หน้า 50 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 981 ถึง 1,000 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    สงสัยต้องไปเติม ปิโตรนาส บ้างแล้วครับ น้าต้อม ต้องดูถังต่อไปด้วยอีกทีว่าจะได้แบบนี้อีกหรือเปล่าครับ ส่วนท่อน้าปรีชา แบบปรับได้หรือเปล่าครับ ถ้าใช่น้าต้อมปรับเป็นแบบไหนครับ อิอิ ดีใจด้วยครับเป็นไปในทิศทางที่ดีครับ
    ท่อน้าปรีชาที่ผมไปรับมาจากน้าชัยยศ เป็นท่อสูตรตั้งแต่พักกลางถึงปลายท่อครับ
    ส่วนท่อใส้เกลียว ผมติดมาตั้งแต่ตอนไปติดแก๊ส 5 เดือนได้แล้วมั้ง ตอนนั้นยังไม่มีแบบปรับได้

น้ำมันถังนี้แปลกๆ เหมือนกับจะกินกว่าถังที่แล้ว เอาไว้ให้ได้เติมน้ำมันจะคำนวนมาแจ้งใหม่ครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    ท่อน้าปรีชาที่ผมไปรับมาจากน้าชัยยศ เป็นท่อสูตรตั้งแต่พักกลางถึงปลายท่อครับ
    ส่วนท่อใส้เกลียว ผมติดมาตั้งแต่ตอนไปติดแก๊ส 5 เดือนได้แล้วมั้ง ตอนนั้นยังไม่มีแบบปรับได้

น้ำมันถังนี้แปลกๆ เหมือนกับจะกินกว่าถังที่แล้ว เอาไว้ให้ได้เติมน้ำมันจะคำนวนมาแจ้งใหม่ครับ
    รอผลเลยครับ น้าต้อม

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    รอผลเลยครับ น้าต้อม
    กินกว่าจริงๆด้วย รอบนี้ได้แค่ 16.03 โล/ลิตรเอง
    ลองต่อไปเรื่อยๆครับน้า

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sunjogu ดูโพส
    ผมจองไว้ก่อนเลยได้มั้ยครับ พี่โอ๊ต ที่โทรไปคุยครับ เรื่องชุดแก๊ส เบอร์ที่โทรไป 088-579-2658

ของยังอยู่นะครับพร้อมเมื่อไหร่โทรมาแล้วกัน

User ID
    6596
    Status
    โพส
    51

ช่วยขอความกระจ่างหน่อยครับถ้าติดแล้วนำมัน+แก็ส ตกโลละกี่บาทครับ

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jubjeep_k ดูโพส
    ช่วยขอความกระจ่างหน่อยครับถ้าติดแล้วนำมัน+แก็ส ตกโลละกี่บาทครับ
    2 กว่า ครับ คุ้มสุดๆ รถแรงขึ้นเยอะ แถมประหยัดสุดๆ

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jubjeep_k ดูโพส
    ดูจากกระทู้เก่าก็ได้ครับ มีมารายงานผลเยอะครับ ขอบอกอย่างถ้าขับทางไกลจะประหยัดมากครับ

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

ทำไมกระทู้ lpg เราเงียบเหงาจังเลย

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sek_0080 ดูโพส
    ทำไมกระทู้ lpg เราเงียบเหงาจังเลย
    ผมก็ว่าเงียบ อาจเป็นไปได้ว่า ราคาน้ำมันที่ลดลง 3 บ./ลิตร
    ทำให้สีสันของความประหยัดจาก lpg ลดลง

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

หวัดดีน้าตอ้มและเพื่อนสมาชิกกระทู้เงียบน้าก็ไปฟังท่อเมกาของน้าปรีชาดูซิผมว่าดังดีนะ รอให้ทางรัฐบาลเลิกช่วยเรื่่องภาษีและกองทุนปลายปีหน้าหนาวพอดีน้ำมันพุ่งเมื่อไรก็หาตัวช่วยความประหยัดอีกรอบตอนนี้ผมก็ยังใช้ ดีเซล+แอลพีจีอ.ต้น+ไอแก๊สโซฮอล์+เซพพลัสอากาศ+คอยล์ต้มน้ำมัน+ท่อน้าปรีชา พอใจในความประหยัดครับ

Knot16
    ผู้เยี่ยมชม

ถึงราคาน้ำมันจะลง แต่บ้านอาจารย์ต้นก็ไม่เงียบเหงา เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา อ.ต้นจัดไป2คันเลยครับ หนึ่งในนั้นคือรถผมเอง
    strada เก่าๆ เครื่อง 2800 ธรรมดา ตอนนี้กินน้ำมัน17โล/ลิตร+LPG 35 โล/ลิตร ครับ...ประหยัดมากกก ผลงานเยี่ยมแบบนี้ต้องบอกต่อครับ...

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีKnot16 ท่านเป็นบุคคลที่รู้จักค่าของเงินมีที่ไหนที่ได้ความแรงโดยที่ประหยัดน้ำมันพวกกล่องยกหัวฉีด+ดันรางราคารวมแล้วแพงกว่าติดLPGเสียอีกแต่ """แดก"""โคตรๆๆๆและทิ้งควันดำไว้ให่ลูกหลานดมเต็มถนนกดคันเล่งทีไรเงินยุบหวบๆแต่ของ อ.ต้น กลับแรงแต่ประหยัดเงินเหลือเก็บไว้นานเท่าไรก็ไม่เน่าไม่เสียไม่เสีอมยังมีคุณค่าอยู่ยื่งประหยัดได้มากยิ่งดีเงินทองหายากแต่ประหยัดแล้วอยากแรงแบบพวกเขาก็ต้องไปที่สำนัก "เทพไทรทั่นต้นคลอง3"ต้องการเพิ่มอีกก็ไปที่สำนักท่อสูตรแรง"เทพไทรทั่นปรีชาคลอง4"ครับจะได้ทั้งความแรงและความประหยัดครับ

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

เมื่อเช้าดูข่าวสรยุทธ บอกต้นปีหน้าจะปรับลอยตัว lpg โอ้ยเซงโครตขึ้นตั้งเท่าตัว น้าๆมีความคิดเห็นยังไงเหรอครับถ้าขึ้นจึง(ตายสถานเดียว อิอิ)

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sek_0080 ดูโพส
    เมื่อเช้าดูข่าวสรยุทธ บอกต้นปีหน้าจะปรับลอยตัว lpg โอ้ยเซงโครตขึ้นตั้งเท่าตัว น้าๆมีความคิดเห็นยังไงเหรอครับถ้าขึ้นจึง(ตายสถานเดียว อิอิ)
    ไม่เป็นไรครับเหตุการณ์แบบนี้ผมได้คิดไว้ล่วงหน้าแล้ว ยิ่งบีบให้เราเสียค่าเชื้อเพลิงแพงมากเท่าไรก็จะยิ่งทำให้เราคิดค้นเพื่อหาทางออกมากขึ้นเท่านั้นครับ ประชาชนทั่วไปต้องจำใจและจำเป็นต้องใช้เชื้อเพลิงที่มีราคาแพงเกินความเป็นจริงทั้งๆที่ผลิตได้เองในประเทศทั้งหมดและยังส่งออกไปขายยังต่างประเทศได้ด้วย ตามจริงแล้วมันจะต้องเป็นราคาที่ถูกกว่าต่างประเทศ(มีกำไรเล็กน้อย)สำหรับคนที่ใช้งานในประเทศ และส่งออกขายเพื่อทำกำไรในต่างประเทศเท่านั้นครับ แค่นี้มันก็รวยไม่ลืมหูลืมตากันแล้ว แต่ทุกวันนี้แม่งหากินกับคนไทยด้วยกันเองซะมากกว่า จึงหาเหตุผลสารพัดเพื่อให้เห็นถึงความจำเป็นที่จะปรับขึ้นราคา แต่สุดท้ายก็คือผลกำไรอย่างเดียวเท่านั้นเอง

Knot16
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีครับ น้าชัยยศ..ที่น้าเขียนไว้ ถูกข้อเลยครับ..

Knot16
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีครับ น้าเสก..ผมว่ารัฐบาลคงไม่กล้าขึ้นราคาlpg หรอก ทำท่าจะขึ้นมาตั้งนานแล้ว..แต่ก็ยังราคาเดิม
    ถ้าขึ้นจริงๆ ผลกระทบกับเราก็คงไม่เท่าไหร่ เพราะเราใช้กันน้อยนะครับ..

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    ไม่เป็นไรครับเหตุการณ์แบบนี้ผมได้คิดไว้ล่วงหน้าแล้ว ยิ่งบีบให้เราเสียค่าเชื้อเพลิงแพงมากเท่าไรก็จะยิ่งทำให้เราคิดค้นเพื่อหาทางออกมากขึ้นเท่านั้นครับ ประชาชนทั่วไปต้องจำใจและจำเป็นต้องใช้เชื้อเพลิงที่มีราคาแพงเกินความเป็นจริงทั้งๆที่ผลิตได้เองในประเทศทั้งหมดและยังส่งออกไปขายยังต่างประเทศได้ด้วย ตามจริงแล้วมันจะต้องเป็นราคาที่ถูกกว่าต่างประเทศ(มีกำไรเล็กน้อย)สำหรับคนที่ใช้งานในประเทศ และส่งออกขายเพื่อทำกำไรในต่างประเทศเท่านั้นครับ แค่นี้มันก็รวยไม่ลืมหูลืมตากันแล้ว แต่ทุกวันนี้แม่งหากินกับคนไทยด้วยกันเองซะมากกว่า จึงหาเหตุผลสารพัดเพื่อให้เห็นถึงความจำเป็นที่จะปรับขึ้นราคา แต่สุดท้ายก็คือผลกำไรอย่างเดียวเท่านั้นเอง
    โอ้โหอ.ต้นตอบได้สะใจมากๆLPGของเราต้องเอาไปลอยกลางทะเลก่อนมันถึงจะใช้ได้ใช่ใหมท่านเทพไทรทั่นต้น ใครจะไปเชื่อว่า อ.อู่ทอง จ.บรรหารบุรี หรือสุพรรณบ้านเราจะกำลังสูบน้ำมันดิบเหมือนซาอุอยู่ตอนนี้ ถ้าไปสุพรรณขับรถมาทางอ.อู่ทอง จะเห็นทางเข้า ตลาดเก้าห้อง เป็นแหล่งท่องเที่ยว เข้าไปไม่เกิน1kmจะเห็นเครื่องกำลังสูบน้ำมันดิบอยู่แต่อย่าหวังว่าจะได้ใช่น้ำมันสุพรรณราคาถูกเลยเพราะตราบใดที่ทางภาครัฐยังรัก""""สิงค์โปร์"""อยู่เราเลยต้องขายน้ำมันตาม""ตูด""ของเขาใช่ใหมอ.ต้นใครเห็นดว้ยชว่ยกันโพสออกความเห็นมาอย่างน้อยก็ได้ระบายอารมณ์ก็ยังดี

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    หวัดดีครับอ.ต้น เห็นพูดแบบนี้มา สองสามปีแล้ว เลยทำให้สบายใจไม่กังวลครับ เพราะมี อ.ต้นคิดนวัฒตกรรม ใหม่ๆมาชดเชยเพื่อเราอยู่แล้วน่ะครับ อิอิ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    โอ้โหอ.ต้นตอบได้สะใจมากๆLPGของเราต้องเอาไปลอยกลางทะเลก่อนมันถึงจะใช้ได้ใช่ใหมท่านเทพไทรทั่นต้น ใครจะไปเชื่อว่า อ.อู่ทอง จ.บรรหารบุรี หรือสุพรรณบ้านเราจะกำลังสูบน้ำมันดิบเหมือนซาอุอยู่ตอนนี้ ถ้าไปสุพรรณขับรถมาทางอ.อู่ทอง จะเห็นทางเข้า ตลาดเก้าห้อง เป็นแหล่งท่องเที่ยว เข้าไปไม่เกิน1kmจะเห็นเครื่องกำลังสูบน้ำมันดิบอยู่แต่อย่าหวังว่าจะได้ใช่น้ำมันสุพรรณราคาถูกเลยเพราะตราบใดที่ทางภาครัฐยังรัก""""สิงค์โปร์"""อยู่เราเลยต้องขายน้ำมันตาม""ตูด""ของเขาใช่ใหมอ.ต้นใครเห็นดว้ยชว่ยกันโพสออกความเห็นมาอย่างน้อยก็ได้ระบายอารมณ์ก็ยังดี
    หวัดดีครับน้าchaiyos ถ้าไม่มีผลประโยชน์ซ่อนเร้นทับซ้อน คนไทยคงได้ใช้พลังงานแบบราคาสมเหตุผล ไม่เดือดร้อนเงินในประเป๋าประชาชน ซึ่งเงินส่วนต่างนี้สามารถนำไปทำประโยชน์ได้อีกเยอะเลยน่ะครับ....

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

หวัดดีน้าเมท "พระท่านว่าให้มีสติ" ตกลงน้าเมทจะเลือก มีสติหรือมีสตางค์ดีครับ

หน้า 50 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้