หน้า 33 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 641 ถึง 660 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน Re: Triron Plus + LPG

ลืมมารายงานครับ
    วันก่อน ไปเติมแก๊สมาครับ สงสัยรถกระแทกแรงไป โดนปุ่มกล่องคันเร่งไฟฟ้า เป็นเบอร์ 3 เลยทำให้กินแก๊สเยอะเลย น้ำมันด้วยครับ กว่าจะรู้ก็ไฟเขียวดับไป 2 ขีดแล้ว อิอิ
    วิ่งรถมาได้ 463.2 กม. น้ำมันยังเหลือเกินครึ่งถัง ไฟแก๊สแดงแล้วจึงไปเติมครับ ร้านเดิมครับ
    แก๊ส 11.60 บาท/ลิตร เติมไป 20.69 ลิตร เป็นเงิน 240 บาท หาค่าได้ 22.38 กม/ลิตร ตกที่ 0.51 บาท/กม.

เดี๋ยวคงต้องหาอะไรมากันสักหน่อย โดนปุ่มไปหลายครั้ง เอาไว้ในเก๊เก็บของนานๆจะเปิดที ครับ
    ขอบคุณที่ติดตามครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

ตอนนี้รถเดิมๆไม่มีกล่องอะไร ได้ความประหยัดสักเท่าไรครับ เพราะค่าน้ำเืดือนละ 2,000 บาท เยอะสำหรับผมครับ ใช้รถประมาณ 40-50 กิโลเมตรต่อวัน ระยะทางสั้น ทำให้เปลืองนำ้มันมากไปหน่อย มีสเต็บสำหรับรถเดิมๆหรือปล่าวครับอาจารย์ต้น หรือน้าๆท่านใดใช้รถสเต็บเดิมๆแล้วติดแก๊สขอแชร์ประสบการหน่อยครับ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ขับแบบกินลมชมวิว 80-90-100 ใครจะแซงช่างเขา

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

ขอรายงานมั่งครับ

หลังจากที่ได้ติดแก๊สมาตั้งแต่แรก กลับมาถึงรถแรงเกินความจำเป็น ก็ลอง หมุนกล่องดำตามเข็มนาฬิกา 1 รอบ ปรากฎว่า ได้ น้ำมัน 19.11 โล/ลิตร แก๊ส 24.56 โล/ลิตร แต่รถอืด เร่งแซงไม่ทันใจ แต่ปกติวิ่ง ตามซอย ไร่ นา สวน เลยไม่ซีเรียสเท่าไหร่

หลังจากนั้น 2 สัปดาห์ ก็ได้เข้าไปปรับปรุงระบบใหม่ กับ อ.ต้น
    ไดอัตรา น้ำมัน 17.0 โล/ลิตร แก๊ส 19.01 โล/ลิตร กินขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อย
    แต่แร๊งงงง อีกแล้ว

วันนี้เลยเกิดอาการซน ทดลองหมุนกล่องดำตามเข็มนาฬิกาอีก ครึ่งรอบ ครับ ไป-กลับ โคราช เกือบ 6 ร้อยโล กลับมาเติมน้ำมัน และแก๊ส เต็มถัง
    ได้อัตรา น้ำมัน 20.39 โล/ลิตร แก๊ส 25.56 โล/ลิตร อัตราความประหยัดเพิ่มขึ้น แต่ความแรงลดลง (อีกแล้ว) แต่ก็ยังไม่อืดถึงขนาดที่ลดลง 1 รอบเหมือนตอนแรก
    แต่วันนี้มีพิเศษเพิ่มเติมคือ มีผู้โดยสาร 4 คน น่าจะหนัก 250 โล แถมยัง บรรทุกมอไซด์ http://www.bikez.com/motorcycles/kaw...w_650_2006.php หนักเกือบ 200 โล
    กลับจากโคราชด้วย คาดว่าถ้าเป็นรถเปล่าเหมือนครั้งก่อน ความประหยัดน่าจะได้ดีกว่านี้

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    ขับแบบกินลมชมวิว 80-90-100 ใครจะแซงช่างเขา

จุดที่ประหยัดและคุ้มที่สุดอยู่ที่ช่วงความเร็วที่ลอยตัว ประมาณ 100-120 กม./ชม. ส่วนความเร็วต่ำกว่า 100 ลงมาจะยังไม่ประหยัดที่สุด ถ้ามีโหลดบรรทุกด้วยยิ่งไปใหญ่เลยครับ แต่ถ้าเป็นรถ STD ไม่ได้เปลี่ยนท่อหรือถอดแคทออกจะได้แรงบิดในรอบต่ำๆ และถ้ามีโหลดบรรทุกก็จะได้กำลังที่ดีกว่า

ส่วนรถที่ถอดแคท เปลี่ยนพักกลาง หรือเดินท่อสูตร เหมาะกับรถที่เบาไม่มีโหลดบรรทุก และใช้ความเร็วแบบกดทีเดียวถึงเส้นชัย ใช้ในการขับซิ่งและแข่งขัน

ส่วนรถเกียร์ออโต้ไม่เหมาะอย่างยิ่งในการทำให้ท่อโล่งเกินไป ทำให้เสียแรงบิดในช่วงต้น หรือบางทีแรงตกลงไปและสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงเพิ่มขึ้น

เป็นข้อคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่อยากให้เสียตังค์แล้วได้ไม่คุ้มค่า บางทีแรงและประหยัดแบบเดิมๆเสียตังค์น้อยกว่าอีก

โบ๊ทถ้าเข้ามาอัพให้โทรก่อนเด้อ.....จะได้ไม่ซ้อนกันครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดี อ.ต้น ไม่ไปupให้น้าkamoที่เชียงใหม่หรือ จะได้พา กอ๊ป ไกด์ไปดูหมีแพนด้าดว้ยป่านนี้น้าkamoรอupทะลุ20km/lแน่ๆเลยสวัสดีน้าkomoดว้ยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 21-03-2011 เมื่อ 21:21

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    จุดที่ประหยัดและคุ้มที่สุดอยู่ที่ช่วงความเร็วที่ลอยตัว ประมาณ 100-120 กม./ชม. ส่วนความเร็วต่ำกว่า 100 ลงมาจะยังไม่ประหยัดที่สุด ถ้ามีโหลดบรรทุกด้วยยิ่งไปใหญ่เลยครับ แต่ถ้าเป็นรถ STD ไม่ได้เปลี่ยนท่อหรือถอดแคทออกจะได้แรงบิดในรอบต่ำๆ และถ้ามีโหลดบรรทุกก็จะได้กำลังที่ดีกว่า

ส่วนรถที่ถอดแคท เปลี่ยนพักกลาง หรือเดินท่อสูตร เหมาะกับรถที่เบาไม่มีโหลดบรรทุก และใช้ความเร็วแบบกดทีเดียวถึงเส้นชัย ใช้ในการขับซิ่งและแข่งขัน

ส่วนรถเกียร์ออโต้ไม่เหมาะอย่างยิ่งในการทำให้ท่อโล่งเกินไป ทำให้เสียแรงบิดในช่วงต้น หรือบางทีแรงตกลงไปและสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงเพิ่มขึ้น

เป็นข้อคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่อยากให้เสียตังค์แล้วได้ไม่คุ้มค่า บางทีแรงและประหยัดแบบเดิมๆเสียตังค์น้อยกว่าอีก

โบ๊ทถ้าเข้ามาอัพให้โทรก่อนเด้อ.....จะได้ไม่ซ้อนกันครับ
    ครับ อ.ต้น น่าจะเป็น ศุกร์ นี้ เหมือนเดิมแหละครับ แต่เวลาเดี๋ยวผมขอโทรแจ้งอีกที เพราะแพลนงานเปลี่ยนกระทันหัน น่าจะไปหาได้ช่วงบ่ายๆ อะไรงี้ครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัว รถออโต้ ผมท่อโล่ง ก็ไม่ได้เปลืองอะไรนะครับ แต่ช่วงออกตัว(อาจจะ)ไม่ค่อยปู้ดๆ แต่พอลอยตัวแล้ว มันก็ไปได้เรื่อยๆๆๆ ประมาณนั้น

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ท่านที่จะติดดั่งlpg รว่มดีเซล อย่ารอให้น้ำมันดีเซลลอยตัวเลยตอนนี้อ.ต้นก็หาถังเล็กยากแล้วมีแต่ถัง58ลิตรใหญ่ไม่คอ่ยสวยเดี๋ยวจะหาไม่ได้วันนี้เหลือถังเดียวเสร็จเพื่อนสมาชิกเชียงรายแล้วครับ ท่อสูตรแรงสำหรับเกียยร์ธรรมดาของน้าปรีชาตอนนี้ก็ เวิคร์แล้วครับ แรงแบบไม่สิ้นเปืลอง

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    ท่านที่จะติดดั่งlpg รว่มดีเซล อย่ารอให้น้ำมันดีเซลลอยตัวเลยตอนนี้อ.ต้นก็หาถังเล็กยากแล้วมีแต่ถัง58ลิตรใหญ่ไม่คอ่ยสวยเดี๋ยวจะหาไม่ได้วันนี้เหลือถังเดียวเสร็จเพื่อนสมาชิกเชียงรายแล้วครับ ท่อสูตรแรงสำหรับเกียยร์ธรรมดาของน้าปรีชาตอนนี้ก็ เวิคร์แล้วครับ แรงแบบไม่สิ้นเปืลอง
    กลายเป็นรถทดสอบทดลองไปแล้วน่ะครับน้าchaiyos ดีครับจะได้รับทราบข้อมูลที่ถูกต้องตามความต้องการครับ ช่วงนี้งานเยอะครับ เดือนหน้าได้อัพแน่ๆครับ

User ID
    532
    Status
    โพส
    109

เรียนอ.ต้น ครับ..ผมใช้plus 4 ประตู auto เครื่อง 2500 cc. วิ่งมาแล้วตอนนี้เลขไมล์อยู่ที่160452ก.ม.หากผมจะติดตั้งแก๊สlpgใช้ร่วมกับดีเซลเป็น 2 ระบบ ใช้งบประมาณอยู่ที่เท่าไรครับ..พอดีเพิ่งเข้ามาอ่านครับ ท่านสมาชิกท่านใดทำมาแล้วก็ช่วยตอบให้ด้วยนะครับ ของผมตอนนี้กินน้ำมันอยู่ที่ 11ก.ม./ลิตร ความเร็วที่100-120 ก.ม./ชั่วโมง ครับ...ขอบคุณทุกคำตอบที่แนะนำ..ครับ

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton1122 ดูโพส
    เรียนอ.ต้น ครับ..ผมใช้plus 4 ประตู auto เครื่อง 2500 cc. วิ่งมาแล้วตอนนี้เลขไมล์อยู่ที่160452ก.ม.หากผมจะติดตั้งแก๊สlpgใช้ร่วมกับดีเซลเป็น 2 ระบบ ใช้งบประมาณอยู่ที่เท่าไรครับ..พอดีเพิ่งเข้ามาอ่านครับ ท่านสมาชิกท่านใดทำมาแล้วก็ช่วยตอบให้ด้วยนะครับ ของผมตอนนี้กินน้ำมันอยู่ที่ 11ก.ม./ลิตร ความเร็วที่100-120 ก.ม./ชั่วโมง ครับ...ขอบคุณทุกคำตอบที่แนะนำ..ครับ
    โทรสอบถามด้วยตนเองได้เลยครับ อ.ต้น 086-3386479 เพราะจะได้คุยเกี่ยวกับรายละเอียด ว่าจะติดอะไรบ้าง แต่ตอนนี้เห็นว่าถังลูกเล็กขาดตลาดอยู่ด้วยครับ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    ผมเห็นกระทู้แว๊บๆ ใช่น้าน้ำหวานป่ะครับ ที่ซื้อทวินอาร์ม มาติด
    สงสัยว่า เวลาติด มันไม่ติดถังแก๊สหรือครับ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

ไม่ติดถังเลยคับห่างเยอะคับ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton1122 ดูโพส

ตัวเดียวกับของผมเลยคับ

ถ้าติดตอนนี้ได้ 18+ เเน่นอนคับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    กลายเป็นรถทดสอบทดลองไปแล้วน่ะครับน้าchaiyos ดีครับจะได้รับทราบข้อมูลที่ถูกต้องตามความต้องการครับ ช่วงนี้งานเยอะครับ เดือนหน้าได้อัพแน่ๆครับ
    หวัดดีน้าเมท ท่อสูตร3.2ของน้าปรีชาท่อนี้ ขนาด อ.ต้นลดน้ำมันไป1รอบ ยังแรงกดคันเล่งท้ายปัดเลยแรงดีมากเหลือแต่หาความสิ้นเปลืองครับได้ผลอย่างไรจะมาบอกครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    หวัดดีน้าเมท ท่อสูตร3.2ของน้าปรีชาท่อนี้ ขนาด อ.ต้นลดน้ำมันไป1รอบ ยังแรงกดคันเล่งท้ายปัดเลยแรงดีมากเหลือแต่หาความสิ้นเปลืองครับได้ผลอย่างไรจะมาบอกครับ

นี่ล่ะครับ รอเลยครับ ดึกแล้วยังเข้าเวปครับ งานเยอะ อิอิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    นี่ล่ะครับ รอเลยครับ ดึกแล้วยังเข้าเวปครับ งานเยอะ อิอิ
    ลูกค้าเยะๆได้เงินเยะๆกิจการรุ่งเรือง ก็น่าจะอยากอดนอนอยู่นะน้า ขอให้กิจการรุ่งเรือง

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ลูกค้าเยะๆได้เงินเยะๆกิจการรุ่งเรือง ก็น่าจะอยากอดนอนอยู่นะน้า ขอให้กิจการรุ่งเรือง
    ผมก็แค่ฟันเฟืองเล็กๆ ครับ อนาคตก็อยากเป็นเจ้าของกิจการครับ จะได้รุ่งเรืองตามน้าchaiyos ว่าครับ ขอบคุณครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ผมก็แค่ฟันเฟืองเล็กๆ ครับ อนาคตก็อยากเป็นเจ้าของกิจการครับ จะได้รุ่งเรืองตามน้าchaiyos ว่าครับ ขอบคุณครับ
    แหมถอ่มตัวจังเลยเถ้าแก่ใหญ่ ถ้าฟันเฟืองใหญ่ก็ตอ้ง "อภิมหา"เลยซิน้า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 24-03-2011 เมื่อ 10:31

หน้า 33 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้