หน้า 34 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 661 ถึง 680 จากทั้งหมด 1264

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน Re: Triron Plus + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    แหมถอ่มตัวจังเลยเถ้าแก่ใหญ่ ถ้าฟันเฟืองใหญ่ก็ตอ้ง "อภิมหา"เลยซิน้า
    ถามน้า chaiyos น่ะครับ ท่อ 3.2 ที่ใส่ของน้าปรีชา แบบเดียวกับท่อสูตร ตัวเก่าหรือเปล่าครับ เข้าไปดูห้องซื้อขายเห็นน้าปรีชา ผ่าท่อด้วยน่ะครับ หลายสูตรครับ เลยงง ครับ แล้วกินกว่าเดิมหรือเปล่าครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

วันพรุ่งนี้ (ศุกร์) ตอนประมาณบ่ายโมง ผมจะเข้าไปอัพเกรดตามที่โทรไปคุยน่ะคร๊าบบบบบบ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    วันพรุ่งนี้ (ศุกร์) ตอนประมาณบ่ายโมง ผมจะเข้าไปอัพเกรดตามที่โทรไปคุยน่ะคร๊าบบบบบบ
    ยินดีด้วยครับน้าโบ้ท คืบหน้ายังไง ผลยังไงมารายงานด้วยน่ะครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    ถามน้า chaiyos น่ะครับ ท่อ 3.2 ที่ใส่ของน้าปรีชา แบบเดียวกับท่อสูตร ตัวเก่าหรือเปล่าครับ เข้าไปดูห้องซื้อขายเห็นน้าปรีชา ผ่าท่อด้วยน่ะครับ หลายสูตรครับ เลยงง ครับ แล้วกินกว่าเดิมหรือเปล่าครับ
    ท่อคนละสูตรครับน้าที่ใส่มาใหม่เป็นท่อใส่ "ปาปอด3.2"เกยีร์ออโต้ตอนนี้เป็นเหล็กยังไม่ได้เป็นสแตนเลส ที่เห็นผ่านั้นท่อพลัสออโต้ครับ ของผมผ่า4ด้านเลยตอนนี้หมอเย็บให้แล้วตัดใหมแล้วเลยเป็นแผลเป็นถึงอยากได้ใหม่น้าปรีชาผ่าซะแล้ว ของน้าใส่รุ่นเดียวก้บ อ.ต้นครับ ตาตอ้มก็ใส่รุ่นเดียวกับอ.ต้น
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 24-03-2011 เมื่อ 21:19

sukhum
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้พลัส4ประตูครับยางbf265/75/16พึ่งไปติดมา22/03/54ครับ อ.ต้นท่านทำงานละเอียดคำนึงถึงประโยชน์ความสวยงามและรวมถึงความปลอดภัยของสมาชิกไทรทันเป็นสำคัญผมขอขอบคุณ อ.ต้นมากครับผมเที่ยวกลางคืนทุกวันเมื่อสักครู่เวลาประมาณเที่ยงคืนผมขับรถกลับเมืองทองมีรถ4ประตูยีห้ออื่นมาแข่งกับผมเส้นทางบางกระดี-ติวานนท์่ช่วงเวลานี้ถนนว่างพอดีผมเลยกดไป160แซงทิ้งห่างเป็น500เมตรสุดยอดเลยครับจริงๆแล้วผมเน้นประหยัดแต่ผลตามมาคือแรงด้วยสุดยอดครับท่าน

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    ท่อคนละสูตรครับน้าที่ใส่มาใหม่เป็นท่อใส่ "ปาปอด3.2"เกยีร์ออโต้ตอนนี้เป็นเหล็กยังไม่ได้เป็นสแตนเลส ที่เห็นผ่านั้นท่อพลัสออโต้ครับ ของผมผ่า4ด้านเลยตอนนี้หมอเย็บให้แล้วตัดใหมแล้วเลยเป็นแผลเป็นถึงอยากได้ใหม่น้าปรีชาผ่าซะแล้ว ของน้าใส่รุ่นเดียวก้บ อ.ต้นครับ ตาตอ้มก็ใส่รุ่นเดียวกับอ.ต้น
    ความลงตัวนี่มันช่างหายากครับแต่ได้มาแล้วภูมิใจมากมายครับ เอาใจช่วยครับน้า chaiyos ส่วนท่อเดิมในคลัปน่าจะมีน่ะครับ ลองโพส หาดูน่าจะได้ครับน้า ความประหยัดโดยประมาณล่ะครับ เทียบของเดิม และท่อน้าปรีชาตัวเก่าล่ะครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sukhum ดูโพส
    ผมใช้พลัส4ประตูครับยางbf265/75/16พึ่งไปติดมา22/03/54ครับ อ.ต้นท่านทำงานละเอียดคำนึงถึงประโยชน์ความสวยงามและรวมถึงความปลอดภัยของสมาชิกไทรทันเป็นสำคัญผมขอขอบคุณ อ.ต้นมากครับผมเที่ยวกลางคืนทุกวันเมื่อสักครู่เวลาประมาณเที่ยงคืนผมขับรถกลับเมืองทองมีรถ4ประตูยีห้ออื่นมาแข่งกับผมเส้นทางบางกระดี-ติวานนท์่ช่วงเวลานี้ถนนว่างพอดีผมเลยกดไป160แซงทิ้งห่างเป็น500เมตรสุดยอดเลยครับจริงๆแล้วผมเน้นประหยัดแต่ผลตามมาคือแรงด้วยสุดยอดครับท่าน
    พดติดแก๊สแล้วกำลังมันเหลือครับ ยิ่งได้ยางใหญ่ ขนาดนี้ทิ้งกระจายเลยครับ อยากได้ๆ ได้มาเท่าไหรครับน้าsukhum กระซิบๆครับ อิอิ ขับขี่ปลอดภัยน่ะครับ มีมารายงานเรื่อยๆน่ะครับ น้าไปทำอะไรมาบ้างครับเล่าให้ฟังหน่อยครับ...

sukhum
    ผู้เยี่ยมชม

ไปติดแก๊สช่วยน้ำมันกับอ.ต้นเท่านั้นครับส่วนยางถอยตั้งแต่ออกรถเมื่อ3ปีก่อนพอติดแก๊สช่วยมีผลดีตามมาหลายๆอย่างครับ มองอนาคตคงสู้ราคาน้ำมันไม่ไหวเดินทางไกลบ่อยครับ

sukhum
    ผู้เยี่ยมชม

ราคายาง3ปีก่อน6800แต่ปัจจุบันน้าตั๋วพึ่งเปลี่ยนมาราคาเส้นละ7800บาทครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sukhum ดูโพส
    สวัสดีน้า สุขุม ทั้งตัวจริงและชื่อเห็นสุขุมแต่การขับไม่เหมือนชื่อเลย แหมบอกอยากประหยัดไปเรื่่อยๆ ผมบอกแล้ว่าความแรงไม่เคยปราณีใครและยี่ห้อที่กดแซงไปนั้นอ.ต้นเพิ่งจะติดแก๊สไปเมื่อไม่นานนี้1คัน น้าkamoแกยังทนไม่ได้เลยเจอน้องไล่จี้น้าแกยังกดซะให้นอ้งๆดมควันปนแก๊ส ตามดมให้สะใจ "แรง+ประหยัด อ.ต้น" แรง+สิ้นเปลือง กล่องแต่ง "เลือกเอาเลยชอบแบบไหน

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    ความลงตัวนี่มันช่างหายากครับแต่ได้มาแล้วภูมิใจมากมายครับ เอาใจช่วยครับน้า chaiyos ส่วนท่อเดิมในคลัปน่าจะมีน่ะครับ ลองโพส หาดูน่าจะได้ครับน้า ความประหยัดโดยประมาณล่ะครับ เทียบของเดิม และท่อน้าปรีชาตัวเก่าล่ะครับ
    ท่อ "ปาปอด3.2"ออโต้ยังเป็นเหล็กอยู่รอหาความประหยัด

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ท่อ "ปาปอด3.2"ออโต้ยังเป็นเหล็กอยู่รอหาความประหยัด

ดูดุ มากๆครับ แบบเหล็กนี่อายุการใช้งานประมาณเท่าไหร่ครับ น่าจะพอๆกับท่อติดรถหรือเปล่าครับ ราคาน่าจะถูกว่า แสตนเลส น่ะครับ หรือวัสดุที่ใช้มีผลกับท่ออย่างไรบ้างครับ น้าchaiyos รออัพเดทเรื่อยๆครับ...

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ดูดุ มากๆครับ แบบเหล็กนี่อายุการใช้งานประมาณเท่าไหร่ครับ น่าจะพอๆกับท่อติดรถหรือเปล่าครับ ราคาน่าจะถูกว่า แสตนเลส น่ะครับ หรือวัสดุที่ใช้มีผลกับท่ออย่างไรบ้างครับ น้าchaiyos รออัพเดทเรื่อยๆครับ...
    ท่อสแตนเลสน้าปรีชาขายอยู่1800ครับท่อเหล็กไม่ทราพที่ใส่อยู่เป็นท่อทดลอง แทนทอ่เลสของเดิมถ้าผลออกมาOKน้าปรีชาจะทำเป็นเลสให้ครับ น้าเมทจะใช้เหล็กก็ได้ครับราคาคุยเอาเอง แต่คุณภาพเดียวกัน

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ยินดีด้วยครับน้าโบ้ท คืบหน้ายังไง ผลยังไงมารายงานด้วยน่ะครับ
    จัดมาแล้วครับ ออกตัวดีขึ้นครับ

ขอเวลา ๑ สัปดาห์ครับ มีวิ่งทางไกล เส้นทางกรุงเทพ-แปดริ้ว-ปราจีน แล้วจะกลับมารายงานครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    จัดมาแล้วครับ ออกตัวดีขึ้นครับ

ขอเวลา ๑ สัปดาห์ครับ มีวิ่งทางไกล เส้นทางกรุงเทพ-แปดริ้ว-ปราจีน แล้วจะกลับมารายงานครับ

ถ้าใส่ท่อน้าปรีชาอีกสักหน่อยจะรู้ว่ามันแรงบิดมันมากเพิ่มขึ้นมาเลย ถ้าเกียร์ธรรมดามีแล้วใส่ได้เลย เกียร์ออโต้รอกอ่น

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ท่อสแตนเลสน้าปรีชาขายอยู่1800ครับท่อเหล็กไม่ทราพที่ใส่อยู่เป็นท่อทดลอง แทนทอ่เลสของเดิมถ้าผลออกมาOKน้าปรีชาจะทำเป็นเลสให้ครับ น้าเมทจะใช้เหล็กก็ได้ครับราคาคุยเอาเอง แต่คุณภาพเดียวกัน
    เป็นทางเลือกสำหรับ สมช ครับราคาดีน่าคบหาครับ ขอบคุณน้าปรีชา สำหรับนวัตกรรมดีๆ และน้าchaiyos รายงานครับ อิอิ

รอผลครับน้าโบ้ท

ถ้าใส่ท่อน้าปรีชาอีกสักหน่อยจะรู้ว่ามันแรงบิดมันมากเพิ่มขึ้นมาเลย ถ้าเกียร์ธรรมดามีแล้วใส่ได้เลย เกียร์ออโต้รอกอ่น
    ถูกต่อมอีกแล้วครับ อิอิ น้าโบ้ทถ้า อัพอีกเชิญครับ..

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

เป็นทางเลือกสำหรับ สมช ครับราคาดีน่าคบหาครับ ขอบคุณน้าปรีชา สำหรับนวัตกรรมดีๆ และน้าchaiyos รายงานครับ อิอิ

รอผลครับน้าโบ้ท

ถูกต่อมอีกแล้วครับ อิอิ น้าโบ้ทถ้า อัพอีกเชิญครับ..
    เขียนแต่ตัว รอ รอ รอ แล้วก็ รอ up

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

เขียนแต่ตัว รอ รอ รอ แล้วก็ รอ up

ของดี ยังไงก็ดีครับ ให้น้าchaiyos นำไปก่อนน่ะครับ เดี๋ยวหมู่เฮาตามไปเนอ วันนี้ไปเติมน้ำมัน กับแก๊สมาครับ สายๆ จะมารายงานน่ะครับ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มารายงานการเติมน้ำมันและแก๊ส น่ะครับ น้ำมันยังเหลือขีดสุดท้ายน่ะครับ
    น้ำมัน คราวนี้เปลี่ยนเป็น เชลล์ ครับ วิ่งไปได้ 1006.8 กม.
    น้ำมันบี3 56.86 ลิตร ราคา 30.25 บาท/ลิตร เป็นเงิน 1720 บาท ได้ 17.70 กม/ลิตร ตก 1.70 บาท/กม.

แก๊ส ครึ่งถังหลัง 537.1 กม. ครึ่งถังแรก 463.2 กม
    แก๊ส 23.28 ลิตร ราคา 11.60 บาท/ลิตร เป็นเงิน 270 บาท ได้ 23.07 กม/ลิตร ตก 0.50 บาท/กม.

ประมาณนี้ล่ะครับ ลงข้อมูลไว้ รออัพ ของใหม่กับอ.ต้น คงได้ดีกว่านี้น่ะครับ พร้อมทำท่อน้าปรีชา สูตรไม่รู้กี่กิ๊ก คงมีอะไรมาอัพให้สมช เพิ่มน่ะครับ เดี๋ยวไม่ทันน้าchaiyos เค้าครับ...

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

อยากติดครับ ผลดีได้เห็นแล้ว แต่ผลเสียระยะยาวจะมีผลกับเครื่องยนต์มั้ยครับ เพราะเคยมีคนเขาบอกว่า ถ้าใช้ความเร็วมากและร้อน แก๊สจะทำให้เครื่องร้อนและเครื่องแตกได้ครับ ไม่รู้จริงเท็จอย่างไรครับ

หน้า 34 จากทั้งหมด 64 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้