หน้า 20 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 381 ถึง 400 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน Re: Triron Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    ต้องขอลองของน้า chaiyos ก่อนซะแล้ว...
    ได้เลยครับน้าน้ำหวาน แต่ถ้าจะลองจริงๆเจ้าของ"แรงประหยัด"ต้องพลัสสีน้ำตาลทองของ อ.ต้นครับแรงสมใจอยากแน่ๆ ฮิฮิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sek_0080 ดูโพส
    รวมความประหยัดทั้งหมดแล้ว ค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ครับ ถึง 30000 ไหมครับจะได้เก็บตังถูก
    สวัสดีครับน้าsekงบน้านี้เหลือๆพอเลี้ยง สมช ดมแก็สได้ตั้งหลายคน ใส่lpg/กลอ่งคันเล่ง/ท่อสูตรน้าปรีชา งบน้ายังเหลือไปทำวันไหนบอกได้จะไปชว่ยกินครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

น้าปรีชานำรูปท่อสูตรด้านข้างโชว์หน่อยซิครับ เพื่อน สมช จะได้เห็น

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

งบทั้งหมดเท่าไรครับน้าๆ ผมสนใจ แรงประหยัด ครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    งบทั้งหมดเท่าไรครับน้าๆ ผมสนใจ แรงประหยัด ครับ
    ไม่ถึง25000 หรอกครับโทรถาม อ.ต้น/น้าปรีชา ได้เลย ตอ้งนัดวันติดตั่ง

User ID
    1474
    Status
    โพส
    58

plus 4d AT 75000โล สนใจครับ แต่มีคำถามท่านผู้รูัดังนี้
    1 มีผลกับประกันศูนย์หรือปล่าว
    2 การจดทะเบียนกับขนส่ง ถ้ารถยังติดไฟแนนซ์อยู่ จะทำได้มั๊ยครับ
    ขอบคุณครับ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wkittiwan ดูโพส
    plus 4d AT 75000โล สนใจครับ แต่มีคำถามท่านผู้รูัดังนี้
    2 การจดทะเบียนกับขนส่ง ถ้ารถยังติดไฟแนนซ์อยู่ จะทำได้มั๊ยครับ
    ขอบคุณครับ

หมดประกันเครื่องยนต์ครับ เพราะเราดัดแปลงเครื่องยนต์ แต่ระบบอื่นๆ ยังประกัน
    ตามเงื่อนใขเดิมครับ

ทำได้ไม่มีปัญหาครับ แต่สำหรับน้ากาโม่และ สมช แก๊สอีกหลายๆท่าน ไม่ได้ทำหรอกครับ
    ถ้าทำก็ง่ายๆ หาที่ตรวจสภาพการติดตั้ง ได้ใบวิศวกรมา ก็นำไปที่ สนง ขนส่งสาขาใหนก็ได้
    รถติดไฟแนนซ์ ก็ใช้สำเนาทะเบียนรถได้ และอีกอย่างก็แจ้งประกันภัยซะด้วยเลย เสียเงิน
    หลักร้อย เพื่อเพิ่มความคุ้มครองครับ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    ไม่ถึง25000 หรอกครับโทรถาม อ.ต้น/น้าปรีชา ได้เลย ตอ้งนัดวันติดตั่ง
    น่าสนมากเลยครับเดี๋ยวขอเวลาผ่อนล้อแม็กให้หมดก่อนเถอะ อิอิ อีกไม่กี่เดือนเอง

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    ได้เลยครับน้าน้ำหวาน แต่ถ้าจะลองจริงๆเจ้าของ"แรงประหยัด"ต้องพลัสสีน้ำตาลทองของ อ.ต้นครับแรงสมใจอยากแน่ๆ ฮิฮิ

ต้องลอง ของเเบบนี้ต้องลองแม้ว่าลองแล้วต้องติดก็ยอมครับ...น้า chaiyos"

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ช่วงนี้น้ำมันดีเซลบี 5 คงเป็นอดีตไปแล้วมั้งครับเริ่มหาเติมยาก ดีแล้วจะได้ไม่ต้องโทษน้ำมันทำพิษ อิอิ น้าๆเติมน้ำมันดีเซลของอะไรบ้างครับ ผมเติมแต่ บางจากครับ รู้สึกมีแรงกว่าของเจ้าอื่นครับ แต่ไม่ของเทียบกับ เชลล์ วีเพาเวอร์ น่ะครับ....

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

โอ้ย วิ่งยังไงก็ได้ 13กม/ลิตร น้ำมัน ส่วนแก๊ส 22กม/ลิตร หมดปัญญาแล้ว ไม่เหมือนเพื่อนเลย

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    โอ้ย วิ่งยังไงก็ได้ 13กม/ลิตร น้ำมัน ส่วนแก๊ส 22กม/ลิตร หมดปัญญาแล้ว ไม่เหมือนเพื่อนเลย

-ของผม a/t น้ำมันได้ 15กม./ลิตร คับน้าแจ๊ค ต้องไป up ใหม่.

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส

อ.ต้น ช่วยอธิบายเคส น้าแจ๊สให้ทีครับว่าเกิดจากอะไรบ้างครับ และทางแก้ไขด้วยครับ อืม......

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    อ.ต้น ช่วยอธิบายเคส น้าแจ๊สให้ทีครับว่าเกิดจากอะไรบ้างครับ และทางแก้ไขด้วยครับ อืม......
    ถ้าขับแบบที่น้าเมทบอกคอ่ยๆไปแบบนิ่มๆได้แน่ครับ ผมไปฝึกวิชาเท้าเบาแบบที่น้าเมทแนะนำเข็มน้ำมันลงช้ากว่ากดปื๊ตๆๆๆๆๆอีกครับน้า แต่แล้วก็สันดานเดิมครับน้าอดเท้าหนักไม่ได้ "มันส์"ไว้ก่อนประหยัดที่หลัง

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ถ้าขับแบบที่น้าเมทบอกคอ่ยๆไปแบบนิ่มๆได้แน่ครับ ผมไปฝึกวิชาเท้าเบาแบบที่น้าเมทแนะนำเข็มน้ำมันลงช้ากว่ากดปื๊ตๆๆๆๆๆอีกครับน้า แต่แล้วก็สันดานเดิมครับน้าอดเท้าหนักไม่ได้ "มันส์"ไว้ก่อนประหยัดที่หลัง
    ขอบคุณครับ ลืมถามน้าchaiyos ใช้พลัสเกียร์อะไรครับ ไม่ใช่ เกียร์มัว..น่ะ ผมก็เท้าหนักบ้างเหมือนกันครับแล้วแต่เหตุการณ์ครับ อิอิ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    ขอบคุณครับ ลืมถามน้าchaiyos ใช้พลัสเกียร์อะไรครับ ไม่ใช่ เกียร์มัว..น่ะ ผมก็เท้าหนักบ้างเหมือนกันครับแล้วแต่เหตุการณ์ครับ อิอิ
    เกียออโต้ครับกอ่นติดแก๊ส ถอดแคทใส่ท่อตรง ผ่าหม้อพัก ยิงลงหน้าเพลา ไม่มันส์ เปี่ยนหม้อพักลูกเล็กใส้เยื้องลงหน้าเพลาเช่นเคย โบหอนดังมาก ถอดหม้อพักออกหมดก็เคยทำดังกวนประสาทเจาะคอท่อก็ทำวิ่ง180kmได้สบายครับสนามทดสอบผมอยู่ที่สาย บางเลน-กำแพงแสน แต่วิ่งไม่เท่าไรกระเป๋าเบาเลยตอนนี้ขอแรงแบบทางTON_GAS พอครับน้ากระเป๋:าเริ่มหนักแล้วครับ:

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    -ของผม a/t น้ำมันได้ 15กม./ลิตร คับน้าแจ๊ค ต้องไป up ใหม่.
    ทั้งสองคันเลยครับ ไปอัพ ECU ให้เป็น 3200 เวอร์ไหนก็ได้ครับ เท่าที่เจออาการแบบนี้ทั้งปาโร่สปอร์ทก็เป็นเหมือนกัน ดูของน้ายศแค่อัพ ECU อย่างเดียวตัวเลขกระโดดขึ้นไปโดยที่ไม่ต้องปรับจูนใดๆ ตอนนี้ได้ข้อมูลว่าอัพ ECU ได้ทุกรุ่นกล่องไม่มีพัง (ฝ่ายช่างเทคนิคกระซิบมา) ถ้าใครจะอัพให้โทรมาครับแจ้งรายละเอียดในนี้ไม่ได้ครับ นาทีนี้ใครต่ำกว่า 16โลลิตรถือว่าตกเกณฑ์ครับ

User ID
    558
    Status
    โพส
    139

บอกแล้วอย่าตกใจนะครับตัว กล่องไทรตันมันเรียนรู้ได้ด้วยตัวเองครับ เราสั่งลดน้ำมันด้วยกล่องไม่เกิน 2000 โลครับมันจะปรับแก้การฉีดน้ำมันเองของผมเองครับที่เป็นก่อนหน้านี้ประหยัดดีไม่ได้ทำอะไรเลยกลับมามีเสียงเขกเหมือนไม่มีแก๊สจ่าย

User ID
    558
    Status
    โพส
    139

มาต่อครับ หลังจากใช้งานไปร่วม 4 เดือนและปรับแก้หาจุดที่ประหยัดสุดแล้วปรากฏว่ากล่องหลักมันสั่งจ่ายน้ำมันเพิ่มครับรู้ได้จากเสียงเขกของเครื่องถ้าแก๊สทำงานเสียงจะเงียบครับแต่นี้แก๊สก็ทำงานดีแต่กินน้ำมันเพิ่มโดยที่เราไม่ได้ทำอะไรเลยสังเกตุดู 1000 โลยังเหมือนเดิม เลยลองปรับลดน้ำมันดูมันก็กลับมาเหมือนเดิมคือประหยัด ผ่านไปสักระยะมันก็ปรับค่าการฉีดน้ำมันเองอีก เลยข้องใจเข้าไปศึกษาเรื่องกล่องของมิตซู แจ๊คพอร์จเลยครับ มีคำอธิบายไว้ว่าตัวกล่องมันเรียนรู้ได้ด้วยตัวเองโดยดูพฤติกรรมการขับของผู้ขับ การเหยียบคันเร่งและอื่นๆๆ อีกหลายอย่าง ร่วมถึงการจ่ายน้ำมันที่ไม่สมบูรณ์ ตัวกล่องมันก็จะทำการจ่ายชดเชยด้วย ดังนั้นจึงเป็นเรื่องยากที่ท่านจะมาหลอกกล่องของมิตซูครับ

User ID
    558
    Status
    โพส
    139

ดังนั้นคนที่เอารถมิตซูไปแต่งจึงมีปัญหากันมากเนื่องจากกล่องมันเรียนรู้ได้และเมื่อมีอะไรที่จะเป็นอันตรายต่อตัวเครื่องยนต์มันจะปรับแก้ทันที พวกที่แต่งแข่งจึงมีปัญหาครับบางคนอยากจะเปลียนเครื่องเลยก็มีเพราะเจ้ากล่องนี้มันฉลาดเกินไปครับเอาไว้เป็นข้อมูลนะครับลองสังเกตุรถท่านครับ ของผมเปลี่ยนให้ ผบ ขับสัก 2 อาทิตย์จะเห็นผลเลยครับว่ารถมันเปลี่ยนไป

หน้า 20 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้