หน้า 14 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 261 ถึง 280 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน Re: Triron Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ มิตซูจุฬาภรณ์ ดูโพส
    จันทร์นี้(31 ม.ค.54) ขอเป็นสมาชิกด้วยคน นัด อ.ต้นไว้แล้ว เดินทางไกลจากนราธิวาสปลายทางบ้าน อ.ต้น คลองสาม

ยินดีต้อนรับครับ ไม่แน่ใจว่านี่เป็นการมาติดตั้งที่ไกลที่สุดหรือเปล่า ครับอ.ต้น ถ้ามาติดแล้วรบกวนหาค่าทั้งขาขึ้นก่อนติด และขาลงติดแล้ว เปรียบเทียบแล้วนำมาเป็นข้อมูลในเวปด้วยน่ะครับ.....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    ระวังติดใจน่ะน้าแจ๊ก ไปลองแล้วรายงานสดให้ฟังด้วย น่ะครับ
    -ของแบบเค้านี้ห้ามลองคับน้า met ลองแล้วติดเลย เลิกไม่ได้.
    -ไปถ้ำกระบอกก็เลิกไม่ได้

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    -ของแบบเค้านี้ห้ามลองคับน้า met ลองแล้วติดเลย เลิกไม่ได้.
    -ไปถ้ำกระบอกก็เลิกไม่ได้

ใช่ครับ น้าน้ำหวาน เหมือนอ.ต้น ตอนลองรถผมครับ จนต้องหามาลองบ้างครับ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    ใช่ครับ น้าน้ำหวาน เหมือนอ.ต้น ตอนลองรถผมครับ จนต้องหามาลองบ้างครับ

ผมว่าเดี๋ยวต้องมีอะไรเด็ดๆออกมาให้ดูแน่คับ..
    รอน้าแ็จ็คมาเล่าให้ฟังคับ..

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

เมื่อวานแผงวงจรรุ่นใหม่มาถึงแล้ว เอารูปมายืนยันครับ และวัสดุอุปกรณ์เกรด A ทั้งหมด ของอเมริกาสั่งตรงจากสิงค์โปร์ (มาเครื่องบินเชียวนะ) แต่กล่องใช้ของบ้านเรานี่แหละ หล่อเรซิ่นอย่างดี ปลั๊กและอุปกรณ์เข้าสายก็อย่างดีครับ สายไฟเป็นสายทองแดงชุบเงินนำไฟได้ดี เทสแล้วทำงานได้ตามที่ออกแบบไว้ เมื่อติดตั้งใช้งานอุปกรณ์ทั้งหมดจะอยู่ในห้องโดยสาร ปราศจากความร้อนจากห้องเครื่องยนต์ และมันทำงานได้เงียบไม่มีเสียงรบกวนครับ
    ผมถ่ายรูปมาให้ดู พื้นที่ 1 ใน 4 ของวงจรครับ และรูปที่ 2 ลงกล่องและเข้าสายเรียบร้อยแล้วครับ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton_gas ดูโพส
    เมื่อวานแผงวงจรรุ่นใหม่มาถึงแล้ว เอารูปมายืนยันครับ และวัสดุอุปกรณ์เกรด A ทั้งหมด ของอเมริกาสั่งตรงจากสิงค์โปร์ (มาเครื่องบินเชียวนะ) แต่กล่องใช้ของบ้านเรานี่แหละ หล่อเรซิ่นอย่างดี ปลั๊กและอุปกรณ์เข้าสายก็อย่างดีครับ สายไฟเป็นสายทองแดงชุบเงินนำไฟได้ดี เทสแล้วทำงานได้ตามที่ออกแบบไว้ เมื่อติดตั้งใช้งานอุปกรณ์ทั้งหมดจะอยู่ในห้องโดยสาร ปราศจากความร้อนจากห้องเครื่องยนต์ และมันทำงานได้เงียบไม่มีเสียงรบกวนครับ
    ผมถ่ายรูปมาให้ดู พื้นที่ 1 ใน 4 ของวงจรครับ และรูปที่ 2 ลงกล่องและเข้าสายเรียบร้อยแล้วครับ
    ดูดีมากๆเลย อ.ต้น

ผลทดสอบเป็นอย่างไรบ้างครับ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    เรียบร้อยสวยงามดีครับอ.ต้น จะได้เป็นข้ออ้างอิง เผื่อมีของก๊อปเหมือน กล่องดันที่เป็นข่าวกันครับ เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้วครับ ช้าแต่ชัวส์ดีกว่าครับ....

User ID
    69
    Status
    โพส
    289

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส

หลวงน้าเราสงสัยกู่ไม่กลับแล้วจิงๆ แล้วเราจะตามทันไหมนี่

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

ไปไส่มาแล้วกล่องคันเร่งไฟฟ้า ก็แรงดี แต่ยังไม่โดนเท่าไหร่ ไม่เป็นไรค่อยๆใช้ไป รอความประหยัด แล้วจะรายงาน น้ำมันถังที่แล้ว ได้ระยะทาง 850 กม. ไม่รู้ประหยัดยังแต่จะพยายาม

User ID
    454
    Status
    โพส
    102

อ.ต้นจะเริ่มติดตั้งกันวันไหนแจ้งให้รับทราบด้วยเน้อ จะได้จัดคิวได้ถูกครับ รอมานานแว้วคร๊าบบบบ

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

ถามไรหน่อยครับ แล้วมีกล่อง Mcu นี่ราคาเท่าไรครับ
    แง้มๆๆหน่อยได้ไหมครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

หลังจากทดลองกล่องไฟฟ้า+แก๊ส ยังมีดีเลย์ตอนรอบต้นนิดหน่อย ตอนนี้ปรับลดน้ำมันไปอีก15นาที รู้สึกว่ายังดึงอยู่ เดี๋ยวรอเซ็ทน้ำมันอีกครั้ง

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    ไปไส่มาแล้วกล่องคันเร่งไฟฟ้า ก็แรงดี แต่ยังไม่โดนเท่าไหร่ ไม่เป็นไรค่อยๆใช้ไป รอความประหยัด แล้วจะรายงาน น้ำมันถังที่แล้ว ได้ระยะทาง 850 กม. ไม่รู้ประหยัดยังแต่จะพยายาม
    อยากใส่มั่งแต่ค่าเสียหายเท่าไรครับคุณKOB1

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส

น้่าkamoครับ ซอ่มท้ายเสร็จหรือยัง ผมกลัวโดนอย่างน้ามั่ง เลยกลับไปให้อ.ต้นย้า้ยถังขึ้นข้างบนแล้วชักเสียวเหมือนกัน และเหตุการณ์ก่อนไปติดแก๊สวันที่9ลูกสาวเอาcivic fdไปมุดท้ายกะบะ ฟอนเทียร์มาด้วยหน้าพังยับซอ่มไปหลายตังค์

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    น้่าkamoครับ ซอ่มท้ายเสร็จหรือยัง ผมกลัวโดนอย่างน้ามั่ง เลยกลับไปให้อ.ต้นย้า้ยถังขึ้นข้างบนแล้วชักเสียวเหมือนกัน และเหตุการณ์ก่อนไปติดแก๊สวันที่9ลูกสาวเอาcivic fdไปมุดท้ายกะบะ ฟอนเทียร์มาด้วยหน้าพังยับซอ่มไปหลายตังค์
    ซ่อมเสร็จแล้วครับ ก็ใส่กันชนทรงพลัสอย่างเดียวครับ อย่างอื่นไม่เป็นไร
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ซ่อมเสร็จแล้วครับ ก็ใส่กันชนทรงพลัสอย่างเดียวครับ อย่างอื่นไม่เป็นไร
    สวัสดีครับน้าkamoผมเคยคุยกับอ.ต้นว่าน่าจะเปิดหอ้ง ดีเซล+แอลพีจีเป็นหอ้งรวมพลสมาชิกดมแก๊สของอ.ต้นโดยมีน้าkamoเป็นประทานน้าว่าดีใหมครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ครับผม แถวหมูสี ครับ น้าindy อยู่แถวไหนครับ...
    สวัสดีครับน้าเมท กอ่นปีใหม่ผมเดินทางไปเที่ยววังนำ้เขียว ฟอร่า่แฟนตาเซียตอนนั้นไทรทั่นพลัสยังไม่ได้ติดแก๊สเลยเอาcivic fd ของลูกสาวไปตอนเช้ากอ่นงานฟอร่า่จะเปิดมีเงลากะว่าจะขึ้นไปเที่ยวเขาแผงม้าแต่แล้วขึ้นไปได้แค่ไม่เกิน100เมตรเจอทางอ๊อฟโรดตอ้งถอยกลับมาตั้งหลักที่งานฟอร่า อากาศดีมากอุณหภูม13องศา ตอนขาไปขึ้นทางปักธงชัย ขากลับทางเขาใหญ่หมูสี ทางไม่คอ่ยดีเลยเมื่อไรน้าเมทจะนั่งกระทรวงคมนาคมจะได้ทำทางให้แจ่มๆหน่อย ทางมาดีตรงทางเข้าอุทยานเขาใหญ่ มาปากชอ่งนี่เอง โอกาศหน้าถ้าได้ไปอีกจะมองหา พลัสสีขาวแม็กดำแถวหมูสีน่าจะเป็นรถน้าเมทจะให้แน่ตอ้งก้มดูด้า้นหลังด้วยว่ามีถังแก๊สไหมถ้ามีตอ้งเป็นน้าเมทชัว

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีครับน้าเมท กอ่นปีใหม่ผมเดินทางไปเที่ยววังนำ้เขียว ฟอร่า่แฟนตาเซียตอนนั้นไทรทั่นพลัสยังไม่ได้ติดแก๊สเลยเอาcivic fd ของลูกสาวไปตอนเช้ากอ่นงานฟอร่า่จะเปิดมีเงลากะว่าจะขึ้นไปเที่ยวเขาแผงม้าแต่แล้วขึ้นไปได้แค่ไม่เกิน100เมตรเจอทางอ๊อฟโรดตอ้งถอยกลับมาตั้งหลักที่งานฟอร่า อากาศดีมากอุณหภูม13องศา ตอนขาไปขึ้นทางปักธงชัย ขากลับทางเขาใหญ่หมูสี ทางไม่คอ่ยดีเลยเมื่อไรน้าเมทจะนั่งกระทรวงคมนาคมจะได้ทำทางให้แจ่มๆหน่อย ทางมาดีตรงทางเข้าอุทยานเขาใหญ่ มาปากชอ่งนี่เอง โอกาศหน้าถ้าได้ไปอีกจะมองหา พลัสสีขาวแม็กดำแถวหมูสีน่าจะเป็นรถน้าเมทจะให้แน่ตอ้งก้มดูด้า้นหลังด้วยว่ามีถังแก๊สไหมถ้ามีตอ้งเป็นน้าเมทชัว

สวัสดีครับน้าchaiyos คงไม่มีบุญนั่งกระทรวงล่ะครับค่าหัวคิวมันแพงครับ อิอิ นั่งได้แต่ไทรทันล่ะครับ เมื่อหลายปีก่อนถนน ดีมากๆครับ ผู้คนไม่เยอะขนาดนี้ แต่เดี๋ยวนี้รถเยอะมหาศาลครับ และรถแต่ละคัน หลักล้านๆ เยอะมากๆครับ เค้ายังมากันเลยครับ แต่ก็ดีครับคึกคักดี ผมเคยไปครับเขาแผงม้า แรกๆก็ถนนดีครับ แต่ยั้งที่น้าว่าพอผ่านไปหน่อยโอ้ ออฟโรดครับ แต่ผมไปจนถึงด้วย ฮอนด้า เวฟ ครับอิอิ ได้บรรยากาศดีครับ ถ้ามีโอกาศมาเขาใหญ่ ต้องขึ้นไปแถวเขาเขียว ผาเดียวดาย น่ะครับสวยงามมากๆครับ...
    เดี๋ยวนี้ไทรทันในปากช่องเยอะมากๆครับ อบอุ่นดีครับ คันเก่าผมแค๊ปแดงโหลดแป๊กล้อขาว มีคนใช้ไทรทันในปากช่องนับได้ไม่เกินสามคัน จนเปลี่ยนมาเป็นพลัสขาวล้อดำ เมื่อปีที่แล้ว เห็นไทรทันมากขึ้นๆครับ ดูจากสมาชิกในคลัปเราครับ 4 ปีกว่ายังหลักร้อยอยู่เลยครับ แต่ตอนนี้ 2พันกว่าแล้วครับ อิอิ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

วันนี้ไปเติมแก๊สมาครับ เลยเอามารายงานครับ

วิ่งก่อนเติม 459.7 กม. ราคาแก๊ส 11.60 บาท/ลิตร เติมเต็ม 19.40 ลิตร เป็นเงิน 225 บาท หาค่าได้ 23.69 กม/ลิตร ตกที่ 0.48 บาท/กม ครับ เปิดกล่องคันเร่งไฟฟ้า เบอร์ 2 เหมือนเดิมครับ กินพอๆกับเหมือนคราวที่แล้ว คราวนี้เติมที่ปากช่องเพื่อพร้อมเดินทางไกล ไปราชบุรี และคงเติมน้ำมันและแก๊สแถวบางบัวทองที่เดิมก่อนกลับครับ ซึ่งเข็มน้ำมันยังไม่ถึงครึ่งถังครับ อยู่ระหว่างกลางขีดแรกกับขีดครึ่งถังครับ....

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton_gas ดูโพส
    อ.ต้นครับผมว่าดูดีก่วา่ที่ผมอีกแหมอยากใส่จังมีญาติอยู่เดชอุดม สนใจอยู่ใช้วีโก้3000รัประทานกระเปําเบาเลยเขาจะมาบ้านผมประมาณเมษายน ช่วงปิดเทอมอาจจะได้ทดลองmcuใหม่ของอ.ต้นก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 02-03-2011 เมื่อ 08:13

หน้า 14 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้