางด่วนก็ 140 กม./ชม.เหมือนกันครับ) เอารูปมายืนยันเช่นเคย
    มันสุดยอดมากๆครับ แล้วเจอกันครับอ.ต้น

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOD Triton ดูโพส
    น้าชัยยศครับ ถ้ามีโอกาสวันพุธที่ 6 คงได้เจอกันนะครับ อยากเห็นตัวแรงส์ครับ
    สวัสดีดรับคันนี้ครับโดนเทพไทรทั่น"ต้น"เข้าสิงแล้ว โหด เร็ว แรง พอใช้ได้ครับถ้าตัวจริงต้องยกให้ท่าน"ราชนาวีไทย"ครับของเขาแรงจริงในรุ่นPLUS+LPGครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

สวัสดีดรับคันนี้ครับโดนเทพไทรทั่น"ต้น"เข้าสิงแล้ว โหด เร็ว แรง พอใช้ได้ครับถ้าตัวจริงต้องยกให้ท่าน"ราชนาวีไทย"ครับของเขาแรงจริงในรุ่นPLUS+LPGครับ
    เขาสิง แล้วไปอ่างทองต่อหรือเปล่าครับ อิอิ ดำดุตามสไตท์ครับ ที่โชว์นี่โชว์รถ หรือว่าเลขงวดนี้ครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    เขาสิง แล้วไปอ่างทองต่อหรือเปล่าครับ อิอิ ดำดุตามสไตท์ครับ ที่โชว์นี่โชว์รถ หรือว่าเลขงวดนี้ครับ
    ซื้อไม่ทันแล้วน้า หวยใกล้จะออกแล้วถ้าออก299ผมก็ไม่ถูกไม่ได้ซื้อ

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

มาตรฐาน Re: Triron Plus + LPG

สวัสดีน้าดอกไม้ ฝนตกถนนลื่น ระวัง desel+lpgจากเทพไทรทั่นต้น มัน"แรง"สุดๆเลยนะระวังท้ายปัดน้าดูในห้อง 3.2+lpgหรือยัง plus178hp+LPGทำอย่างไรดีละ่น้าที่สนามทดสอบของอ.ต้นไม่พอซะแล้ว ทางหมดแ่ต่ความเร็วยังไม่หมดคันเล่งยังกดต่อไปได้ อยา่งนี้ภาษาวัยรุ่นว่า่ "วัยรุ่นเซ็งเลย"ภูเก็ตฝนตกอากาศเปลี่ยนแปลงรักษาสุขภาพดว้ยครับ
    สวัสดีครับน้าชัยยศ ตามนั้นครับ ตอนนี้ต้องค่อยๆกด กลัวมากเลยครับ ขับอยู่เกียร์ 2 หงุดหงิดใครไม่ได้เลย กระทืบคันเร่งเมื่อไหร่ เป็นล้อฟรี กลัวช่วงฝนตกช่วงนี้เหมือนกันครับ ขอบคุณครับสำหรับความห่วงใย ผมขอส่งต่อให้เพื่อน สมาชิกทุกท่านต่อเลยละกัน รักษาสุขภาพด้วยครับ
    ออ ส่วนตัว วีจี ถ้าติดแก๊สผมไม่สู้ครับ แต่ตัววีจีธรรมดา ออกตัวจี๊ดดีครับ แต่ปลายมาหมดช่วง ขึ้น 120 ครับ ผมแซงทิ้ง วีจีตอน เข็มไมล์ขึ้นที่ 120 ครับ จากนั้นผมกวาดไปถึง 170 ก็ทิ้ง วีจีขาดครับ

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOD Triton ดูโพส
    หวัดดีครับ หลังจากที่ได้ประสานกับ อ.ต้น แล้วสรุปว่า วันพุธที่ 6 มี.ค.54 ได้คิวติดแก๊สแล้วครับ ตื่นเต้นเหมือนกันครับ จะได้แรง+ประหยัด เหมือนน้าๆครับ จับตาดูคันนี้นะครับ อิอิ
    หุหุหุ อย่าลืมโทรทักทาย หรือรายงานผล แจ้งข่าวคราวกันบ้างนะครับ รอฟังผลอยู่

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

ถึงเพื่อน สมช. เทพไทรทัน ครับ เมื่อวานมีโอกาสได้ให้เจ้าของรถ ฟอร์ท่านนึงที่ภูเก็ตเขาตามข่าวผม และอยากจะลองนั่งทดสอบรถผมดูว่า เทพนะเทพจริงมั๊ย ผมขอแจ้งการทดสอบให้ทราบครับว่า ตอนออกตัว เกียร์ 1 2 ผมยังไม่กดครับ ไปแบบนิ่งๆ เมื่อเข้าเกียร์ 3 ผมแจ้งเจ้าของรถที่นั่งข้างๆผมว่า ผมจะลองรถแล้วนะ เค้าถามผมว่า ลองที่เกียร์ 3 นี่นะ ผมบอกครับ จากนั้นผมกดคันเร่ง ช่วงเพียงแปบเดียว เจ้าของรถฟอร์เค้าบอกว่า พอแล้วๆ ผมลดคันเร่งลง แล้วถามเค้าว่า ทำไม เค้าบอกว่า เกียร์ 3 ทำรถพุ่ง หลังติดเบาะ แค่นี้พอแล้ว รู้แล้ว เค้าแจ้งว่าถ้ามีโอกาสขึ้นไป กรุงเทพ เค้าจะเอาเจ้าฟอร์ไปเป็นเทพฟอร์บ้าง จบข่าว

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aticom ดูโพส
    ถึงเพื่อน สมช. เทพไทรทัน ครับ เมื่อวานมีโอกาสได้ให้เจ้าของรถ ฟอร์ท่านนึงที่ภูเก็ตเขาตามข่าวผม และอยากจะลองนั่งทดสอบรถผมดูว่า เทพนะเทพจริงมั๊ย ผมขอแจ้งการทดสอบให้ทราบครับว่า ตอนออกตัว เกียร์ 1 2 ผมยังไม่กดครับ ไปแบบนิ่งๆ เมื่อเข้าเกียร์ 3 ผมแจ้งเจ้าของรถที่นั่งข้างๆผมว่า ผมจะลองรถแล้วนะ เค้าถามผมว่า ลองที่เกียร์ 3 นี่นะ ผมบอกครับ จากนั้นผมกดคันเร่ง ช่วงเพียงแปบเดียว เจ้าของรถฟอร์เค้าบอกว่า พอแล้วๆ ผมลดคันเร่งลง แล้วถามเค้าว่า ทำไม เค้าบอกว่า เกียร์ 3 ทำรถพุ่ง หลังติดเบาะ แค่นี้พอแล้ว รู้แล้ว เค้าแจ้งว่าถ้ามีโอกาสขึ้นไป กรุงเทพ เค้าจะเอาเจ้าฟอร์ไปเป็นเทพฟอร์บ้าง จบข่าว
    สวัสดีน้าดอกไม้ จัดไปครับเห็นไหมไม่เว้นแม้แต่ฟอร์ดอีกไม่นาน ก็โดนเทพไทรทั่น"ต้น"เข้าสิง และแล้วฉายาที่ผมขนานนามให้น้าคิดว่าเหมาะสมไหมละ่ ถ้าเทพไทรทั่น"ต้น"ได้ทำรถคันไหนออกไปคำว่าแรงมาแน่นอน สว่นประหยัดต่างกันไปแล้วแต่การขับแต่อย่างไรเสียก็ประหยัดกว่าเดิม โดยที่ขับมันส์น้าเห็นดว้ยไหมถ้าเห็นดว้ยชว่ยยกมือหน่อยจ้า จบข่าว

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aticom ดูโพส
    หุหุหุ อย่าลืมโทรทักทาย หรือรายงานผล แจ้งข่าวคราวกันบ้างนะครับ รอฟังผลอยู่
    แน่นอนครับน้าดอกไม้ ผมต้องรายงานน้าคนแรกเลยครับ เพราะน้าชี้นำผมคนแรกครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

แรงจริงๆครับ เดี๋ยวตามไปติดๆครับ

สวัสดีน้าดอกไม้ จัดไปครับเห็นไหมไม่เว้นแม้แต่ฟอร์ดอีกไม่นาน ก็โดนเทพไทรทั่น"ต้น"เข้าสิง และแล้วฉายาที่ผมขนานนามให้น้าคิดว่าเหมาะสมไหมละ่ ถ้าเทพไทรทั่น"ต้น"ได้ทำรถคันไหนออกไปคำว่าแรงมาแน่นอน สว่นประหยัดต่างกันไปแล้วแต่การขับแต่อย่างไรเสียก็ประหยัดกว่าเดิม โดยที่ขับมันส์น้าเห็นดว้ยไหมถ้าเห็นดว้ยชว่ยยกมือหน่อยจ้า จบข่าว
    ตามมาอีกเสียงครับ สงสัยต้องติดท่อน้าปรีชา ซะแล้วไหนก็น่ะครับน้าchaiyos เดี๋ยวตามไม่ทัน....

แน่นอนครับน้าดอกไม้ ผมต้องรายงานน้าคนแรกเลยครับ เพราะน้าชี้นำผมคนแรกครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    รอผลทดสอบอยู่ครับ เผื่อได้ไปติดเพิ่ม

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

พรุ่งนี้แล้วครับ ไปอัพซะที ว่าแต่น้าchaiyos ไปกำแพงเพชร กลับมาหรือยังครับ รอผลทดสอบท่อ อยู่น่ะครับ ว่าจะประหยัดได้ขนาดไหนครับ...

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

ไปอัพมาแล้ว วันเสาร์ เอาซะอ.ไม่ได้กินข้าวเลย ความแรงคงที่แต่ความประยัดยังไม่รู้ รอไปก่อน ปลายได้ 168 คันเร่งเบอร์ 1 ยังไม่ได้ปรับแต่งใดๆ แล้วจะแจ้งให้ทราบ

หน้า 36 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้