หน้า 52 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1,021 ถึง 1,040 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7417
    Status
    โพส
    111

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus + LPG

สวัสดีครับ อ.ต้น สบายดีนะครับกลับจากลี้ภัยแล้วหรือยัง ฝากความคิดถึง ถึงเจ้าตัวเล็ก 2 คนด้วย มีโอกาสจะแวะเยี่ยมเยียนนะครับผม

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ มิตซูจุฬาภรณ์ ดูโพส
    สวัสดีครับ อ.ต้น สบายดีนะครับกลับจากลี้ภัยแล้วหรือยัง ฝากความคิดถึง ถึงเจ้าตัวเล็ก 2 คนด้วย มีโอกาสจะแวะเยี่ยมเยียนนะครับผม
    ขอบคุณครับขอให้ปลอดภัยด้วยนะครับ ทางผมเมื่อมีภัยก็หนีไป พอปกติดีก็กลับมาใหม่ แต่พื้นที่ภาคใต้มันอันตรายกว่าเยอะครับ ผมขอให้ปลอดภัยทุกๆท่านนะครับ ส่วนตัวเล็ก 2 คนตอนนี้ทวีความซนมากกว่าเก่า เลยต้องส่งเข้าเรียนแบ่งไปให้คุณครูช่วยดูแลบ้าง ไม่งั้นแล้วยาแก้ปวดหัวกับยาแก้เคลียดต้องซื้อติดบ้านกันเป็นแผงๆเลยครับ

User ID
    16046
    Status
    โพส
    34

หวัดดีปีใหม่ครับ อ.ต้น สิ่งประดิษฐ์ที่ผมเฝ้าแต่รอๆๆๆอยู่ ถึงขั้นตอนไหนแล้วครับ ว่างๆเดี๋ยวผมแวะเข้าไปหาครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

ขยับข้อมูลใช้งานล่าสุดกันอีกนิดครับ เมื่อวานก่อนเติมน้ำมันและแก๊สเต็มถัง และวิ่งทดสอบและปรับจูนไปประมาณ 85 กม. นำผลที่ได้มาพิจารณาแล้วปรับจูนโปรแกรมเพิ่มเติมจนพอใจ วันนี้ก็ได้วิ่งใช้งานจริงครับ เส้นทางไปเซียร์รังสิต ไป ถ.ติวานนท์ เข้าหลักสี่ ไปซาฟารี ขับวนหาเป้าหมายอยู่หลายรอบกว่าจะเจอเล่นเอาคิดว่าเสียสถิติอีกแล้ว แต่ก็เกินคาด ดูไมล์รถที่ 190 กม.เข็มน้ำมันยังไม่ขยับเท่าไร ที่ rv ยังให้อีก 1100 กม. เมื่อกลับถึงบ้าน ไมล์ 224.8 กม. Rv ยังเหลืออีก 1040 กม. ตอนเย็นไปตลาดไท รถติดแถมต้องติดเครื่องไว้รอพบญาติอีก กลัวจะไม่ได้ผลที่ใช้จริงเท่าที่ควร ขากลับเลยรีบเติมซะเต็ม

เฉลี่ยน้ำมันดีเซล 19.08 กม./ลิตร แก๊สเฉลี่ย 30.69 กม./ลิตร ซึ่งเป็นผลการใช้อย่างเต็มระบบเท่าที่คิดค้นได้ในเวลานี้ อาจจะช้าหน่อยครับแต่ต้องชัวร์จริงๆถึงปล่อยออกไปได้ อาจจะประมาณเดือนหน้าปลายเดือนถ้าไม่ผิดพลาดอะไรครับ
    Attached Images Attached Images        

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    ขยับข้อมูลใช้งานล่าสุดกันอีกนิดครับ เมื่อวานก่อนเติมน้ำมันและแก๊สเต็มถัง และวิ่งทดสอบและปรับจูนไปประมาณ 85 กม. นำผลที่ได้มาพิจารณาแล้วปรับจูนโปรแกรมเพิ่มเติมจนพอใจ วันนี้ก็ได้วิ่งใช้งานจริงครับ เส้นทางไปเซียร์รังสิต ไป ถ.ติวานนท์ เข้าหลักสี่ ไปซาฟารี ขับวนหาเป้าหมายอยู่หลายรอบกว่าจะเจอเล่นเอาคิดว่าเสียสถิติอีกแล้ว แต่ก็เกินคาด ดูไมล์รถที่ 190 กม.เข็มน้ำมันยังไม่ขยับเท่าไร ที่ rv ยังให้อีก 1100 กม. เมื่อกลับถึงบ้าน ไมล์ 224.8 กม. Rv ยังเหลืออีก 1040 กม. ตอนเย็นไปตลาดไท รถติดแถมต้องติดเครื่องไว้รอพบญาติอีก กลัวจะไม่ได้ผลที่ใช้จริงเท่าที่ควร ขากลับเลยรีบเติมซะเต็ม

เฉลี่ยน้ำมันดีเซล 19.08 กม./ลิตร แก๊สเฉลี่ย 30.69 กม./ลิตร ซึ่งเป็นผลการใช้อย่างเต็มระบบเท่าที่คิดค้นได้ในเวลานี้ อาจจะช้าหน่อยครับแต่ต้องชัวร์จริงๆถึงปล่อยออกไปได้ อาจจะประมาณเดือนหน้าปลายเดือนถ้าไม่ผิดพลาดอะไรครับ
    รอครับอาจารย์ต้น อยากประหยัดกว่านี้

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส

สวัสดีครับอ.ต้น ที่รายงานมานี้ประกอบได้ด้วยอุปกรณ์ ใดบ้างที่เพิ่มเติมครับ เห็นผลงานแล้ว.... อิอิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    สวัสดีครับอ.ต้น ที่รายงานมานี้ประกอบได้ด้วยอุปกรณ์ ใดบ้างที่เพิ่มเติมครับ เห็นผลงานแล้ว.... อิอิ
    หวัดดีน้าเมทนั่นแน่กะรวบยอดพุงปลาเลย รอจนวินาทีสุดท้ายเก่งจริงๆผมรอไม่ไหวเลยมีอะไรใส่ได้ไม่แพงมากก็หามาใส่แต่ยังสู้ขั้นเทพอย่าง"เทพไทรทั่นต้น"ไม่ได้ดูซิดีเซลฟาดไปซะเกือบ 20กิโลลิตรแน่แก๊สเหลือๆ30กว่าๆโอ้แม่เจ้าช้าไม่ได้แล้วน้าเมทรีบจองเลยช้าเดีํยวเสร็จตาต้อมหอ้งอื่อเขาแข่งกันแรงแต่ห้องนี้ แข่งกันประหยัดแถมได้ความแรงแถมมาอีกต่างหากสนไหมถ้าสนจองเลยน้ำมันกำลังขึ้นราคา

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

แล้วต้องเพิ่มอะไรอีก หรือปรับเปลี่ยนอะไรบ้างครับ อ.ต้น แล้วราคาเท่าไหร่ครับ จะได้เก็บเงินไว้รอตอนนี้รถผมกินอยู่เท่าๆกันครับงงเลย ประมาณ 17-19 โล/ลิตร ครับทั้งแก๊สและน้ำมัน ผมหมุนหม้อต้มที่หน้ารถหลายครั้งแล้ว ยังได้เท่าๆเดิมครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sek_0080 ดูโพส
    แล้วต้องเพิ่มอะไรอีก หรือปรับเปลี่ยนอะไรบ้างครับ อ.ต้น แล้วราคาเท่าไหร่ครับ จะได้เก็บเงินไว้รอตอนนี้รถผมกินอยู่เท่าๆกันครับงงเลย ประมาณ 17-19 โล/ลิตร ครับทั้งแก๊สและน้ำมัน ผมหมุนหม้อต้มที่หน้ารถหลายครั้งแล้ว ยังได้เท่าๆเดิมครับ
    อย่าไปเทียบ อ.ต้นเลยครับ ของแกอุปกรณ์เสริมเยอะ ของน้าได้ 17- 19 ก็ดีแล้ว ของผมน้ำมันได้ 15-16 เอง แก๊สก็ 20-22

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    หวัดดีน้าเมทนั่นแน่กะรวบยอดพุงปลาเลย รอจนวินาทีสุดท้ายเก่งจริงๆผมรอไม่ไหวเลยมีอะไรใส่ได้ไม่แพงมากก็หามาใส่แต่ยังสู้ขั้นเทพอย่าง"เทพไทรทั่นต้น"ไม่ได้ดูซิดีเซลฟาดไปซะเกือบ 20กิโลลิตรแน่แก๊สเหลือๆ30กว่าๆโอ้แม่เจ้าช้าไม่ได้แล้วน้าเมทรีบจองเลยช้าเดีํยวเสร็จตาต้อมหอ้งอื่อเขาแข่งกันแรงแต่ห้องนี้ แข่งกันประหยัดแถมได้ความแรงแถมมาอีกต่างหากสนไหมถ้าสนจองเลยน้ำมันกำลังขึ้นราคา
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sek_0080 ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    อย่าไปเทียบ อ.ต้นเลยครับ ของแกอุปกรณ์เสริมเยอะ ของน้าได้ 17- 19 ก็ดีแล้ว ของผมน้ำมันได้ 15-16 เอง แก๊สก็ 20-22
    สวัสดีครับน้าchaiyos น้าเสก น้าต้อม สรุปรออ.ต้น มาเฉลย ดีกว่าครับ อิอิ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

รอเฉลยด้วยคนครับ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

ของผมล่าสุดทนหล่อไม่ไหว ไปใส่ยาง mt แถมขยับขนาดอีก 265/75/16 แก๊ส 22-23น้ำมัน 13-14 เอง จากเดิม ได้ 15-16 อะคับ

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

อ.ต้นไม่ค่อยว่างเลยเหรอครับ ไม่ค่อยมาอัพเดทข้อมูลเลยสงสัยคิวเยอะแน่

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

กลับจากเดินทางไปยะโสแล้วครับเอาผลความประหยัดมาให้ทราบกัน เติมทุกอย่างเต็มที่แถวๆเส้นคลองหสวงนี่เหละ ตั้งใจไว้ว่าจะกลับมาเติมตอนขากลับทีเดียวดูซิจะทำได้ไหม

ใช้เวลาเดินทางถึงที่หมาย 7 ชม.7นาที รวมจอดแวะตามรายทางด้วยครับ ระยะทางgps 508 กม. ไมล์รถหักก่อนเซ็ท gps ได้ระยะทาง 494 กม. และระดับน้ำมันและแก๊สที่ใช้ไปดูจากภาพได้เลยครับ
    Attached Images Attached Images        
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TON_GAS : 27-01-2012 เมื่อ 04:26

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

จอดรถยังไม่ทันหายเหนื่อยดี ก็ต้องรีบเอารถออกไปรับลูกน้าไป รพ.ซึ่งห่างออกไปถึง 20 กม. และกลัวว่าจะไปสายเกินไปเพราะหลังจากรู้ก็โทรติดต่อกลับไม่มีคนรับสาย ทีนี้ก็เหยียบแบบลืมความประหยัดไปเลยครับ ถึงที่หมายมีคนแถวนั้นนำส่ง รพ.ไปแล้ว ตามไปดูปลอดภัยก็โล่งไปทีครับ อยู่ทำธุระจนเสร็จและก็ใช้งานไป 100 กว่า กม.เข้าไปแล้ว คิดว่ามันจะถึงบ้านเปล่าหนอน้ำมันที่เหลือเนี่ย

เช้าออกเดินทางครับ ความเร็วก็ 100-120 เหมือนขามา คราวนี้ถึงที่หมายใช้เวลา 6 ชม.ครับ ไฟน้ำมันยังไม่โชว์ครับ แวะบางจากปั้มเดิมอัดน้ำมันเต็มถังไป 62.64 ลิตร กับระยะทางไมล์รถรวม 1115 กม. เฉลี่ย 17.8 กม./ลิตร ขยับออกไปอีก 300 เมตรเติมแก๊สปั้มใกล้ๆไปอีก 46.55 ลิตร ซึ่งก็งงๆ เพราะถังผม 48 ลิตร และเข็มก็แค่เริ่มเข้าแตะขอบสีส้มยังไม่ถึง e เลย และยังมีน้ำแก๊สค้างอยู่มากพอครับ มันจะชัวร์หรือเปล่าเนี่ย คราวหน้าเติมปั้ม scg อย่างเดิมดีก่า หารแล้วได้ 23.95 กม./ลิตร ยิ่งไปกันใหญ่เลยครับปกติที่ใช้อยู่กินระดับ 30-35 กม./ลิตรเท่านั้นครับ และอีตอนใช้ความเร็วก็ไม่น่ากินฮวบขนาดนี้ครับ รูปล่าสุดถ่ายตอนก่อนถึงสระบุรี rv โชว์ 17.8 กม./ลิตร ไมล์รถ 977 กม.เข้าไปแล้วน้ำมันยังไม่แตะขีดล่างเลยครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

ติดตามต่อไป

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    ติดตามต่อไป
    รวบรัดได้เลย MCUใหม่+hydrogen+gassohall+กล่องคันเล่งสมาทร์เกจเอาไปเลย20km/l แถมให้ฟรีๆความแรง จัดไปอย่าให้เสียชื่อ"ต้อม"

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    รวบรัดได้เลย MCUใหม่+hydrogen+gassohall+กล่องคันเล่งสมาทร์เกจเอาไปเลย20km/l แถมให้ฟรีๆความแรง จัดไปอย่าให้เสียชื่อ"ต้อม"
    สวัสดีครับน้าchaiyos เหมือนแพกเกจ มัดรวม เลยครับ อิอิ ทีเดียวจบประหยัดเห็นๆ... รอๆๆ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

หวัดดี คับ พี่ป้าน้าอา อ.ต้น มีอะไรแปลกๆบอกมั่งดิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    หวัดดี คับ พี่ป้าน้าอา อ.ต้น มีอะไรแปลกๆบอกมั่งดิ
    หวัดดีkob1 อ.ต้นมีของเล่นแปลกๆใหม่ๆมาให้เล่นอีกหลายตัวครับ MCUตัวใหม่มีทั้ง ดันราง แปรผันไฮโดรเจน ไอแก๊สโซอฮล์ กล่องคันเล่ง+สมาทร์เกจครับเลือกเอาเลยครับได้ทุกเวอร์ชั่นครับ

หน้า 52 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้