หน้า 57 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 7 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1,121 ถึง 1,140 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    เดินทางปลอดภัยครับอ.ต้น รอข้อมูลอัพเดทครับ
    ผลงานของอ.ต้นล่าสุดเล่นเอาพวกเราซึมเลยทำ"ปาปอด"ให้บริโภคดีเซลระดับ20km/lแอลพีจีระดับ30+ทำไปได้นะแล้วน้าเมทไม่คิดจะประหยัดสู้"ปาปอด"บ้างหรือครับผมกำลังสนใจกล่องปรับแรงดันดีเซลโปรแกรมพิเศษอยู่ครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus + LPG

เยอะไปหมดครับน้าchaiyos ตามไม่ทัน เพราะเล่นสงกราณต์แถวนี้ก่อนครับ อิอิ รอให้อ.ต้น อัพเดท สิ่งดีๆทื่รอคอยมาฝากกันครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    ผลงานของอ.ต้นล่าสุดเล่นเอาพวกเราซึมเลยทำ"ปาปอด"ให้บริโภคดีเซลระดับ20km/lแอลพีจีระดับ30+ทำไปได้นะแล้วน้าเมทไม่คิดจะประหยัดสู้"ปาปอด"บ้างหรือครับผมกำลังสนใจกล่องปรับแรงดันดีเซลโปรแกรมพิเศษอยู่ครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

สวัสดีเพื่อนสมาชิก และน้าเมท วันนี้จัดมาแล้ว "ตัวดัน"มาช่วย"ชุดดูด" เป็นโปรแกรมที่อ.ต้นลงโปรแกรมสำหรับ desel+lpgโดยเฉพาะ ความเร็ว100km/hตำแหน่งคันเล่งน้อยกว่าของอ.ต้นครับน้าเมทกดคันเล่งเบามากเลยครับ ตัวดันตัวนี้แจ่มจริงๆครับน้าเมท เพื่อนสมาชิกแดนใต้ที่โทรมาคุยเรื่องไอแก๊สโซฮอล์ตัวทีทำให้ไอน้ำมันเกิดฟองฟู่เขาเรียกว่า"ตัวเก็บเสียงลม"ครับลงรูปให้ดูครับ
    Attached Images Attached Images      
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 20-04-2012 เมื่อ 18:57

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีเพื่อนสมาชิก และน้าเมท วันนี้จัดมาแล้ว "ตัวดัน"มาช่วย"ชุดดูด" เป็นโปรแกรมที่อ.ต้นลงโปรแกรมสำหรับ desel+lpgโดยเฉพาะ ความเร็ว100km/hตำแหน่งคันเล่งน้อยกว่าของอ.ต้นครับน้าเมทกดคันเล่งเบามากเลยครับ ตัวดันตัวนี้แจ่มจริงๆครับน้าเมท
    นี่หรือเปล่าครับ ที่คุยกันว่า "mcu ที่มีดันราง"

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    นี่หรือเปล่าครับ ที่คุยกันว่า "mcu ที่มีดันราง"
    ไม่ใช่mcuครับ ตัวนี้ปรับแรงดันน้ำมันแปรผันที่อ.ต้นลงโปรแกรมเองครับเอาไว้สำหรับเสริมระบบดูดlpg ของเดิมครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

วันนี้ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้เจ้าตั้นมาครับหลังจากใช้งานมาได้ หมื่นสามพันกว่าโล อีกสามวันจะเดินทางไกลเลยหาเรื่องเปลี่ยนมันก่อนดีกว่า ว่าแล้วก็มองหาตัวฟูลลี่แท้ๆที่อยากได้คือเบอร์ 5w-40 ซึ่งคอมมอลเรียวจะใช้เบอร์ 5w-30 กัน แต่เนื่องจากอุณหภูมิบ้านเรามันจะมากไปทางร้อนซะส่วนใหญ่ ดังนั้นเบอร์ 30 มันจะเปลี่ยนแปลงโครงสร้างของโมเลกุลได้ง่ายกว่าเบอร์ 40 ที่อุณหภูมิสูงๆ ก็เลยแวะไปบางจากดูก่อน กะว่าถ้าไม่มีจะไปลองโมบิล 1 ดูสักหน่อยครับ เหมือนบางจากจะรู้ความต้องการของผมครับ (โอ้พระเจ้า) เจอจริงๆครับ ตัวใหม่ด้วย 5w-40 มาตราฐาน CJ-4 สูงที่สุดแล้วครับในเมืองไทย ยังได้แถมอีก 1 ลิตรฟรีพร้อมบัตรเติมน้ำมันอีก 500 บาท กับการลงทุน 2700 บาทพร้อมกรองน้ำมันเครื่องด้วย ผมว่ามันคุ้มครับ ก็เลยมาแนะนำกันครับ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ.ต้นใช้ดี3โกลเหมือนของผมเลยตอนนี้20000กิโลแล้วว่าจะใช้สัก40000กิโลเมตรครับcivicผมก็ใชัเหมือนกันครับฟูลี่ของแถมมีทั้งพัดลมเตาปิ้งไฟฟ้าผมใช้ชินเทติกมาตลอดครับใช้งานขัันต่ำ20000ก.มขึ้นครับ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

ไม่ใช่mcuครับ ตัวนี้ปรับแรงดันน้ำมันแปรผันที่อ.ต้นลงโปรแกรมเองครับเอาไว้สำหรับเสริมระบบดูดlpg ของเดิมครับ
    ใส่เเล้วเป็นไงมั่งครับ..

ใส่ตรงไหน..

ใส่ยากไหม..

ราคาเท่าไหร่..

แบบว่าทุนน้อยครับ น้าชัยยศ นี่ก็ภรรยาตั้งครรภ์คนที่สองได้สี่เดือนเเล้ว อะไรประหยัดได้ต้องประหยัดครับ...

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

เป็นกล่องเพิ่มแรงดันในรางคอมมอนเรวและปรับจูนอากาศแอร์โฟร์ครับอ.ต้นลงโปรแกรมเองครับราคา6500บาทครับน้าเตรียมมีลูกคนที่สอง แต่ลูกคนที่สองของผมโตกว่า(ลูกเขย)ปลายปีถ้าน้ำไม่ทว่มวันแต่งขอเชิญครับมานั่งคุยกับอ.ต้นที่บ้านผมครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 24-04-2012 เมื่อ 13:42

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

วันนี้ครับไปจัดหาวาวล์น้ำของไทรตั้นมาพร้อมน้ำยาหม้อน้ำ 1200 กว่าบาท กลับมาเปลี่ยนเองครับ
    สืบเนื่องมาจากเมื่ออาทิตย์ก่อนจอดรถใต้ต้นไม้แถวมอเตอร์เวย์ กำลังจูนคอมพ์อยู่ สมาร์ทเกจร้องซะงั้น กับอุณหภูมิน้ำ 97 องศาเร่งเครื่องยังไงก็ไม่ลงก็เลยออกรถวิ่งไปมันก็มาอยู่ 87 องศาปกติเหมือนเดิม กลับมาก็เปิดประวัติดูว่าเคยเปลี่ยนไปเมื่อครั้งเปลี่ยนไทม์มิ่งเบลหรือเปล่า เป็นไปดังคาด 2 แสนกว่าแล้วกับการใช้งานมาเกือบ 6 ปี ยังไม่เปลี่ยนเลย นี่ถ้าไม่มีอาการมันฟ้องคงยังไม่ได้เปลี่ยนครับ

เอารูปมาให้ดูกันเทียบกันระหว่างของเดิมกับของใหม่เป็น Part ปี 2008 ขึ้นไปครับ ดูความแตกต่างกันเอาเองครับ ผมปรึกษาระดับหัวหน้าช่างมิตซูและอีกหลายๆท่านว่าให้ใช้ตามสเปกเดิมของรถดีแล้วครับ เพราะเราไม่ได้บู๊ทอะไรมากมายอย่างมากสุดก็แค่ 17.2 ปอนด์เท่านั้น เรื่องความร้อนในเวลาขับขี่ก็ไม่เคยเจอกับเขาที่ดันๆกันซะที เอามาให้ดูเป็นแนวๆกันครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

ออกไปตลาดไทมาเมื่อกี้นี้ครับ รถติดพอควร อุณหภูมิจะคงที่ 86 องศา และเมื่อขับไปสูงสุดที่ 87 องศา ตามกระแสจราจร คาดว่าคงทำงานได้ดีตามสเปกของรถแล้วครับ ค่อยสบายใจหน่อย และอีกอย่างครับสายยางต่างๆหรือท่อยางถ้าใช้รถมามากกว่า 4 ปีให้ตรวจสอบให้ดีครับ ถ้าเริ่มแข็งก็เปลี่ยนเลยดีกว่า ของผมเจอสายเวคคัมมันเริ่มแข็งและหลวมมีแรงดันรั่วออกมา เมื่อวานเจอก็เลยเปลี่ยนซะใหม่หมด ตอนนี้พร้อมเดินทางไกลช่วงวันหยุดนี้แล้วคร๊าฟ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

เป็นกล่องเพิ่มแรงดันในรางคอมมอนเรวและปรับจูนอากาศแอร์โฟร์ครับอ.ต้นลงโปรแกรมเองครับราคา6500บาทครับน้าเตรียมมีลูกคนที่สอง แต่ลูกคนที่สองของผมโตกว่า(ลูกเขย)ปลายปีถ้าน้ำไม่ทว่มวันแต่งขอเชิญครับมานั่งคุยกับอ.ต้นที่บ้านผมครับ
    หมายถึงเป็นกล่องดันราง แบบจูนคอม ใช่ไหมน้า
    ปล. แสดงความยินดีล่วงหน้ากับว่าที่พ่อตา(ของคนอื่น)

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

มารายงานค่าความร้อนที่ความเร็ว 120 ช่วงเวลาบ่าย 3-4 โมงวันนี้ครับ สมาร์ทเกจอ่านได้ 86 องศานิ่งๆเลยครับ ขับเร็วขึ้นกว่านั้นก็ขยับมาเพียง 87 องศาเอง คิดว่าการไหลของระบบน้ำทำได้ดีกว่าเดิมครับ วาวล์ตัวเก่าอาจเปิดได้ไม่เต็มเพราะดูจากร่องลอยของคราบสนิมมันไปเกาะอยู่ด้านเดียว ด้านตรงกันข้ามสะอาดเชียว ตัวใหม่ก็ทำงานได้ดี ก็ขอแนะนำกันอีกทีครับรถใครนานแล้วก็ไปเปลี่ยนซะ เอารุ่นตรงของตัวรถนี่เหละดีที่สุดแล้วครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

วันนี้ได้เวลาtriton plus 4doorปี 07 เดินตามอ.ต้น ได้เวลาเปลี่ยนวาวล์น้ำแล้ว ถอดออกมาโอ้แย่มากโอริงหลุดออกจากวาวล์เกือบที่จะเปื่อยแล้ว เปลี่ยนเสร็จเติมน้ำยา+น้ำไล่น้ำหม้อต้มแก๊ส ติดเครื่องรถพระเจ้าไฟโชว์รูปเครื่อง เดือดร้อนที่พึ่งของผมอีกแล้ว "ปรมาจารย์ต้น"และแล้วก็ได้คำตอบที่ถูกต้องและตรง น้ำยาหม้อน้ำไหลลงไปที่ไดชราดพอเอาน้ำล้าง ถอดสายกราวด์ออกและใส่เข้าไปใหม่ ติดเครื่องคดีนี้จบข่าวครับ เจาะตรงประเด็น นี่แหละ"เทพไทรทั่นต้น"ตัวจริง เปลี่ยนไม่ยากอย่งที่คิดครับวาวล์น้ำของแท้ซื้อร้านอะไห่ลราคา830บาทครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

วันนี้ได้เวลาtriton plus 4doorปี 07 เดินตามอ.ต้น ได้เวลาเปลี่ยนวาวล์น้ำแล้ว ถอดออกมาโอ้แย่มากโอริงหลุดออกจากวาวล์เกือบที่จะเปื่อยแล้ว เปลี่ยนเสร็จเติมน้ำยา+น้ำไล่น้ำหม้อต้มแก๊ส ติดเครื่องรถพระเจ้าไฟโชว์รูปเครื่อง เดือดร้อนที่พึ่งของผมอีกแล้ว "ปรมาจารย์ต้น"และแล้วก็ได้คำตอบที่ถูกต้องและตรง น้ำยาหม้อน้ำไหลลงไปที่ไดชราดพอเอาน้ำล้าง ถอดสายกราวด์ออกและใส่เข้าไปใหม่ ติดเครื่องคดีนี้จบข่าวครับ เจาะตรงประเด็น นี่แหละ"เทพไทรทั่นต้น"ตัวจริง เปลี่ยนไม่ยากอย่งที่คิดครับวาวล์น้ำของแท้ซื้อร้านอะไห่ลราคา830บาทครับ
    พี่ชัยยศ ตัวเก่าของพี่มันก็ไม่เหมือนตัวเก่าของผมที่มากับรถนะ แถมตัวใหม่ที่พี่ซื้อมามันก็ไม่เหมือนตัวใหม่ที่ผมซื้อมาจากศูนย์มิตซูอีก ยังไงล่ะทีนี้

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ของ อ.ต้นไม่มีรูตรงขอบ แต่ของผมมีและมีสลักคารูใว้1ตัว

User ID
    24857
    Status
    โพส
    348

ผมเพิ่งเข้ามาใหม่ครับ ผมสนใจมากๆเลยครับ ในเรื่อง ดีเซล+lpg ผมอยากรู้ในเรื่องนี้มากๆอยากให้พี่ๆแนะนำผมหน่อยครับ เพราะผม ลังเลอยู่ว่า จะออก เบนซิน+lpg หรือ ดีเซล+lpg ดีครับ

แน่ะนำผมหน่อยครับ หรือทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้ครับ ....

ขอบคุณครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ plugpui ดูโพส
    ผมเพิ่งเข้ามาใหม่ครับ ผมสนใจมากๆเลยครับ ในเรื่อง ดีเซล+lpg ผมอยากรู้ในเรื่องนี้มากๆอยากให้พี่ๆแนะนำผมหน่อยครับ เพราะผม ลังเลอยู่ว่า จะออก เบนซิน+lpg หรือ ดีเซล+lpg ดีครับ

แน่ะนำผมหน่อยครับ หรือทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้ครับ ....

ขอบคุณครับ
    ดีเซล+แอลพีจี ขับมันส์กว่าเบนซิน+แอลพีจี ความประหยัดดีเซลสมาชิกในห้องนี้ลงใว้หลายท่านมีทะลุ20km/lแอลพีจี25-45km/lลองคำนวนดูครับ สว่นเบนซินลองไปหาข้อมูลในห้องเบนซินดูครับ ถ้าดีเซลโทรคุยอ.ต้นได้เลย 086-3386479 ติดตั้งดีเซล+แอลพีจีมาทะลุ200คันแล้วครับ

User ID
    7922
    Status
    โพส
    182

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    มารายงานค่าความร้อนที่ความเร็ว 120 ช่วงเวลาบ่าย 3-4 โมงวันนี้ครับ สมาร์ทเกจอ่านได้ 86 องศานิ่งๆเลยครับ ขับเร็วขึ้นกว่านั้นก็ขยับมาเพียง 87 องศาเอง คิดว่าการไหลของระบบน้ำทำได้ดีกว่าเดิมครับ วาวล์ตัวเก่าอาจเปิดได้ไม่เต็มเพราะดูจากร่องลอยของคราบสนิมมันไปเกาะอยู่ด้านเดียว ด้านตรงกันข้ามสะอาดเชียว ตัวใหม่ก็ทำงานได้ดี ก็ขอแนะนำกันอีกทีครับรถใครนานแล้วก็ไปเปลี่ยนซะ เอารุ่นตรงของตัวรถนี่เหละดีที่สุดแล้วครับ
    อ่า...ทำไมอุณหภูมิต่ำดีจังครับ ของผมมันโชว์อยู่ที่ 90-92 ถ้าขับเร็วหน่อย ก็ขยับไปแถว ๆ 94 ......ระบบทางเดินน้ำรถผมปกติมั้ยครับเนี่ย ....สเปคของวาวล์น้ำเปิดที่เท่าไหร่เหรอครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ slipper ดูโพส
    อ่า...ทำไมอุณหภูมิต่ำดีจังครับ ของผมมันโชว์อยู่ที่ 90-92 ถ้าขับเร็วหน่อย ก็ขยับไปแถว ๆ 94 ......ระบบทางเดินน้ำรถผมปกติมั้ยครับเนี่ย ....สเปคของวาวล์น้ำเปิดที่เท่าไหร่เหรอครับ
    รถใช้มากี่ปีแล้วครับ ถ้าเป็นไปได้เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ เพราะคลาบสนิมและตระกันมันจะสะสมอยู่แล้วก็ยางมันอาจจะฝืดตามอายุการใช้งาน มันอาจจะทำงานอยู่ได้แต่ไม่ 100 % มันอาจจะเปิดแค่เอียงๆด้านใดด้านหนึ่งเท่านั้นทำให้อัตราการไหลของน้ำไปได้ยากกว่าเดิมทำให้อุณหภูมิไม่ค่อยจะลง โอกาศเสี่ยงสูงครับ ของผมพอเปลี่ยนใหม่แล้วอุณหภูมิจะอยู่ที่ 86 องศาครับ เปลี่ยนแปลงช้าด้วย ขับเกิน 120 ถึงเริ่มขยับมาที่ 97 องศา เปลี่ยนใหม่เลยกันไว้ดีกว่า เดี๋ยวน้ำมันดันขึ้นมา กลัวแก๊สมันร้อง แบะแบะ ครับ รายระเอียดอื่นผู้หมวด ว.มาได้เลยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TON_GAS : 09-05-2012 เมื่อ 08:25

หน้า 57 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 7 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้